Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 33

Thread: แนะนำ ชาบู ชาบู สูตร ฮ่องกง ปะทะ สูตรไต้หวัน 2 สไตล์

terri is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

แนะนำ ชาบู ชาบู สูตร ฮ่องกง ปะทะ สูตรไต้หวัน 2 สไตล์

เราชอบหาอะไร อร่อย ๆกิน ถูกปากเรานะ แต่ก็ไม่รู้ เพื่อนๆจะชอบกันเปล่า ถ้าชอบบุปเฟ่ ก็
    ร้านสุกี้ ฮ่องกง
    ร้านนี้ไม่มีที่ จอดรถนะ ไปจอด เอ็มโพเรียม แล้วเดิน ออกซอย สุขุมวิท 24 ตึกชื่อ
    เทอมินัล แอบบอกเพิ่ม ร้านราเมนชั้นร้านตึกนี้ ก็อร่อย เหมือนไปกินที่ญี่ปุ่นเลย ทั้งราคาและรสชาด บรรยากาศก็ได้นะ เอ้ย!!! แนะนำ ชาบุอยู่ดีๆๆทำไมไป ราเมนได้น้านนน
    เพื่อนก็ลองดูนะว่าชอบ รสชาด แบบไหน ทั้ง 2 ร้านนี้ ถึงพริก ถึงกระเทียมทั้งคู่

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://i.ibluewind.com/wp-content/up...barashi_02.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

อีกประเทศ ก็ ชาบูโอเค ไต้หวัน ร้านนี้มีคนแนะนำเยอะ ใจกลางเมืองแต่ไม่แพง เราไปกิน มาครั้งเดียวเองเพราะ ยังสั่งไม่ค่อยเป็น ตอนไปกิน ก็แอบมอง โต๊ะข้างๆเอา แต่ร้านนี้ จะมีเกี๋ยวแปลก ๆ แต่อร่อยนะ น้ำซุปมีเผือกต้มด้วย แต่เพื่อนๆก็ต้องลองดูว่าถูกปากรึเปล่า

พาไปเที่ยวมา 2 ประเทศ คงสนุกนะคะ
    Have A Nice Weekend

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    โอเค ชาบู ไต้หวัน น่าไปลองจัง..ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    ต้องไปลองของไต้หวันหน่อยค่ะไม่เคยรู้เลย
    ขอบคุณมากค่ะที่แนะนำ

yong-yong is offline Trusted Member
    0/5
    OK SHABU อร่อยมากๆครับ
    ไปกินประจำ

0/5

Smile น่ากินจังคะ

น่ากินจังคะ วันหลังต้องตามรอยไปชิมบ้างแล้ว ขอบคุณนะคะ สำหรับร้านดีๆ

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    อยากกกินราเมน อร่อยๆๆ ต้องไปลองซะแร้ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ร้านอร่อยๆครับ
    i love NISSAN MARCH

peachpie's Avatar
    peachpie is offline Trusted Member
    0/5
    โอเค ชาบู คอนเฟิร์มคะ หน้าปากซอยบ้านเราเลย น้ำจิ้มปรุงตามใจเราคะ อร่อยได้ใจจิงๆๆๆๆ ^___^

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    SukiBar ที่ร้าน(เคย)อยู่ตรงแถว BTS พระโขนงเปล่าเอ่ย
    ที่มีให้เลือกว่า น้ำซุปหมู หรือ เนื้อหรือเปล่าคะ
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากค่า ไว้มีโอกาสจะแวะไปชิม ชอบชาบูอ่ะ

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by authentic_only View Post
    SukiBar ที่ร้าน(เคย)อยู่ตรงแถว BTS พระโขนงเปล่าเอ่ย
    ^
    ^^
    ^^^
    เคยไปทานที่ร้านนี้เหมือนกันค่ะ อร่อยมาก คนแน่นร้านเลย ไม่ได้ไปนาน ไม่รู้ว่ายังอยู่ที่เดิม หรือ ย้ายไปไหนแล้วรึป่าว

ส่วน OK Shabu ก็อร่อยค่ะ ไปทีไร เจอดารามาทานทุกทีเลยค่ะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook