เข้ามาอ่าน เลยแวะมาบอกค่ะ เมื่อก่อนไปหัวหินทีไรไม่เคยพลาดค่ะร้านสังเวียน แต่เดี๋ยวนี้ไม่อร่อยเหมือนก่อน ราคาแพงอีก
คนเยอะเพราะตามกระแสค่ะ แต่เดี๋ยวนี้พบแหล่งใหม่ค่ะ ที่ชะอำ ร้านป้าฮี๊ด ติดกับสะพานปลาเลยค่ะ รับรองว่าสด ปูม้าโลละ 340 บาทค่ะ สังเวียน 450 บาทค่ะ อาหารรสชาดใช้ได้เลยทีเดียว ที่สำคัญไม่แพงเลย สั่งมาทานเต็มโต๊ะ กุ้ง หอย ปู ปลา เช็กบิลมา 1300 ค่ะ
สำหรับร้านขนมบ้านใกล้วัง ความเห็นส่วนตัวนะคะ ไม่ค่อยอร่อยเท่าไหร่ค่ะ เค้กเนื้อแห้งๆ แต่บรรยากาศดีค่ะ ขนมราคาแพงพอๆกับเค้กในห้างที่กรุงเทพเลยค่ะ
แต่อย่างที่บอกค่ะว่าความเห็นส่วนตัวนะคะ แล้วแต่คนชอบค่ะ
เอาเป็นว่าลองๆทานกันดูนะคะ แล้วมาแชร์กันว่าร้านไหนอร่อยบ้าง