Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: มีเพื่อน ๆคนไหน เคยไปทำdetox ที่ร.พ.วิภาวดีบ้างมั้ยเอ่ย มาช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยจ้า

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

มีเพื่อน ๆคนไหน เคยไปทำdetox ที่ร.พ.วิภาวดีบ้างมั้ยเอ่ย มาช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยจ้า

รบกวนขอข้อมูลสำหรับการทำดีทอกซ์หน่อยคะ
    แบบที่สวนน้ำเข้าไปอะคะ
    พอดีสนใจจะไปที่ ร.พ.วิภาวดี ไม่รู้ว่าที่นี่ทำดีรึป่าว ใครเคยไปทำมาบ้างช่วยมาแบ่งปันประสบการณ์หน่อยนะคะ
    หรือเพื่อนคนไหนมีที่อื่น ที่ดีๆ พอจะแนะนำบ้างมั้ยคะ
    ช่วงนี้เริ่มมาสนใจสุขภาพ อย่างหนักจ้า
    ขอบคุณล่วงหน้าคะ

0/5
    น้องแพท ของพี่เคยไปทำที่ โรงพยาบาลยันฮีค่ะ จำราคาไม่ได้แล้วว่าเท่าไหรแต่ว่าไม่แพง ทำแล้วก็งั้นๆแหล่ะ เล่าดีเทลมากไม่ได้เพราะว่ามันแอบ "โป๊" จ้ะ ฮิๆๆ แนะนำว่ากินมังสวิรัต ซักอาทิตย์หนึ่งก็คล้ายๆกัน หรือว่าพวกที่ระบบขับถ่ายไม่ค่อยดีนี้ควรจะไป มากกว่านะพี่ว่า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    น้องแพท ของพี่เคยไปทำที่ โรงพยาบาลยันฮีค่ะ จำราคาไม่ได้แล้วว่าเท่าไหรแต่ว่าไม่แพง ทำแล้วก็งั้นๆแหล่ะ เล่าดีเทลมากไม่ได้เพราะว่ามันแอบ "โป๊" จ้ะ ฮิๆๆ แนะนำว่ากินมังสวิรัต ซักอาทิตย์หนึ่งก็คล้ายๆกัน หรือว่าพวกที่ระบบขับถ่ายไม่ค่อยดีนี้ควรจะไป มากกว่านะพี่ว่า
    ยันฮีนู๋เคยไปมาแล้นคิดว่ามันม่ายค่อยเวิร์คอะคะเจ๊จ๋า
    คือที่อยากทำเพราะตอนนี้สุขภาพย่ำแย่มากคะ เป็นภูมิแพ้ผิวหนัง ผด ผื่น คัน ที่หาสาเหตุไม่ได้อะจ้ะ รำคาญมันมากเลยเจ๊
    ขอนอกเรื่องหน่อย นี่นู๋ก็เพิ่งไป botox กะเค้ามาเหมือนกันน้า พอขึ้นเลข 3 แล้วหนังหน้ามันเริ่มแย่จิง ๆ อิ อิ
    ตอนนี้หน้ายังตึงๆอยู่เลยอะเจ๊ เดวโทรไปเม้าท์ด้วยเน้อ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    เพื่อนเราเคยไปทำที่ยันฮีอะจ๊ะ

ไม่น่าเกินพันมั้ง จำไม่ค่อยได้จ๊ะ

แต่เค้าก็ว่า ok อ่า

ยังไงก็ดีกว่าไม่ได้ทำ อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    เคยดูสารคดีของอังกฤษ เล่ามากไม่ได้เดี๋ยวจะกินข้าวกันไม่ลง อิอิอิอิ อยากทำเหมือนกันค่ะ แต่แอบอาย แล้วก็กลัววิ่งไม่ทัน 5555555

kadjang's Avatar
    kadjang is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by greenpark View Post
    เคยดูสารคดีของอังกฤษ เล่ามากไม่ได้เดี๋ยวจะกินข้าวกันไม่ลง อิอิอิอิ อยากทำเหมือนกันค่ะ แต่แอบอาย แล้วก็กลัววิ่งไม่ทัน 5555555

มันเปนยังไงหรอค๊ะ แอบงง ??? คือว่ามั่ยค่อยรู้จักเท่าไหร่ค่ะ ทำหั้ยผอมหรอคะ ?? ถ้าทำแล้วผอมสนใจอยู่ค่ะ อิอิ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ^^เติ้ลว่าทำเองที่บ้านจะดีกว่ามั้ยครับ เอิ้กๆ
    ^^Love city glow *deLaCour

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by kadjang View Post
    มันเปนยังไงหรอค๊ะ แอบงง ??? คือว่ามั่ยค่อยรู้จักเท่าไหร่ค่ะ ทำหั้ยผอมหรอคะ ?? ถ้าทำแล้วผอมสนใจอยู่ค่ะ อิอิ
    เค้าจะมีท่อใหญ่หน่อยนึงเสียบไว้ (ทางไหนคงไม่ต้องบอกนะคะ) แล้วปล่อยน้ำเข้าไปในตัว แล้วพอน้ำมันไหลย้อนออกมาจะเป็นเศษอุนจิออกมาเยอะมาก แล้วสีมันไม่ค่อยน่าดูเท่าไหร่ แล้วคนที่ทำ detox เค้าบอกว่าเค้าไม่ไหวแล้ว ต้องรีบวิ่งเข้าห้องน้ำ เค้าถ่ายตอนผู้ชายคนนึงออกมาจากห้องน้ำ เค้าบอกชีวิตนี้ไม่เคยรังเกียจอุนจิตัวเองมาก่อนในชีวิต จนมาถึงวันนี้ โชคดีที่เค้าไม่ถ่ายกองน้องอุนจิให้เห็นไม่งั้นเป็นลมแน่ๆ เอิ๊ก

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member
    0/5
    จริงอย่างที่คุณเติ้ลว่าค่ะ

ทำเองที่บ้านได้ค่ะ แค่ไปซื้อ(แถวศิริราชก็มีขายค่ะ)
    แล้วก็ตามขึ้นตอน นั้นๆ.......... อย่าให้ได้อธิบายเรยค่ะ

Comments from Facebook