Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: The Eagles

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เอามาหลงใหม่นะคะ อันเก่าเปิดไม่ได้แล้วว...

นำมาฝากเป็นเพลงแรกนะคะ เป็นเพลงโปรดของหนึ่ง จะฟังบ่อยมาก รักมากกกกกกกกกกกกกกกกกก บอกเป็นคำพูดไม่ได้จริงๆ มีเนื้อเพลงมาฝากด้วยค่ะไปฟังกันเลยนะคะ

"Love Will Keep Us Alive"

I was standing
    All alone against the world outside
    You were searching
    For a place to hide

Lost and lonely
    Now you've given me the will to survive
    When we're hungry...love will keep us alive

Don't you worry
    Sometimes you've just gotta let it ride
    The world is changing
    Right before your eyes
    Now I've found you
    There's no more emptiness inside
    When we're hungry...love will keep us alive

I would die for you
    Climb the highest mountain
    Baby, there's nothing I wouldn't do

I was standing
    All alone against the world outside
    You were searching
    For a place to hide
    Lost and lonely
    Now you've given me the will to survive
    Last edited by wnonach; 11-10-2011 at 04:43 AM.

Blog Entries
    9
    0/5
    ขอบคุณครับ ที่นำเพลงเพราะๆ มาให้ฟังพร้อมเนื้อด้วยจะได้ มาร้องตามๆ กันครับ
    ขออนุญาตลงเป็นวิดีโอไว้ในนี้เลยนะครับ จะได้สดวกในการรับชมครับ เพลงดีๆ

ไปแอดเป็นสมาชิกกรุ๊ปมาแล้วนะครับ
    จะได้มีคนคุยกันเรื่องเพลง คุณ wnonach ชอบ The Eagles เป็นพิเศษไหมครับเนี้ย

wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    มันเป็นความประทับใจครั้งแรกที่ได้ฟังเพลงนี้เลยค่ะ ทำไมมันเพราะอย่างนี้ ทั้งเพลง คนร้อง ดนตรีนุ่มมากๆ ความรู้สึกเป็นอย่างนั้นค่ะ ถ้าจำไม่ผิดประมาณปี 1994 ฟังที่สถานี 105.5 เอฟเอ็ม คุณ ทิม บาร์ตัน เป็นคนจัดรายการ ชอบขนาดว่าโทรไปขอเพลงค่ะ สมัยนั้นไม่มี เอสเอ็มเอส แล้วคุณ ทิม ก็น่ารักมากค่ะ ขอเพลงอะไรก็เปิดให้ซะด้วย ไม่ได้ชอบแค่ อีเกิล นะคะชอบเยอะมาก ก็ตั้งแต่นั้นมาก็ฟังมาตลอดจนทุกวันนี้ค่ะ ถ้าเป็นแฟนก็ประมาณ เฟิร์ส อิมเพรสชั่นเลยค่ะสำหรับเพลงนี้..:d:d
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

0/5
    ลองโพสต์ วีดีโอค่ะ

9
    0/5
    เพลงนี้ก็ชอบครับแต่ไม่ได้ฟังนานแล้วครับ ได้ฟังเพราะเพื่อนของพี่ชอบวงนี้มากๆ ผมฟังก็ชอบครับ
    จะเข้ามาฟังแต่ช่วงนี้คอมพิวเตอร์ที่ใช้เปิดเสียงไม่ได้ครับไว้จะแวะมาฟังนะครับ ขอบคุณมากครับ จะขอหาเพลงมาสบทบไว้ในกรุ๊ปอีกครับ จะได้มีเพลงเนื้อกเพลงให้ไว้เลือกฟังเลือกร้องตามกันเยอะๆ

0/5
    ขอบคุณ wm ที่มาร่วมพูดคุยด้วยนะคะและยินดีมากมายถ้ามีเพลงเพิ่มค่ะ อิอิ หนึ่งมีเพลงที่ชอบเยอะมากค่ะ แต่ยังทำ วีดีโอ ลงไม่ได้ค่ะ ไม่รู้ทำไม พยายามแล้วจนเครียดเลยค่ะ ทำตามที่ wm บอก แล้วก็หาจาก อากู๋ ว่าจะต้องทำยังไง ก็ทำตามนั้นทุกขั้นตอน แต่พอโพสต์ ก็ไม่ขึ้นค่ะ เดี๋ยวจะลองใหม่นะค่ะ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    แวะมาฟังเพลงค่ะ มีกรุ๊ปนี้ดีค่ะ เข้ามาใน sbntown ก็เปิดเพลงฟังไปด้วย
    เพลงฟังสบายๆ ดีจัง

ปล. เอาใจช่วยให้โพสวีดีโอได้นะคะคุณหนึ่ง
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5
    ขอบคุณครับ ที่นำมาแชร์

เป็นวงที่ผมชอบมากๆ เช่นกันครับ

เลยขอแถม แชร์เพลงนี้ของ The Eaglesด้วยครับ

Desprado (ถ้าผมแปลไม่ผิดนะครับ) เป็นเพลงที่พูด บรรยายความรู้สึกของการไม่มีความรัก เลยฟังแล้วเศร้าครับ
    Last edited by bit; 09-27-2010 at 10:27 PM.

0/5
    ขอบคุณ คุณ bit มากนะคะ หนึ่งชอบเพลงเขาหลายเพลงเลยค่ะ รวมทั้งเพลงนี้ด้วยยย ชอบมากกกกก นำมาลงได้เรื่อยนะคะ ถ้ามีเพลงโปรด มาแบ่งๆกันฟังสนุกดีค่ะ อิอิ

0/5
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวถ้านึกถึงเพลงไหนของวงนี้อีก จะมาร่วมขอแจมต่อนะครับ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook