Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 5 FirstFirst ... 2 3 4 5 LastLast
Results 31 to 40 of 49

Thread: ติดตามรายชื่้อการจัดส่งของที่ระัลึก และนำรูปของที่ระลึกที่ได้รับมาแสดงให้ดูในกระทู้นี้ได้ครับ แจ้งเรื่องวิธีใช้งานและข้อควรระวังในการติดสติ๊กเกอร์ครับ

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    คุณเติ้ลได้แล้วเหรอคะ
    แงๆๆ ผึ้งยังไม่ได้รับเลย
    ถ้าไปรษณีย์ทำของเค้าหายนะน่าดูเลย T_T

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

0/5
    ยังไม่ได้รับเหมือนกันเลยยค่า TT
    รอ รอ รอ ..

Blog Entries
    9
    0/5
    ยังมีสมาชิกจำนวนหนึ่งที่ทางเรา ยังไม่ได้จัดส่งของที่ระลึกไปให้ เนื่องด้วยข้อขัดข้องในการทำงาน
    ทางเราจะตรวจสอบรายชื่อสมาชิกที่ยังไม่ได้จัดส่ง มาแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้นะครับ ภายในวัน พุธ ที่ 9 ธันวาคม นี้ครับ

ต้องขอโทษที่ทำให้เพื่อนสมาชิกไม่สบายใจครับ

ขอบคุณในความเข้าใจเห็นใจในการทำงานของทางเราครับ

ขอบคุณครับ

9
    0/5
    รายชื่อสมาิชิก ที่ได้ส่งที่อยู่เพื่อจักส่งของที่ระลึก เพื่อที่จะจัดส่งของที่ระลึก ในรอบที่สาม ในวันที่ 11 ธันวาคม 2552 ดังนี้

42. aiyouu
    43. makeberry
    44. Blackberry*
    45. only_authentic
    46. cottonchef
    47. srichardson
    48. ChanJao
    49. phiphawin
    50. peachy
    51. pinkky
    52. fursofmine
    53. Fony
    54. faantazy
    55. =OAN=
    56. FH666
    57. minnatabo
    58. Drmoonoi
    59. DenMark
    60. KAT
    61. Ohh
    62. hdogillusive
    63. authentic_only
    64. Nuttties
    65. JanzA
    66. pon
    67. cocoa

ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกในความล่าช้าที่เกิดขึ้น เนื่องจากเกิดความผิดพลาดในการทำงานของเรา

ขอโทษเพื่อนๆ สมาชิกทุกคนด้วยครับ

หากว่า มีรายชื่อใดที่มีสิทธิ์ได้รับ และตกหล่นอีก ขอให้เพื่อนสมาชิกแจ้งได้เลยในกระทู้นี้ครับ

ขอบคุณมากครับ ที่เข้าใจและเห็นใจในการทำงานของเรา

ขอบคุณครับ

faantazy's Avatar
    faantazy is offline Trusted Member
    0/5
    ได้รับแล้วค่า ขอบคุณมากกก ค่ะ

ปล. เห็นตัวหนังสือ บนซองเขียน ใ ห้ระวังซองพับ !! แ ต่ ที่ได้รับมา พับเสียบไว้ักับรั้วบ้าน เซงเรยอ่า
    รักเธอประเทศไทย

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member
    0/5
    วันนี้แคทได้รับสติกเกอร์แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

และขอแนะนำวิธีการติดสติกเกอร์อย่างถูกวิธี (ตอนเรียนเคยทำค่ะ)
    จะได้ไม่เกิดความผิดพลาดขณะติดได้ เช่น ติดเบี้ยว ติดไม่สนิทเป็นฟองอากาศ
    ซึ่งการดึงสติกเกอร์กลับขึ้นมาสามารถทำได้ยากและจะทำให้สติกเกอร์เสียหายได้ ขั้นตอนการติดที่ถูกวิธี คือ

1. นำแชมพูผสมน้ำเปล่า ในปริมาณพอเหมาะ เช่น น้ำ 1 แก้ว ต่อ แชมพู 1 ช้อนโต๊ะ

2. คนให้เข้ากัน แล้วลองเอาหลอดมาเป่าเป็นลูกโป่ง ถ้าเกิดลูกโป่งขึ้น ก็เป็นอันว่าใช้ได้

3. นำผ้าชุปลงไปในน้ำแชมพูนั้นให้ชุ่มไม่ต้องบิด แล้วเอาไปทาบริเวณที่ต้องการติดสติกเกอร์
    (หรือผสมลงในขวดที่มีหัวฉีดเป็นสเปร์ยแล้วนำไปฉีดบริเวณที่ต้องการติดก็ได้เช่นเดียวกัน)

4. นำสติกเกอร์ที่ลอกออกพร้อมกระดาษกาวติดลงไปบนพื้นที่เปียกนั้น

5. พื้นที่เปียกและลื่น จะทำให้สามารถเลื่อนหรือขยับสติกเกอร์ไปมา จนได้ตำแหน่งที่พอใจ

6. หลังจากนั้นใช้ผ้าแห้งค่อยๆ เช็ด และรีดฟองอากาศออก

7. รอให้แห้งสักพัก น้ำแชมพูก็จะเหนียวติดกับกาวของสติกเกอร์จากนั้นจึงดึงกระดาษกาวที่แปะอยู่บนสติกเกอร์ออกได้

8. ไม่ควรล้างรถหรือโดนน้ำหลังจากติดสติกเกอร์ประมาณ 1-2 วัน

จะมาบอกช้าไปหรือป่าวหว่าาาา >_<

รักช้างคุณช่วยได้ >> http://www.elephantnaturepark.org/howyoucanhelp.htm
    -----------------------
    Brand ไหน อยู่ห้องอะไร >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    ------------------------------
    เตือนภัย!! บุคคลติด BLACK LIST >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521
    ----------------------------------------

0/5
    ได้รับแล้วนะครับบ

ขอบคุณทางเวปมากๆ นะครับที่สร้างสังคมดีๆและน่าอยู่อย่างนี้

แปะเรียบร้อยแล้วด้วยครับ

สวยๆ ^^

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    วันนี้จะรออย่างตั้งใจเลยค่ะ
    ขอบคุณ คุณแอ๊น คุณ wm และทีมงานอย่างมากค่ะ
    ดีใจๆๆ ^^

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    ได้รับแล้ววค่ะ สมกะที่รอคอยจริงๆ

สวยงามมาก.กกกก เด๋วขอไปติดก่อนน๊ะค๊ะ

ขอบคุณ WM & SBN รักสุดๆเลยค่า
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

9
    0/5
    Quote Originally Posted by KAT View Post
    วันนี้แคทได้รับสติกเกอร์แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

และขอแนะนำวิธีการติดสติกเกอร์อย่างถูกวิธี (ตอนเรียนเคยทำค่ะ)
    จะได้ไม่เกิดความผิดพลาดขณะติดได้ เช่น ติดเบี้ยว ติดไม่สนิทเป็นฟองอากาศ
    ซึ่งการดึงสติกเกอร์กลับขึ้นมาสามารถทำได้ยากและจะทำให้สติกเกอร์เสียหายได้ ขั้นตอนการติดที่ถูกวิธี คือ

1. นำแชมพูผสมน้ำเปล่า ในปริมาณพอเหมาะ เช่น น้ำ 1 แก้ว ต่อ แชมพู 1 ช้อนโต๊ะ

2. คนให้เข้ากัน แล้วลองเอาหลอดมาเป่าเป็นลูกโป่ง ถ้าเกิดลูกโป่งขึ้น ก็เป็นอันว่าใช้ได้

3. นำผ้าชุปลงไปในน้ำแชมพูนั้นให้ชุ่มไม่ต้องบิด แล้วเอาไปทาบริเวณที่ต้องการติดสติกเกอร์
    (หรือผสมลงในขวดที่มีหัวฉีดเป็นสเปร์ยแล้วนำไปฉีดบริเวณที่ต้องการติดก็ได้เช่นเดียวกัน)

4. นำสติกเกอร์ที่ลอกออกพร้อมกระดาษกาวติดลงไปบนพื้นที่เปียกนั้น

5. พื้นที่เปียกและลื่น จะทำให้สามารถเลื่อนหรือขยับสติกเกอร์ไปมา จนได้ตำแหน่งที่พอใจ

6. หลังจากนั้นใช้ผ้าแห้งค่อยๆ เช็ด และรีดฟองอากาศออก

7. รอให้แห้งสักพัก น้ำแชมพูก็จะเหนียวติดกับกาวของสติกเกอร์จากนั้นจึงดึงกระดาษกาวที่แปะอยู่บนสติกเกอร์ออกได้

8. ไม่ควรล้างรถหรือโดนน้ำหลังจากติดสติกเกอร์ประมาณ 1-2 วัน

จะมาบอกช้าไปหรือป่าวหว่าาาา >_<

ขอบคุณ คุณ KAT มากครับ ที่แนะนำความรู้ในการติดสติกเกอร์ ที่ถูกต้องให้เพื่อนสมาชิกครับ
    จะนำไปแทรกไว้ในต้นกระทู้ด้วยนะครับ

เพื่อนๆ ได้สติกเกอร์แล้ว สามารถนำมาให้ดูกันที่นี่ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

Page 4 of 5 FirstFirst ... 2 3 4 5 LastLast