Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: ลมออกหู

Hybrid View

kamkaew is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ลมออกหู

มีปัญหากับอาการลมออกหู ไม่รู้ว่ามีใครเป็นบ้างหรือเปล่า แล้วเค้าเรียกว่าโรคอะไรกันแน่ เพราะว่าทุกครั้งที่กลืนน้ำลายจะมีอาการค่ะ รู้สึกเหนื่อยมากค่ะ เหมือนเราหายใจออกทั้งทางจมูก และทางหู หรือบางคนเรียกว่าหูดับรึเปล่า ไม่ทราบว่าใครพอดีวิธีรักษาที่ได้ผลบ้างค่ะ รักษามาหลายแบบแล้วค่ะ รวมทั้งการผ่าตัดไซนัส ตอนผ่าหมอเค้าบอกว่าน่าจะเกี่ยวข้องกันเพราะว่ามันสัมพันธ์กันหมด หู คอ จมูก แต่เค้าก็ไม่รับประกันว่าจะหาย แล้วมันก็ไม่หายค่ะ เป็นมานานมากแล้วค่ะน่าจะเกือบสิบปีกว่าแล้วมั้งค่ะ เพราะว่าทนมานานมาก ใครมีวิธีรักษา หรือข้อแนะนำดีดีบอกกันบ้างนะค่ะ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    เคยแต่หูอื้อค่ั ทรมารมากๆๆ เป็นอยู่เดือนึง เพราะ ชอบไปสะผมที่ร้านบ่อยๆ

น้ำเข้าหูเรื่อยๆ ไม่เคยนึกเอะใจอะไร จนมาวันนึง หูอื้อมากๆ ก็ไปหาหมอ กินยา

เช็คประสาท สารพัด ทำเลยค่ะ กว่าจะหาย ลองไปดูน่ะค่ะ รพ. หู ตา คอ จมูก

ต้องใช้เวลาหน่อยน่ะค่ะ ในการักษา ใจเย็นๆ ค่ะ อย่าเพิ่งเปลี่ยนหมอ เปลี่ยน รพ.

ไปก่อน เพราะ โรคนี้ไม่ได้หายกันง่ายๆ ต้องใช้เวลา ค่ะ

ขอให้หายไวๆ

0/5
    เข้ามานึกว่าขจก.โกรธใครจนลมออกหูซะอีก
    ขอโทษทีช่วยอะไรไม่ได้ ขอให้หายแล้วกัน^^

0/5
    หาหมอดีกว่าค่ะ เล่าอาการแล้วเช็คละเอียดๆ
    ร่างกายเรา รอนานไม่ดีค่ะ กันไว้ก่อนเน้อ

ขอให้ไม่เป็นอะไรรุนแรงนะคะ
    หายไวๆ ค่า
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

rosita's Avatar
    rosita is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านช่วงต้นก็นึกว่าเป็นเพราะไซนัส แต่พอคุณ จขกท บอกว่าผ่าไซนัสแล้วก็ไม่หาย เลยยิ่งงงว่าเป็นโรคอะไร เราเป็นคนนึงซึ่งเป็นไซนัสเรื้อรังมานาน (แต่ทำใจผ่าไม่ได้) ก็จะมีปัญหากับหูอยู่ตลอดเวลา แต่ก็ไม่ถึงขั้นที่ จขกท เป็น ยังไงก็ขอเอาใจช่วย จขกท ให้หาหนทางรักษาได้และหายไวๆ นะคะ
    ขอ miu miu coffer อีกใบเดียวนะ แล้วจะพักยาวเลย...สัก 6 เดือน (ไหวมั๊ยเนี่ย) อิอิ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    ตัวแอนเองจะมีลมออกหูก็ตอนที่ไม่สบายเท่านั้น
    เท่าที่อ่าน..คุณจขกท.ก็ได้ปรึกษาและรับการรักษาจากแพทย์อยู่แล้ว
    ก็ขอให้หายไวๆนะคะ

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

Comments from Facebook