มีปัญหากับอาการลมออกหู ไม่รู้ว่ามีใครเป็นบ้างหรือเปล่า แล้วเค้าเรียกว่าโรคอะไรกันแน่ เพราะว่าทุกครั้งที่กลืนน้ำลายจะมีอาการค่ะ รู้สึกเหนื่อยมากค่ะ เหมือนเราหายใจออกทั้งทางจมูก และทางหู หรือบางคนเรียกว่าหูดับรึเปล่า ไม่ทราบว่าใครพอดีวิธีรักษาที่ได้ผลบ้างค่ะ รักษามาหลายแบบแล้วค่ะ รวมทั้งการผ่าตัดไซนัส ตอนผ่าหมอเค้าบอกว่าน่าจะเกี่ยวข้องกันเพราะว่ามันสัมพันธ์กันหมด หู คอ จมูก แต่เค้าก็ไม่รับประกันว่าจะหาย แล้วมันก็ไม่หายค่ะ เป็นมานานมากแล้วค่ะน่าจะเกือบสิบปีกว่าแล้วมั้งค่ะ เพราะว่าทนมานานมาก ใครมีวิธีรักษา หรือข้อแนะนำดีดีบอกกันบ้างนะค่ะ