Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: ข้าวต้ม+กุ๊ยช่าย<<< นำมาฝากจากเยาวราชค่าาา ( ลองแล้วจะติดใจ >.< )

Hybrid View

Warning Points:
    0/5

Cool ข้าวต้ม+กุ๊ยช่าย<<< นำมาฝากจากเยาวราชค่าาา ( ลองแล้วจะติดใจ >.< )

จากที่ได้ไปแจมในกระทู้ มาแล้ว ๆ ลิ้มรส ความอร่อย กับ ก๋วยจั๊บ เยาวราช ร่วมกัน ครับ ของคุณ itasian

วันนี้เราก็ได้มีกระทู้ Review อาหารเป็นของตัวเองซะทีค่ะ 555+

เนื้อหาจากกระทู้ของคุณ itasian นะคะ

Quote Originally Posted by Wantana Chayhun View Post
    หุหุหุ

เยาวราชของอร่อยเยอะมากกกกกก

ชอบข้าวต้ม กะ กุ๊ยช่าย

ตรงแปลงนาม(ใช่ป่าวน้าาา จำชื่อไม่ค่อยได้ ชื่อประมานนี้แหละ)

ก่อนไปกินข้าวต้มก็แวะซื้อกุ๊ยช่ายซะก่อน จำ
    ชื่อร้านไม่ได้ค่ะ อยุ่ข้างๆร้านถั่วต้ม ลูกเดือยต้ม ธัญพืชต้มๆๆๆๆ รัยปะมานเนี้ยค่ะ มีโต๊ะนั่ง 2 โต๊ะเล็กๆ(เน้นว่าเล็กจิงๆ)ภายใต้ร่มหนึ่งคัน นั่งหันหน้าเข้าหากัน บรรยากาศเป็นเอ๊งงง เป็นกันเอง(ประชดค่ะ 555) เหมือนจะดูโรแมนติก แต่ความจริงแล้วร้อน+อึดอัดมากกกกก แต่ก้อยังทน= =

มีกุ๊ยช่ายสี่เหลียม ใส้เผือก มันแกว หน่อไม้ ร้านนี้ขายดีมากกก ( 3 ชิ้น 20 ถูกนะ เราว่า)

ต้องรีบไปแต่เย็นๆนะไม่งั้นอด

แต่ล่าสุดที่ไปรอนานมากค่ะ เลยเปลี่ยนใจซื้อใส่ถุงมานั่งกินร้านข้าวต้มซะเลย

ระหว่างเดินไปร้านข้าวต้มก็แวะซื้อน้ำใบบัวบกเย็นๆ ชื่นใจ(ไม่ได้กินเอง กินไม่เป็นค่ะ แต่เค้าว่างั้น) ทำกันตรงนี้ ขายกันที่นี่(คุ้นๆมั๊ยค่ะ 555) เท่าที่เห็นคือ เค้าทำสดๆค่ะ แล้วก็จะมีที่เค้าใส่น้ำแข็งไว้เล็กน้อยให้เย็นๆ(มีสองหม้อ)ใส่น้ำเชื่อมตามแต่ใจคุณเลยค่ะ ชอบหวานสั่งหวาน ไม่ค่อยหวานสั่งน้อยๆ สั่งได้ค่ะ สั่งได้

แล้วเดินมาอีกปะมาน 2 บล็อกจากร้านกุ๊ยช่ายจะเจอร้านข้าวต้มที่มีหม้อเยอะๆ(มันคือหม้อเครื่องข้าวต้มค่ะ) ตรงนั้นจะมีร้านพวกชาจีน เก๊กฮวย บลาๆๆ อยุ่ 2-3 ร้าน

มาถึงก้อสั่งข้าวต้ม(เล่นเอาเจ้าของร้านปวดหัว เพราะเราถามๆๆๆแบบพวกเจ้าหนูจำไมเลยอะค่ะ ก็มันสงสัยนี่นา -^-)ระหว่างรอ ก็หยิบกุ๊ยช่ายขึ้นมากิน เจ้าของร้านก้อใจดีเอาจานมาให้ใส่ด้วยo.O(เป็นบางร้าน แทบจะไม่ให้เอาของร้านอื่นเข้ามากิน)อร่อยสมกับการรอคอยค่ะ น้ำจิ้มก็อร่อย ย ย ย สรุปอร่อย

และแล้วข้าวต้มก็มา า า า

ร้อนๆเลยค่ะ ควันฉุย ย ย(ต้องวางไว้ก่อน กินไม่ได้ ร้อนนน -_-^)

ข้าวต้มน้ำซุปอร่อยมาก ยังสงสัยว่าาต้มมา 3 วัน 8 คืน หรือป่าว หอม กลมกล่อม ไม่ต้องปรุงก้ออร่อยแล้วววว

จากคนที่ไม่ชอบกินข้าวต้ม ยังกินจนหมดถ้วยเลยค่ะ

เครื่องเค้ามีให้เลือกหลายอย่างมาก

กระเพาะหมู เปื่อยมาก ไร้กลิ่นติดจาน ไร้สารตกค้าง(นอกเรื่อง= =) กลิ่นแบบที่บางร้านทำไม่สะอาดอะค่ะ

เนื้อเป็ด ปีกเป็ด เท้าเป็ด เคี่ยวซะเปื่อย ทานง่าย อร่อยด้วย

กระดูกหมู นี่ก้อต้มมาซะแทบไม่ต้องเคี้ยวเลยค่ะ เปื่อยยยย กะลังดี

บะเตง(มาแก้ค่ะ เพี้ยนไปไกล น่าอายจิงๆ ///-^-///) หมูก้อนสี่เหลี่ยมเล็กๆที่เค้าคงเอาไปต้ม ไม่ก้อผัด จนเปื่อย รสชาติหวานๆ เค็มๆ อันนี้เราชอบมากกกกก นุ่มๆหวานๆเค็มนิดๆ เข้ากั๊น เข้ากัน กับข้าวต้มน้ำซุปหอมๆ

สุดท้าย ปลาหมึกยัดไส้ อาจจะแลดูไม่น่าใสในข้าวต้ม(มันน่าจะอยู่ในแกงจืดมากกว่านะ ทีแรกยังงง)

แต่ขอบอกว่าอร่อยค่ะ(ไม่ได้กินเอง เพราะกินอาหารทะเลไม่ได้)

มีคนคอนเฟริ์มมาแล้วว ว่าของเค้าเด็ดจริง ปลาหมึกยัดไส้หมูสับ(ที่เค้าคงหมักมาเรียบร้อยแล้ว)ต้มในน้ำซุบ ไม่มีกลิ่นคาวมากวนใจ เข้ากันอย่างไม่น่าเชื่อกับข้าวต้ม

เครื่องทุกอย่างของเค้า ไม่ใช่รสชาติจืดๆแบบต้มในน้ำป่าวเลยนะคะ เราว่าเค้าหมักก่อน แล้วต้มในน้ำซุปแน่นอน รสชาติซึมไปถึงกระดูกเลยค่ะ (รุ้เพราะนั่งเคี้ยวกระดูกอ่อน 555)

โดยรวมแล้วข้าวต้มน้ำซุปหอมๆ เครื่องที่เข้ากั๊น เข้ากัน โรยต้นหอมนิดหน่อย กับ กระเทียมเจียว สุดยอดดดดด เสริฟพร้อมชาจีนร้อนๆ (แต่เราแอบเคืองนิดๆข้าวต้มก็ร้อนอยุ่แล้ว ชายังร้อนอีกกก ลิ้นจะพองอยุ่แล้ว แต่คนจีน หรือคนที่ชอบกินร้อนๆคงชอบใจไปเลยทีเดียว)

แต่ถ้าไปดึกๆหน่อยหาที่นั่งยากมากกกค่ะ บางคนนั่งถือถ้วยกินยังมี

บางคนขับเบนซ์มา จอดเทียบริมฟุตบาตลงมาซื้อยังมี คนขายทัก อ้าว!เปลี่ยนรถอีกแล้วหรอ =_= โอ้โห อะรัยจะปานนั้น

ลืมบอกไปว่าร้านอยุ่ริมถนน ขายตอนเย็นๆ ถึงดึก (ยิ่งดึก คนยิ่งเยอะ ขอบอกก)เป็นร้านรถเข็น มีโต๊ะ 4-5 โต๊ะ

แต่มีคนตลอด ทุกเพศ ทุกวัย นั่งกินกันร้อนๆเสียงดังๆ แต่ไม่ย่อท้อเพราะความอร่อย 555

สนนราคาชามละ 40 บาทเท่านั้น น น น (ทีแรกดูน้อยๆ แต่กินไปแล้วอิ่มมากกก เพราะกุ๊ยช่ายด้วยรึป่าวนะo_O)

อิ่ม อร่อย สำหรับคนที่ไม่ได้มีเวลาว่างขนาดมาเดินหาของกินอย่างเรา สุขกาย สบายใจมากเลยค่ะ ^_^ (ก่อนหน้านั้นก็ไปเดินหาซื้อผ้าที่สำเพ็งมาเรียบร้อยแล้ว ยังมานะเดินมาหาของกิน หมดเวลาไปค่อนวัน ไม่ได้ว่างกันบ่อยๆใช้ให้คุ้มๆ)

อู้ววว แพร่มเยอะไปแล้ว

สรุปเยาวราชของอร่อยเยอะมากก นี่เป็นเพียงเสดเสี้ยวของเยาวราชเท่านั้น

ปล.แต่ข้าวต้มนี่ต้องลอง ขอบอกค่ะขอบอกก

และ

Quote Originally Posted by Wantana Chayhun View Post
    ค่ะ หวังว่าเราคงได้พบกันที่ร้านข้าวต้มนะคะ T^Tซิกๆ (555+ขำๆค่ะ)

ไปครั้งหน้าจะเก็บภาพ(ชวนน้ำยายไหย)มาฝากนะคะ ^_^

เสียดายที่เก็บได้แต่ภาพนะคะ น่าจะเก็บกลิ่นได้ด้วย (นำมาแบ่งปันความอยากค่ะ ได้กลิ่นแล้วหิววชัว ฟันธง!)

เมื่อ2-3วันก่อนก็ไปเยาวราชมาค่ะ แต่ไม่ได้ไปกินข้าวต้ม เสียดาย

รูปภาพอาจจะได้ยลโฉมกันเร็วๆนี้ค่ะ

มี plan ว่าจะไปอีกแล้ววว ไปกินค่าาา

แล้ว(อาจจะ)เจอกันนะคะคุณ itasian ณ ร้านข้าวต้ม T^T (ยังไม่เลิกๆ= =)

ปล.สำหรับใครที่ทานแล้ว อยากซื้อกลับไปฝากคนที่บ้านได้นะคะ ทางร้านเค้าจะแยกข้าวต้ม กับเครื่องคนละถุงกันค่ะ ต้นหอม กับกระเทียมเจียวก็แยกให้ค่ะ(อันนี้ไม่แน่ใจว่าเค้าแยกให้เลย หรือว่าต้องขอนะคะ เพราะว่าเราขอแยกค่ะ) เอาเป็นว่าเหมือนซื้อข้าวต้มกึ่งสำเร็จรูปกันเลยทีเดียวค่ะ กลับถึงบ้านก็อุ่นข้าวต้มให้ร้อนๆ ตักใส่ชาม ใส่เครื่อง ต้นหอม กระเทียมเจียว เหมือนไปทานร้อนๆที่ร้านเลยค่ะ>.< (ชอบมากค่ะตรงนี้รสชาติไม่เปลี่ยน คราวที่แล้วซื้อกลับไปฝากเพื่อนๆหอบ
    ใหญ่เลยค่ะ >.<)

อ้อ ลืมกุ๊ยช่ายไปได้ยังงัย(ชอบกินค่ะ ชอบจนเอาไปตั้งเป็นชื่อน้องหมาเลย หรือว่ามันน่าเกลียดนะ T_T)

เข้าเรื่องกันดีกว่าค่ะ จะบอกว่ากุ๊ยช่ายร้านนี้ร้อนมาก(ถึงร้อนสุดๆ)เลยค่ะ ไม่ต้องกลัวว่าทานช้าแล้วจะไม่อร่อยเลยค่ะ เราซื้อแล้วก็เดินถือไปร้านข้าวต้ม (อีกถุง)ถือกลับบ้าน(แถวห้วยขวาง ไกลกันมาก) ถึงบ้านยังอุ่นๆอยู่เลยค่ะ ไม่รู้แม่ค้าทำได้งัย เวทมนต์ชัดๆO.O ไส้แนะนำค่ะ...แนะนำทุกไส้เลยค่าาา อร่อยหมดเลยยย (แล้วจะพูดเพื่อ? - -) ถ้าแม่ค้าดูอารมณ์ไม่ดี อย่าถือสานะคะ ลูกค้าเยอะ กระทะก็ร้อน เห็นใจแม่ค้าค่ะ ยิ้มเข้าไว้ แล้วทุกอย่างจะดีเองค่ะ แต่ถึงคนจะเยอะยังงัยเค้าก็จำคิวได้นะคะ ใครมาก่อน มาหลัง จำได้หมด(ไม่รุ้จำได้งัยคนเย๊อะเยอะ แย่งกันสั่งอีกตะหาก) ล่าสุดที่เราไปซื้อ เราสั่งเสร็จก็ถอยออกมารอข้างๆร้าน รอนานมากกก นึกว่าโดนแซงคิวซะแล้ววว(เริ่มยิ้มไม่ออก) แต่จิงๆแล้วไม่ใช่ค่ะ เค้าเพิ่งทอดเสร็จค่ะ(ไม่เคยเห็นเค้าทอดทิ้งไว้เลยค่ะ หรือขายดีจนทำไม่ทันนะ???) แล้วก็เรียกเราไปเอา สุดยอดดด (ทีแรกแม่ค้าก็หน้าบึ้งๆค่ะ เค้าเห็นเรายิ้ม เค้าก็ยิ้ม(นิดๆ)ตอบกลับมาค่ะ เห็นมั๊ยยย ยิ้มเข้าไว้แล้วจะดีเองค่ะ^_^ )

วันนี้ขอจบแต่เพียงเท่านี้ค่ะ ^_^ (มันเริ่มจะยาวไปแล้ว ทำมัยตอนทำรายงานไม่ได้อย่างงี้น้าาา ไม่เข้าใจT^T)

ปล2.(ยังไม่จบ= =) พิมเสร็จแล้วกด reply ปรากฎเน็ตตัด โอยยย ปวดใจค่ะT_T นั่งพิมใหม่ ไม่เป็นรัยค่ะ เพื่อแบ่งปันประสบการณ์ให้เพื่อนๆค่ะ (หรือสนองตัณหาความพูดมากของเธอกันห๊ะ!!! แหะๆๆ)

และแล้ว ว ว ว หลังสอบเสร็จเราก็ได้ไปสนองตัณหากระเพาะ(พูดซะเว่อร์ = =) กันที่เยาวราชค่ะ

หลังจากเดินซื้อของซะเหนื่อย ก็ตรงดิ่งไป แปลงนามเลยค่ะ (หิวๆๆๆๆ)

พอถึงปุ๊บ หลอกคุณน้องชายให้เปิบน้ำใบบัวบกก่อนเลยค่ะ 555+(ก็มันบ่นเป็นร้อนใน แล้วก็หิวน้ำ เลยจัดให้ค่ะ หุหุหุ) น้ำใบบัวบกไม่ได้แก้ช้ำในได้อย่างเดียวนะคะ แก้ร้อนในได้ด้วย o.O กินไปอึกแรกทำหน้าแหยๆ กินไปกินมามันบอกถ้าไม่นับกลิ่นก็อร่อยดี ซะงั้น แล้วแผลร้อนในก็ค่อยยังชั่วขึ้น(ของเค้าดีจริงๆ หรือน้องเรามันมั่วกันนะ -_-^)

^
    ^
    ^

โฉมหน้าของน้ำใบบัวบกค่ะ ถุงพลาสติกผูกเชือก vintage สุดๆ *.*

เข้าประเด็นหลักของเราค่ะ ( ออกทะเลไปซะไกล= = )

แท่น แทน แท๊น น น น

ข้าวต้มนั่นเองค่าาาา (ก็ยังจำชื่อร้านไม่ได้อยู่ดี -_-)

ไปถึงกันแบบหิวโซ สั่งมาเลยค่ะ คนละถ้วย

ระหว่างรอก็ถ่ายรูปเล่นไปเรื่อยๆค่ะ แอบถ่ายเจ้าของร้านด้วย ( ไม่กล้าขอถ่ายค่ะ หน้าโหดอ่ะ T^T )

^
    ^
    ^
    บรรยากาศยามเย็นค่ะ วุ่นวายมากกกก

ดูดเข้าไปๆ แล้วบ่นไม่อร่อย =_=^

ลีลาเจ้าของร้านค่ะ่ ตักไป คุยไป

ขวดพริกไทยสูดยอดดดดดดด

และแล้วพระเอกของเราก็มาค่าาา

ของไอ้น้องชายสั่งข้าวตัมใส่ กระเพาะหมู กระดูกหมู แล้วก็เป็ด

ส่วนเราสั่งข้าวต้มใส่ปีกเป็ด บะเตง และก็ปลาหมึกยัดไส้ ( ตอนนี้กินอาหารทะเลได้แล้ววว เครื่องมีกี่อย่าง ใส่มันหมดทุกอย่างค่ะ 555 )

ไม่ต้อง งง ค่ะ ว่าทำไมมีตะเกียบ เค้าเอาไว้ให้คีบปีกเป็ดค่ะ ( China style ค่ะ ฮิฮิฮิ )

อยากให้เพื่อนๆได้กลิ่นจัง หอมมากกกกก ซืดๆๆ -.,-

วันนี้ได้ลองกินกระเพาะหมู(ปกติไม่ชอบกิน)อร่อยมากค่ะ เปื่อยมาก ไม่มีกลิ่นคราวจริงๆ confirm!!!ค่ะ เคี้ยวไปหอมพริกไทย Yummy สุดๆค่าาา >.,<

ส่วนอย่างอื่นไม่ต้องพูดถึงค่ะ เด็ดสุดๆ

หมดชามแรกคุณน้องชายติดใจค่ะ จะสั่งชาม 2 ต้องเบรกค่ะ (เดี๋ยวกินกุ๊ยช่ายไม่ได้นะ หยุดกึกเลยค่ะ) ในที่สุดมันก็หาทางออกได้ค่ะ สั่งกลับบ้าน ( ขากลับมันบ่นตลอดทาง อยากกลับเร็วๆ กลับไปกินข้าวต้ม 555 ซื้อของมาซะบาน ห่วงอยู่ถุงเดียว ถุงข้าวต้ม เชื่อมันเลย )

นี่ค่ะ แพ็คแยก ให้อย่างดี ข้าวต้มกึ่งสำเร็จรูป

.
    .
    .
    .
    .

แล้วเราก็เคลื่อนขบวนไปร้านกุ๊ยช่ายกันค่ะ (ถ่ายรูปไปตลอดทางค่ะ ชอบถ่ายรูป >.< แต่ถ่ายไม่สวย T^T )

( จังหวะนี้ มัวแต่ถ่ายรูปค่ะ เดินไม่ได้ดูเล๊ยย เกือบโดนรถชนตาย 555)

ถึงแล้วค่าาา กู๋ฉ่ายเจ๊น้อย ย ย ย (เพิ่งรู้ชื่อนี่แหละค่ะ ปกติไปกินอย่างเดียว ไม่ได้สนใจชื่อร้านค่ะ @.@)

วันนี้ไปถึง เหลือกุ๊ยช่าย(ขอเรียกกุ๊ยช่ายแล้วกันนะคะ ไม่ถนัีดกู๋ฉ่ายค่ะ)สี่เหลี่ยม ใส้กุ๊ยช่าย กับไส้มันแกวค่ะ (ไม่เคยไปทันมีครบทุกไส้ซักกะที =_= ขายดีจริงๆ)

ระหว่างรอก็ถ่ายรูปไปพรางๆค่ะื(ถ่ายอีกแล้ว 555)

บรรยากาศภายใต้ร่มหนึ่งคัน และโต๊ะสองตัวค่ะ (วันนี้ร้อนมากกกกกกกกก) ร้อนทุกวัน!!!

ตึกเก่าๆ เยาวราชสุดๆ

พยายามจะให้เห็นป้ายชื่อถนนค่ะ แต่กล้องมือถือซูมห่วย =_=

นางเอกของวันนี้มาแล้วค่าาา (รอนานมากกกกกก)

คราวนี้สั่งมาสองอย่างค่ะไส้กุ๊ยช่ายกะมันแกว ถึงจะดูกระจัดกระจายไปหน่อย(เค้าคงรีบทำค่ะ คนเยอะมากก) แต่อย่ามองแค่หน้าตาค่ะ ของอย่างนี้อยู่ที่รสชาติ

ขอบอกว่าน้ำจิ้มเด็ดมากค่ะ

ถ้าสังเกตุดีๆจะเห็นมีหม้อน้ำจิ้มวางไว้ให้ค่ะ ใส่ได้ตามใจชอบเลย มีกล่องช้อน ส้อม และตะเกียบ(อีกแล้ว)ให้ด้วยค่ะ เหมือนร้านก๋วยเตี๋ยว มากว่าร้านกุ๊ยช่ายซะอีก ก ก

อยากบอกว่าไส้มันแกวร้านนี้ไม่เหมือนใครนะคะ เค้า(น่าจะ)เอาไปผัดก่อนแล้วเอามายัดไส้กุ๊ยช่ายค่ะ ปกติไม่ชอบกินมันแกวค่ะ(ไม่ชอบอีกแล้ว เธอนี่เยอะจริงๆ = =) ร้านอื่นที่เคยกินจะจืดๆ ไม่หร่อยเลยค่ะ ของร้านนี้กินมันแกวไม่เหมือนมันแกวเลยค่ะ(แล้วมันเหมือนอะรัยล่ะเธอ - -) เค้าปรุงรสอร่อยมากกกก ต้องลองเองค่ะ สุดจะบรรยาย >.<

แป้งเหนียวๆนุ่มๆไส้อร่อยๆ น้ำจิ้มรสเด็ด เข้ากั๊น เข้ากันค่ะ

ชิ้นสุดท้ายเกี่ยงกันค่ะ อิ่มแปล้ทั้งคู่

ของเค้าดีจริงๆ 555

อิ่มอร่อย ไปอีกหนึ่งวันค่ะ ว่างๆผ่านไป ลองแวะชิมดูนะคะ แล้วจะติดใจค่ะ!!!

วันนี้ก็ขอจบ Review ข้าวต้ม และ กุ๊ยช่าย ณ เยาวราช ไว้เพียงเท่านี้ค่ะ

ส่วนใครที่อ่านกระทู้นี้ แล้วไปทาน อย่าลืมมาแบ่งปันประสบการณ์กันนะคะ

และถ้ามีโอกาศจะแวะมา Review อาหารอีกนะคะ (เรื่องกินขอให้บอกค่ะ หุหุหุ)

Last edited by Wantana Chayhun; 08-09-2010 at 07:28 PM.
    Like s ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    ขอบคุณมากค่ะ สำหรับร้านแนะนำ กลับไทยคราวนี้ไม่พลาดแน่ค่ะ ว่าแต่ขอรายละเอียดที่ตั้งนิดนึงได้ไหมคะ ชื่อร้านด้วยค่ะ เพราะไม่ค่อยชินย่านเยาวราชเ

เลยค่ะ ถ้าตั้งหลักอยู่หน้าร้านทองฮั่วเซ่งเฮง แล้วไปไงต่อคะ ขอบคุณค่ะ

0/5
    ค่าาา ถ้าอธิบายไม่รู้เรื่องต้องขอโทดด้วยนะคะ เป็นคนที่บอกทางไม่ค่อยรู้เรื่องอะค่ะ -^-

ขออธิบายแบบเดินไปนะคะ(เพราะชอบเดินเอาอะค่ะ เยาวราช สะดวกดีู^_^)

ถ้าอยู่ตรงฮั่วเซ่งเฮง เดินลงมา(คือเดินสวนกะ oneway อะค่ะ ใช้ศัพท์บอกทางไม่ค่อยเป็นค่ะT^T)อีกหน่อยเดียว จะเห็นป้ายใหญ่ๆชี้เข้าไปในซอยเขียนว่า แปลงนาม

แล้วก็เลี้ยวซ้ายเดินไปเรื่อยๆเลยค่ะ

สุดซอยก็ข้ามถนนแล้วเลี้ยวซ้ายอีกทีค่ะ

เดินไปนิดเดียวค่ะ เดี๋ยวก็เห็นร้านข้าวต้มที่หม้อเยอะๆ ค่ะ(ขอโทดจริงๆค่ะ จำชื่อร้านไม่ได้ T^T)

คือร้านน่าจะอยู่ถนนเจริญกรุงอะค่ะ

ถ้าขับรถมา มีที่จอดรถอยู่แถวนั้นค่ะ(ที่เห็นป้ายในรูปอะค่ะ)

คืออธิบายเข้าใจป่าวเอ่ยย บอกทางไม่ค่อยถูกอ่าค่ะ

รบกวนใครที่อธิบายเข้าใจกว่า ช่วยหน่อยค่าาาาา T^T
    Last edited by Wantana Chayhun; 08-09-2010 at 10:40 PM.

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    น่ากินทั้ง 2 อย่างเลยครับ
    ไว้มีโอกาสจะแวะไปกินครับ

ขอบคุณมากครับ ที่มารีวิวให้ได้หิวกัน

0/5
    รับรองค่ะว่า 2 อย่างนี้ เด็ดจริง!!!

พาไอน้องชายไปกินครั้งแรก มานยังติดใจขนาดจะพาเพื่อนไปกินเลยค่ะ

( มหาลัยมันอยู่บางเขน ยังตะเกียกตะกายไป = = สงสัยจะโดนอย่างแรงงง )

บอกได้คำเดียว ชีวิตนี้ต้องลองค่าาา
    Last edited by Wantana Chayhun; 08-10-2010 at 03:26 AM.

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอบคุณครับ ไว้จะแวะไปลองนะครับ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันนะคะ ถ้าบ้านนอกได้เข้ากรุง ต้องเข้าไปลิ้มลองเสียแล้วค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

9
    0/5
    เข้ามาดูหลายรอบแล้วครับ แค่เห็นรูปกับอ่านๆ ผ่านก็อยากกินแล้วครับ
    งานไม่ยุ่งหรือได้ผ่านไปเยาวราชเมื่อไร จะเดินตามรายแทงในกระทู้นี้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ ที่มาแบ่งปันสาระดีๆ ไว้ในชุมชนแห่งนี้ครับ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    เข้าต้ม กุ้ยฉ่าย เห็นแล้วหิวมากเลย แถวเยาวราชของกินอร่อยๆเยอะมาก คิดถึงบ้านจัง ขอบคุณมากค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

0/5
    ของอร่อยเยาวราชเยอะมากกกกกกจริงๆค่าาา

กว่าจะไปถึงแปลงนาม ก็แทบอิ่มแล่วค่ะ >.<

กินไปตลอดทางงงง

เห็นร้านขายอาหาร seafood กุ้ง หมึก ตัวเบ่อเร่อ สูดดดดยอดดค่าา แต่ต้องละไว้ เรามีเป้าหมายที่ต้องพิชิตค่ะ !!!

( แต่เดินตามลายแทงระวังหลงนะคะ แหะๆ ใครไม่เคยไปแนะนำให้ใช้เซนส์มั่วไปเลยค่ะ เดี๋ยวก็เจอ หุหุหุ )

ท่านใดที่ลองไปทานแล้ว อย่าลืมมาบอกกล่าว เล่าต่อกันบ้างนะคะ ^_^

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook