Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 51

Thread: รู้สึกว่าโดนซะแล้ว เหมือนมีใครในนี้ไม่ชอบเรา (ตั้งผิดห้องเปล่าเนี่ย)

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Unhappy รู้สึกว่าโดนซะแล้ว เหมือนมีใครในนี้ไม่ชอบเรา (ตั้งผิดห้องเปล่าเนี่ย)

เค้าห้ามพาดพิงถึงบุคคลอื่น แต่เราขอพาดพิงตัวเองคนเดียวแล้วกันนะคะ

กลับไปอ่านกระทู้เก่าบางอัน รู้สึกเหมือนถูกเหน็บแนมยังไงไม่รู้
    จริงๆก็ไม่แน่ใจหรอกค่ะว่าเป็นตัวเองรึเปล่า แต่ดูความเห็นของคนอื่นแล้วมันก็ไม่น่าใช่คนอื่นนอกจากเรา

ปกติเราเป็นคนตอบกระทู้สุภาพมากๆเลยนะคะ ไม่เคยประชดหรือเหน็บแนมใคร
    เวลาใครเค้ามีเรือ่งกัน เราก็ไม่เคยเข้าไปยุ่ง

สงสัยว่าทำไมอยู่ๆถูกไม่ชอบ หรือเราคิดไปเองหว่า
    พอดีเป็นคนอ่อนไหวค่ะ ไวต่อความรู้สึกไม่ชอบจริงๆ เลยคิดว่าน่าจะเป็นไปได้อ่ะ

สังคมนี้เป็นสังคมออนไลน์ ก็ย่อมยากที่จะรู้จักตัวตนที่แท้จริงของกันและกัน
    แล้วเราก็ไม่เคยไปมีตติ้งด้วย ไม่รุ้จักใครเลย
    แต่ทำไมอยู่ๆถูกไม่ชอบได้ ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันค่ะ
    หรือคำตอบของเรามันบังเอิญไปขัดหูใครเค้าเข้า ทั้งๆที่เราก็ตอบธรรมดาๆมากเลยนะเนี่ย

สงสัย งง หวาดระแวง ไม่มีความสุข
    --"

0/5
    ถ้าคนไม่รู้จักกันจะไม่ชอบกันก็ไม่แปลกหรอกค่ะ
    คนที่รู้จักกันบางทียังอยู่ๆ ไม่ชอบกันซะงั้นเลย

อีกอย่าง เค้าก็ไม่ได้บอกโต้งๆ ว่าเป็นเราหรือเปล่า
    คิดมากไปก็เท่านั้นค่ะ
    คนเราถ้ารักกันชอบกันเค้าก็จะติเพื่อก่อ

ถ้าคิดว่าเราทำดีแล้วก็ทำดีต่อไป
    แต่ถ้าเรื่องนี้ทำให้คิดไดว่าเรายังมีอะไรที่ไม่ดี
    ก็ปรับปรุงซะ ...

คนมันจะไม่ชอบ มันก็ไม่ชอบอ่ะค่ะ
    ไม่มีใครที่มีแต่คนชอบหรอกค่ะ

ปล่อยก้อนหินออกจากมือไป
    แล้วเอามือไปสร้างสรรค์สิ่งสวยงามต่างๆ ดีกว่านะคะ
    คิดไปก็เท่านั้นค่ะ ฟุ้งซ่านเปล่าๆ ^____^
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

honeyp is offline Trusted Member
    0/5
    ทีแรกก็ว่าจะไม่คิดแล้ว แต่ผ่านไป 1 คืนก็ยังตะขิดตะขวงใจอยู่ เลยมาโพสท์ระบายเล็กน้อย

ขอบคุณมากค่ะคุณโก้ อยากรู้สึกดีๆกับสังคมแห่งนี้อ่ะค่ะ

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    แวะมา cheer up โดยที่ไม่ได้เข้าไปหากระทู้อ่านย้อนหลังนะคะ ว่าเกิดไรขึ้น
    แต่จะบอกว่า อย่าเก็บมาคิดเลยค่ะ คนเราจะให้ใครคิดได้อย่างที่เราคิด หรือมองว่าเราดี เราถูก อันนี้ก็ยาก

พายว่าอย่าเก็บมาเป็นกังวลเลยนะคะ ไม่ได้หมายความว่าไม่ต้องแคร์สื่อ แต่อะไรที่มันจุ๊กจิ๊กๆ ตามประสาสังคมที่มีแต่แม่นกแก้วนกขุนทอง มันก้อเรื่องเยอะเป็นธรรมดา คิดมากมันก็รกสมอง บั่นทอนความสวยค่ะ ^^

สมัยยังเอ๊าะๆ เคยมีเพื่อนที่โรงเรียน ซึ่งเราแทบจำไม่ได้ด้วยซ้ำว่าเค้าอยู่ห้องไหน อยู่ดีๆ ส่งตัวแทนมาบอกว่าอยากตบเรา เราก้อเดินไปถามเหตุผลว่าทำอะไรให้ไม่พอใจหรือเปล่า เผื่อเข้าใจไรผิด จะได้ปรับความเข้าใจกัน แต่เค้าบอกเรามาว่า ไม่มีเหตุผลไรทั้งนั้น แค่อยากตบเพราะหน้าตาเราดูมีความสุข????

เป็นไงคะ เหตุผลของเด็กสก๊อยชัดๆ 5555555555555

เป็นห่วงนะคะ อย่าคิดมาก ไงในนี้ก้อเพื่อนๆกันทั้งนั้น ใครไม่นับเราเป็นเพื่อนก้อปล่อยเค้าค่ะ ^^ หาของสวยๆ shop ไปดีก่า ^^

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

0/5
    ขอบคุณมากค่ะคุณพาย ชอบ signature ของคุณพายจัง

0/5
    อย่าเก็บเอามาคิดมากเลยนะคุณ honeyp ยังมีเพื่อนคนอื่นในนี้ที่ดี ๆ และน่ารักอีกมากมายนะจ๊ะ

nonglilly's Avatar
    nonglilly is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่าเราเข้าใจความรู้สึก จขกท นะคะ
    แบบประมาณว่าเค้าว่าเราหรือเค้าไม่ได้คิดไร
    ของเราเป็นแบบ
    ลูกค้าต่อราคามาแล้วเราบอกลดไม่ได้
    เค้าpm.กลับมาว่า
    " เสียดายจัง ขายให้ได้ไวไวนะ "
    เราอ่านแล้วก็รู้สึกไม่ดี ก็ได้แต่คิดว่า ช่างมัน
    ต่อไปถ้าเจอใครมาต่อแล้วลดไม่ได้ก็ไม่ต้องไปตอบเค้าอะ

เราซื้อของก็ต่อนะ แต่ไม่ได้ก็ไม่เคยว่าคนขายนะ
    เพราะเราก็เคารพสิทธิ์เค้าอะ

ก็แค่อยาก shareค.รู้สึกกับ จขกท นะคะ

อย่าคิดมากเลยคะ

0/5
    อย่าเครียดเลยค่ะ เราไม่สามารถที่จะเก็บคำพูดของคนทุกคนที่แค่ผ่านเข้ามาได้หรอกค่ะ
    ถ้าอันไหนมันกระทบจิตใจ ก็ปล่อยมันผ่านไปซะ

ใส่ใจกับคำพูดของคนที่มีความสำคัญกับชีวิตเราเท่านั้นก็พอค่ะ

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อย่าคิดมากเลยค่า บางทีการแคร์ความรู้สึกคนอื่นมากๆ จะทำให้เราเองไม่สบายใจ ตอนเราเด็กๆ ก็เป็นค่ะ แต่เดี๋ยวนี้จะแคร์เฉพาะคนที่เรารัก รักเรา และ คนดีเท่านั้นค่ะ คนที่ไม่น่ารัก หรือ คนพาลเราไม่สนเลยค่ะ ปล่อยเค้าไปค่ะ สบายๆ ค่ะ เราเข้ามาซื้อของขายของกันสนุกๆ อย่าเครียดนะคะ เป็นกำลังใจให้จ๊ะ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้นะคะ โอ๋โดนจนชินแล้วค่ะ

กลับไปดูทู้ๆ เก่าได้ คนที่เสียดสีโอ๋ ก็เป็นคนที่มีชื่อเสียงในนี้เหมือนกัน

แต่เรา ไม่เคยเจอกัน

และเค้าก็มากัดโอ๋ได้ งงเนอะ

และยังมีอีกหลายคน ที่เป็นคนแบบนี้

สังคมในนี้มันแคบนะคะ ใครพูดถึงใคร ก็รู้กันหมด

แรกๆ ก็เซ็ง แต่ตอนนี้เฉยๆ แล้วค่ะ นินทาได้นินทาไป ห้ามปาก+ความคิด คนอื่นไม่ได้ค่ะ

ทำใจสบายๆ นะคะ

ปล. มีของหลายอย่างอยากอวด แต่คงไม่กล้าแล้วววว เพราะกลัวถูกนินทา รอรวบรวมความกล้าก่อนนนน...อิอิ

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook