Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 48

Thread: เพื่อนๆห้องนี้ ใช้กระเป๋าใบละหลายหมื่น นั่งเครื่องบินชั้นไหน

KYO's Avatar
    KYO is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: เพื่อนๆห้องนี้ ใช้กระเป๋าใบละหลายหมื่น นั่งเครื่องบินชั้นไหน

ในความคิดเกียว เกียวว่าการใช้กระเป๋าแพงๆ ไม่ได้เป็นการแสดงฐานะอะไร บางคนใช้เป๋าถูกๆ แต่อาจจะรวยล้นฟ้าก้อได้ ในขณะที่คนใช้เป๋าแพงอาจจะมีเงินในแบงค์อยุ่ไม่เท่าไหร่ (เช่นอิชั้นเองเป็นต้น แหะแหะ) แต่บางคนชอบใช้เป๋าแบรนด์ อาจจะเป็นเพียงความชอบส่วนบุคคล เก็บออมจากเงินมาเพื่อซื้อใช้ มีความสุขกับมัน คนมีเงินมากมายหลายคนไม่ยี่หระกับของมียี่ห้อ ใช้อะไรก็ได้ บางคนใช้กระเป๋าแถมมาจากธนาคารด้วยซ้ำ แม่เคยบอกว่าทำไมต้องใช้เป๋าแพงๆ ด้วย ถือเป๋าแพงๆ แต่ในเป๋าไม่มีเงินก้อเท่านั้น (เห็นด้วยมากๆ แต่มันชอบอะ เหอเหอเหอ) เช่นเดียวกับการขึ้นเครื่อง การที่จะขึ้นfirst class business class หรือ eco ก็ขึ้นอยู่กับโอกาส ความสะดวก และความเต็มใจจ่ายของแต่ละคน สำหรับการเดินทางจากจุดนึงไปอีกจุดนึง บางคนมีเงินมากมายแต่คิดว่าขึ้น eco ก้อถึงเหมือนกัน ก้อไม่ได้ลำบากอะไร เค้าอาจจะคิดว่าไม่คุ้มที่จะขึ้น first เค้าก้อไม่ขึ้น ในขณะที่บางคนคิดว่า นั่งไกล ขอนั่งสบายหน่อยละกัน อันนี้ก้อแล้วแต่คนไป คือมันไม่สามารถเอามาตัดสินกันได้อะคะ

ดังนั้นเกียวว่าไม่เห็นต้องอายเลยคะ ที่ต้องถือหลุยส์ขึ้น eco 8) ฐานะคนมันวัดกันไม่ได้แค่ถือหลุยส์คะ ฐานะคนหนะมันวัดยากนะคะ อย่าไปใส่ใจเลยจ้า ยืดอกถือหลุยส์กันดีก่า ฮา
    สติแตกกก

"There's no reason to be the richest man in the cemetery. You can't do any business from there."...Colonel S

0/5

RE: เพื่อนๆห้องนี้ ใช้กระเป๋าใบละหลายหมื่น นั่งเครื่องบินชั้นไหน

ถ้าบินเองส่วนตัวก้อัชั้นประหยัดโลดค่ะ 8) เก็บเงินไว้กิน เที่ยว และshopping ดีก่า อิอิ เสียดาย

แต่ถ้าเป็น business trip ของบริษัทถึงจาใช้ business class ค่ะ เพราะไม่ได้ออกเอง เหอๆๆ

8) 8) 8)

0/5

นั่งชั้นประหยัดโล่ดค่ะ แถมเวลาออกนอกประเทศ
    ใบที่จะถือไปด้วยตลอดเวลา กลับไม่ใช่ LV แฮะ
    เป็นกระเป๋าไม่มียี่ห้ออีกต่างหาก เพราะกะว่าถือไป
    แล้วทิ้งเลย ไปเอาใบใหม่กลับมา ทำอย่างนี้ประจำเรยยยยย :lol:

0/5

agree with k' kyo and k' lemon ka

0/5

โอ้ โห พี่เกียว ตอบได้ใจมิ้มมากเลยอ่ะ
    เพราะส่วนใหญ่เวลาขึ้นเครื่องจะมีกระเป๋าใบใหญ่หน่อย
    ไว้ใส่พวกของแก้เหงาหรือของจำเป็นที่ต้องใช้อ่ะค่ะ
    ส่วนมิ้มพอขึ้นเครื่องปุ๊ปก็หลับปัปเลย นั่งไหนก็หลับเหมือนกันอิอิ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

ตอนไปเรียนต่อก็นั่งเเต่ชั้นประหยัดค่ะเพราะกลับบ้านบ่อย โตขึ้นมาหน่อยบินไกลๆก็มีชั้นธุรกิจบ้าง จำได้ว่านั่งชั้นธุรกิจไม่เกิน 3 ครั้ง ต่างกันเเค่ที่นั่งกว้าง มีอาหารให้เลือกเยอะ มีหนังสือพิมพ์มาให้เลือกเพียบ ล่าสุดของของ KLM มีเเจกน้ำหอมอยู่ในขวดรูปตึกด้วยค่ะ เก๋เชียว เเต่ขอบอกว่ามี LV ไม่กี่ใบเท่านั้นค่ะมีน้อยกว่าเพิ่อนๆในนี้เเน่นอน เเล้วก็ไม่เคยพาเค้าไปนอกเมืองไทยเลย ไปไหนทีไรก็น้อง kipling ตลอด เสียดายกลัว LV พังค่ะ อย่างที่คุณเกียวบอกคือฐานะของคนดูจากภายนอกไม่ได้ค่ะ เดี๋ยวนี้ทองห่อผ้าขี้ริ้วมีเยอะค่ะ

0/5

ชั้นประหยัดเหมือนกัน ม่ะมีตังค์นั่งชั้นอื่นอ่ะค่ะ เก็บตังค์ไปซื้อเป๋าดีก่า อิ อิ

0/5

ชั้นประหยัดค่ะ
    ประหยัดเอาเงินไปทำอย่างอื่น เช่น ซื้อเป๋าใบใหม่ เป็นต้น 555+
    เคยนั่งรถทัวร์เชียงใหม่ - กรุงเทพ
    แบบว่าต้องไปกันกะเพื่อนหลายคน แล้วหลาย ๆ คนก็ไม่ได้มีเงินมากมายอะไร
    จำเป็นค่ะ จำเป็นต้องหิ้วหลุยส์ขึ้นรถทัวร์
    ก่อนไปไม่ได้คิดอะไร สวยเริดเชิดหยิ่งไว้ก่อนค่ะ...นี่แหละตัวฉัน 555+
    พอขึ้นไปนั่ง ตัวลีบเลยค่ะ เพราะมีของปลอมเกลื่อนรถเลย
    (วันนั้นหิ้ว Speedy Damier 30)
    อายมากมาย บวกลับกลัวว่าคนอื่นจะมองว่าเราใช้ของปลอม
    เพื่อนก็แซว
    ตั้งแต่นั้นมา บอกกะตัวเองเลยว่าถ้าจำเป็นจะไม่หิ้วหลุยส์ไป
    แต่ถ้าเป็นนั่งเครื่อง ไม่ว่าชั้นประหยัด หรือธุรกิจ
    จะหิ้วหลุยส์ตลอดค่ะ รักมากมายจ้า

0/5

นั่งแบบธรรมดาค่ะ อิอิ

0/5

economy เท่านั้นจ้า

ไปเมืองนอก longchamp work สุด ๆ จ้า เบา จุของเยอะ ไม่ต้องห่วงสภาพมันอีกต่างหาก

ไม่เคยอายที่ต้องหิ้วหลุยส์หรือ chanel ขึ้น eco class ค่ะ ขึ้นรถเมล์ยามจำเป็นก็เคยมาแล้วจ้า ยืนยันว่าไม่อาย เพราะคนบนรถเขาก็ไม่ได้มองว่าของเราสวยกว่าเขาแต่อย่างใดจ้า (อันนี้คิดเอาเอง เพราะไม่เห็นเขามองกระเป๋าเราแล้วดูชื่นชมหรือตื่นเต้นเลยค่ะ )

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook