Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 31

Thread: กลัวอย่าเข้ามาอ่านนะครับ...ประสบการณ์สยองโรงแรม 9 ชั้น.

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Angry กลัวอย่าเข้ามาอ่านนะครับ...ประสบการณ์สยองโรงแรม 9 ชั้น.

ไอ้ผมมันคนเดินทาง...ดังนั้นโรงแรมต่างๆตามต่างจังหวัด ผมจะพักมาเกือบหมด ส่วนมากจะเป็นห้องระดับ ดีๆหน่อย ถ้าไม่มีจริงๆ คือเต็ม ก็ ต้องนอนโรงแรม แย่หน่อย แบบมีผูกคอตายบ้างหล่ะ ฆ่าหมกใต้เตียงเอย...แล้วแต่โชคว่าเราจะโดนหรือเปล่า...ใครว่าโลก ผี วิญญานไม่มีในโลก...ผมขอเถียงครับ...ถ้าบางเรื่องแต่งเติมนิดๆหน่อยๆผมก็จะบอก.....แต่ถ้าเรื่องจริง...ผมก็จะเล่าตามจริง. และที่โดนมา ก็จะมีที่อุบลฯ ที่ขอนแก่น ที่แม่สาย ที่เชียงใหม่ (แต่ผมไม่ขอบอกชื่อโรงแรมนะครับ) ถ้าคนพื้นที่จะรู้ทันที...ว่าโรงแรมไหน.

มาเข้าเรื่องดีกว่าครับ...งวดนี้ผมไปโดนมาที่ อุบลฯ

คราวนี้ผมมีเรื่องที่ไปเจอมาจะมาเล่าคับ เรื่องมีอยู่ว่า
    ผมได้มีโอกาสเดินทางไปเที่ยวที่จังหวัด อุบลฯ ตอนนั้นก็ราวๆ 4 ทุ่มกว่า ก็หาโรงแรมพัก ผมเพิ่งไปเป็นครั้งแรก การหาโรงแรมพัก
    ก็ยากพอสมควร เพราะไม่รู้อยู่ตรงไหนบ้าง ก็ได้แต่ขับๆไปเรื่อยๆ เห็นเขียนว่า HOTEL ก็จอดแวะ แต่ส่วนมากจะเต็ม เพราะทาง
    จังหวัดมีจัดสัมนาบ่อยส่วนมากโรงแรมจะเต็ม.

พอขับมา ก็มาได้โรงแรม แถวถนนเขื่อนธานี ถ้าคนอุบลฯจะรู้ดีว่าตรงไหน. ไอ้เรามันไม่รู้ ขอให้มีห้องว่างเป็นใช้ได้ โรงแรมนั้นชื่อ..
    (...........)ขอสงวนนาม นะครับ แต่เป็นโรงแรม 9 ชั้น. พอจอดรถเรียบร้อย ก็ชักสงสัย ทําไม ไม่เห็นมีรถแขกที่มาจอดพักเลย แต่
    ก็ไม่ได้คิดอะไร ก็คิดว่าไปจอดแถวหลังโรงแรม พอเข้าไปเช็คอิน ทางฟร้อนท์ให้ไปอยู่ชั้นที่ 7 ทางชั้น8และชั้น9 ปิดซ่อมแซม
    พอมาถึงห้องก็อาบน้ำ เรียบร้อย ก็กะว่าจะไปหาอะไรทาน แถวๆข้างๆโรงแรม พอเดินออกมาจากห้อง ความรู้สึกว่ามันทําไม วังเวง
    หดหู่ ไงๆไม่รู้ ก็เข้าไปในลิฟท์ ก็กดที่เลข1 คือลงชั้นล่าง แต่ไอ้ลิฟท์เจ้ากรรมมันไม่ลง มันดันขึ้นไปชั้นที่8...พอลิฟท์เปิด มีแต่ความมืด
    และว่างเปล่า เห็นสิ่ง ประพัง มากมายแบบว่า โดนไฟไหม้ พร้อมทั้งกลิ่น สาบๆ ตุๆ ไอ้ผมก็ตกใจรีบ กดปิด พอปิดมันดันพาผมขึ้นไป
    ที่ชั้น 9 ก็เป็นเหมือนชั้นที่8 คือชั้น8และ9แบบว่าโดนไฟไหม้ มีแต่กลิ่น สาบๆ ตุๆ แบบว่าทางโรงแรมยังไม่ได้ทําอะไรเลย.ผมก็รีบ
    กดลิฟท์ปิด แต่มัน ปิดๆเปิดๆ อยู่ 4-5หน มันถึงจะลงชั้นล่าง.พอมาถึงฟร้อนท์ ผมก็ถามว่า ชั้น8-9ไฟไหม้หรอ...ไอ้เจ้าคนหน้าเคาเตอร์
    ก็ทําหน้า เสียๆและบอกว่า ลิฟท์ขึ้นชั้น8และชั้น9 ไม่ได้ เพราะทางโรงแรมล๊อคไว้ กลัวลูกค้าจะกดขึ้นไปเห็น.แต่มันก็บอกว่า ไม่มี
    อะไร แค่ไฟไหม้นิดหน่อย และกําลังซ่อมแซม.แล้วมันยังมีหน้ามาถามผมว่า..คุณขึ้นไปได้ยังไง ไอ้ผมก็ตอบว่าไม่รู้ ก็กดชั้น 1 แต่
    มันดันพาขึ้นไปเอง.ก็คือจบแค่นั้น เพราะผมหิวข้าว และไม่ได้คิดอะไร.

พอผมเดินออกจากโรงแรม แถวๆร้านค้าก็ปิดกันเกือบหมดแล้ว มีแต่ร้านเล็กๆขายให้พวกคอเหล้า-คอเบียร์ แต่ แต่ ทําไมคนในร้าน
    มันมองผมเป็นตาเดียว เหมือนผมเป็นคนประหลาด (ในใจคิด แม่งมองห่า อะไร วะ) ก็เดินไปเรื่อยๆ ก็ไปพบร้านข้าวต้ม โต้รุ่ง ก็เลย
    แวะกิน. เมื่อกินเรียบร้อย ปากก็อดถามไม่ได้เรื่องโรงแรม ไอ้คนขายก็ใจดีตาย แม่งเล่าหมด มันบอกมีคนตาย ร่วม10 คน บนชั้น8
    และชั้น9 เพราะ 2ชั้นนั้นทําเป็นห้องอาหาร และวันนั้นมีงานเลี้ยงแต่งงาน ชั้น 8 จัดงานแต่ง ส่วนชั้น9 สําหรับแขกทั่วไปที่ไปทาน
    อาหาร และเกิดเพลิงไหม้. ก็เลยปิดไปพักนึง ตอนนี้เปิดขึ้นมาใหม่ แต่คนในอุบลฯรู้ดีว่า โรงแรมนี้ ผีดุ .(เพราะตายโหง) เลยไม่ค่อย
    มีใครพัก นอกจากแขกจร ที่ไม่รู้แบบผมไง.

แค่นี้เป็นได้เรื่อง ผมรีบจ้ำอ้าวกลับโรงแรง ขอเช็คเอ้า ไอ้ทางโรงแรมก็ดีใจหายเลย มันบอกว่าถ้าไม่พักมันก็ไม่คืนเงิน .ผมก็ใจดี
    เหมือนกัล บอกว่าไม่เป็นไร. พอกดลิฟท์เพื่อไปเอากระเป๋าเสื้อผ้าแม่งขึ้นชั้น 9 เลย.พอถึง ขึ้นไม่ขึ้นเปล่า ไฟดับอีกต่างหาก ..โอ้
    มายก๊อด ผีนายแน่มาก....!!! ผมก็กดให้มันปิด มันก็ไม่ปิด ตอนนี้เลยใส่ตีนคนเลยครับ....จากชั้น9 วิ่งลงมาชั้นที่ 7 พอเข้าห้องเอา
    กระเป๋าเดินทางได้ โกยอย่างเดียว ( คือทางเดินเข้าห้องของทางโรงแรม ซีกหนึ่งเป็นห้องพัก อีกซีกเป็นกระจก เพื่อมองออกไปเห็น
    วิวข้างนอก.) ผมก็รีบจ้ำๆๆ พอมาถึงหน้าประตูลิฟท์ ประตูลิฟท์มันเปิดเอง แต่ในลิฟท์ว่างเปล่า แต่เจ้าลูกกะตาของผม ดังไปมองที่
    กระจกด้านข้าง เพราะไม่อยากมองเข้าไปในลิฟท์ บอกตรงๆว่ากลัว แต่ที่ไหนได้ ครับ...กระจกมันสะท้อนออกมา แบบว่ามีคนอยู่ใน
    ลิฟท์ เพียบเลย ...... แม่ง ผี ผี ผี ทั้งนั้น...ที่ผมว่าเป็นผีทั้งนั้น เพราะ ตัวดําเป็นตอตะโก...
    ผม ดวงตา ดูไม่ได้เลย..เหมือนเพิ่งลุกมาจากหลุม เสื้อผ้า เหมือนโดนไหม้ไฟ บรื๋อๆๆๆ

ตอนนี้ 10 ล้อมาห้ามก็ไม่อยู่คร๊าบ 7 ชั้น ชนิดตีนคน จับเวลาได้ ไม่ถึง 1 นาที ถึงชั้นล่าง.

****นี่เรื่องจริง นะครับ ไม่ใช่แต่งเล่นๆ.******

เกือบลืม.....ผมเลยตบท้ายให้ไอ้หน้าเคาเตอร์ แม่ง ผีดุ ก็ไม่บอก.(ตรู..จาได้ขอนอนที่ โซฟาร์หน้าเค้าเตอร์.

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5

Unhappy

สยองมากเลยค่่ะ หลอนมากมายอ่ะ
    (ชอบอ่านนะ ทั้งๆ ที่อยู่ว่าตัวเองจิตหลอน)

ตอนนี้อยู่คนเดียวด้วย
    รีบโทรจิกสามีดีกว่า

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

------------------------

boomii's Avatar
    boomii is offline Trusted Member
    0/5

Red face

น่ากลัวววค่ะๆ T T

คืนนี้นอนคลุมโปงง ดีกว่า

0/5
    อ่านไปลุ้นไปคะ สยองมากๆ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    คุณpepsi5510 มีของดียังหลอกหลอนขนาดนี้ ถ้าเป็นคนอื่น หัวโกร๋นแน่ ๆ เลย บรื้อ ๆ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

jibzy's Avatar
    jibzy is offline Trusted Member
    0/5

..

โอ้ยน่ากลัวมากกกกกกกกกกเลยค่ะ
    นึกภาพตามขนลุกเลย
    แง๊ๆ วันนี้นอนบ้านคนเดียวด้วย
    ไม่น่าอยากรู้อยากเหนตามเข้ามาอ่านเล้ยยยย

0/5
    กรุ๊ก กรุ๊ก กรู๋ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หลอก คนเข้ามาอ่าน อิอิ

น่ากลัวอะ คลุมโปง ด้วย
    รักคัก...แม่แค้

@!@**"...HiSo ดิบๆๆ...."**@!@

อยากจะเป็น ดาราแห่งท้องทุ่ง
    [SIGPIC][/SIGPIC]

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    พูดไม่ออกเลยค่ะ น่ากลัวจริงๆ
    โชคดีนะคะที่คุณไหวตัวทัน
    ไม่งั้น อึ๋ยยยยยยยยยยยยย

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

kimlink's Avatar
    kimlink is offline Trusted Member
    0/5

Wink (T^T)

น่ากลัวสมคำเล่าลือจิงๆ เปิดมาก็เจอผีดอกไม้เลย.....ตาโต น่ากลัวจิงๆ....(^_^)

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Lightbulb

คุณ pepsi ไปทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ผู้ตายหลังจากนั้นหรือเปล่าคะ

ถ้าคุณเห็นและไม่ได้เป็นกระแสสัญญาที่นำไปเอง เขาคงอยากให้คุณช่วยสงเคราะห์เพราะไม่มีกำลังไป

ขวัญเอ๊ยขวัญมา
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook