Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: ช่วยแนะนำหนังเกาหลีด้วยค่ะ

drpom is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ช่วยแนะนำหนังเกาหลีด้วยค่ะ

ช่วงนี้งานหนักมากๆ ไม่มีเวลานั่งเลย อยากขอให้ช่วยแนะนำหนังเกาหลี หรือ ญี่ปุ่น แบบซาบซึ้ง ร้องไห้กันสามสี่กระบุงค่ะ (เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย) ขอบคุณมากนะคะ

0/5
    ถ้าเศร้าๆ แนะนำต้องเรื่องนี้เลยค่ะ Autumn in my heart,

Sad love story, The snow Queen

แต่ไม่รู้ว่าดูรึยังนะคะ รับรอง...
    ร้องยังกะใครเป็นอะไรไปเลยค่ะ (แบบว่าโดนที่บ้านแซวอ่ะค่ะ) โดยเฉพาะเรื่องแรก ลองดูนะค๊า

หรือเพื่อนๆมีเรื่องไหนแนะนำอีก จะได้ไปหามาดูบ้างค่ะ ชอบบบ

0/5
    East of eden เลยจ้ารับรองไม่ผิดหวัง

ilovebn is offline Trusted Member
    0/5
    เคยดูแต่ full house and coffee prince สองเรื่องเองอ่ะ

เลยช่วยอะไรไม่ได้เลย

0/5
    มาเกาะทู้ด้วยคนค่ะ ว่ามีเรื่องอะไรบ้างน่าสน จะได้ไปหาซื้อมาดูด้วย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    One litre of tear เลยค่ะ

ชื่อหนังน้ำตาแค่ 1 ลิตร แต่ดูจริงไหลเป็นปี๊ปเลย

0/5
    ฮ่าๆๆๆ ทีนี้ถ้าติดหนัง ก็จะนั่งอย่างเดียวยิ่งกว่าทำงานเลยค่ะ ดึกดื่นไม่ยอมนอน

แนะนำค่ะ i'm sorry,i love you เพิ่งอินกะพระเอกไปค่ะ

นอกนั้น serach google ซีรี่ส์เกาหลีเลยค่ะ มากมาย ลองอ่านเรื่องย่อดูนะคะ

แล้วสั่งซื้อเลยค่ะ เลือกแบบพระเอกหล่อๆ มันจะซึ้งร้องไห้เองหลายกระบุงค่ะ อิอิ

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    เราขอแนะนำหนังไต้หวันได้ป่ะคะ
    ชื่อเรื่อง "แกล้งจุ๊บให้รู้ว่ารักค่ะ"
    คือดูแรกๆหนังจะออกแนวปัญญาอ่อนนิดนึงนะคะ
    เพราะนางเองต๊องมาก แต่ดูไปเรื่อยๆจะร้องไห้
    ก็เพราะนางเอกเนี่ยแหละค่ะ
    ปล.มีภาค 2 แล้วนะคะ
    สนุกและเศร้ากว่าภาคแรกอีกค่ะ
    ปลอีกที.ฉากเศร้าๆจะอยู่กลางๆถึงท้ายเรื่องนะคะ

อ่อหนังเกาหลีอีก 1 เรื่องที่เราดูไปแล้ว 5 รอบได้ 555 บ้ามากค่ะ
    เรื่องเจ้าหญิงวุ่นวายกับเจ้าชายเย็นชาอ่ะค่ะ
    เรายิ่งดูยิ่งหมั่นไส้พระเอก หล่อสู้พระรองไม่ได้ยังจะเล่นตัวอีก 555
    อินมากไปมั๊ยคะ แต่เรื่องนี้สนุกมากค่ะ เราเปิดดูทีไรนอนตีสองทุกที

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

0/5
    F4 เกาหลี กะ my girl ค่ะ สนุกมากๆๆ

0/5
    แนะนำเรื่อง
    summer scent เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับความรักที่บีบคั้นหัวใจ(เศร้ามาก) เพลงก็เพราะค่ะ
    พระเอกก้อที่เล่นเรื่อง autumm นางเอกที่เล่นเรื่อง the classic ฉายช่อง 7 พึ่งจบไปไม่นาน
    กึมซุนที่เคยฉายช่อง 3 เป็นหนังแนวชีวิตและมีเรื่องความรักมาด้วย สนุกมากตอนแรกที่ดูก้อ
    ไม่ติดเท่าไร แต่พอดูไปซักพักติดหนึบ ต้องไปหาซื้อมาดูเพราะดูตามทีวีไม่ค่อยทันใจค่ะ
    lovestroy in Harward เรื่องนี้ก้อสนุกค่ะ
    ยังมีอีกหลายเรื่องที่นึกไม่ออก ส่วนตัวเป็นคนชอบเก็บสะสมหนังเกาหลีอยู่แล้ว
    สนใจยังไงติดต่อได้ค่ะ อยากระบายเหมือนกัน ลด 50 % ค่ะ
    am_pleja@hotmail.com

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook