Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 20 of 20

Thread: คำนิยามของ เด็ก Nurse ใครมีเพื่อน หรือคนรู้จัก เนิส เนิส บ้างคะ !!! นิสัยประมาณนี้หรือไม่คะ???

Warning Points:
    0/5
    เท่าที่อ่านคิดว่าผู้หญิงคนนี้เค้าเป็นคนอีกแบบบนึงซึ่งคุณอาจจะไม่ค่อยเคยเห็นนักน่ะค่ะ ก็เลยรู้สึกแปลก ๆ กับเค้า

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ กระทู้นี้อยากตอบมาก ๆ ถามว่ามีใครที่เรารู้จักเป็นอย่างนี้ไหม ขอบอกว่ามีค่ะแล้วเยอะด้วยในบริษัทที่เราทำอยู่ (บอกใบ้ให้ว่าเป็นบริษัทระดับประเทศที่แปรรูปมา พอเดาออกเนอะ) บริษัทนี้คนนอกส่วนใหญ่จะมองว่ามีแต่คนเก่ง จบนอกหรือไม่ก็เกียรตินิยม ซึ่งก็จริงค่ะ แต่...ตั้งแต่วันแรกที่เรามาอยู่ที่นี่ ขอบอกว่าทำเอาเด็กบ้านนอกอย่างเราสับสนพอสมควร คือ...เค้าไม่เหมือนชาวบ้านอย่างเรา ๆ น่ะค่ะ (อย่าง 69 นี่แหละค่ะ) คนพวกนี้จะเรียนเก่งมาก ๆ แล้วดูเหมือน ใช้คำว่า "ดูเหมือน" นะคะ จะมีระเบียบในการใช้ชีวิตทั้งในการทำงานและเรื่องส่วนตัวได้เป๊ะมาก ๆ เหมือนจะ friendly แต่ยังไงไม่รู้ คือเค้าจะคุยกับเราต่อเมื่อเค้าอยากจะคุย สมมติว่าเค้าหันมาถามเรา เราตอบเค้าไป เค้าก็เออ...ขอบใจนะ แต่พอเราบอก เออ..เนี่ยเดี๋ยวอธิบายเพิ่มอีกนิด เค้าสะบัดหน้าพรืดไม่คุยกับเราแล้ว เดินหนีไปเฉยเลย แล้วแต่งตัวสวยค่ะ คือเรียบร้อยดูดี เป็นทางการมาก ๆ อารมณ์ the devil wear prada เลยแต่สายตาและน้ำเสียงที่เค้าคุยด้วยมันเหมือนกั๊ก ๆ เริ่ด ๆ เชิด ๆ ยังไงไม่รู้ เหมือนเค้าไม่สนิทใจกับเราอะ

ตอนนี้เลี่ยงได้ก็จะเลี่ยงไม่คุยกับเค้า (เค้าก็คงเลี่ยงไม่อยากคุยกับเราเหมือนกัน) บางคนก็อย่างที่คุณ จขกท ว่า คือไม่ได้ให้เงินพ่อแม่ แต่ส่วนใหญ่ทางบ้านเค้าก็มีฐานะดีกันทั้งนั้น แล้วอีโก้สูงมาก ใครเถียงแล้วเค้าจะต้องหาเหตุผลมาพูดหักล้างกันให้ได้ แต่ดูรวม ๆ แล้วเค้าดูเพอร์เฟคนะคะ มีผ่อนคอนโดฯ มีรถเบ๊นซ์ขับ แต่คนที่เป็นแฟนเค้าจะเถียงเค้าไม่ได้เลย แต่จะว่าไปเค้าก็เป็นหน้าเป็นตาให้ผู้ชายได้ดีเลยนะคะ สวย ทำงานดีแล้วมีเฟอร์นิเจอร์ครบ ก็ต้องยอมรับว่าเค้าประสบความสำเร็จในชีวิตพอสมควร เพียงแต่นิสัยยังไงไม่รู้ บอกไม่ถูก แต่ที่แน่ ๆ คือเค้าจะไม่คบกันสนิทสนมอย่างที่คุณ จขกท บอกน่ะค่ะ เค้าไม่มีเพื่อนสนิทที่จะรู้ไส้รู้พุงเค้านัก ค่อนข้างมีความเป็นส่วนตัวสูง

คิด ๆ แล้วเราได้แต่ทำใจว่าจะต้องอยู่เพื่อน ๆ เหล่านี้ตลอดการทำงาน ก็ทำใจค่ะว่าการเลี้ยงดูคนเรามันไม่เหมือนกัน เค้าเองก็คงนึกว่าทำไมเราถึงบ้านน๊อก...บ้านนอกอย่างนี้อะเนอะ

ว่าแต่เค้าเล่นเวบนี้เปล่าเนี่ย...จะรู้ไม๊นี่ว่าเรานินทา

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    ตามมุมมองของเรา เราว่าชีวิตเค้าน่าสงสารนะ อืม.....
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5
    รู้สึกว่าnerdในความคิดฝรั่งกับไทยจะต่างกันโขนะ

ผู้หญิงอย่างที่คุณcottonchefว่ามาคงเรียกว่าเริ่ด เชิดและโลกหมุนรอบตัวเองไม่สนใจใคร จะบอกว่าเรื่องส่วนตัวเค้าเราตัดสินไม่ได้หรอกว่าอะไรคือดีแล้วอะไรคือเลว เพราะเราไม่ได้ไปเติบโตในบ้านเค้าไม่ได้รู้เห็นว่าเค้าโดนหล่อหลอมมาอย่างไร บางครั้งสายตาคนนอกมองมันก็ดูแย่แต่เรื่องภายในเค้าเราไม่อาจรู้จริงมั้ยค่ะ

อยากรู้มีเหตุอย่างอื่นอีกมั้ยที่ทำให้คุณcottonchefไม่ชอบเค้า
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

0/5
    Quote Originally Posted by oohio View Post
    น้องฝ้าย เค้าเรียกว่า nerd ไม่ใช่เหรอก๊ะ
    ขอบคุณมากค่ะพี่โอ๋ ก็หลงเข้าใจว่า Nurse อยู่ตั้งนาน
    แต่พออ่านนิยามของเพื่อน ๆ พี่ แล้วคือ Nerd จริง ๆ ค่ะ

Quote Originally Posted by FireandIce View Post
    คิดว่าน่าจะหมายถึง "Nerd" หรือเปล่าคะ ถ้าเป็นคำเดียวกัน ก็จะเป็นคำที่เด็กฝรั่งโดยเฉพาะเด็กอเมริกันมักจะใช้ล้อหรือเรียกพวกเด็กที่คนทั่วไปมักจะมองว่าเชยจากการแต่งตัว และใส่แว่นหนาๆ ซึ่งมักจะเรียนเก่งหรือมีความสนใจด้านใดด้านหนึ่งมากๆ (เช่น computer nerd อย่าง Bill Gates) ไม่ค่อยสังคม มีโลกส่วนตัว แต่ไม่เป็นพิษเป็นภัยค่ะ ไม่ทราบว่าหมายถึงคำเดียวกันหรือไม่นะคะ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยค่ะ รอฟังตอนต่อไปนะคะคุณฝ้าย
    ใช่เลยค่ะ แต่ว่า Bill Gates จะ Nerd ในด้านบวก +++

Quote Originally Posted by nui007 View Post
    ใช่ๆ เพราะเนิสแปลว่าพยาบาลอ่าทุคุณพาดหัวทู้อ่า lolz มันต้อง nerd (เนิร์ด)
    lolzzzz ด้วยคนค่ะ หลงโง่อยู่ตั้งนานอ่ะ

Quote Originally Posted by Jannilicious View Post
    ช่าย ๆ มันต้อง Nerd ใม่ใช่หรอค๊า
    Nurse นางพยาบาลค๊า
    รอต่อภาคสองด้วยคนค๊า
    ใช่ค่ะ Nerd Nerd เลยค่ะ ภาคสอง ไว้ขอไปเก็บรายละเอียด ก่อนนะคะ
    คุณแจน กลัวไม่ผ่านกบว.ค่ะ

Quote Originally Posted by apretty View Post
    ที่รู้มา nerd (เนิร์ด) ตรงกับคุณ FireandIce ค่ะ

Quote Originally Posted by Cheryl View Post
    เข้าใจที่คุณฝ้ายพยายามอธิบายน่ะ เห็นอยู่คน ข้างบ้านเนี่ยแหละ เป็นญาติแฟนรี่เลย แต่คงไม่เรียก nerd ไรนี่น่ะ แก่แล้วไง แต่ไอ้สันดานที่เล่ามาเหมือนเป๊ะ มันไม่รักใครนอกจากตัวเอง ไม่เอาใคร

คนแบบนี้รี่ไม่มองว่าเนิสน่ะ รี่มองว่าโลกแคบ อารมณ์กบในกะลา เก่งอยู่คนเดียว มองตัวเองฉลาดอยู่คนเดียว และเห็นแก่ตัวค่ะ ตายเมื่อไหร่ คงไม่มีใครรู้ เพราะอยู่เงียบเกินไป!
    555 ค่ะ ฝ้ายไม่รู้จะเรียกเธอว่าอะไรอ่ะค่ะ
    แฟนฝ้ายเรียก Nerd แต่ฝ้ายเข้าใจว่า Nurse
    แต่สัมผัสได้ถึงความเห็นแก่ตัวอย่างแร๊งงง ของเธอค่ะ เฮ่อ !!!

Quote Originally Posted by teerasak View Post
    ^
    ^^ ชอบ คห. คุณรี่ด้านบนค่ะ เราเชื่อว่าในชีวิตทุกคน รอบตัวต้องมีประมาณนี้ อย่างน้อย 1 คน
    ถูกค่ะ

Quote Originally Posted by cocoa View Post
    Nerd ที่ทราบมาจะเป็นเด็กที่มีความสนใจอย่างหนึ่งอย่างใดเฉพาะทาง โดยส่วนมากจะเป็นความสนใจในวิชาการ และจะมีปัญหาเรื่องการเข้าสังคม ด้วยว่าไม่เคยสนใจสิ่งอื่น เวลาสื่อสารกับคนอื่นจะไม่พูดเรื่องทั่วๆ ไปแต่จะพูดเรื่องวิชาการเท่านั้น (ส่วนตัวเคยไปทานข้าวกับเด็ก stanford ตลอดมื้ออาหารสองชั่วโมงคุยแต่เรื่อง ทฤษฎีสัมพันธภาพ big bang ตลอด ตรูจะบ้า) เนื่องด้วยเด็กเหล่านี้จะไม่สนใจอะไรอื่น เลยทำให้เรื่องแฟชั่นเป็นเรื่องรองเช่นกัน เพราะไม่ใส่ใจ เลยจะออกมาว่าแต่งตัวตามที่ที่บ้านจัดให้ ซึ่งมักจะดูล้าสมัย เพราะคนจัดเป็นคนละวัย คนละยุคกับปัจจุบัน

เด็กบางคน ไม่สามารถเข้าสังคมได้ เลยผันตัวเองไปเป็น nerd ก็เยอะค่ะ

เคสนี้เห็นด้วยกับคุณ asiaticia ว่าเป็นรูปแบบการใช้ชีวิตของคนแบบหนึ่ง เท่าที่เห็น เรื่องเงินช่วยเหลือทางบ้าน จริงอยู่อาจดูไม่มีน้ำใจ แต่ไม่มีใครรู้เบื้องลึกการตกลงหรอกค่ะ บางคนที่ดูเหมือนให้เงินที่บ้านเยอะๆ อาจจะเพราะให้ที่บ้านค้ำประกันกู้ให้ก็ได้ บางคนที่ไม่ได้ให้ก็อาจเพราะที่บ้านไม่รับ การไม่ไปงานศพ (ส่วนตัวไม่ชอบไปเหมือนกัน) อาจจะเป็นเพราะรับไม่ได้หรือเปล่า บางคนหลีกเลี่ยงเพราะทำใจไม่ได้ หรือบางคนไม่ไปเพราะมันเป็นธรรมดาโลก ไม่ยึดติด ตายก็คือตาย ส่วนการแต่งตัวก็ดีแล้วนี่คะ อย่างน้อยก็ไม่ได้แต่งแบบลดค่าตัวเอง style ของคนเป็นสิ่งไม่ absolute ความสวยงามเป็นปัจเจกค่ะ

รออ่านตอนต่อ อยากทราบว่าทำไมน้องฝ้ายถึงดูไม่ชอบคนๆ นี้นักเหมือนกัน เท่าที่อ่านมา ถ้าตัวเองเรียน ทำงาน และนอนเป็นเวลาได้แบบนี้ ที่บ้านคงจัดงานเจ็ดวันเจ็ดคืน 555 ^^
    อยากบอกมากมายว่าทำไมฝ้ายไม่ชอบ ฝ้ายพยายามทำใจให้ชอบเค้าแล้วหลายครั้งด้วย แต่ทำไม่ได้อ่ะ ฝ้ายก็โตแล้วแยกแยะออกผิดชอบชั่วดี แต่ Sense ฝ้ายมันบอกแบบนี้จริง ๆ ค่ะ เฮ่อ คือว่า ตั้งแต่แม่บ้าน ยันคนงานบ้านฝ้ายอ่ะ เธอจ้างมาเลี้ยงลูกให้เธอ ทำงานบ้านให้เธอ แต่เธอไม่เคยให้อะไรคนพวกนั้นเลย ข้าวไม่เคยซื้อให้กิน ขนมไม่เคยให้ เงินเดือนยังให้แม่ตัวเองจ่ายเลยค่ะ พวกแม่บ้านที่อยู่ ไม่เคยมีใครอยู่เกิน 5 เดือน ทุกคนคิดเหมือนกันหมด ....... แฟนฝ้ายก็คิด น้องชายฝ้ายก็คิด มันมีนะคะมันมีพี่โก้คนแบบนี้อ่ะ

Quote Originally Posted by 69 View Post
    เท่าที่อ่านคิดว่าผู้หญิงคนนี้เค้าเป็นคนอีกแบบบนึงซึ่งคุณอาจจะไม่ค่อยเคยเห็นนักน่ะค่ะ ก็เลยรู้สึกแปลก ๆ กับเค้า

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ กระทู้นี้อยากตอบมาก ๆ ถามว่ามีใครที่เรารู้จักเป็นอย่างนี้ไหม ขอบอกว่ามีค่ะแล้วเยอะด้วยในบริษัทที่เราทำอยู่ (บอกใบ้ให้ว่าเป็นบริษัทระดับประเทศที่แปรรูปมา พอเดาออกเนอะ) บริษัทนี้คนนอกส่วนใหญ่จะมองว่ามีแต่คนเก่ง จบนอกหรือไม่ก็เกียรตินิยม ซึ่งก็จริงค่ะ แต่...ตั้งแต่วันแรกที่เรามาอยู่ที่นี่ ขอบอกว่าทำเอาเด็กบ้านนอกอย่างเราสับสนพอสมควร คือ...เค้าไม่เหมือนชาวบ้านอย่างเรา ๆ น่ะค่ะ (อย่าง 69 นี่แหละค่ะ) คนพวกนี้จะเรียนเก่งมาก ๆ แล้วดูเหมือน ใช้คำว่า "ดูเหมือน" นะคะ จะมีระเบียบในการใช้ชีวิตทั้งในการทำงานและเรื่องส่วนตัวได้เป๊ะมาก ๆ เหมือนจะ friendly แต่ยังไงไม่รู้ คือเค้าจะคุยกับเราต่อเมื่อเค้าอยากจะคุย สมมติว่าเค้าหันมาถามเรา เราตอบเค้าไป เค้าก็เออ...ขอบใจนะ แต่พอเราบอก เออ..เนี่ยเดี๋ยวอธิบายเพิ่มอีกนิด เค้าสะบัดหน้าพรืดไม่คุยกับเราแล้ว เดินหนีไปเฉยเลย แล้วแต่งตัวสวยค่ะ คือเรียบร้อยดูดี เป็นทางการมาก ๆ อารมณ์ the devil wear prada เลยแต่สายตาและน้ำเสียงที่เค้าคุยด้วยมันเหมือนกั๊ก ๆ เริ่ด ๆ เชิด ๆ ยังไงไม่รู้ เหมือนเค้าไม่สนิทใจกับเราอะ

ตอนนี้เลี่ยงได้ก็จะเลี่ยงไม่คุยกับเค้า (เค้าก็คงเลี่ยงไม่อยากคุยกับเราเหมือนกัน) บางคนก็อย่างที่คุณ จขกท ว่า คือไม่ได้ให้เงินพ่อแม่ แต่ส่วนใหญ่ทางบ้านเค้าก็มีฐานะดีกันทั้งนั้น แล้วอีโก้สูงมาก ใครเถียงแล้วเค้าจะต้องหาเหตุผลมาพูดหักล้างกันให้ได้ แต่ดูรวม ๆ แล้วเค้าดูเพอร์เฟคนะคะ มีผ่อนคอนโดฯ มีรถเบ๊นซ์ขับ แต่คนที่เป็นแฟนเค้าจะเถียงเค้าไม่ได้เลย แต่จะว่าไปเค้าก็เป็นหน้าเป็นตาให้ผู้ชายได้ดีเลยนะคะ สวย ทำงานดีแล้วมีเฟอร์นิเจอร์ครบ ก็ต้องยอมรับว่าเค้าประสบความสำเร็จในชีวิตพอสมควร เพียงแต่นิสัยยังไงไม่รู้ บอกไม่ถูก แต่ที่แน่ ๆ คือเค้าจะไม่คบกันสนิทสนมอย่างที่คุณ จขกท บอกน่ะค่ะ เค้าไม่มีเพื่อนสนิทที่จะรู้ไส้รู้พุงเค้านัก ค่อนข้างมีความเป็นส่วนตัวสูง

คิด ๆ แล้วเราได้แต่ทำใจว่าจะต้องอยู่เพื่อน ๆ เหล่านี้ตลอดการทำงาน ก็ทำใจค่ะว่าการเลี้ยงดูคนเรามันไม่เหมือนกัน เค้าเองก็คงนึกว่าทำไมเราถึงบ้านน๊อก...บ้านนอกอย่างนี้อะเนอะ

ว่าแต่เค้าเล่นเวบนี้เปล่าเนี่ย...จะรู้ไม๊นี่ว่าเรานินทา
    เอ้ยยยย คนเดียวกันชัวร์เลยอ่ะค่ะ แบบนี้ที่อยากจะบอก เราจับต้นชนปลายไม่ถูกอ่ะ พิมพ์ได้แบบบบ เข้าใจมากมายยยอ่ะ
    ขอบคุณมาก ๆ นะคะ

Quote Originally Posted by preeyanan View Post
    ตามมุมมองของเรา เราว่าชีวิตเค้าน่าสงสารนะ อืม.....
    แต่เค้าคิดว่าชีวิตเค้าเพอเฟ๊กคนอื่นอิจฉาเค้าค่ะ
    ยิ่งเวลาเราเห็นเค้าวิจารณ์ทุก ๆ ๆ ๆ คน ในทาง ลบ ลบ ลบ ลบ
    เรายิ่งรู้สึก !!!! เราเคยได้ยินเค้าว่าลูกพี่ชายแฟน ลูกเพื่อน ลูกคนอื่น
    เรากลัวมากเลยว่าทุกอย่างจะมารวมกันที่ ........ เค้าอ่ะ

Quote Originally Posted by perngnarak View Post
    รู้สึกว่าnerdในความคิดฝรั่งกับไทยจะต่างกันโขนะ

ผู้หญิงอย่างที่คุณcottonchefว่ามาคงเรียกว่าเริ่ด เชิดและโลกหมุนรอบตัวเองไม่สนใจใคร จะบอกว่าเรื่องส่วนตัวเค้าเราตัดสินไม่ได้หรอกว่าอะไรคือดีแล้วอะไรคือเลว เพราะเราไม่ได้ไปเติบโตในบ้านเค้าไม่ได้รู้เห็นว่าเค้าโดนหล่อหลอมมาอย่างไร บางครั้งสายตาคนนอกมองมันก็ดูแย่แต่เรื่องภายในเค้าเราไม่อาจรู้จริงมั้ยค่ะ

อยากรู้มีเหตุอย่างอื่นอีกมั้ยที่ทำให้คุณcottonchefไม่ชอบเค้า
    มันตรงข้ามเลยค่ะ อยากจะบอกว่า แล้วถ้าเราเติบโตมาในบ้านเค้าหล่ะคะ จะเชื่อเรามั๊ย สายตาคนนอกมันดูดีค่ะ
    เฮ่อออ ปลงแล้วค่า ดันไปรู้ตับ กึ๋น ลิ้น หัวใจเค้า
    ตั้งใจทำงานของเราดีกว่า เดี๋ยวนี้เจอเค้าเราห่างๆ เลยค่ะ
    ถ้าสามารถทำได้
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

0/5
    เห็นทีแรก เข้าใจว่า พวกเนอสเซอรี่ แบบอั้ม 5555

คิดได้ไงฟ่ะ ยัยบันฯ ก๊ากกกกกกก
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    Quote Originally Posted by bandalee View Post
    เห็นทีแรก เข้าใจว่า พวกเนอสเซอรี่ แบบอั้ม 5555

คิดได้ไงฟ่ะ ยัยบันฯ ก๊ากกกกกกก
    ฮ๋าๆๆๆๆๆๆ เจ๊คิดได้ไงอ่ะ ขำ

(¯`°. •°★ (*≧▽≦) εїз naTaLie : I Love My Balenciaga n' I want MORE!!! (●ω●*) ★°• .°´¯)

----------------------------------------------------------------------------------

0/5
    Quote Originally Posted by bandalee View Post

^
    ^
    ^
    เจ๊คิดได้ซิ ก็เจ๊คิดอยู่นี่นา หมอขาาาาาา ฮ่าๆๆๆ

น้องฝ้ายเก็ตละ พี่ว่า อย่าไปยุ่งกับเค้าดีกว่า คือถ้าเป็นขนาดนั้นก็ปล่อยไปเถอะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

นอกเรื่องนิดนึงค่า
    ถ้าเรื่องเด็ก nerd ต้องดู series BIG BANG THEORY อะค่ะ
    เป็นเรื่องเกี่ยวกะแก๊งเด็ก nerd
    ดูแล้วจะฮามากก

อารมณ์แบว่า เวลาว่าง ก้ นั่งต่อคำ ตารางธาตุกัน - -"

แต่อย่างที่คุณฝ้ายบอกนี่ คงจะไม่ออกแนวฮาแบบนี้แน่ๆเลยอ่า

0/5

Talking

i dunno ....

... i'm a dork..
    ʎɐqǝ uo pɹɐoqʎǝʞ ɐ ʎnq ı ǝɯıʇ ʇsɐן ǝɥʇ sı sıɥʇ

0/5
    จากที่เราอ่านมาเราก็เจอมาหลายคนในชีวิต ไม่เนิร์ดก้อมีคนแบบนี้ เห็นแล้วก้อสุดจะทน คนแบบนี้มานจะงกไปไหน แต่ก็นะ ดูเค้ามีความสุขดี กับการที่คิดถึงแต่ตัวเอง คนแบบน้ขวางโลกจริงและ คุยด้วยแล้วหงุดหงิด เพราะมันจะขัดไปซะทุกอย่าง น่ารำคาญ นึกถึงยังหงุดหงิดเลย55+ แต่ก็ไม่ทุกคนที่ตั้งใจเรียนหรือทุ่มเทให้กับอะไรเป็นพิเศษจะมีนิสัยเห็นแก่ตั และนิสัยเห็นแก่ตัว ก็เป็นปกติของมนุษย์ทุกคนแค่ใครแสดงมันออกมามากน้อย โจ่งแจ้ง หลบซ่อนต่างกัน เนอะ ^^
    ^________^

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook