Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: มีปัญหากับการทำสีผม ช่วยหน่อยค่า :))))

Warning Points:
    0/5

มีปัญหากับการทำสีผม ช่วยหน่อยค่า :))))

ตัวเองเป็นคนผมดำมากเลย
    ชอบย้อมสีผมค่ะ
    แต่ย้อมทีไรก็ได้เป็นสีน้ำตาลแดงไม่ก็น้ำตาลส้มทุกที
    แบบว่าย้อมเอง ไม่ก็ให้เพื่อนย้อมให้ค่ะ
    อยากทำตามร้านอยู่ แต่บางทีมันก็แพงเกินไป
    อยากได้เป็นสีน้ำตาลอ่อนๆ ออกเหลืองหน่อยๆ

ใครมีคำแนะนำอะไรบ้างเอ่ย
    ใช้ยี่ห้ออะไรกันค่ะ

ปล.ไม่อยากกัดสีหรือล้างสีค่ะ ถ้าย้อมเป็นพวกโทนทองๆนี่จะได้มั๊ยง้ะ
    ส่วนตัวคิดว่ามันอาจจะสว่างขึ้นบ้างได้
    ✎✟ AMPERE: a GIRL must SHOP ✎✟
    ♥ ♥ ♥ THX SBN ♥ ♥ ♥
    [SIGPIC][/SIGPIC]

mimihanche is offline Trusted Member
    0/5
    ลองใช้ยี่ห้อPaltyดูสิค่ะเป็นของญี่ปุ่นต้องลองหาซื้อตามเวปที่เค้าหิ้วมา
    ราคาก็ไม่แพงด้วยประมาณ300บาทเราว่าติดง่ายนะคะสีสวยด้วย

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าอยากลบสีส้มให้ลงสีฟ้า หรือนำ้เงินค่ะ (ช่างบอกมาค่ะ)
    แล้วก็เคลือบด้วยสีบอนด์หม่น เท่านี้ก็สวยแล้วค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    Quote Originally Posted by mimihanche View Post
    ลองใช้ยี่ห้อPaltyดูสิค่ะเป็นของญี่ปุ่นต้องลองหาซื้อตามเวปที่เค้าหิ้วมา
    ราคาก็ไม่แพงด้วยประมาณ300บาทเราว่าติดง่ายนะคะสีสวยด้วย

เราผมดำมากกกกก ลองใช้แล้วติดนิดเดียวเองอะจ้ะ
    แบบว่า ถ้าไม่บอกก้อไม่เห็นอะ
    เราใช้ juicy peach อะ ทำออกมาแทบมะแตกต่าง - -''

เพื่อนแนะนำให้กัดก่อน ตัวกัดสีหาได้ตามแผนกที่ขายผลิตภัณฑ์ทำสีผมอะจ้ะ
    หรือไม่ก็ใช้พอลตี้ที่เป็นกล่องเหลืองเรย ที่ด้านหลังจะมีแต่เฉดสีทองๆอ่า
    สีมันอาจจะดูแรงไป แต่พอทำมาแล้วให้เอาสีที่ชอบทำทับอีกที
    แล้วมันจะได้สีที่ต้องการหรือจะใกล้เคียงที่สุด ^^

ส่วนตัวฟังแล้วก้อคิดว่าไปทำที่ร้านดีกั่ว คือแบบทำสองรอบมันก้อเสียเวลาด้วย
    ถ้าให้ที่ร้านทำอย่างน้อยจะได้ไม่ต้องทำเอง ละได้สีที่ต้องการเป๊ะๆ 100%

ปล นิดนึงจ้า ราคา palty ที่เจ๊เล้งอาทิตย์ก่อน 250 ต่อมะได้
    palty ที่เมเจอรัชโยธิน 250 บาทต่อได้ ^^
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ทำสีผมให้ได้ตามเฉดที่ต้องการสำหรับคนผมดำมากต้องกัดสีให้อ่อนลงก่อนค่ะ ไม่งั้นสีจะเพี้ยนหรือก็อย่างที่คุณจขกท.ว่าคือมันออกสีแดงกะส้มอย่างเดียวเลย แนะนำครั้งแรกให้ไปกัดสีและทำสีกับร้านที่ทำดีๆแพงหน่อยแต่เพื่อการเรียนรู้ สังเกตๆๆๆๆๆๆๆๆและถามๆๆๆๆๆๆๆๆ เก็บทุกเม็ดทุกอย่างจากนั้นครั้งต่อไปทำเอง รับรองผล
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเป็นสีแฟชั่น พวกบลอนด์ทอง หรือ ทองประกายเขียวหม่น หรือ เทา พวกนี้ต้องกัดสีผมให้เป็นสีทองหรือสีขาวก่อนค่ะ แล้วค่อยย้อมสีที่ต้องการทับอีกทีเหมือนที่ คห. ข้างบนบอกนะคะ ทีนี้เราก็จะได้สีที่ต้องการแล้วก็อยู่ติดทนนานด้วยค่ะ

แต่ข้อควรระวัง คือ ตอนกัดสี อาจจะแสบหนังศรีษะนิดนึงค่ะ เพราะการกัดสี ต้องใช้ไฮโดรเย่น 12% และถ้าผมดำมากอาจจะต้องกัดซ้ำ 2-3 รอบเพื่อให้ผมสีพื้นอ่อนลงจนกลายเป็นสีทอง หรือ สีขาว

เพื่อนเราตอนที่กัดสี หนังศรีษะ ช่วงขอบๆตรงหน้าผาก ถลอก เหมือนแผล พุพอง เลยค่ะ คล้ายๆกับว่า ผิวหนังส่วนนั้นมันอ่อน แล้วไฮโดรเย่นมันแรง มันเลยกัดอ่ะ เพราะเพื่อนเราต้องกัดสี ตั้ง 3 รอบ (เพราะเค้าจะผมสีเทาหมอก) เพื่อให้ผมเป็นสีขาวทั้งหัว (เหมือนคนผมหงอก) แต่พอลงสีเทาเสร็จ สีสวยมากจริงๆค่ะ สมกับที่มันยอมทรมานเจ็บหนังหัวเลยอ่ะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5

Unhappy

Quote Originally Posted by mol199 View Post
    ถ้าเป็นสีแฟชั่น พวกบลอนด์ทอง หรือ ทองประกายเขียวหม่น หรือ เทา พวกนี้ต้องกัดสีผมให้เป็นสีทองหรือสีขาวก่อนค่ะ แล้วค่อยย้อมสีที่ต้องการทับอีกทีเหมือนที่ คห. ข้างบนบอกนะคะ ทีนี้เราก็จะได้สีที่ต้องการแล้วก็อยู่ติดทนนานด้วยค่ะ

แต่ข้อควรระวัง คือ ตอนกัดสี อาจจะแสบหนังศรีษะนิดนึงค่ะ เพราะการกัดสี ต้องใช้ไฮโดรเย่น 12% และถ้าผมดำมากอาจจะต้องกัดซ้ำ 2-3 รอบเพื่อให้ผมสีพื้นอ่อนลงจนกลายเป็นสีทอง หรือ สีขาว

เพื่อนเราตอนที่กัดสี หนังศรีษะ ช่วงขอบๆตรงหน้าผาก ถลอก เหมือนแผล พุพอง เลยค่ะ คล้ายๆกับว่า ผิวหนังส่วนนั้นมันอ่อน แล้วไฮโดรเย่นมันแรง มันเลยกัดอ่ะ เพราะเพื่อนเราต้องกัดสี ตั้ง 3 รอบ (เพราะเค้าจะผมสีเทาหมอก) เพื่อให้ผมเป็นสีขาวทั้งหัว (เหมือนคนผมหงอก) แต่พอลงสีเทาเสร็จ สีสวยมากจริงๆค่ะ สมกับที่มันยอมทรมานเจ็บหนังหัวเลยอ่ะ
    ตามพี่มลเลยคะ เหวยเพิ่งไปทำมาเหมือนกัน จะเอาเทาเขียว ต้องกัดก่อนให้เป็นสีขาวหรือทองแล้วค่อยลงสีที่เราอยากได้ ถ้าย้อมทับกับผมสีเดิมมันจะไม่เป็นสีอย่างที่เราอยากได้เลยคะ แนะนำทำที่ร้านคะ เพราะถ้าทำเองสีมันจะไม่เท่ากันคะ (เรื่องราคา ทำใจนึดนึงคะ)เหวยเพิ่งไปทำมา แม่เจ้า...ตอนจ่ายตัง ลมแทบใส่ เพราะทำ2เฉดด้วย

0/5
    Quote Originally Posted by momoandmimi View Post
    ตามพี่มลเลยคะ เหวยเพิ่งไปทำมาเหมือนกัน จะเอาเทาเขียว ต้องกัดก่อนให้เป็นสีขาวหรือทองแล้วค่อยลงสีที่เราอยากได้ ถ้าย้อมทับกับผมสีเดิมมันจะไม่เป็นสีอย่างที่เราอยากได้เลยคะ แนะนำทำที่ร้านคะ เพราะถ้าทำเองสีมันจะไม่เท่ากันคะ (เรื่องราคา ทำใจนึดนึงคะ)เหวยเพิ่งไปทำมา แม่เจ้า...ตอนจ่ายตัง ลมแทบใส่ เพราะทำ2เฉดด้วย
    เออ..เหวยจ๋านั้นทำสีแล้วเหรอ เจ๊ไม่เห็นถึงความแตกต่างอ่ะ อิๆๆๆ

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Comments from Facebook