Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: คิ้วเข้มขึ้นโดยวิธีง่ายๆค่ะ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

คิ้วเข้มขึ้นโดยวิธีง่ายๆค่ะ

คือเมื่อสามสี่ปีก่อน แม่เราไปผมแถวบ้าน
    พอกลับมา แม่เอาดอกไม้มาฝากเราสามดอก
    เป็นดอกอัญชันสีน้ำเงิน ในดอกนึงจะมีกลีบอยู่สี่ถึงห้ากลีบ
    แม่บอกว่าเค้าให้เอากลีบออกมากลีบนึง ล้างให้สะอาด ขยี้ให้เละๆ
    แล้วเอามาทาคิ้ว คิ้วจะดกดำ
    เราก็เออ ดีจัง เป็นคนคิ้วบาง (สังเกตตอนถ่ายรูป มองไม่ค่อยเห็นคิ้ว) เลยลองดู
    เอ่อ ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าเข้าข้างตัวเองรึเปล่า เพราะเหมือนเข้มขึ้น
    ก็ลองใช้เรื่อยๆจนทางร้านทำผมที่แม่ไปทำ บอกว่าญาติเค้าไม่ได้เอามาให้แล้ว
    เราก็เลิกใช้ไปเลย แต่คิ้วยังเข้มอยู่นะ อันนี้ของจริง ไม่ได้คิดเข้าข้างตัวเองละ

แต่เมื่อปีที่แล้วเราไปได้ต้นอัญชันมาจากร้านขายต้นไม้
    ซึ่งก่อนหน้านั้นก็หาซื้อตลอด แต่ไม่มีขาย
    ซื้อมาต้นละ50บาท แม่เลยเอามาลงกระถาง
    ปรากฎว่าออกดอกทู้กวัน วันละสองสามดอก
    ใช้กันแทบไม่ทัน เก็บใส่กล่องไว้เพียบ ค่อยๆเอามาใช้
    บางวันก็ลืมทาบ้าง

แล้วที่ดีใจคือเมื่อวันก่อนคุยกับน้องสาวของแฟนเรื่องขนที่แขน
    น้องแฟนบอกว่า พี่เชอร์รี่ขนแขนไม่ค่อยมี ทำไมคิ้วเข้ม
    (แอบดีใจ วันนั้นไม่ได้ปัดคิ้วด้วย)
    55555สำเร็จแล้วเฟ้ยย ความพยายามที่สะสมมา

เลยอยากแนะนำเพื่อนๆที่คิ้วบาง แต่ไม่รู้จะทำไง
    ก็อยากให้ลองดูค่ะ หาซื้อต้นอัญชันมาปลูก ลดโลกร้อนด้วย
    ถ้าใครมีเพื่อนหรือญาติปลูกก็ขอเอามาใช้ดูก่อนนะคะ
    ใช้ซักอาทิตย์นึงต่อเนื่องทุกวัน เอาแบบกลับบ้านแล้วไม่ต้องออกไปไหนแล้วนะคะ
    เพราะทาแล้วคิ้วจะออกดำๆน้ำเงินๆ เหมือนชินจังมากๆๆๆ
    ทาทิ้งไว้ประมาณชั่วโมงนึงอย่างต่ำ แล้วล้างออกค่ะ
    เวลาขยี้ดอกแล้วทาคิ้วไม่ต้องรุนแรงมาก ค่อยๆกดไปที่คิ้ว

ผลข้างเคียงนะคะ อาจจะรู้สึกคันยิบๆๆๆๆ แบบจั๊กจี้ สักพักก็หายคันค่ะ
    และตื่นมาตอนเช้าอาจเกิดอาการคิ้วแห้งตรงบริเวณผิวหนังนะคะ
    อาจใช้โลชั่นทาก่อนนอนก็ดีค่ะ
    บางคนแพ้ดอกไม้ก็ไม่ควรใช้นะคะ ศึกษาก่อนจะดีกว่าค่ะ

รูปภาพถ่ายมาสดๆร้อนๆเลยค่ะ กลัวนึกภาพกันไม่ออก
    อันนี้ดอกค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://iamnapa.212cafe.com/user_blog...1184404145.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

ต้นค่ะ

ยังไงลองดูกันนะคะ
    RycooL RycooL

0/5
    เดี้ยวจะไปหามาปลูกเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    แม่เล่าให้ฟังเหมือนกันว่า ตอนโอ๋เกิดใหม่ๆ คิ้วไม่มี แม่เลยเอาดอกอัญชัน มาทาที่คิ้วให้ ปัจจุบันนี้ ต้องดึง+โกนคิ้วออกทุกๆอาทิตย์เลยอ่ะ

จริงๆ ควรจะเขียนตอนโตใช่ป่ะคะแม่ ไม่ใช่เขียนตอนเด็กๆ

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    นึกว่าใช้ได้แต่เฉพาะเด็กๆ ถ้าผู้ใหญ่ใช้ได้นี่น่าเอาไปให้คุงแม่ลอง เพราะคุงแม่ชอบบ่นคิ้วบางอ่ะ

ขอบคุณนะค้า

0/5
    เหมือนกันเลยค่ะคุณโอ๋ wannit...ทำไงให้คิ้วสีอ่อนลงได้บ้าง ใช้ดอกอะไรดีคะ ขอบคุณข้อมูลคุณ rycool จขกท. ด้วยค่ะ
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

0/5
    เป็นคนคิ้วเข้มมาก ๆ เหมือนกันค่ะ พอจะมีวิธีทำให้สีจางลงมั๊ยเอ่ย ด้วยความที่ย่าเป็นแขก แล้วพ่อก็เป็นคนใต้ เลยได้มาเต็ม ๆ ค่ะ ทำให้หน้าดุมาก จำได้ว่าตอนสมัครเข้าเรียนพาณิชย์วันมอบตัวจะมีอาจารย์มาตรวจดูแลความเรียบร้อย ช่วงกำลังคุยกันแกยื่นทิชชู่มาให้บอกว่า โรงเรียนไม่อนุญาตให้แต่งหน้า "ลบคิ้ว" ซะ แล้วก็หันไปต่อว่าแม่ใหญ่เลยว่าทำไมให้ลูกแต่งหน้าตั้งแต่เริ่มสาว แม่บอกไม่ได้แต่งมันเป็นเอง เราก็บอกว่าไม่ได้แต่งมันเข้มเองค่ะ แกก็ไม่เชื่อ เราก็เลยต้องถูอย่างแรงให้ดู ปรากฎไม่มีอะไรออกมาเลย ก็เลยยิ้มแหย ๆ บอกทำไมมันเข้มและได้รูปขนาดนั้นนนน

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ คุณลาสเวกัส
    คิ้วสวยมากๆ เลยค่ะ น่าอิจฉาจริงๆ
    (ตาก็สวยด้วย)
    ดอกอัญชันก็เคยลองนะ แต่ทำไมสำหรับเรามันไม่ค่อยได้ผลเลยอ่า...
    หรือว่า มันแล้วแต่คนด้วยนะ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    แบบนี้ต้องลองงงงงง.งงง

ขอบคุณนะคะ ที่มาแบ่งปันเคล็ดลับดีๆ ให้
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

0/5
    อยากเป็นชินจังมั่งอะ

ขอบคุณครับ

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs down

คงไม่ได้ผลทุกคนกระมังคะ แม่เด็ดขยี้ที่คิ้วให้ทุกวันตอนเดินจากบ้านไปอนุบาลเกือบ 3 ปี เป็นหนูน้อยคิ้วม่วงทุกวันมันก็ไม่ขึ้นเลย --" โตขึ้นเอาใหม่ เซ็ง!ทำไมใครๆเขาว่ามันได้ผลเราไม่เห็นมีอะไรเลย ทุกวันนี้ต้องพึ่งสีเขียนคิ้วกะ mascara อย่างเดียว Y-Y

คุณลาสเวกัส อยากขอแบ่งมามั่งจังจ้า อิจฉาตาร้อนนอนไม่หลับเลย!
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook