Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: Used ส่งต่อ ลดราคากว่า 50-70 % itemเด็ดสภาพดีถึงเริ่ดมีรูปให้เห็นอย่างละเอียดกว่า25แบรนด์ชั้นนำ ทั้ง รองพื้น แป้ง ลิปสติก บลัชออน แปรง ที่เขียนคิ้ว ดัดขนตาไฟฟ้าจากสารพันแบรนด์ Chanel , Laura Mercier, Benefit Make up for Ever, real Techniquesบลาๆๆ

Warning Points:
    0/5

Used ส่งต่อ ลดราคากว่า 50-70 % itemเด็ดสภาพดีถึงเริ่ดมีรูปให้เห็นอย่างละเอียดกว่า25แบรนด์ชั้นนำ ทั้ง รองพื้น แป้ง ลิปสติก บลัชออน แปรง ที่เขียนคิ้ว ดัดขนตาไฟฟ้าจากสารพันแบรนด์ Chanel , Laura Mercier, Benefit Make up for Ever, real Techniquesบลาๆๆ

แนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อโอ ค่ะ ชอบลองชอบเล่นเครื่องสำอาง ของทุกชิ้นเก็บรักษาถนอมอย่างดีค่ะ รูปที่ลงเป็นรูปสินค้าจริงขณะนี้นะคะ เราบอกปริมาณการใช้งานและที่เหลือตามจริงค่ะ รองพื้นและแป้งที่ลงในกระทู้นี้ มีเฉดสีตั้งแต่ประมาณ NC20-35เลยค่ะ (เราผิวผสมไปทางมันค่ะ โทนเหลืองประมาณNC30 สีผิวมีเปลี่ยนแปลงตามอากาศบ้างเล็กน้อย ส่วนตัวชอบใช้รองพื้นหรือแป้งที่ขาวกว่าผิวเล็กน้อยและชอบแบบโทนเหลืองจัดๆค่ะ ) ของทุกชิ้นซื้อมาใช้เอง รับประกันของแท้100%ทุกชิ้นค่ะ สนใจสินค้าหรือมีของสงสัยตรงไหน สอบถาม+ขอรูปเพิ่มเติมได้นะคะ รายละเอียดเพิ่มเติมดังนี้ค่ะ
    1.ค่าจัดส่งEMS 30-50บาท(ประมาณตามน้ำหนักสินค้า) หากซื้อครบ1,500บาท จัดส่งEMSให้ฟรีค่ะ
    2.สินค้าไม่รับเปลี่ยนคืนนะคะ เพราะของแท้แน่นอน100%ค่ะ
    3.สนใจติดต่อ โอ ค่ะ โทร 089-781-6934 หรือ line : o_jira (ตัวโอนะคะ)

เริ่มที่หมวด รองพื้นและแป้งก่อนนะคะ

1.เซ็ทคู่ รองพื้น Estee Lauder รุ่น Invisible Fluid Makeup เบอร์ 2WN1 มาพร้อมกับ แป้งผสมรองพื้น Estee Lauder รุ่น Invisible Powder Makeup เบอร์ 1WN2
    เซ็ทนี้แนะนำสำหรับสาวผิวคล้ำหน่อยประมาณNC30-35นะคะ โทนเหลืองสวยมาก ส่วนตัวใช้แล้วชอบมาก แต่สีคล้ำไปหน่อย เลยไปซื้อสีใหม่มาแทนแล้วค่ะ รองพื้นรุ่นนี้ เนื้อจะบางเบา เกลี่ยง่ายมากๆๆ กลืนกับผิวอย่างรวดเร็ว เหมาะกับวันเร่งรีบ ช่วยพรางรูขุมขนได้ค่อนข้างดีมาก(เทียบกับรองพื้นเนื้อfluidที่ใช้มา) ให้lookผิวดูดีเปล่งปลั่งอย่างเป็นธรรมชาติ แบบ makeup no make ทาหนาก้อไม่ดูโบ๊ะค่ะ สบายผิวมาก ไม่คราบ ไม่เยิ้ม สีไม่ดรอป แต่ที่เด็ดสุดคือ ควมคุมความมันดีมากๆๆๆค่ะ ยิ่งใช้คูกับแป้งรุ่นเดียวกัน จะช่วยคุมมันมากขึ้นอีกค่ะ เราใช้ไป2-3ครั้งค่ะ ส่วนแป้งเป็นแป้งผสมรองพื้นค่ะ Esteeเคลมไว้ว่าใช้เทคโนโลยีอะไรซักอย่าง ทำให้เนื้อแป้งบางเบาสบายผิวมาก(จนตอนแรกเข้าใจว่าไม่ผสมรองพื้น) แต่ปกปิดและติดทนค่ะ กลืนกับผิวเป็นธรรมชาติมากหน้าจะดูโกลวเล็กน้อยค่ะ เม็ดสีแน่น(ประมาณNC35) ที่สำคัญคุมมันดีมากๆๆ เราใช้กับแปรงค่ะ พัฟยังสะอาดไม่มีรอยใดๆ แป้งเราใช้ไปเหลือประมาณ80%ค่ะ(คล้ำแต่ก้อยังชอบใช้ดีจริงๆค่ะ) ปกติราคาเคาน์เตอร์รองพื้นกับแป้งเท่ากันคือ ชิ้นละ 1,600บาท เราขอขาย รองพื้น 900บาท แป้ง 700บาท ถ้าซื้อคู่เอาไปเลย 1,500ค่า (ลดไปกว่า54%เลย)

2. เซ็ทคู่ รองพื้น Bourjoir Paris รุ่น Healthy mix Serum gel Foudation เบอร์ 53 Beige clair มาพร้อมกับ แป้งพัฟ Bourjoir Paris รุ่น Healthybalance matt 10h& Eclat natural เบอร์ 53 Beige clair
    รองพื้นรุ่นserumยอดฮิตจากแบรนด์ลูกของchanel มาพร้อมกับแป้งพัฟรุ่นผลไม้ตลับแดง รุ่นนี้มีของรักของbloggerชื่อดังหลายๆท่านทั้งไทยและเทศ รีวิวมีมากมายเลยค่ะ แนะนำสำหรับสาวผิวNC25-30ที่เหลืองไม่มากนะคะ สีรองพื้นจะออกเหลืองแบบผสมสีเบจหน่อยๆ และเหมาะสำหรับคนที่ชอบรองพื้นเนื้อบางเบาเกลี่ยง่าย ทาแล้วดูเป็นธรรมชาติ ผิวจะดูฉ่ำโกลว สุขภาพดีตามชื่อเลยค่ะ แต่ไม่ดูมันนะคะ คุมมันดีพอประมาณ(6-8ชม.ค่ะ) ไม่คราบ สีไม่ดรอป เราใช้น้อยมาก2-3ครั้งเองค่ะ ยังไม่โดนมากเพราะชอบรองพื้นที่ออกเหลืองกว่านี้ค่ะ ส่วนแป้งรุ่นนี้ เป็นแป้งพัฟไม่ผสมรองพื้นนะคะ เนื้อแป้งละเอียด ไม่หนาเกินไป สีออกโทนเหลืองอมเบจเหมือนรองพื้นค่ะ สามารถใช้แปรงปัดทับรองพื้นได้เลย จะช่วยให้รองพื้นคุมมันได้มากขึ้น แต่ไม่เสียlookผิวโกลวจากรองพื้นค่ะ ปัดไป2-3ครั้งเช่นกันค่ะ ราคาเคาน์เตอร์ไทย รองพื้นประมาณ800กว่าบาท ส่วน แป้ง 369 บาท ขอปล่อยรองพื้น 400บาทถ้วน แป้ง230บาทค่ะ (ลดสุดๆ ๆๆ ไป50% แต่เหมือนได้ของใหม่เลยค่ะเพราะใช้ไปน้อยมากๆ) Sold
    [IMG][/IMG]

3. แป้งฝุ่น Ben Nye Luxury Powder สี Banana ขนาดขวด 85g. เหลือประมาณ60+ %(ประมาณ50+ g.) ขอปล่อยเบาๆแค่ 350 บาท เท่านั้นค่ะ
    แป้งฝุ่นคุมมันเริ่ดๆยอดฮิตราคาโอเค สีนี้เหมาะกับNC30ขึ้นไปนะคะ Sold

4. รองพื้น Chanel Perfection Lumiere เบอร์ 30 Beige และ เบอร์ 20
    เป็นรุ่นที่ปกปิด ติดทน คุมมัน ที่สุดของchanel เนื้อครีมกึ่งเหลว เกลี่ยง่าย ปกปิดระดับmedium to full coverage ให้look velvet (แบบกึ่งแมทแบบกำมะหยี่ค่ะ) ทาแล้วผิวนวลเนียนดั่งกำมะหยี่มากๆๆ และที่สำคัญยังคงความเป็นธรรมชาติไม่โบ๊ะ ควบคุมความมันมากๆด้วยค่ะ แต่ไม่เป็นคราบระหว่างวัน สีไม่ดรอป เป๊ะทั้งวันสมชื่อจริงๆค่ะ สีนี้ เหมาะกับNC30 จะออกโทนเหลืองอมเบจนะคะ สามารถใช้ในวันธรรมดาที่ต้องการความเป๊ะ หรือจะออกงานที่ต้องถ่ายรูปใกล้ๆก็สบายมากค่ะ อันนี้ใช้ไปประมาณ4ครั้งค่ะ(จริงๆมีเบอร์20ด้วยซื้อมาพร้อมกัน เหมาะกับNC20-25ใช้ไปน้อยมากแค่2ครั้ง แต่ของอยู่บ้าน เลยไม่มีในรูปนี้ค่ะ) ราคาเคาน์เตอร์ 2,000นิดๆ เราขอปล่อยให้แค่ 950เท่านั้นค่ะ Soldทั้งเบอร์20และ30

5. Laura Mercier tint moisturizer spf20 รุ่น oil free สี Nude
    ทิ้นท์มอยเจอร์ไรเซอร์แห่งยุคจริงๆ เราชอบเนื้อสัมผัสบางเบาเกลี่ยง่ายและlookที่เป็นธรรมชาติของเค้ามาก อารมณ์แบบ “Your skin but better” แต่สีสำหรับNC30ไม่มีอันที่ออกเหลืองมากๆเลย สีนี้จะออกnatural แบบเบจอมเหลืองซะมากกว่า เราพยายามใช้ไป3ครั้ง ก็ต้องจำใจจากเพราะเหลืองไม่พอ(อีกแล้ว) ราคาเต็มประมาณ1,700 บาท เราขอปล่อย 980บาท ไปเลยค่ะ ใช้ไปน้อยมากๆๆ เหมือนได้ของใหม่แต่ราคาถูกมากๆๆ

6. รองพื้น Kate Powderless liquid for cover เบอร์ BE-c
    รองพื้น2 in 1 ของKate ที่ได้รับการรีวิวและชื่นชมจากbloggerมากมายทั้งไทยและเทศ เมื่อเกลี่ยบนผิวแล้วจะค่อยๆแห้งกลืนไปกับผิวให้สัมผัสเหมือนเราทาแป้งทับไปแล้ว(ทั้งๆที่ยังไม่ได้ทา) เหมาะสำหรับใช้ในชีวิตประจำวัน เวลาที่เร่งรีบต้องการประหยัดเวลาแต่งหน้าหรือแม้กระทั่งแต่งหน้าในรถ เพราะไม่ต้องลงแป้งฝุ่นทับเลยค่ะ เนื้อครีมกึ่งเหลว เกลี่ยง่าย แต่ก็ไม่ถึงกะแห้งมากจนต้องรีบเกลี่ยมากมาย คุมมันดี(8-10ชม.) ปกปิด medium coverageปิดรูขุมขนสนิทเนียนเรียบกริ๊บ ให้lookค่อนข้างแมทค่ะ แต่ไม่คราบไม่แตกระแหงระหว่างวัน สีไม่ดรอป เป็นรองพื้นdrugstoreที่ดีและคุ้มมากๆ เบอร์นี้เหมาะกับผิวขาวเหลือง ประมาณ NC20-25 ค่ะ ถ้าเทียบสีนี้กับเบอร์ OC-c เบอร์BE-c นี้จะขาวกว่า และออกเหลืองกว่าค่ะ เราลองใช้ไป2-3ครั้งเท่านั้นค่ะ แอบขาวไปหน่อยเลยเอามาปล่อย ราคาเต็ม640 เราขอปล่อยราคาเบาๆแค่ 350ค่ะ ดีและถูกเหมือนใหม่ขนาดนี้ ใครชอบแต่งหน้าในรถ ควรจัดเลยค่ะ Sold

7. รองพื้น BSC รุ่น Bio perfect spa Foundation เบอร์ C3
    เป็นรองพื้นที่เกลี่ยง่ายมากๆๆ ลื่น ปกปิดรอยและหลุมได้ดีเพราะเป็นsilicone base ปกปิดระดับmedium coverage แต่ให้look ผิวฉ่ำโกลวสุขภาพดี เหมาะกับผิวธรรมดาถึงผิวแห้งเพราะไม่ค่อยคุมมัน รุ่นนี้สีค่อนข้างขาวนะคะ เบอร์นี้สีผิวประมาณNC25-30ค่ะ ออกโทนnaturalนะคะ คือกลางๆไม่เหลืองหรือชมพูมากๆ ซื้อมาเพราะชอบแป้งผสมรองพื้นรุ่นเดียวกัน แต่ไม่ค่อยคุมมันและไม่ค่อยเหลืองค่ะ เราลองไป2ครั้ง ราคาเต็ม850 เราขอปล่อย 400 บาทเท่านั้นค่ะ

8. The body shop All-In-One BB cream เบอร์ 01
    ถ้าใครเป็นสาวผิวคล้ำหน่อยโทนเหลืองประมาณ NC30-35 มองหาBB cream ที่ทาแล้วไม่เทา ต้องตัวนี้เลยค่ะ!!!! เป็นBB ที่บีบออกมาตอนแรกจะเป็นเนื้อครีมเหลวๆกี่งโลชั่นสีขาว แต่พอเกลี่ยไปบนใบหน้าจะกลายเป็นสีโทนเหลืองประมาณ NC30-35 เป็นBBที่เกลี่ยง่าย และบางเบามาก ให้ความชุ่มชื้นแก่ผิวดีมาก ให้lookแบบโชว์ผิวใสๆโกลวๆดูสุขภาพดี เหมาะกับทะเล summerมากๆๆๆ แม้จะบางเบาแต่เม็ดสีค่อนข้างแน่นจึงปกปิดได้บ้างแม้เนื้อจะบางเบาก็ตาม ขอย้ำว่า ไม่เทาแน่นอน คอนเฟิร์มค่ะ เราชอบมากๆๆแต่ขนาดเบอร์นี้ขาวสุด ทาแล้วยังประมาณ NC30-35 เลยขอปล่อยไป เราลองไป2ครั้งเหมือนเดิม บีบไปนิดเดียวเพราะเกลี่ยง่ายมาก ราคาเต็มประมาณ890 เราขอปล่อย 400 เลยค่ะ สาวผิวเหลืองชอบlookเปลือยผิวแบบโกลวๆหน่อย ต้องตัวนี้เลยค่ะ

9. เบส Lunasol control Base เบอร์ 02
    เบสโทนเหลืองชื่อดังของลูนาโซล ช่วยให้เครื่องสำอางติดทนมากขึ้น แล้วปรับสีผิวให้ดูสว่างขึ้น รวมทั้งช่วยลดรอยแดงต่างๆ และก้อช่วยให้สีรองพื้นที่เนื้อฉ่ำๆไม่ดรอประหว่างวันค่ะ แต่ถ้าผิวคล้ำ ต้องลงน้อยนิดนึงนะคะ เพราะอาจจะทำให้ลงรองพื้นแล้วขาวเกินไปได้ค่ะ ช่วยคุมมันได้บ้างแต่ไม่ถึงกับมาก เราเอามาใช้กับรองพื้นสีที่เข้มกว่าผิวค่ะ ใช้ไปเหลือประมาณ80% (ถึงตรงที่แปรงชี้ไว้ค่ะ) ราคาเต็มประมาณ1,350 เราขอปล่อยในราคาลด 600 เท่านั้นค่ะ Sold

10. รองพื้น The Balm Time Balm foundation สี light medium
    ใครอยากหน้าเนียนด้วยบำรุงผิวด้วยแม้ยามนอนหลับ ต้องตัวนี้เลยค่ะ!!! บำรุงผิวในรูปแบบรองพื้นเนื้อครีม ไม่ก่อให้เกิดสิว ไม่อุดตัน ทาแล้วนอนได้เลย เนียนกลืนเป็นธรรมชาติ เหมาะกับผิวธรรมดาถึงแห้ง หน้ามันไม่แนะนำนะคะ สีนี้จะประมาณNC30ค่ะ ออกโทนNatural ไม่เหลืองมากค่ะ เราปาดไป2ครั้ง แต่เราหน้ามันเลยขอปล่อยต่อ ราคาเต็ม1290 จัดไปเลย 600 ถ้วนค่ะ

11. แป้งผสมรองพื้น Beautilicious Puff-up Souffle 2way cake SPF15 เบอร์ 02 cream/03 latte
    แป้งผสมรองพื้นรุ่นยอดฮิตของเหล่าblogger เนื้อแป้งเนียนละเอียดบางเบาสบายผิว ปกปิดปานกลาง และที่สำคัญคือ บางเบาแต่คุมมันดีมากๆๆค่ะ ในตลับเป็นสีcreamนะคะออกขาวเหลืองกลางๆไม่มาก เหมาะกับNC25 ส่วนrefillเป็นสีlatteค่ะ จะเข้มกว่าและออกเบจ เหมาะกับNC30 พัฟไม่มีรอยแป้งใดๆค่ะ เพราะลองไป2-3ครั้งใช้แปรงตลอด รอยพิมพ์บนแป้งยังเห็นอยู่เลยค่ะ รุ่นนี้ใช้กะฟองน้ๆเปียกได้แต่ไม่เคยลองใช้ค่ะ ราคาเต็มตลับจริงจำไม่ได้แล้ว ขอปล่อยทั้งตลับจริงบวกรีฟิลในราคา 690บาทเท่านั้นค่ะ Sold
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG][IMG][/IMG]

มาต่อที่หมวด ปัดแก้มกันต่อนะคะ

1.Chanel Joues Contraste powder blush เบอร์ 72 Rose Initiale
    บลัชออนสีดังจากchanel มี รีวิวจาก Bloggerมากมาย คุณภาพการติดทนการันตีได้เลยค่า ปริมาณที่เหลือประมาณ80%ค่ะ ราคาเต็มประมาณเกือบ2,000 เราให้ไปเลย 850ค่ะ Sold

2. Dior Blush poudre couleur & Lumiere Glowing color Powder Blush เบอร์ 829 Rose Dragee
    บลัชออน2เนื้อใน1ตลับจากดิออร์ ด้านซ้ายเป็นเนื้อแมทสีชมพูนมหวานๆ ส่วนด้านขวาเป็นชมพูวิ้งเบาๆไว้ปัดทับเพื่อเพิ่มมิติให้พวงแก้ม แปรงที่ให้มาด้วยขนนุ่ม ใช้ปัดได้จริงค่ะ เราใช้ไปเหลือประมาณ90% ราคาเต็ม1,950 เราขอปล่อยในราคาแค่ 850ค่ะ

3.Mac Blush สี Fleur power
    บลัชออนเนื้อSatinจากMac สีนี้เป็นอีกสีที่ดังของMacเค้าค่ะ เป็นสีที่กลางๆระหว่างส้มและชมพู ใครผิวขาวๆปัดแล้วแก้มจะดูระเรื่อๆงามมาก สีไม่แจ๋นเกินไป ใครแต่งหน้าชอบโทนธรรมชาติ ควรมีไว้เลยค่ะ เราลองปัดไปแค่1ครั้งเท่านั้น แต่เราเฉยๆ(เรามีในดวงใจของเราแล้ว อิอิ) เลยขอปล่อยเบาๆ จากราคาเต็ม950 จัดไปเลย 590บาทค่ะ Sold

4. Bobbi Brown Blush เบอร์16 Peony
    อันนี้ซื้อมานานแต่ใช้ไปน้อย สีชมพูสด ถ้าผิวขาวปัดออกมาแล้วจะแบ๊วมากๆ ใช้ไปเหลือประมาณ80% จำราคาไม่ได้ ปล่อยไปเลย 300ค่ะ Sold[IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG]

มาต่อกันที่หมวด ลิป

1.Lime Crime lipstick สี Cosmopop
    “ส้ม นม ซีด” เหมาะกับผิวขาว เราลองปาดไป2ที เราก้อยอมแพ้ ขอปล่อย 300ค่ะ Sold

2. Candy doll lipstick สี Ramune pink
    ลิปสีดังของแบรน์นี้ มีรีวิวทั้งไทยและเทศมากมาย เป็นชมพูนู้ดสวยไม่ป่วย สีคล้ายกับสีcream cupของMac แต่ปกปิดสีปากได้สนิทมากกว่าเพราะเป็นเนื้อครีม ปาดไป3ครั้ง เท่าทีลอง ติดทนดี ไม่เป็นคราบ จัดไปเลย250บาท sold

3. Lunasol lipstick เบอร์ 09 Light beige pink(ขวา)/ เบอร์10 Beige Rose(ซ้าย)
    ลิปเนื้อครีมมี่สีโทนนู้ด ฉ่ำวาวสวยมาก ให้สีชัดเจนปิดสีปากได้สนิท เบอร์09(ขวา)จะออกนู๊ดอมส้มเล็กน้อย ส่วนเบอร์10(ซ้าย)จะออกนู้ดชมพูกลางๆ ใครชอบแต่งตาโทนน้ำตาลจนถึงสโมกี้อาย แต่ชอบลิปนู้ดที่ไม่ป่วย ฉ่ำวาวสวยโดยไม่ต้องทากลอส ต้อง2อันนี้เลย จัดไปแท่งละ300 ค่ะ Sold

4.Mac lipstick สี Chatter box
    ลิปสีดังอีกสีจากMac เป็นเนื้อamplified เป็นเนื้อที่เราชอบมากค่ะ คือเป็นเนื้อครีมที่ให้เม็ดสีชัดเจนเหมือนสีที่เห็นจากแท่งเลย สามารถกลบสีปากได้สนิทแต่ไม่แห้งแบบเนื้อแมท สีนี้จะชมพูสดหน่อย เราลองไป3ครั้ง แต่เราว่ามันสดไปสำหรับเราเลยขอปล่อยไปหาเจ้าของใหม่ในราคา 350ค่ะ Sold

5.Heavy Rotation Milky color lip เบอร์ 03 Sweet Pink
    เป็นสียอดนิยมของแบรน์นี้อีกสีนึง ป่วยไม่มากเท่าเบอร์1-2 เป็นสีชมพูนมๆออกจะซีดกว่าcandy dollตัวบนเล็กน้อย เนื้อครีมแต่ติดทนมากๆๆๆ ลองไป2ครั้ง จัดไป 200 เลยค่ะ Sold

6. Lola lipstick สี Cherie Amore
    สีสุดแจ่มอันโด่งดังจากLola เป็นสีฮิตที่ดาราหลายคนใช้ออกงาน เช่น พลอย เฌอมาลย์, ยิปโซ (BAบอก) สีชมพูอมแดงนีออนที่ไม่เหมือนใคร และใครทาก้อต้องปากพุ่งทุกคนแน่นอนค่ะ เราไม่กล้าทาทั้งปากไปทำงานเลย ขอปล่อย 300 ค่ะ Sold

7. Chanel Rouge Allure Velvet เบอร์ 35 L’Elegante
    ลิปเนื้อเกือบmattจากchanel ทาง่ายลื่น ริมฝีปากดูนุ่มละเอียดแบบกำมะหยี่สมชื่อ ไม่เป็นคราบ ติดทน สีนี้จะออกชมพูกุหลาบเข้มๆหน่อยนะคะ ขอปล่อย390ค่ะ Sold

8. Tomford lipstick เบอร์ 07 Pink Dusk
    ชมพูที่ฮิตที่สุด bloggerกล่าวถึงมากมาย ทาได้ทุกวันได้ทุกlook Must Have itemของสาวๆ เนื้อนุ่มชุ่มลื่น กลบสีปากมิด ไม่เป็นคราบ ติดทน แต่มาพร้อมกับราคามหาโหด เราขอปล่อยแค่ 850 ค่า Sold

9. Sleek Lipstick สี Pink Freeze
    ชมพูสดอมบานเย็นหน่อยๆ เนื้อแมทค่ะ จริงๆปาดไปแค่2ครั้งแต่หมุนยังไม่สุดแล้วเผลอปิดฝาไปเลยโดนเนื้อลิปตรงปลายๆไปหน่อยค่ะ ขอส่งต่อ200ค่ะ Sold

10. Lancome Rouge In Love เบอร์ 351 M
    สีชมพูสดอมบานเย็นยอดฮิตของcollectionนี้ เนื้อออกวาวมีวิ้งๆเล็กน้อยแต่เม็ดสีชัดเจนมากค่ะ ติดทนและไม่คราบแน่นอน ขอปล่อยเบาๆ300ค่ะ Sold

11. Etude House รุ่น Rosy tint lip เบอร์ 06
    Tintเนื้อครีม ให้เม็ดสีชัดมากๆๆๆๆ ใช้นิดเดียวเกลี่ยได้หมด ทาหนาหน่อยจะคล้ายลิปเนื้อvelvetเลยค่ะ สีนี้ชมพูหวานๆสดใสไม่แจ๋นเกินไปใช้ได้ทุกวัน ลองไป2ครั้ง ขอปล่อย150ค่ะSold
    [IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG]

หมวดคิ้วค่ะ

1. Benefit Brow Zings Shaping Kit สี medium และ Benefit quick brow gel mascara
    ซื้อเพราะถูกBAชวนเข้าไป เลยอยากลองใช้แบบตลับบ้าง แต่หลังจากพยายามก้อกลับมารักแบบแท่งเหมือนเดิมค่ะ ตัวตลับด้านซ้ายเป็นเนื้อแว๊กซ์ ด้านขวาเป็นเนื้อฝุ่น อุปกรณ์มีแหนมจิ๋ว ที่เขียน2อันครบค่ะ ส่วนmascaraปัดคิ้วจะเป็นเนื้อเจลใสๆ ออกสีน้ำตาล ช่วยSetขนคิ้วหลังเขียนหรือปัดเดี่ยวๆให้lookเป็นธรรมชาติได้เลยค่ะ ขายคู่กัน จัดไปเลย490ค่ะ ถูกมากๆๆ Sold
    [IMG][/IMG][IMG][/IMG]

สุดท้าย หมวดแปรงแต่งหน้าและอุปกรณ์ค่ะ

1. แปรงคาบูกิ จาก Make up for Ever
    BAบอกว่าทำจากขนกระต่ายค่ะ นุ่มและแน่นมากๆค่ะ ใช้น้อยครั้งมากๆ มาพร้อมถุงซิปไว้พกพา ขอปล่อยเบาๆแค่790ค่ะ Sold

2. แปรง real Techniques รุ่น foundation blush
    แปรงลงรองพื้นปลายแหลม เข้าได้ทุกซอกทุกมุม ล้างไป2ครั้ง ขนสภาพเป๊ะ ขอปล่อย250ค่ะ Sold

3.แปรง real Techniques รุ่น expert face blush
    ใช้กับผลิตภัณฑ์เนื้อครีมได้หมด ไม่ว่าจะรองพื้น ครีมบลัช bronzerเนื้อครีม ฯลฯ แน่นนุ่ม ลงได้เนียนกริ๊บค่ะ ล้างไป2ครั้ง ขนสภาพเป๊ะ ขอปล่อย250ค่ะ Sold

4. ที่ดัดขนตาไฟฟ้า Panasonic heated eyelash curler
    รุ่นนี้ทน ร้อนเร็ว งอนเด้งนานกว่า ซื้อจากห้างค่ะ แต่ใช้แค่2ครั้งเท่านั้น ใช้น้อยมากๆ ราคาเต็มถ้าประมาณ1,400 ขอปล่อยแค่850ค่ะ เหมือนได้ของใหม่เลยค่ะ
    [IMG][/IMG]

ขอขอบคุณSBNtownค่ะ
    Last edited by Jira_O; 04-20-2014 at 03:44 PM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->