Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: รอยช้ำตามตัวทายาตัวไหนถึงหายไว

Warning Points:
    0/5

รอยช้ำตามตัวทายาตัวไหนถึงหายไว

พอดีพึ่งไปทะเลกลับมา เล่นน้ำอย่างสนุกสนานตอนแรกไม่รู้สึกอะไร พอกลับมาบ้านพบว่ามีรอยช้ำเต็มแขนเต็มขาไปหมด ไม่รู้ว่าโดนอะไรกระแทกตอนไหน คิดว่าน่าจะโดนตอนเล่นน้ำไปกระแทกหินอะไรพวกนั้น รบกวนสาวๆ sbntown แนะนำยาทาลบรอยช้ำทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ

0/5

Re: รอยช้ำตามตัวทายาตัวไหนถึงหายไว

พวกประคบอุ่น แล้วยาทาที่ลดการอักเสบอะไรแบบนี้น่าจะช่วยได้ แต่แนะนำว่าห้ามนวดนะ ให้ทาเบาๆ แทนไม่งั้นมันจะยิ่งช้ำเข้าไปใหญ่

0/5

Re: รอยช้ำตามตัวทายาตัวไหนถึงหายไว

ใช้ Hiurdoid Forte ทาค่ะ ตัวนี้สามารถลดอาการอักเสบได้ด้วย จะได้ไม่ปวดมาก ลองดูนะ

0/5

Quote Originally Posted by genie-babe View Post
    ใช้ Hiurdoid Forte ทาค่ะ ตัวนี้สามารถลดอาการอักเสบได้ด้วย จะได้ไม่ปวดมาก ลองดูนะ
    แนะนำ Hirudoid Forte เหมือนกันค่ะ ตอนแรกเราไม่รู้จักตัวนี้ รู้จัก Hirudoid ธรรมดา แต่เภสัชเขาแนะนำมาว่าตัวนี้จะเข้มข้นกว่าหายไวกว่า แถมยังช่วยเรื่องเส้นเลือดขอดที่พึ่งเป็นได้ด้วย เลยซื้อมาใช้เลยไม่รีรอ

Comments from Facebook

Tags for this Thread