Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: ราดหน้าสูตรความอร่อย...pepsi5510

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ราดหน้าสูตรความอร่อย...pepsi5510

เพื่อนๆคงเคยกินราดหน้ามา
    จริงๆแล้วก็คงเหมือนๆกัน

แต่ที่ร้าน ช๊อง-แฃ๊ง ที่ร้านของผมเปิดให้ลูกชาย
    จะมีเมนูอาหารมากมาย

เช่น พระโดดกําแพง
    หูฉลามน้ำแดง
    กระเพาะปลาหม้อดิน
    แกงกระหรี่หมูเอ็นแก้ว
    ผัดหมี่ฮกเกี้ยน
    ราดหน้า หมู ไก่ กุ้ง และหอยเป๋าฮื้อ
    และอีกหลายๆรายการ....ฯลฯ

ผมขอแนะนําเมนูเด็ดคือ ราดหน้า มีทั้งหมู ไก่ กุ้ง หอยเป๋าฮื้อ
    ราคาไม่แพง แต่คุณภาพคับจานครับ
    อย่าง ราดหน้าหมู 30
    ราดหน้าไก่ 30
    ราดหน้ากุ้ง 40
    ราดหน้าหอยเป๋าฮื้อ 50

เชพ คือ ผมเอง pepsi5510 หรือ ลุงแป๊ป อิอิ
    เรื่องน้ำราดหน้า ผมจะไม่ใช้ โครงไก่ หรือกระดูกหมู หรือแม้กระทั่ง ผงชูรส

ผมจะใช้ หมูแฮมยูนาน มาทําน้ำซุป
    และหมู ผมจะหมักแบบธรรมชาติ โดยไม่ใช้สารนุ่ม

จะหนักไปทางซอส รับรองว่าหอม นุ่ม อร่อยครับ
    ส่วนเพื่อนๆที่ไม่ชอบราดหน้า ก็จะมีโก๊ยซี้หมี่ ราดหน้าเต้าซี่

ถ้าบอกมาจาก siambrandname ลดทันที 10 เปอร์เซ็นต์ครับบบบ

ส่วนเวลาเปิดขายจริงๆ...10.30 ถึงแค่ 14.00 น. ครับ
    กลัวหาที่เก็บเงินไม่ได้ 5555

(อย่ามาตอนเที่ยง เพราะโต๊ะจะเต็ม แนะนํา ช่วง 11.00 หรือ 11.30 ดีที่สุด)

เส้นทาง อยู่ถนนจรัลสนิทวงศ์ เข้าซอยบางขุนนนท์
    สังเกตุ ธนาคารกสิกรไทย ทางฝั่งซ้ายมือ...เลยธนาคารมา 6-7 ห้อง
    ก็จะพบป้ายเหลืองๆโตๆ ว่า ร้านช๊อง-แช๊ง
    ราดหน้า หมู ไก่ กุ้ง เป๋าฮื้อ นะครับ.

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    0/5
    น่าทานมากๆคะ อยู่ใกล้ๆบ้านด้วย ว่างๆจะแว๊บไปท่าน นะคะ

PS ขอให้ขายดี ลูกค้าแน่นร้าน ทุกๆวันเลยนะคะ ^^

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

lelapin is offline Trusted Member
    0/5
    จะไปอุดหนุนแน่นอนค๊า
    ผ่านอยู่ประจำเลย

ขอให้ขายดีนะคะ

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member
    0/5
    ลุงแป๊ปคะ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยคร่า PM ก้อล่าย หนูกลัวหลงทาง หนูมันคนบ้านนอก (คนบ้านนอกอยากไปลองชิมมั่ง)
    หรือ PM แผนที่ให้ทีนะคะ ขอบคุณคร่า

pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by lucky-me View Post
    ลุงแป๊ปคะ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยคร่า PM ก้อล่าย หนูกลัวหลงทาง หนูมันคนบ้านนอก (คนบ้านนอกอยากไปลองชิมมั่ง)
    หรือ PM แผนที่ให้ทีนะคะ ขอบคุณคร่า

ได้ครับ.....ยินดีมากๆเลย จะทําให้สุดฝีมือ จ้าๆๆๆ

02-4230989 และ 081-7540013
    มาแล้ว อย่าลืม บักกุ๊ตเต๋ เด็ดขาด เป็นเมนูเดือดสะท้านโลกันต์บนโต๊นะครับ....

เครื่องยาจีนจากมาเลเซีย.....โดยตรงเลย

ภาพตามตัวอย่างแค่เมนูนิดหน่อยครับ อิอิ
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    จ๊ากกกกกกกก เห็นรูปแล้วหิวท้องร้องเลยค่ะ
    คุณลุงเป๊ปสบายดีนะคะ หายไปนานเลย

ร้านน่าจะเปิดวันอาทิตย์ด้วยนะคะ จะได้แวะไปอุดหนุน
    แอนทำงานวันเสาร์ด้วย เลยอดไปชิมเลยค่ะ TT^TT

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

0/5
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    จ๊ากกกกกกกก เห็นรูปแล้วหิวท้องร้องเลยค่ะ
    คุณลุงเป๊ปสบายดีนะคะ หายไปนานเลย

ร้านน่าจะเปิดวันอาทิตย์ด้วยนะคะ จะได้แวะไปอุดหนุน
    แอนทำงานวันเสาร์ด้วย เลยอดไปชิมเลยค่ะ TT^TT

น่าเสียดายจังครับ.....วันอาทิตย์หยุดเสียด้วย
    ผมไม่ได้พักที่ร้านเสียด้วย ไม่อย่านั้นจะเปิดรอบพิเศษให้เลย งุงิๆๆๆๆ.....

ไม่เป็นไรครับ ถ้าว่างก็แวะมานะครับ ต้อนรับแบคนแก่ๆ(ผมนะครับ) เต็มที่เลบ.....

แม้จะแก่ แต่มีลูกชายสุดหล่อ ช่วยข้างกายครับ..........555555

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    อยากทานราดหน้าเป๋าฮื้อ T^T

เดี๋ยวจะโดดงานวันเสาร์ไปหม่ำแน่นอนค่ะ อยากกินนนนนน T^T T^T

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

0/5
    ลืมบอกไปครับ.....
    เพื่อนๆ ที่แวะมาทาน อยากจะให้ดูพระเครื่อง....ก็ขนมาได้เลยนะครับ บริการตรวจเช็คให้...
    เป็นบริการพิเศษสําหรับเพื่อนๆเวป siambrandname ครับ.....

จะได้รู้ทัน รู้ราคา และมีคุณค่าควรหวงและสะสมไว้....
    ยกตัวอย่างเช่น
    พระใหม่ของหลวงพ่อคูณ แค่ปี ที่ท่านสร้าง 2519 รุ่นสร้างบารมี
    เนื้อทองแดงรมดํา......7-8หมื่นบาท
    เนื้อเงิน.....ต้องมี 2-3 แสนบาท
    เนื้อทองคํา......เหอๆๆๆๆๆคิดเอาเองครับ ต้องมีเกือบๆ 7 หลัก

0/5
    โอ้ย โอ้ย โอยยยยยยยยย
    เห็นรูปแล้วหิวถึงขีดสุดค่ะ
    ยังไงจะต้องแวะไปแน่ๆๆๆ จะสั่งให้หมดเลยค่ะ
    ที่เอารูปมาโชว์นะ ไม่ไหวแล้ว ยิ่งชอบกินอยู่ด้วย คริคริ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast