Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ทำไมก่อนแว็กซ์คิ้ว เค้าต้องห้ามทายาที่สารพวก aha ค่ะ

Warning Points:
    0/5

ทำไมก่อนแว็กซ์คิ้ว เค้าต้องห้ามทายาที่สารพวก aha ค่ะ

จองคิวทำคิ้วที่ anastasia ไว้ค่ะ ไปดูข้อมูลในแฟนเพจเค้าบอกห้ามทายาสิว หรือ AHA ก่อนทำ 3 อาทิตย์ ทำไมต้องห้ามด้วยอ่ะค่ะ มีใครรู้เหตุผลบ้าง

Warning Points:
    0/5

Re: ทำไมก่อนแว็กซ์คิ้ว เค้าต้องห้ามทายาที่สารพวก aha ค่ะ

พวก aha ทำให้ผิวหน้าเราบาง ถ้ายิ่งไปแว็กซ์คิ้วแล้วอาจทำให้ผิวหน้าเราที่บางอยู่แล้ว จะทำให้เกิดการระคายเคืองขึ้นมาได้หรืออาจจะเป็นสะเก็ดแผลเลยก็ได้น่ะ ทางที่ดีรอให้ผิวหน้าดีขึ้นก่อนแล้วค่อยไปแว๊กซ์คิ้วดีกว่าค่ะ

Comments from Facebook

Tags for this Thread