ทำได้ไงนะ.. นั่งเฉยๆ เหมือนลอยอยู่บนอากาศ..

พอดีวันนั้นเข้าไปเดินเล่นที่สวยรถไฟ แล้วไปเจอน้องๆกลุ่มสุขอาสา กำลังจัดกิจกรรม
แปลกนี้นะ เราชอบโชว์ชุดนี้ เรียกร้องความสนใจได้ดี สุดท้ายก็ยังไม่รู้อยู่ดี
ว่าเค้านั่งอยู่อย่างนั้นลอยได้ไง
ตอนหลังพึ่งรู้ว่าเป็นน้องๆจิตอาสาเค้ามาโชว์อะไรเก๋ๆ หาเงินช่วยเหลือผู้ปวดโรคหลอดเลือดสมอง
เราก็เลยช่วยไป 40 บาท ใครผ่านไปพอเห็นก็อย่าลืมช่วยพวกน้องๆเค้ากันนะ
ถึงเงินจะจำนวนไม่เยอะ.. แต่ถ้าเป็นจิตอาสาจริงๆแบบนี้ เราว่าได้บุญ (สาธุ)