Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: เป็นคนที่เวลาประจำเดือนมาจะปวดมากๆ ต้องทำไงค่ะ..

Warning Points:
    0/5

Unhappy เป็นคนที่เวลาประจำเดือนมาจะปวดมากๆ ต้องทำไงค่ะ..

เป็นอะไรไม่รู้ เวลาเป็นประจำเดือนมาทีไร จะปวดท้องมากๆ ทรมานมากๆ
    ปวดท้องขนาดหายาพวกพอนสแทนมากิน ก็ยังไม่หายค่ะ
    บางครั้งก็น้อยใจ เห็นเพื่อนๆผู้หญิงที่รู้จักกันไม่เห็นมีใครเป็นอย่างเรา..สักคน
    คนอื่นๆเวลาประจำเดือนมาก็ปกติดี ไม่เห็นจะมีอาการปวดท้องแบบเราเลย

เคยคิดที่จะไปหาหมอเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้ไปสักที ใครพอจะมีวิธีแก้ดีๆมั๊ย!?
    อาการปวดท้องประจำแบบนี้ไม่ดีเลย.. อยากหายค่ะ

jolimadam's Avatar
    jolimadam is offline Trusted Member
    0/5

Re: เป็นคนที่เวลาประจำเดือนมาจะปวดมากๆ ต้องทำไงค่ะ..

ถ้าออกกำลังประจำ ทำ stretching หรือ yoga จะช่วยทำให้ไม่ปวดเวลามีประจำเดือนค่ะ
    สนุกขาย...สนุกซื้อ..

ขอบคุณ SBN มากๆๆๆๆค่ะ

0/5

Re: เป็นคนที่เวลาประจำเดือนมาจะปวดมากๆ ต้องทำไงค่ะ..

แนะนำว่าให้ไปพบสูตินารีแพทย์ค่ะ
    แล้วหมอจะช่วยวินิจฉัยเองว่าต้องรักษายังไง

0/5

อาการที่ปวดแบบนี้ ผิดปกติมากนะคะ
    น่าจะมาจากความผิดปกติที่บริเวณมดลูก ควรรีบไปปรึกษาแพทย์คะ จะดีที่สุด!! ปล่อยไว้นานๆอาจจะเป็นอันตราย
    หรือจะลองโทรไปปรึกษาสายด่วนที่เกี่ยวกับเรื่องนี้อย่างเบอร์ 1772 (รพ.พญาไท 2) ก็ดีเหมือนกันค่ะ

0/5

ระวังดีๆนะ.. อาจจะเป็นช็อคโกแลตซีสต์ก็ได้นะ

Comments from Facebook