Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: กลัวข้าวเน่า ข้าวรมควัน แนะนำวิธีเลือกข้าวสารหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

กลัวข้าวเน่า ข้าวรมควัน แนะนำวิธีเลือกข้าวสารหน่อยค่ะ

แนะนำวิธีเลือกข้าวสารหน่อยค่ะ เห็นข่าวข้าวรมควันเยอะมาก แม่ก็บ่นอยู่ว่าช่วงนี้น่ากลัวมากๆ
    Last edited by madame-mercy; 07-31-2013 at 11:04 PM.

Warning Points:
    0/5

Re: กลัวข้าวเน่า ข้าวรมควัน แนะนำวิธีเลือกข้าวสารหน่อยค่ะ

เอาวิธีการเลือกซื้อข้าวสารมาฝากกัน

1. ผลิตจากโรงงานที่มีมาตรฐาน พวก iso 9001 : 2008 หรือ gmp

2. กระบวนการผลิต ที่สามารถตรวจสอบย้อนกลับคุณภาพสินค้า เช่น ถ้าเราเจอข้าวขึ้นรา เราก็ส่งกลับไปตรวจได้

3. เครื่องหมาย อย. (อันนี้สำคัญมาก เพราะถ้าเราสินค้าที่มี อย. สินค้านั้นปลอดภัยแน่นอน

4. เลือกซื้อข้าวที่บรรจุถุงอย่างดี (ถุงไม่แตก ไม่รั่ว ไม่มีมดเจาะ)

ขอบคุณข้อมูลจาก : หน่วยงานควบคุมคุณภาพข้าวตราฉัตร

Comments from Facebook