พอดีเพิ่งไปเสริมจมูกมาค่าเลยอยากจะลองเอาประสบการณ์มาแชร์หน่อย รูปเรามีไม่เยอะมากค่ะอย่างไรจะเอามาลงเพิ่มเติมนะคะ
จริงๆแล้วจมูกเรามีดั้งอยู่แล้วบ้างแต่อยากจะให้มันดูโด่งสวยเป็นรูปมากกว่านี้เพราะรู้สึกมันทำให้เวลาแต่งหน้าง่ายขึ้น และไม่ต้องกังวลในเรื่องแต่งหน้าอีกด้วย ตอนแรกเราเคยฉีดจมูกด้วย Fillerมาแล้วค่ะแต่ก็ผ่านมานานจนมันสลายไปแล้ว ทีนี้มาเจอวิธีใหม่ของ เดอะคลีนิกค์ ซึ่งเป็นการเสริมด้วยไหม Misko เห็นว่าแปลกใหม่ดีเลยลองไปสอบถามคุยกับคุณหมอดูซึ่งคุณหมอบอกตัวนี้มันต่างจาก Filler ตรงที่พอถึงช่วงเวลาสบายจมูกเราจะไม่ยุบลงมากเพราะตัวไหมที่ฉีดเข้าไปจะไปกระตุ้นการสร้างเนื้อเยื่อจมูก ตอนแรกก็ลังเลแต่ก็ตกลงลองดูเพราะยังไงเราก็เคยฉีดFillerที่นี่อยู่แล้วแถมเจอโปรเข้าไปอีกเลยแบบเอาน่าลองดูจมูกเราเองด้วย 555
ขั้นตอนการฉีดพยาบาลจะทำความสะอาดตรงบริเวณที่จะทำก่อนค่ะเพื่อป้องกันเชื้อโรคและแบคทีเรีย และหมอจะฉีดยาชาให้ทิ้งไว้ประมาณ20-30นาทีค่ะ จากนั้นหมอก็ถือเข็มมาค่ะเข็มยาวมาก555 แอบสะดุ้งเล็กน้อยแต่คุณหมอบอกไม่ต้องกลัวไม่เจ็บแป๊บเดียวก็เสร็จ และคุณหมอก็แกะซองให้ดูตัวไหมที่จะร้อยค่ะจะเป็นเส้นหนาหน่อยซึ่งหนากว่าไหมทั่วไปมาก พอเริ่มฉีดยอมรับแป๊บเดียวจริงๆค่ะประมาณ15นาทีเอง คือไม่เจ็บเลยนะคะแต่มันจะมีความรู้สึกเหมือนมีอะไรผ่านตรงจมูกไป(เสียวตรงนี้ละ55)

หลังฉีดเสร็จบวมเหมือนกันค่ะแต่ไม่มากตามรูปที่เห็นเลย ซ้ายก่อนทำ ขวาหลังทำค่ะ (จมูกยังบวมและแดงอยู่)ซึ่งคุณหมอบอกจะต้องประมาณ1อาทิตย์จะเข้าที่จริงๆ ฉีดเสร็จก็ไปกินข้าวต่อชิวๆไม่มีอะไรเลยค่ะ

อันนี้เป็นรุปไหมนะคะทำเสร็จไปขอถ่ายตัวอย่างหน้าร้านมาค่ะ
ไหม MISKO+MISJU ค่ะ (MISJUจะไว้สำหรับร้อยหน้าแต่ความหนาของเส้นเท่ากันค่ะ)

อันนี้ไหมละลายทั่วไปค่ะจะเส้นบางกว่า (แสงจ้ามองไม่ค่อยเห็น)