Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: สอบถามเกี่ยวกับจุลินทรีย์โปรไบโอติกค่ะ

Warning Points:
    0/5

Question สอบถามเกี่ยวกับจุลินทรีย์โปรไบโอติกค่ะ

ไม่แน่ใจว่าจะปรึกษาที่ห้องไหนดี เลยขอมาถามในห้องนี้แล้วกันค่ะ^^"

คือเดี๋ยวนี้เห็นคนพูดถึงจุลินทรีย์โปรไบโอติกเยอะ เกี่ยวกับว่าจะช่วยแก้อาการท้องผูก ขับถ่ายไม่ปกติได้ อยากรู้ว่าถ้าเรากินเป็นแบบแคปซูลแบบเสริมๆ เข้าไปหลังอาหารนี่จะดีมั้ยคะ เพราะส่วนตัวแล้วทำมาหลายวิธีไม่ค่อยจะดีขึ้นเลย กินโยเกิร์ตเอย กินผักเอย เลยอยากจะลองวิธีนี้ดูบ้างค่ะ ฝากไว้หน่อยนะคะ

0/5
    ลองดื่มน้ำตอนเช้าๆ แบบเยอะดูยังเอ่ย เห็นหลายคนบอกว่าช่วยได้อะ แต่ถ้าอยากกินเสริมด้วยจริงๆ เราว่าก็ดีค่ะ เคยได้ยินว่ามันไม่เป็นอันตราย ถึงอาจจะต้องกินต่อเนื่องถึงจะเห็นผลก็เถอะ

0/5
    มาช่วยเฟิร์มว่าดีค่ะ ตัวเราไม่มีปัญหาเรื่องนี้นะ แต่เห็นแม่ก็กินโปรไบโอติกแบบแคปซูลอยู่ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นยี่ห้อ Combif AR จุลินทรีย์มันจะไปปรับสมดุล เติมแบคทีเรียชนิดดีเข้าไปในร่างกายค่ะ แม่บอกว่ากินต่อเนื่องทุกวันมาซักระยะ การขับถ่ายก็เริ่มเข้าที่แล้ว

0/5
    Combif ใช้ที่มีขายที่บูทส์รึเปล่าคะ เราอยากซื้อมาลองบ้าง เล็งไว้นานละ ^^"

0/5

Re: สอบถามเกี่ยวกับจุลินทรีย์โปรไบโอติกค่ะ

คิดว่าคงต้องกินคู่กันไปนนะ ถึงจะได้ผล คู่ที่ว่า หมายถึงคู่กับการออกกำลังกายบ่อยๆ กินผักประจำ มันจะได้ช่วยกันปรับระบบได้จริงๆน่ะ

Comments from Facebook

Tags for this Thread