Quote Originally Posted by ketchupcat View Post

เราเพิ่งตัดสินใจซื้อยาลดนนของร้านคลินิค MD ที่ MBK มากินอะคะ
กินไปได้4วันแล้ว นนลดไปกิโลครึ่งได้ ยาทำให้เราไม่อยากกินไม่ค่อยหิวทำให้กินน้อยลงท้องเสียนิดหน่อย
แต่เราไม่ได้อดอาหารเลยจริงๆแปลกใจที่นนลงมากกเพราะปกติเราเป็นคนนนลดยากมากกกกกกก ถึงจะออกกำลังกายก็ตามเหอะ .... เราไม่ได้กะจะกินนานไม่เกินเดือนแน่ๆอยากแค่ลด4กิโลเท่านั้น

ได้ยินมาหลายคนแล้วว่ากินยาไม่ดีลดแล้วเดี๋ยวก็ขึ้นมามากเท่ากว่าเดิมอีกนะyoyoอ่ะนะคะ
แต่เราว่ามันก็ขึ้นกับตัวเรารึปล่าวถ้าหลังจากเลิกกินยาเราไม่ได้กินหักโหมหรือมากินของทีอ้วนๆอีก
ที่จริงกินยาลดความอ้วนมันก็เหมือนทำตามสุตรไดเอท3วันลด3กิโล 7วันลด5กิโลทีเค้าเคร่งๆกันนะเราว่าพอออกจากสูตรแล้วการกินเรายังเหมือนเดิมมันก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมได้ ไม่ใช่ว่ากินยาแล้วโย่โย่อย่างเดียวเพื่อนๆว่ามั้ยคะ ใครเคยมีประสบการณ์การกินยาลดความอ้วนแล้วโยโย่หรือไม่โยโย่ แชร์ความคิดเห็นหน่อยนะคะ คือที่เค้าว่าหยุดยาแล้วนนขึ้นไม่ใช่เพราะว่าตัวยาแต่เป็นเพราะเรากลับมาทานอาหารมากๆอย่างเดิมใช่มั้ยคะ
Reply:
ฉีดไขมันสมเพชรคลินิค
ฉีดไป3ครั้ง ลดจาก71.5เหลือ55 ลดไป16.5โล
ตอนฉีดดีไม่มึน ไม่สั่น
ตอนนี้หยุดฉีดแล้ว จะลองดูว่าโยโย่ไหม
ปรากฏว่าไม่โยโย่ ดีกว่ากินยาลดทั่วไป
คลินิคนี้อยู่แถวแยกห้วยขวาง รัชดา13
เจอโดยบังเอิญเพราะส่งเพื่อนไปทำจมูกมา
แต่แพงเหมือนกัน เข็มละ2000+
ตอนนี้แนะนำให้เพื่อนอีกคนไปฉีด 1ครั้งลดไป3โลแล้ว ขาเล็กลง
จะคอยดูว่าลดได้เยอะไหม เพราะตัวเล็กแค่ต้นขาใหญ่