Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: มีใครแนะนําได้บ้างเรื่อง rolex

Warning Points:
    0/5

มีใครแนะนําได้บ้างเรื่อง rolex

แฟนอยากได้ rolex แต่ไม่รู้ว่าเมืองไทยที่ไหนถูกบ้างคะ ช่วยหน่อยนะคะ เห็นในนี้คนซื้อกันบ่อยคงมี
    ร้านน่าสนใจบ้างนะคะ ขอบคุณมากคะ

iamluckygirl is offline Trusted Member
    0/5
    เราซื้อที่cortina watchเอราวัณ ตอนนี้มีสาขาที่central world ชั้น1ด้วยค่ะ

ก่อนซื้อลองเทียบราคาหลายๆที่ดูก่อนนะคะ ตอนนั้นเราเทียบราคากับที่นำสว่าง สรุปที่นี่ถูกกว่า ยิ่งถ้าซื้อ

เงินสดจะได้ส่วนลดเพิ่มอีกค่ะ (แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นไงนะ เพราะเราซื้อมา3ปีได้แล้วมั้ง)

ปล.รอดูจากเพื่อนๆsbnคนอื่นอีกทีละกันนะค่ะ เผื่อมีที่ไหนworkกว่า ++

0/5
    ถูกได้ใกล้เคียงกะฝากหิ้วเลยค่ะ
    พี่เราซื้อ เรือนนึง ประมาณ 770K ราคาเต็มที่ไทย
    แต่ซื้อเงินสดลด 25% (ปกติลด 20% อยู่แล้วจากป้าย) เหลือ 560K ฝากแอร์หิ้วได้ราคา 540K

ร้านไทยส่วนใหญ่ถ้าเป็น Dealer จริงๆ ซึ่งสามารถเช็คได้จากเว็บโรเหล็กซ์ ราคาจะไม่ต่างกันมาก(แค่ไม่เกินหลักพัน)
    ถ้าไปร้านที่ไช่ดีลเลอร์จริงๆเราไม่กล้าซื้อ่า เพราะดูไม่เป็นและไม่อยากให้เสี่ยงซื้อด้วยค่ะ กลัวของยำ( ข้างนอกจริง เครื่องไม่จริง)

แต่สอบถามที่สวิสก็ราคาน้อยกว่าราคาเต็มที่ไทยนิดหน่อยเองค่ะ หักภาษีได้เกือบ19 % ก็ราคาใกล้ๆกะไทยเลยค่ะ แต่ว่าถ้าไปซื้อเองอย่าลืมบวกค่าตั๋วเครื่องบินไปกลับและที่พักและเรทเมื่อใช้เครดิตรูดด้วยนะคะ

มีหลายคนให้เหตุผลว่าไปซื้อที่สวิสเพราะยังงัยก็ได้ของจริงแน่ๆ ไม่ใช่ของยำ เพราะจริงๆแล้วเราก็ดูไม่ออกว่าเครื่องข้างในมันเป็นอย่างไร อะไรประมาณนี้ค่ะ หลายคนเลยถ่อไปซื้อเมืองนอก บวกกับความบังเอิญที่ได้ไปเที่ยวด้วยมั้งคะ

ถ้า จขกท อยากทราบราคาที่ต่างประเทศ เราขอแนะนำเลยค่ะ ว่าให้โทรไปร้านโรเหล็กซ์ได้เลยค่ะ แล้วบอกรหัสแก่คนขาย แล้วคนขายจะบอกราคาให้และถามเค้าด้วยว่า รีฟันด์ได้กี่เปอร์เซ็นต์ คราวนี้คำนวณเองได้ชัวร์ๆค่ะ ว่า จะซื้อที่ไหน
    www.rolex.com แล้วหาเบอร์โทร Rolex Dealer ในยุโรปเอานะคะ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

0/5
    เราซื้อที่ไทม์ไมดาสค่ะ ซื้อพร้อมกัน 3 เรือน จ่ายสด ได้ส่วนลดเพิ่มจากเดิมที่เค้าลดให้อีกประมาณ 3% จำไม่ได้แล้วว่าตอนนั้นลดกี่เปอร์เซนต์นะคะ
    ถ้าไม่ได้ซื้อพวกเรือนทองคิดว่าซื้อในไทยดีกว่าค่ะ ราคาไม่ต่างกันมาก ไม่ต้องเสี่ยง ได้ลองใส่จนกว่าจะเจอเรือนที่ใช่อีกด้วย

15/5

ซื้อกับคุณโก้ ที่ศรีชัย เซ็นทรัลเวิลด์ค่ะ

เมื่อก่อนเคยเป็นแฟนคลับ ไทม์ไมดาส ตั่งแต่รุ่นแม่ รุ่นพ่อแล้ว
    แต่พอคุณโก้มาเปิด "ศรีชัย" ชั้น 1 เซ็นทรัลเวิลด์ ประกอบกับราคาและการบริการ แบบคนรุ่นใหม่ ก็เลยนอกใจจากไทมไมดาสอ่ะค่ะ (อันนี้จริงๆ ไม่ได้เป็นหน้าม้าเลย) จะซื้อRolex ก็ลองเช็คหลายดีเลอร์ก็ได้ค่ะ แต่ที่เป้เคยซื้อมาที่ "ศรีชัย" เนี้ยแหละ คำตอบสุดท้าย ถูกสุดแล้ว
    แต่ไม่รู้ว่าที่เซ็นทรัลเวิล์ดไฟไหม้ ไม่แน่ใจว่า "ศรีชัย" จะโดนหางเลขไปด้วยป่าว

Comments from Facebook