Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: อยากจะแนะนำสาวผมแห้งว่าต้องลอง set นี้เลย

Warning Points:
    0/5

อยากจะแนะนำสาวผมแห้งว่าต้องลอง set นี้เลย

ปลื้มคร้าาาาากับยาสระผมตัวใหม่ของ L’Oreal นั่นก็คือ L’Oreal EVERCREME setนี้

ที่ต้องเรียกว่า set เพราะว่ามีทั้งหมด 3 ตัวด้วยกันค่ะ เราจัดมาทั้ง 3 ตัวเลย 555 โดย set ที่ว่านี้มี

1. ยาสระผม
    2. ครีมนวดผม
    3. ทรีทเม้นต์

ซึ่ง L’Oreal EVERCREME ตัวนี้เหมาะกับผมแห้งอยากเรามว๊ากกก ตอนแรกก็คิดว่าจะเหมาะจริงเหรอเพราะเรารู้จัก L’Oreal EVERCREME จากคลิปนี้

http://www.youtube.com/watch?v=Dp-Pu...ature=youtu.be

ซึ่งเป็นคลิปของคุณ Alwaysfluke มารีวิวให้ดู ตอนแรกที่ดูเค้าบอกว่าสูตรนี้เหมาะกับผมแห้งตอนแรกเราก็ไม่เชื่อจนได้มาลองใช้เองไม่ผิดหวังจริงๆค่ะ ตัวนี้เค้าว่าไม่มีซัลเฟท (ซึ่งซัลเฟทเป็นตัวที่ทำให้ผมเรายิ่งแห้งไม่มีความชุ่มชื่นนั้นเอง) ว่าแล้วมาดูเนื้อครีมเค้ากันดีกว่า

ภาพบนนี้คือยาสระผมค่ะ บีบออกมาแล้วก็เป็นแบบนี้ ส่วนพอโดนน้ำตอนจะสระนั้นเป็นแบบนี้ค่ะ

ส่วนนี่เป็นครีมนวด (จะบอกทำไมเนี่ย ในรูปขวดก็เห็นชัดๆว่าเป็น conditioner -“- ) อันนี้เค้าจะเป็นหลอดๆนะคะ ไม่ได้มาเป็นขวดเหมือนยาสระผมทั่วๆไปอ่ะ

เวิ่นเวอร์มาเยอะแล้วมาดูเนื้อครีมของตัวครีมนวดกันดีกว่าว่าจะเป็นยังไง

เนื้อครีมข้นมาก แล้วก็มีกลิ่นหอมด้วย กลิ่นเหมือนขนมเลย ชอบอ่ะ ^___^ จากนั้นก็มาดูเนื้อครีมตอนที่จะทาให้ทั่วหัวกันต่อ

พอใช้ยาสระแล้วก็ลงครีมนวดแล้วตอนนี้ก็มาถึงคิวของทรีเม้นต์กัน หน้าตาของเค้าก็จะเป็นแบบนี้เป็นกระปุกเหมือนทั่วๆไป

มาดูเนื้อครีมกันดีกว่าว่าจะเป็นยังไง

เนื้อครีมจะเข้มข้นประมาณนี้ ทาให้ทั่วแล้วทิ้งไว้ 5 นาทีแล้วล้างออก ขอบอกว่าผมหอมมากเหมือนกลิ่นขนมเลยแถมผมยังนุ่มลื่นด้วย นี่แค่สระครั้งแรกนะเนี่ย ^__^
    ความจริงตอนถ่ายรูปเพื่อเขียนรีวิวไอ้เราก็อยากถ่ายรูปตอนที่ สระผม ลงครีมนวด แล้วก็ทรีทเม้นต์นะแต่กลัวว่าภาพจะติดเรทเกินไป T^T จนคนอ่านรีวิวรับไม่ได้ หรือไม่ก็เก็บไปฝันร้ายเอา T^T เลยขอถ่ายแค่นี้ดีกว่า 555 แล้วถ้าคร่าวหน้าถ้ามีอะไรดีๆใช้แล้วถูกใจเราจะมารีวิวบอกต่อแล้วกันนะ ^___^

0/5
    อ่านรีวิวแล้วอยากไปซื้อมาลองจังค่ะ จขกท ถ่ายรูปออกมาได้น่าใช้ดีค่ะ

0/5
    เราเพิ่งไปซื้อมาใช้เมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ เราซื้อจากวัตสัน เห็นพนักงานขายเค้าบอกว่ามีขายที่ watsons เท่านั้นนะ โดยส่วนตัวแล้วใช้มา 1 สิ่งที่ชอบทีสุดเลยคือกลิ่นค่ะ กลิ่นหอมมากเหมือนขนมเลย

Comments from Facebook

Tags for this Thread