Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 54 of 70 FirstFirst ... 4 44 52 53 54 55 56 64 ... LastLast
Results 531 to 540 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    ดูภาพก็ได้รับถึงรสชาดแล้วว่าร้อนแรงแค่ไหนค่ะ วันนี้ไม่ได้ทำอาหารทานเลยออกไปทานนอกบ้านค่ะ เป็นร้านข้าวต้ม เมนูก็มีผัดผักบุ้ง หน่ำเลี้ยบหมูสับ ยำเห็ดเข็มทอง และเมนูพิเศษซุปเปอร์ต้มยำรสแซบ(เท้าไก่)

เห็นหน่ำเลี้ยบแล้ว อยากทานกับข้าวต้มร้อน ๆ ค่ะ
    ขอบคุณนะคะ

Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by pomme View Post
    วันนี้นำเสนอ เครื่องปรุงจากเมื่อวาน มาทานด้วยกันนะค่ะ
    สุกี้รวมมิตรแห้งค่ะ

โอ้ สุกี้จานนี้ โอ้ ตาเริ่มลายแล้วค่ะ
    แบบว่า หิวจัด ได้อีก

0/5
    Quote Originally Posted by nam View Post
    ฮืมมม วันนี้มีหลายเมนูหน่อยนะคะ รวบยอด หลังจากตัวขี้เกียจมันเกาะหลังมาซะนาน

เซ็ทแรกเป็นอาหารของที่โรงแรมที่เมืองจีนนะคะ จริงๆมีมากกว่านี้แต่อยู่อีกกล้อง อยู่ที่เมืองไทยอะคะ เอาไว้กลับเมืองไทยจะมาโพสให้ดูนะคะ

เป็ดย่างหนังกรอบ กุ้งทอดเกลือ ขาหมูหมั่นโถว และ ซี่โครงหมูซอสสัปปะรดคะ

เซ็ทที่ 2 จากโรงแรมของเราคะ
    เต้าหู้สามรส

ผัดผักทอง

เนื้อน้ำมันหอย

ส่วนบนโต๊ะ มีสปาเก็ตตี้ผัดกับไส้กรอกอิตาเลี่ยน และข้าวกระเทียมไก่อบ จากห้องอาหารอิตตาเลี่ยน Luna ของเราคะ

ตามด้วย Lobster Soup เมนูนี้ลงมือเองนะคะ

ก๋วยจั๊บ ( ที่น้ำบอกพี่ป้อมว่าเส้นมันยังแข็งอะคะ) พล่ากุ้ง กุ้งอบวุ้นเส้น

ไปตลาดเวียตนามได้แหนมมา เลยจัดการทำแหนมผัดไข่

ตามด้วยเมนูตะลอนชิมคะ

คารามารี่ ปลาหมึกชุปแป้งทอดนี่เองคะ ตามด้วยปูอลาสก้า หอยนางรมสด เพิ่มพลัง และ Crab Cake ทอดมันปูคะ
    ตบด้วยของหวาน โดนัท ยอดฮิตของคนไทย เห็นข่าวว่าต่อคิวกันยาวเหยียด ที่นี่สบายคะ ไม่ต้องต่อคิวเลย

แถมด้วยคลิปวิดิโอ ของเจ้า JJ คุณสามีตั้งชื่อให้ ส่วนชือจริง เธอชื่อ จตุจักร 5555 คุณคริสตั้งให้คะ 9-10 โมงเช้า ของทุกวัน เธอก็จะมารอกินอัลมอนแบบนี้ทุกวัน ล่าสุดนี่ กล้าเข้าเดินเล่นอยู่ในบ้านละคะ คลิ๊กที่รูปเลยคะ

น้ำลายหก ท้องร้องรอบสาม ตั้งแต่เมนู แรกเลยค่ะ
    เป็ดย่างหนังกรอบ น่าทานมากเลยค่ะ

ขอบคุณทุกคนค่ะ ที่ นอกจาก ทำอาหาร ก็ว่ายุ่งแล้ว ยังเก็บภาพมาฝากด้วยค่ะ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    แวะเข้ามาหาของกินครับ

เห็นแล้ว เรียกน้ำย่อยเลย หิว ครับ

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    วันนี้เอา เมนูแกงเผ็ดใต้ ไก่ ใบยี่หร่า มาให้ท่านอาจารย์ พ่อครัว แม่ครัว ทั้งหลาย
    และเพื่อนๆ ที่แวะเปิดตู้กับข้าว ดูกันอีกรอบครับ
    แต่ รอบนี้เพิ่ม ขนุน กับเลือดไก่ เข้าไปด้วย

หน้าตาออกมาอย่างนี้ ครับ

อันนี้ ตอนอยู่ในหม้อครับ

เครื่องแกงหมดแล้ว คงไม่ได้รีวิวเมนูเด็ดแบบนี้ไปอีกซักพักใหญ่ ครับ

คราวหน้าจะเอาเมนูมาฝากอีกครับ

9
    0/5
    อาหารน่ากินทุกเมนูเลยครับ ถ้าสั่งได้จะสั่ง ยำเห็ด สุกี้แห้ง แล้วก็ ปลาหมึกทอดครับ ส่วนชุดใหญ่ของพี่ nam เห็นแล้วหิวครับ มีหลายอย่างที่ดูแล้วอยากกินเลยล่ะครับ แล้วก็คลิปเจ้าเจเจเข้าไปดูแล้วเป็นกระรอกที่แขนขายาวเก้งกางดูตัวใหญ่กว่ากระรอกที่เห็นบ้านเรามาก กระรอกบ้านเขาใหญ่กว่าบ้านเราใช่ไหมครับ (หรือว่าไม่ใช่กระรอกหว่า)

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่แบ่งปันนำรูปมาฝากกันครับ

0/5
    เมนูแกงเผ็ดใต้ ไก่ ใบยี่หร่า ของคุณเบิ้มนี่คิดเองเลยหรือเปล่าคะ
    ไม่เคยเห็นเลย แปลกดี ท่าทางคงเผ็ดสมชื่อ

5
    0/5
    Quote Originally Posted by oh_ic View Post
    เมนูแกงเผ็ดใต้ ไก่ ใบยี่หร่า ของคุณเบิ้มนี่คิดเองเลยหรือเปล่าคะ
    ไม่เคยเห็นเลย แปลกดี ท่าทางคงเผ็ดสมชื่อ
    เป็นเมนูิอาหารใต้อยู่แล้วครับ
    ไม่ได้คิดเองครับ ยังไม่สามารถสร้างเมนูใหม่ได้ครับ
    ทั่วไป เขาไม่ค่อยทำแกงเผ็ดไก่ กับ ใบยี่หร่า ครับ
    เป็นไปได้ว่า มันจะเผ็ดร้อน อย่างยิ่ง ใ่ส่เยอะขนาดนี้ คงกินกันได้ยากครับ

แต่ หากชอบรสชาติที่ร้อนแรงอยู่แล้ว แนะนำ เลยครับ ลองทำกินที่บ้าน อร่อยมากครับ

ยิ่งได้ทำช่วงนี้ด้วยแล้ว คงได้หายหนาวกันบ้างครับ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ว โหหหหหหหหหห พี่น้ำขา อาหารตระการตาอย่างแรง หิวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ละเมนู ไม่ไหวต้องเคลีย...อิอิ

พี่ป้อมขา...หนึ่งมีอาจารย์ดี ขอบคุณพี่มากมายที่ทำให้หนึ่งมีอาหารมาโชว์ในวันนี้ค่ะ

วันนี้หนึ่งก็มีเมนู จี้ดจ้าด มาให้ชมกันด้วยละคร้า...เริ่มด้วย ยำวุ้นเส้น แต่ไม่มีพริกสด ก็เลยใช้พริกป่นแทนเจ้าคร้า..ฮืมมมม พอไหวค่ะ...หน้าตาประมาณนี้ละค่ะ ตั้งใจกับทุกเมนูที่ทำ ทำด้วยใจจจจจจจจจ จริงค่ะพี่น้อง..ฮาๆๆ

เพราะว่าไม่ได้เข้ามาหลายวันค่ะ อัดอั้น มาอีกกกกกกกกกกก แซบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คร้าๆๆๆ เมนูนี้ น้ำตกหมู หนึ่งใชเครื่องปรุง โลโบ้ ค่ะ แต่ใส่เยอะไปหน่อย สีเลยแดงไปนิด แอบเปรี้ยวด้วยละค่ะ แต่ก็ทานได้ เพราะทานเปรี้ยวอยู่แล้ว...อิอิ

ทานเผ็ดๆกันไปแล้ว ก็มาทานข้าวต้มปลากันต่อนะคะ มีพี่คนหนึงแนะนำและให้สูตรมาค่ะ พี่เขาบอกว่าให้เอา ข่าทุบใส่ลงไปน้ำซุบ จะทำให้ปลาไม่คาว แล้วก็ให้ใส่ปลาลงไปตอนน้ำเดือดแรง และให้ใส่ลงไปทีละชิ้น สองชิ้น ห้ามเทลงไปทั้งหมดในครั้งเดียวกัน หนึ่งก็ทำตามได้ผลค่ะ ไม่คาวจริงๆ ไปดูกันนะคะ อิอิ ตื่นเต้นน่าดู

อันนี้มีแถมค่ะ สูตรหนึ่งเองงงงงงงงงงงงง ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แคนตาลูบ หวานๆๆๆ หลังอาหารค่ะ

0/5
    ห้องนี้เข้ามาทีไรหิวทุกทีเลย
    อาหารน่าทานทั้งนั้นเลย น้องหนึ่งฝีมือทำอาหารเด็ดขึ้นทุกวันเลยนะค่ะ ดีใจด้วยหัดดัดแปลง
    เอาจะได้ค้นพบสูตรใหม่ๆ และได้รสชาตอาหารอร่อยถูกปากเรานะค่ะ

Page 54 of 70 FirstFirst ... 4 44 52 53 54 55 56 64 ... LastLast

Comments from Facebook