Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 64 of 70 FirstFirst ... 14 54 62 63 64 65 66 ... LastLast
Results 631 to 640 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    พี่แหวว กับ คุณ wm ถ้ามีโอกาสก็ลองทำทานดูนะคะ

แล้วจะพบว่า แกงเขียวหวานก็สามารถเข้ากับสปาเก๊ตตี้ได้อย่างไม่น่าเชื่อ อร่อยไปอีกแบบค่ะ

ส่วนแกงเขียวหวานถ้าเหลือ แนะนำว่าอย่าทิ้งนะคะ

ถ้ายังไม่เบื่อ เอาน้ำที่เหลือมาเติมเครื่องเพิ่มอีกหน่อย แล้วเอามาผัดกับเส้นมาม่า หรือ เส้นสปาเก๊ตตี้

ก็จะได้อีกหนึ่งเมนู คือ สปาเก๊ตตี้ หรือ มาม่า แกงเขียวหวานผัดแห้ง ค่ะ
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like wnonach ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    น่าทานมากมายครับ คุณ mol199
    มียอดฝีมือ เพิ่มขึ้นอีกคนแล้ว

ขอบคุณ คุณ mol199 ครับที่นำมาให้ชมกันครับ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    สปาเก๊ตตี้แกงเขียวหวาน น่าทานจริงๆ ค่ะ
    เฮ้อ เข้ามาในตู้กับข้าวทีไร ต้องหิวทุกที
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Like Siambrandname Webmaster ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

9
    0/5
    ขอบคุณคุณ mol199 ครับสำหรับเมนูที่แนะนำ อยากกิน สปาเก๊ตตี้ หรือ มาม่า แกงเขียวหวานผัดแห้ง มีโอกาสจะลองทำดูครับ ชอบกินพวกเส้นมากๆ ครับ ขอบคุณครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีค่ะพี่น้อง หนึ่งหายไปนานนนนนนนนนนนนนนน มากกกกกกกกกกกกกกกก ขอโทษด้วยนะคะไม่ได้บอกกล่าวกันเลย จริงๆก็ไม่ได้ไปไหนค่ะ แค่รู้สึกเหนื่อยก็เลยไม่เข้ามาเลย สงสัยความชราเริ่มมาเยือน อิอิ แต่ก็ยังคิดถึงพี่ๆน้องๆทุกคนนะคะ เปิดมาก็มาเจอ ขนมเค้กคุณนีน่า น่าอร่อยมากๆคะ หน้าตาสวยงาม ขอให้ออร์เดอร์เยอะๆนะคะ ร่ำรวยๆๆๆ

เปิดมาอีกนิด เจอแกงเขียวหวานลูกชิ้นปลากรายคุณน้องมล โอ้ววว ไม่ไหวค่ะ พี่หนึ่งอยากเคลียร์มากกก น้ำลายไหล เดี๋ยวหนึ่งนำอาหารมาฝากนะคะ ไปอัพรูปก่อน

มาแล้วคร้าอาหาร หลังจากหายไปนาน มีมาหลายเมนูไปดูกันนะคะ

เริ่มกันที่เมนูปลานะคะ หนึ่งเอาปลาเข้าตู้อบค่ะ แล้วก็ทานกับ อิตาเลียนสลัด

ข้าวผัดกุ้ง ไข่เจียวหัวใจหนึ่ง อิอิ เวอร์ซะ

ผัดผักรวม เมนูโปรดปรานของหนึ่ง ทำบ่อยมากค่ะ

ยำแอปเปิ้ลค่ะ ออกเปรี้ยวๆอร่อยดีเหมือนกัน

ข้าวผัด อเมริกัน หน้าตาอาจจะแปลกไปหน่อยนะคะ เพราะหนึ่งใช้ไข่ต้มแทนไข่ดาว แล้วก็ใช้หมูทอดแทนแฮม รสชาดใช้ได้ค่ะ ทานเองก็อร่อยแล้วค่ะ แต่หมูทอดแอบดำ ดูทีวีเพลินไปหน่อย อิอิ

Last edited by wnonach; 01-30-2011 at 02:27 AM.
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN
    Like Siambrandname Webmaster, itasian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีค่ะคุณหนึ่ง คงหายเหนื่อยแล้วนะคะเพราะอาหารเริ่มทะยอยหลากหลายเมนู แต่ละอย่างทำเอาน้ำลายสอเลยค่ะ โดยเฉพาะยำแอปเปิ้ล อย่าว่าแต่คุณหนึ่งเลยค่ะพี่ก็ไม่ค่อยได้เข้ามาเพราะส่วนมากจะทานอาหารนอกบ้านเสียส่วนมาก ก็เลยมีภาพมาให้ชมเผื่อจะเป็นเมนูต่อไปของคุณหนึ่งก็ได้นะคะ
    ทำขนมจีนน้ำเงี้ยวให้ลูก ๆ ทาน

พาหลาน ๆ ไปทานสเต๊กปลาและหมู
    Last edited by wawe; 01-30-2011 at 10:58 PM.
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น
    Like Siambrandname Webmaster ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    แกงส้มกุ้งชะอมทอด

ยอดฟักแม้วน้ำมันหอย

หอยนางรมสด

หอยแมลงภู่อบ

กุ้งอบวุ้นเส้น

กบเมาเครื่อง
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น
    Like wnonach, Siambrandname Webmaster, itasian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    เมนูคุณหนึ่ง น่าทานมากครับ
    ปลาอบชิ้นเต็มๆ ท่าทาง เคี้ยวแล้ว อร่อยปาก
    ข้าวผัดกุ้ง ดูแห้ง น่าทานครับ
    ข้าวผัดอเมริกัน ดูคุณหนึ่งทำแบบง่ายๆ ไว้ค่อยทำกินบ้าง
    ผัดผักรวม ของโปรดเลยครับ
    ยำแอปเปิ้ล (เมนูนี้อยากลองทำบ้าง) เห็นแล้วเปรี้ยวปาก

เมนูพี่ wawe ภาพคมชัด รู้สึกเหมือนกับว่า มีอาหารนั้นมาวางตรงหน้า เลยครับ
    น่าทานหลากหลายเมนูเลยครับ
    ยอดฝักแม้ว นี่ ของโปรดเลยครับ แกงส้มชะอมไข่ น่าทานยิ่งนัก
    หอยแมลงภู่อบ กุ้งอบวุ้นเส้น มีช่วงนึงของชีวิต ไปกินแทบทุกวันเ้ลย
    หอยนางรมอบ ยังไม่เคยทาน ยังกลัวอยู่ครับ เพราะมีประสบการณ์ที่ไม่ค่อยดีกับหอยนางรม
    มีครั้งนึง ทานออส่วนหอยนางรม ไปจานเดียว กลับถึงบ้าน มึนหัว ปวดหัว เลยครับ
    ส่วน กบเมาเครื่องไ่ม่เคยทานครับ ดูแล้ว น่าอร่อยครับ เครื่องแบบเต็มๆ รสเข้มเต็มคำ
    ขอเป็นหมูเมาเครื่อง หรือว่า ไก่เมาเครื่อง แทนได้ไหมครับ

ขอบคุณทั้งคุณหนึ่งและพี่ wawe เลยครับ เอารูปอาหารมาให้ได้ชมกัน
    ผมต้องขออภัยด้วยครับ ยังไม่ได้เอารูปอาหาร ใน stock มาลงเลย
    ทำงานแต่งานตน จนไม่ได้แบ่งปันความอร่อย กับพี่ๆ เพื่อนสมาชิกเลยครับ
    ไว้จะเอามาลงเพิ่มเติมนะครับ

9
    0/5
    "หิวข้าวครับ!!!" มาแวะบอกครับ ทั้งของคุณ wnonach (จัดจานอาหารสวยด้วยครับ) และของป้า wawe น่ากินมากๆๆๆๆ ทุกเมนูเลย ขอบคุณที่นำมาให้หิวครับ
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    พี่แหววขา...ดีขึ้นแล้วค่ะพี่ คิดถึงเอสบีเอ็นมากๆยังไงก็ต้องมาค่ะ อิอิ อยากนำอาหารมาให้เพื่อนๆพี่น้องชมด้วย ทำไว้หลายอย่างค่ะ

อาหารพี่แหววน่าทานทุกอย่างเลยค่ะ บนโต๊ะนั้นของโปรดหนึ่งทุกอย่าง อิอิ เห็นแล้วน้ำลายไหล หนึ่งจะก้อปปี้ แก้งส้มกุ้งไข่ชอมค่ะพี่แหวว เดี๋ยวไปลองดู ได้เรื่องยังไงจะเอามาให้ชมนะคะ

คุณเบิ้มขา อาหารที่หนึ่งลองทำ จะลองทำแบบที่ตัวเองเข้าใจก่อนค่ะ ไม่ค่อยถูกตามสูตรเท่าไร ส่วนใหญ่เลียนแบบดัดแปลง และวิธีการทำมาจากอาจารย์พี่ป้อมทั้งนั้นคร้า...

คุณเวปมาสเตอร์ขา..ขอบคุณมากค่ะ ถ้าไม่มีเอสบีเอ็น ยังไม่รู้จะเริ่มต้นทำอาหารยังไงเลยค่ะ ดีใจที่ได้มาเจอพี่น้องใจดีที่นี่ แนะนำ น่ารักกันทุกคนเลย
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Page 64 of 70 FirstFirst ... 14 54 62 63 64 65 66 ... LastLast

Comments from Facebook