Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: รบกวนหน่อยค่ะ คุณตาอยู่ดีๆก็ตัวชาอ่ะค่ะ ขอคำแนะนำคุณหมอ/ผู้รู้ค่ะ

shopaholicme's Avatar
    shopaholicme is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

รบกวนหน่อยค่ะ คุณตาอยู่ดีๆก็ตัวชาอ่ะค่ะ ขอคำแนะนำคุณหมอ/ผู้รู้ค่ะ

คืออยู่ดีๆตื่นมาคุณตา (อายุประมาณ เกือบ 60 ค่ะ) ก็ตัวชาไปครึ่งซีกอ่ะค่ะ
    ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไร
    ตอนนี้กำลังพาไปที่เลิศสินค่ะ

มีใครพอจะทราบคุณหมอเก่งๆที่แนะนำบ้างไหมคะ

(เดี๋ยวยังไงช่วงค่ำๆ จะเข้ามาแจ้งอาการเบื้องต้นนะคะ ตอนนี้ยังไม่ทราบรายละเอียดเท่าไหร่)
    - -Happy New Year ...... ขอให้มีความสุขกันนะคะ--
    เมื่อโดนโกงในการซื้อขายทางอินเตอร์เน็ต ทำอย่างไร? มีวิธีค่ะ < < คลิ๊กๆๆค่ะ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    น่าจะเกี่ยวกับเส้นเลือดในสมองอ่ะค่า เคยได้ยินมาอย่างนั้น
    ทำไมไม่พาไปโรงพยาบาลธนบุรี ตรงพรานนกอ่ะคะ ศ.ดร.น.พ. นิพนธ์ พวงวรินทร์ เก่งในด้านนี้อ่ะค่า

ขอให้คุณตาหายไวไวนะคะ

ปล.ไม่ใช่หมอนะคะ ยังไงรอหมอมาตอบจะชัวร์กว่าจ้า

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    คงเกี่ยวกับเส้นเลือดไปเลี้ยงสมองไม่สะดวก ควรพาไปพบแพทย์เร็ว ๆ เลยนะคะ เพราะตอนนี้มีคนป่วยเป็นโรคแบบนี้เยอะเหลือเกิน ตอนนี้มีญาตินอนป่วยก็เพราะเหตุนี้เหมือนกัน
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    ปาป๊า เคยมีอาการอย่างนี้ครับ
    ด้านซ้ายไม่ทำงานเลย
    ไปหาหมอแผนปัจจุบัน ไม่ดีขึ้นเลยครับ
    แต่ก็มาทราบว่า เกี่ยวกับเส้นเลือดฝอยในสมอง
    สุดท้ายเลยได้ไปพบหมอแมะ( หมอจับชีพจร ) ชาวจีนที่วงเวียน22
    ให้ต้มยาหม้อทาน
    21 วัน หายเดินปร๋อไปเยยยยยยยยยค้าบ

ปล. โปรดใข้วิจารณญาณครับ

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    เด่วคุณหมอไบรท์คงมาวินิจฉัยให้แน่ๆๆ

ขอให้คุณตาหายเร็วๆๆนะคะ

airyen's Avatar
    airyen is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

โทไปหาไม่รับสายเลยอะ ตกใจหมดเลยพออ่านเจอกระทู้นี้
    ยังไงก็ขอให้คุณตาหายไวๆนะค๊าา

อันสตรี ไร้ศีล ก็สิ้นสวย บุรุษด้วย ไร้ศีล ก็สิ้นศรี
    แม้ภิกษุ ไร้ศีล ก็สิ้นดี ถึงเมธี ไร้ศีล ก็สิ้นงาม
    http://i461.photobucket.com/albums/qq333/airyen/cartoon/kapook_6738.gif

0/5

Smile หวังว่าคงพอช่วยได้บ้างนะคะ

ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกันรึเปล่านะคะ แต่เผื่อจะพอช่วยได้บ้าง

คุณยายเคยมีปัญหาเกี่ยวกับเส้นเลือดในสมองอุดตันค่ะ มีทั้งอาการชา วูบ และความจำเสื่อมค่ะ หาคุณหมอท่านนี้รักษากันมาเป็นสิบๆปีค่ะ จำตำแหน่งเต็มๆท่านไม่ได้ค่ะ เอาง่ายๆละกันนะคะ
    นายแพทย์ธีระวัฒน์ เหมะจุฑา ค่ะ ท่านเป็นอาจารย์แพทย์ทางระบบประสาทและสมองที่มีชื่อเสียงมากค่ะ

ท่านมีคลีนิคส่วนตัวอยู่แถวเอกมัยค่ะ ประจำอยู่หลายโรงพยาบาล แต่เคยพาคุณยายและคุณป้าไปหาท่านที่รพ.พร้อมมิตร แถวสุขุมวิทค่ะ

ลองดูนะคะ ขอให้คุณตาหายไวๆ แข็งแรงโดยเร็วนะคะ

0/5
    หลอดเลือดสมองน่าจะมีปัญหาครับ (ไม่ยืนยัน)

รอข้อมูลอบู่นะครับ บุญรักษาครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

redhot's Avatar
    redhot is offline Trusted Member
    0/5
    คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับหลอดเลือดสมองนะคะ เพราะอาม่าก็เคยเป็นค่ะ คือตอนแรกเค้าจะชอบตะคริวกินที่ขากับมือ ตอนแรกเราคิดว่าเพราะนอนห้องแอร์เลยเป็นตะคริวแต่คุณหมอเคยบอกว่ามันเป็นอาการชนิดหนึ่งของโรคนี้ค่ะ ซึ่งโรคนี้บางทีมันไม่มีอาการบ่งบอกมาก่อนมันสามารถเกิดขึ้นได้ฉับพลันค่ะ อาม่าเราเป็นโรคหลอดเลือดสมองตีบค่ะเป็นอัมพาตซีกซ้ายก็พาไปหาหมอ+กายภาพบำบัด อาการดีขึ้นค่ะแต่ต้องใช้เวลาพอสมควร

ยังไงก็ขอให้คุณตาของเจ้าของกระทู้ร่างกายแข็งแรงขึ้นไวไวนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ^^
    มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย
    ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
    เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
    ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

cher-em's Avatar
    cher-em is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ทราบข้อมูล แต่ยังไงก็ขอให้คุณตาหายไวๆ นะคะ
    Never be ENOUGH!!

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook