Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: มาแชร์ประสบการณ์ดีๆการร้อยไหมเก็บเหนียงก็หน้าเรียวได้

Warning Points:
    0/5

มาแชร์ประสบการณ์ดีๆการร้อยไหมเก็บเหนียงก็หน้าเรียวได้

ก่อนอื่นต้องขอทักทายเพื่อนๆก่อนว่า หวัดดีจ้า วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์เปลี่ยนแปลงตัวเองกับการ ร้อยไหมและการฉีดจมูกค่ะ

ภาพแรกที่เห็นนี่เป็นภาพก่อนทำนะคะ คงเห็นว่าเราเราเป็นคนมีเหนียงเยอะมากเวลาถ่ายรูปเลยจะดูเป็นก้อนหน่อย ทีนี้ไปได้ยินมาว่าร้อยไหมมันสามารถช่วยเก็บพวกส่วนเกินบนใบหน้าเราได้ เราเลยตัดสินใจไปทำ
    ก่อนทำคุณหมอจะให้แปะยาชาทิ้งไว้ก่อนประมาณ 1 ชั่วโมง และระหว่างตอนร้อยคุณหมอก็จะให้ประคบเย็นเพื่อลดอาการช้ำค่ะ ตอนร้อยนั้นเราจะมีความรู้สึกเหมือนกันว่าคล้ายมีอะไรผ่านใต้ผิวหนัง แต่ก็ไม่เจ็บนะคะ พอหลังทำเสร็จคุณหมอก็ให้ประคบเย็นเพื่อลดอาการบวมช้ำ หลังการทำนั้นห้ามโดนน้ำ 6 ชั่วโมง และหลีกเลี่ยงการนวดหน้ากดสิว 1เดือน

ส่วนนี้เป็นหลังทำ1เดือนนะคะ ก็รู้สึกหน้าเปลี่ยนไปเลย ดูเด็กลงและเรียวขึ้นด้วย ถูกใจ
    ขอขอบคุณ คุณหมอ อภิรุจ จาก เดอะ คลีนิกค์ค่ะ^^
    Last edited by shivastone; 11-14-2012 at 12:29 PM. Reason: ภาพไม่ขึ้น

Comments from Facebook

Tags for this Thread