Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: ปัญหาโลกแตกของผู้หญิงอย่างเราๆ

Warning Points:
    0/5

ปัญหาโลกแตกของผู้หญิงอย่างเราๆ

เครียดกับปัญหาผมร่วงมากๆค่ะ แก้ยังไงก็ไม่หายซักที ปล่อยไว้คิดว่าต้องร่วงหมดหัวแน่ๆ ใครมีวิธีรักษาดีๆขอหน่อยนะคะ

0/5

Lightbulb

ร่วงต่อครั้งเยอะมั้ยคะ ถ้าร่วงเยอะแนะนำให้ไป สเวนสัน เพราะที่นั้นเค้ามีผู้เชี่ยวชาญด้านเส้นผมและหนังศรีษะคอยให้คำแนะนำอยู่ ญาติเราเป็นลูกค้าเพี๊ยบเลย มีครอสเล็กครอสใหญ่ ลองไปหาข้อมูลดูนะคะ
    Last edited by chinmai; 10-16-2012 at 04:49 PM.

0/5

Red face

วิธีแก้ผมร่วง จากขิง

เอา เหง้าขิงขนาดเท่าหัวแม่มือมาอังไฟให้อุ่นจัด แล้วนำไปบดให้ละเอียด จากนั้นก็นำมาทาให้ทั่วหนังศีรษะ น้ำมันในขิงจะช่วยกระตุ้นการงอกของเส้นผม ทำให้ผมที่ขึ้นมาใหม่มีความแข็งแรงด้วย

ลองนำไปทำดูน้า

0/5
    เราก็เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนแรกก็ไม่รู้หรอก คิดว่าตัวเองผมเยอะมาตลอด จนมีคนเริ่มทักหลายคน ก็เริ่มหวั่นๆแล้วเหมือนกัน ว่าหัวจะล้านหรือเปล่า อยากหาทางรักษาเหมือนกันค่ะ แนะนำคลินิคดีๆ หน่อยได้มั้ยคะ

0/5
    Quote Originally Posted by peppersweet View Post
    เครียดกับปัญหาผมร่วงมากๆค่ะ แก้ยังไงก็ไม่หายซักที ปล่อยไว้คิดว่าต้องร่วงหมดหัวแน่ๆ ใครมีวิธีรักษาดีๆขอหน่อยนะคะ
    ผมร่วงในผู้หญิงเกิดได้จากหลายสาเหตุ ควรจะดูที่ต้นเหตุค่ะ จะได้แก้ปัญหาได้ถูกจุด
    http://www.svensonhaircenter.com/web...enHair-TH.html

0/5
    ใช่ๆๆ ถ้าเป็นผู้หญิงหัวล้าน มันดูยังไงไม่รู้เนอะ ถ้าผมร่วงเยอะๆ เราว่าไปปรึกษาผู้เชี่ยวชาญเลยดีกว่าค่ะ
    แต่อย่างพ่อเรา เค้าหาที่สเวนสัน โอเคขึ้นเยอะเลย ผมไม่บางแล้วด้วย

0/5
    ผมร่วงในผู้หญิงมันเกิดได้จากหลายสาเหตุมากเลยนะคะ ทางที่ดีปรึกษาหาผู้เชี่ยวชาญดีที่สุดค่ะ
    ถ้าเป็นพวกนี้เราแนะนำสเวนสัน เค้าดูแลดีสุด เท่าที่เคยสัมผัสมากับตัวเอง

0/5
    Quote Originally Posted by madame-mercy View Post
    ใช่ๆๆ ถ้าเป็นผู้หญิงหัวล้าน มันดูยังไงไม่รู้เนอะ ถ้าผมร่วงเยอะๆ เราว่าไปปรึกษาผู้เชี่ยวชาญเลยดีกว่าค่ะ
    แต่อย่างพ่อเรา เค้าหาที่สเวนสัน โอเคขึ้นเยอะเลย ผมไม่บางแล้วด้วย
    อยากพาพ่อไปหาบ้างจังค่ะ + อยากพาตัวเองไปด้วยทีเดียว รู้สึกว่าผมร่วงเยอะเกินไป

0/5
    Quote Originally Posted by Floy View Post
    ผมร่วงในผู้หญิงเกิดได้จากหลายสาเหตุ ควรจะดูที่ต้นเหตุค่ะ จะได้แก้ปัญหาได้ถูกจุด
    http://www.svensonhaircenter.com/web...enHair-TH.html

ขอบคุณมากนะคะ ลองอ่านดูแล้วค่ะ ที่นี่น่าสนใจค่ะ ดูเชื่อถือได้มกาที่สุดตั้งแต่หาข้อมูลในเน็ตมาแล้ว

0/5
    ผมร่วงมันเป็นอะไรที่ทรมานสุดๆ ใครไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอก ขาดความมั่นใจอย่างแรง แต่ด้วยความไม่ย่อท้อของเราก็หายจนได้ อาจเพราะเราขยันเข้าไปพบผู้เชี่ยวชาญตามนัดบวกกับแชมพูและทรีทเมนต์ที่ใช้มีประสิทธิภาพดีด้วยหละ เลยทำให้ผมกลับมาดกเหมือนเดิม ถ้าเปรียบเทียบกับเมื่อก่อนเหมือนคนละคนเลยค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread