Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: แง ส่งไปรษณีย์ของโดนเปิดกล่องก่อนถึงมือ ลูกค้าอ่า

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Red face แง ส่งไปรษณีย์ของโดนเปิดกล่องก่อนถึงมือ ลูกค้าอ่า

ส่งของให้ลูกค้า ลูกค้าบอกว่าของโดนเปิดก่อนถึงมือ กังวลมากเลยอ่ะค่ะตอนนี้เมื่อวานส่งไปหลายกล่องด้วย ตอนนี้นั่งเช็ค STATUS ก็ส่งไปนำจ่ายหมดแล้ว ดีนะของด้านในไม่หายอ่ะ ปกติส่งไม่เคยมีปัญหาเลยสักครั้งอ่ะค่ะ ...... เฮ้อ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

Bangkok, Thailand
    0/5

Smile

หวัดดีคร๊า เชร์เอง (ลูกค้าเก่า)
    เหตุนี้บอกได้เลยค่ะว่าเป็นสาเหตุที่ไปรษณีสาขาจ่ายน่ะค่ะ ต้องระวังนะคะ ลองถามลูกค้าคนนั้นว่าไปรษณีปลายทางสาขาอะไร จะได้ระวังคราวหน้า เพราะเคยเจอตอนที่อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกันค่ะ เป็นกำลังใจให้น๊า....แม่ค้าน่ารัก

bubble's Avatar
    bubble is offline Trusted Member
    0/5
    เริ่มทำให้ต้องลุ้นเวลาซื้อของอีกแระ

Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Red face

Quote Originally Posted by chea View Post
    หวัดดีคร๊า เชร์เอง (ลูกค้าเก่า)
    เหตุนี้บอกได้เลยค่ะว่าเป็นสาเหตุที่ไปรษณีสาขาจ่ายน่ะค่ะ ต้องระวังนะคะ ลองถามลูกค้าคนนั้นว่าไปรษณีปลายทางสาขาอะไร จะได้ระวังคราวหน้า เพราะเคยเจอตอนที่อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกันค่ะ เป็นกำลังใจให้น๊า....แม่ค้าน่ารัก
    ขอบคุณค่าคุณเชร์ โทรไปถามสาขาที่แทรคส่งเหมือนกันค่ะ เค้าก็บอกเหมือนกันว่าเกิดจากไปรษณีย์ที่แจกจ่ายของปลายทางค่ะ แน่นอน

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ คุณเชร์ โชคดีที่ของไม่หายอ่า แต่กลัวลูกค้าไม่ถูกจาย
    " P u r s e A d d i c t i o n "

only_authentic is offline Trusted Member
    0/5
    ขอสอบถามหน่อยนะคะ

ส่งในประเทศเดี๋ยวนี้เค้าต้องเปิดกล่องด้วยเหรอคะ

เพราะอะไรคะ จริง ๆ ในประเทศไม่มีเหตุผลอะไรต้องเช็คไม่ใช่เหรอคะ

หรือว่า :!: น่ากลัวจัง

0/5

Red face

Quote Originally Posted by only_authentic View Post
    ขอสอบถามหน่อยนะคะ

ส่งในประเทศเดี๋ยวนี้เค้าต้องเปิดกล่องด้วยเหรอคะ

เพราะอะไรคะ จริง ๆ ในประเทศไม่มีเหตุผลอะไรต้องเช็คไม่ใช่เหรอคะ

หรือว่า :!: น่ากลัวจัง
    ไปรษณีย์ต้นทางบอกว่าไม่มีนโยบายเปิดกล่องพัสดุในประเทศค่ะ เค้าบอกว่าโอกาสเกิดน้อยมาก แต่เค้าก้ไม่ปฎิเสธว่ามีค่ะ แล้วบอกว่าเกิดจากปลายทางค่ะ ไม่ใช่ต้นทางแน่นอน

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Keeki View Post
    ไปรษณีย์ต้นทางบอกว่าไม่มีนโยบายเปิดกล่องพัสดุในประเทศค่ะ เค้าบอกว่าโอกาสเกิดน้อยมาก แต่เค้าก้ไม่ปฎิเสธว่ามีค่ะ แล้วบอกว่าเกิดจากปลายทางค่ะ ไม่ใช่ต้นทางแน่นอน

แล้วถ้าเป็นแบบนี้ เราสามารถ เอาผิด หรือไปแจ้งเอาเรื่องกะทาง ปณ. ได้มั้ยคะ ถึงแม้ว่าของจะไม่ได้หายก็ตามอ่ะ แต่ว่าเค้าก็ไม่มีสิทธิ์ เปิดของ ของเราอ่ะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs down

แล้วถ้าของหายจะทำไงละเนี่ย
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

0/5

Red face

^
    ^

น่านอ่ะจิ ดีว่าไม่หาย จดไว้เลยอ่า ไม่ส่งไปเขตนั้นอีกแร้วววว T.T ส่งมาเนิ่นนานเพิ่งจะเจอดี

0/5
    ^
    ^
    เขตไหนอ่าจ้ะ จะได้ระวังๆไว้ ^^
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook