Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: มีใครเคยไปสิมิลันบ้างคะ?

Warning Points:
    0/5

Question มีใครเคยไปสิมิลันบ้างคะ?

ไปพักที่ไหนดี เราไม่เคยไปสิมิลันมาก่อนเลย เพราะโดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบทะเล
    เราว่ายน้ำไม่เป็น แล้วก็กลัวปลาด้วย .. T-T
    แต่คุณสามีจะมาไทยช่วงปลายเดือนกุมภา เค้าอยากไปทะเล ไปดำน้ำ
    เราอยากหาข้อมูลที่พักสำรองไว้ก่อนน่ะค่ะ

ลอง surf ดูในเนทแล้ว แต่ด้วยความที่ไม่เคยไป ก็เลยเลือกโรงแรมไม่ถูก
    มีเพื่อนๆคนไหนเคยไปบ้างคะ ช่วยแนะนำที่พักเงียบๆ สงบๆ แล้วก็อยู่ใกล้ทะเลทีจ้ะ
    (เคยได้ยินมาว่าเป็น national park ก็ไม่รู้ว่ามีโรงแรมอยู่ใกล้บริเวณนั้นรึเปล่า? -"- )

หรือว่า มีทะเล/เกาะที่ไหนน่าเที่ยวช่วงเดือนกุมภา-มีนา บ้างคะ?
    เกาะกูด เกาะเสม็ด เกาะช้าง สารพัดเกาะ .. เลือกไม่ถูกจริงๆนะเนี่ย T-T

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ (:

..
    i don't suffer from insanity,
    i enjoy every minute of it.

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    0/5
    กลัวปลา??? แปลกมากนะคุณ
    พักบนเกาะได้ปะ
    ที่นี่สวยดีนะ
    เกาะไม้ท่อน ภูเก็ต
    ลองหาข้อมูลดูนะคะ ทั้งเกาะมีแต่โรงแรมอันเดียว
    สงบดีคะ
    service ดี
    ต้องไปแล้วนะเดีญวมาเขียนให้ใหม่
    บาย

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: มีใครเคยไปสิมิลันบ้างคะ?

ไปเที่ยวเกาะ ถ้าไม่ชอบทะเลมาก แนะนำให้พักบนแผ่นดิน แล้วเช่าสปีดโบ้ทเที่ยวเป็น one day trip ดีกว่าค่ะ

ถ้าดำน้ำตื้นแนะนำเป็นหมู่เกาะสุรินทร์มากกว่าสิมิลันนะ เพราะหมู่เกาะสุรินทร์จะเป็นไหล่เขาตื้นกว่าทางสิมิลัน จะเห็นปะการังได้ชัดกว่า...สิมิลันก็สวยแต่เหมาะสำหรับดำน้ำลึกค่ะ (แต่ดำน้ำตื้นก็ได้)

แนะนำที่พักแถวเขาหลัก เพราะแถวนั้นสวยและใกล้ท่าเรือด้วยค่ะ (ไม่แน่ใจว่าใช่ท่าเรือคุระบุรีหรือเปล่า? )

ปล.กุมภา-มีนา เที่ยวได้ทั้งทะเลอันดามันและทะเลอ่าวไทย แต่แนะนำทางอันดามันดีกว่า สวยกว่าเยอะเลยค่ะ โดยเฉพาะดำน้ำดูปะการัง
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    0/5
    มาต่อนะ ที่เราไปหลายปีแล้ว แต่ยังไม่เคยลืมที่นี่เลย
    ฝังใจมาก อีกแหละ ปลาเยอะ มีปลาโลมาด้วย
    ไปมาหลายที่เราชอบที่นี่ที่สุด
    หรือถ้าไม่อยากอยู่บนเกาะ ลองภูเก็ตนะ
    หาวิวที่เป็นแบบ อยู่บนภูเขาแล้วมองเห็นวิวทะเล
    อย่างที่ ของคุณปลาวาฬ เค้าเรียกว่าอะไรนะ จำไม่ได้
    ของชาญอิสสระ คะ ลอง search ดู
    เรายังไม่เคยไปพักที่นี่นะ
    แต่ไปภูเก็ตบ่อย เคยไปพักที่วิวแบบนี้สวยดี แต่เป็นบ้านหุ้นส่วน คนอื่นพักไม่ได้จ้า แพงมาก
    และก้อเช่ารถขับ ไปตามแผนที่บนเกาะ เท่านี้ก้อห่างจากปลาได้มาก
    สนุกด้วย จะออกเรือวันไหนก้อไปติดต่อแถวนั้นแหละ มีให้หมด ส่วนตัวหรือรวม แล้วแต่เราจ้า

0/5
    Quote Originally Posted by -bow- View Post
    ไปเที่ยวเกาะ ถ้าไม่ชอบทะเลมาก แนะนำให้พักบนแผ่นดิน แล้วเช่าสปีดโบ้ทเที่ยวเป็น one day trip ดีกว่าค่ะ

ถ้าดำน้ำตื้นแนะนำเป็นหมู่เกาะสุรินทร์มากกว่าสิมิลันนะ เพราะหมู่เกาะสุรินทร์จะเป็นไหล่เขาตื้นกว่าทางสิมิลัน จะเห็นปะการังได้ชัดกว่า...สิมิลันก็สวยแต่เหมาะสำหรับดำน้ำลึกค่ะ (แต่ดำน้ำตื้นก็ได้)

แนะนำที่พักแถวเขาหลัก เพราะแถวนั้นสวยและใกล้ท่าเรือด้วยค่ะ (ไม่แน่ใจว่าใช่ท่าเรือคุระบุรีหรือเปล่า? )

ปล.กุมภา-มีนา เที่ยวได้ทั้งทะเลอันดามันและทะเลอ่าวไทย แต่แนะนำทางอันดามันดีกว่า สวยกว่าเยอะเลยค่ะ โดยเฉพาะดำน้ำดูปะการัง
    นี้เลยนักดำน้ำตัวยงมาตอบเอง พี่เคยไปสิมิลันตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัยแน่ะ รู้สึกตอนนั้นพักที่เกาะสี่มั่ง คนเยอะโคตรเพราะไปตอนช่วงสงกรานต์ตกเย็นน้ำจะอาบยังไม่พออาบเลยต้องซักแห้งกันเป็นแถวแต่พอช่วงเช้าคนออกไปเที่ยวกันที่อื่นทะเลเงียบสงบ หาดขาวสวยมาก
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้านอนที่พักอุทยาน ระวังหนูวิ่ง และมาขโมย snack นะคะ

เราก็ว่ายน้ำไม่เป็น แต่ไหนๆ ก็ไหนๆ ก็ snorkeling ตรงเวิ้งในภาพนั่นแหละค่ะ

ดำผุดดำว่ายไป อยากกินปลาทอดซะงั้น ท่าทางจะสด

ปล. แต่อย่าถามว่าไปงัยนะคะ หลับและเดินตามตลอด

รักในหลวง และ ครอบครัว...

0/5

Question

มาเก็บข้อมูล ^^

เกาะสุรินทร์ .. กับ เกาะไม้ท่อน ภูเก็ต ..
    ไม่เคยได้ยินชื่อ เกาะไม้ท่อนมาก่อนเลย .. จะลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูค่ะ
    ขอบคุณนะคะ (:

..
    i don't suffer from insanity,
    i enjoy every minute of it.

wckook's Avatar
    wckook is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปสิมิลันตั้งหลายปีมาแล้ว
    สวย...มากๆๆๆๆๆ
    เค้ามีแต่ที่พักของอุทยานน้า
    ถ้าไม่อยากลำบากไปพวกรีสอร์ทตามเกาะที่ข้างบนแนะนำดีว่าจ้า

JuNeJuNe's Avatar
    JuNeJuNe is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนจูนไปสิมิลัน จูนพักที่กระบี่อ่ะค่ะ (เกาะลันตา)

แล้วนั่งสปีทโบ๊ทไปสิมิลันค่ะ

เกาะที่น่าไป ไปแบบประทับใจก็จะมีหมู่เกาะสุรินทร์ พังงาค่ะ

ปะการังอุดมสมบูรณ์ สีสันสดใส ตอนไปได้เห็นปลากระเบนด้วยนะคะ

อ่อ ส่วนเกาะไม้ท่อน เป็นของคุณภูริ ราคาค่อนข้างใช้ได้เลยค่ะ แอบแพง

แต่ส่วนตัวค่ะ

ลองค่อยๆ ศึกษานะคะ search ใน pantip ห้อง blueplanet ดูอ่ะค่ะ

(>.<)

crabby's Avatar
    crabby is offline Trusted Member
    0/5
    เมื่อต้นปีที่แล้วไปพักที่ Centara Grand กระบี่ค่ะ รร.สวยมากอยู่บนเกาะอะไรจำไม่ได้และ ใหม่ดีค่ะ
    แล้วก็นั่งสปีดโบ้ทไปเที่ยวเกาะค่ะ มีให้เลือกเยอะแยะเลย

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread