Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 36

Thread: วันหยุด พาไปทานอาหารร้านบ้านน้ำเคียงดินค่ะ

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ไปด้วยคนซิเจ๊นู๋ก้ออยากกินอ่ะ

เห็นคำพูด นึกถึงหน้าตาคุงเลยอ่ะ น่ากัวมาก 555555
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    ชอบร้านนี้เหมือนกันค่ะ ยิ่งถ้าไปช่วงหน้าหนาวนะ สุดยอดเลยค่ะ
    ปล.ทานเสร็จต้องเดินย่อยตรงถนนอักษะต่อด้วยถึงจะครบสุตร อิอิ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    อร่อยจริงๆ ค่ะ โดยเฉพาะผัก เค้าปลูกเองด้วยค่ะ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    เมื่อกี้เพิ่งไปทานข้าวที่ร้านนี้มาเหมือนกันคะ

ขนาดเป็นวันจันทร์นะเนี๊ยะ คนเย๊อะเยอะ

อากาศเย็นมากก.กกกกกก อาหารอร่อยอีกแร้วววว

ที่สำคัญ ไปกินกะคุณแฟนซะด้วย ยิ่งอร่อยขึ้นไปใหญ่ กินไป ซบไป มองตาปริบๆ

หุหุ Sweet สุดๆ

5555+++
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Ohh View Post
    เมื่อกี้เพิ่งไปทานข้าวที่ร้านนี้มาเหมือนกันคะ

ขนาดเป็นวันจันทร์นะเนี๊ยะ คนเย๊อะเยอะ

อากาศเย็นมากก.กกกกกก อาหารอร่อยอีกแร้วววว

ที่สำคัญ ไปกินกะคุณแฟนซะด้วย ยิ่งอร่อยขึ้นไปใหญ่ กินไป ซบไป มองตาปริบๆ

หุหุ Sweet สุดๆ

5555+++
    คุณโอ๋ อย่าลืมเพลงของเราเน้อ อิ อิ

0/5

บรรยากาศดีมากๆๆ

ไม่มีป้ายหน้าร้าน
    รถจอดเยอะมากกกกก
    บรรยากาศดี
    อาหารอร่อย

นี่แหละ "บ้านน้ำเคียงดิน"

จะได้ค่าโฆษณาให้เค้ามั้ยเนี่ย อิอิ

0/5
    วันนี้พึ่งไปทานมาเองค่าๆ

ใกล้ๆสุดๆขับไปไม่ถึง 10 นาทีเลย

อร่อยๆๆ คะ บรรยากาศดีมั่กๆ แต่คุณ minny ถ่ายรูปสวยๆมั่กๆๆๆเลย

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    หนูมิ้นชวนชิม ชวนเที่ยวอีกแล้ว ครั้งก่อนชวนเที่ยวภูทับเบิก พี่ตามไปดูมาแล้วสวยจริง ๆ เสียแต่ว่าตอนนี้สวนกระหล่ำปลีเขาตัดลงมาขายเยอะแล้ว เลยเห็นเขาเป็นโล้น ๆ นิดหน่อย อากาศไม่หนาวเท่าไหร่เพราะพี่ขึ้นไปดูพระอาทิตย์ตกช่วงห้าโมงเย็น ก่อนลงมาพักที่หล่มสัก(เพราะมีคุณหลานไปด้วย) อุณหภูมิ 6 องศาเอง ชอบอากาศเย็น ๆ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: วันหยุด พาไปทานอาหารร้านบ้านน้ำเคียงดินค่ะ

แค่เห็นชื่อร้าน นึกถึงขาหมูเยอรมันทุกที
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

jibjoice's Avatar
    jibjoice is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งคุยกันกะที่บ้านเลย ว่าสิ้นเดือนจะพาแม่ไปกินกัน เห็นจาก FWD:mail หนะค่ะ น้องสามี CF ว่าอากาศ + บรรยากาศ ดีมั่ก ๆ ....^_^

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook