Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: แนะนำร้าน "สถานีสูตรเตี๋ยว" ก๋วยเตี๋ยวต้มยำใส่ชีส และ ไข่ลวก!!!

Warning Points:
    0/5

Thumbs up แนะนำร้าน "สถานีสูตรเตี๋ยว" ก๋วยเตี๋ยวต้มยำใส่ชีส และ ไข่ลวก!!!

สวัสดีค่ะ วันนี้ขอมานำเสนอร้าน ก๋วยเตี๋ยว
    สำหรับคนที่ชื่นชอบทานก๋วยเตี๋ยวนะคะ

ก่อนอื่น ก๋วยเตี๋ยวนั้นมีเยอะมามาย หลากหลายรูปแบบ

แต่ที่เห็นกันโดยทั่วไปก็คงไม่เว้น เตี๋ยวน้ำตก เตี๋ยวหมูตุ๋น เตี๋ยวเป็ดพะโล้ เตี๋ยวไก่มะระ
    เตี๋ยวต้มยำ ต่างๆ

ในวันนี้ขอนำ เตี๋ยว สูตร แปลกแหวกแนว สำหรับ คนทันสมัย อย่างเราๆกันหน่อยดีกว่าค่ะ

เตี๋ยวที่ว่านี้ ร้านเค้ามีชื่อว่า "สถานีสูตรเตี๋ยว" แค่ชื่อก็ โอ้โหห !!!

รูปหน้าร้านที่ สาขา เชียงใหม่

บรรยากาศดี สบายๆ แนว สวน และ ตกแต่ง แบบ วินเทจ

บรรยากาศน่านั่งจิงๆ

งั้นเรามาดูเมนูแนะนำของเค้าเลยดีกว่าค่ะว่ามีอะไรบ้างที่เด็ดๆ
    ข้าวก็มีนะคะ

ที่นี่ เมนูแนะนำที่ต้องมาชิมให้ได้เลย ต้องนี่ค่ะ
    "เตี๋ยวต้มยำ ดับเบิ้ลชีส ใส่ไข่ลวก" !!! น่ากินมั้ยละชื่อ ^__^

เป็นก๋วยเตี๋ยวต้มยำสไตล์สุโขทัย แต่ แปลกตรงซอสชีส สูตรของทางร้าน
    ที่ใส่ลงไป แถมชีสแผ่น และตามด้วยหมูเด้งต้นตำหรับ
    ทั้งยังมี น้ำซุปกระดูกหมูสูตรของทางร้าน
    ที่ รับรอง และคอนเฟิรม์ว่า อร่อยยมว๊ากกก ค่ะ

ต่อไปเป็น "ข้าวกระเพราใส่ไข่ลวก"

เป็นข้าวราดผัดกระเพรารส จัดจ้าน แถมมีไช่ลวก และ ชีส มาด้วย
    สำหรับ คนที่ชอบทานไข่ไม่สุก แนะนำเลยค่ะ อร่อย เหาะ ไปเลยจ้า

ต่อไป " ข้าวหน้าไข่คู่" อิอิ

เห็นแล้วน้ำลายไหลเลย ข้าวสวยร้อนๆ ราดน้ำปลาพริกสักหน่อย คนๆๆ สักนิด
    อืมมม ไม่ต้องพูดถึง !!!

ทางร้าน "สถานีสูตรเตี๋ยว" มี 2 สาขานะค่ะ

ที่ หมู่บ้านเมืองเอก ม.รังสิต (เจ้าแรก) และ

สาขาเปิดใหม่ที่ เชียงใหม่ หลัง ม.แม่โจ้ (ฝั่งประมง)

เปืดทำการ เวลา 10 โมง ถึง 6 โมงเย็น เท่านั้นนะคะ

ถ้าสนใจสามารถ เข้าไปดู Facebook ได้ที่

https://www.facebook.com/CountryHomeDairy#

โทรศัพท์ สอบถาม ได้ ที่เบอร์

081-648-2141 สำหรับสาขากรุงเทพ

และ

081-8241161 สาขาเชียงใหม่

ลงคอลัมส์พาชิม ในหนังสือ Oops เมื่อเดือน พฤกษภาคม 2555 ที่ผ่านมานี้ค่ะ

ชิมแล้วอย่าลืมมาบอกด้วยนะคะ ว่าอร่อยตามคำที่ว่าไว้ม้ายยยย

Last edited by amvivy@cm; 06-15-2012 at 08:05 PM.
    Thanks IAm, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    0/5
    ร้านบรรยากาศน่านั่ง ไข่ดาวไม่สุกน่ากินมาก
    ขอบคุณมากครับ ตั้งใจรีวิวมากเลย
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks amvivy@cm ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like IAm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Blog Entries
    4
    0/5
    น่าทานมากค่ะ
    Thanks amvivy@cm ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like IAm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

PO is offline Trusted Member
    0/5
    เก๋จัง ชอบชีสด้วย เห็นแล้วน้ำลายไหลเลย ><
    ... po po po...

0/5
    อร่อยมากค่ะ ลองแล้ว ก๋วยเตี๋ยวชีสไข่ลวก

0/5

Thank YOU

Quote Originally Posted by jasmine77 View Post
    อร่อยมากค่ะ ลองแล้ว ก๋วยเตี๋ยวชีสไข่ลวก

ขอบคุณมากนะคะ ถ้ามีอะไรติชมได้นะคะ ยินดีค่าาา:d

0/5

Thumbs up Re: Thank YOU

0/5

Re: แนะนำร้าน "สถานีสูตรเตี๋ยว" ก๋วยเตี๋ยวต้มยำใส่ชีส และ ไข่ลวก!!!

ก๋วยเตี๋ยวต้มยำใส่ชีสและไข่ลวกน่าทานมาก แปลกใหม่ เพิ่มความน่าสนใจมากขึ้น
    สมัคร slotxo

Comments from Facebook