Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 12 of 12

Thread: อยากทราบว่าใครเคยไปทำ คาร์บอกซี (carboxy) ลดกระชับสัดส่วนมาแล้วบ้างค่ะ

mally's Avatar
    mally is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เราเคยไปทำมา 7 ครั้งค่ะ ตอนนั้นอ้วนมาก หลังจากคลอดลูกได้ ปีหนึ่งก็ไปทำค่ะ ซื้อแพ็คเก็จ แบบเหมาทั้งตัว เลยค่ะ เราเน้นฉีดหน้าท้อง ต้นขา สะโพก แขน ปีกหลัง ส่วนที่มีไขมันเยอะ ๆ แต่ไม่ได้ฉีดน่อง เพราะน่องไม่โต

ครั้งแรกที่ทำตอนพยาบาลปักเข็ม ก็ไม่เจ็บค่ะ เพราะเข็มเล็ก แล้วก็มือเบามาก แต่เวลาปล่อยก๊าซจะเจ็บมากเหมือนที่เพื่อน ๆ บอก พยาบาลจะค่อย ๆ เอามือลูปไปตามผิวหนังที่ค่อย ๆ พองขึ้นอย่างน่ากลัว เราจะค่อย ๆ ปวด จนได้ปริมาณก๊าซ ตามที่เหมาะสม ก็หยุด
    โอ๊ย มันปวดได้ใจเลยค่ะ แล้วเราทำหลายจุดไงคะ มันก็จะปวดทั้งตัวประมาณ 1 ชั่วโมง

สรุปไปทำมาทั้งหมด 7 ครั้ง แต่หน้าท้องแขน ขายุบลงนะคะ แต่ทนไม่ไหว ทำครั้งหลัง ๆ เริ่มเจ็บมาก เพราะไขมันเราเริ่มลดลงค่ะ จุดที่เจ็บที่สุดของเราคือที่ ท้องแขนค่ะ ปวดมากน้าตาไหลพรากเลย ไป fitness ยกเวท ไม่ไหวเลยเพราะระบม อิอิ

ตอนหลังค้นพบ meso fat ค่ะ ไปฉีดแล้ว ได้ผลเหมือนกัน อิอิ เหมือนคุณ คห ข้างบนบอก

ถ้าอยากลดเฉพาะส่วน เราว่า carboxy ก็ยังได้ผลอยู่นะ ถ้ามีความต้านทานความเจ็บปวดสูงต้องลองทำดูค่ะ

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by nimnim View Post
    ตามนั้นเลยค่ะ

ขอเสริมเพิ่มอีกนิดหนึ่ง

ว่าหลักการของ Carboxy พูดง่ายๆ คือ เมื่อก๊าซ CO2 ( carbondioxide ) แทรกเข้าไปเนื้อเยื่อไขมัน จะมีการไปรวมตัวกับน้ำใน เซลล์ ทำให้เกิดเป็น กรดคาร์บอนิค ( Carbonic acid ) ซึ่ง กรดตัวนี้จะมีคุณสมบัติในการไปสลาย fat cell ทำให้เกิดการสลายไขมันได้จริง ดังนั้นหลังการทำ carboxy ในแต่ละครั้ง ควรจะต้องดื่มน้ำเปล่า เยอะๆ ประมาณ 2 ลิตร ภายใน 24 ชม ด้วยค่ะ

และผลอีกอยากหนึ่งของ ก๊าซ CO2 เมื่อผ่านเข้าไปในชั้นเนื้อเยื่อไขมัน จะทำให้เกิด vasodilatation คือ เส้นเลือดเกิดการขยายตัว ซึ่ง จะทำให้การไหลเวียนของเส้นเลือดฝอยตรง
    ดีขึ้น เป็นการรักษา Cellulite ได้อีกทางหนึ่งด้วยค่ะ โดย Cellulite จะเรียบขึ้นได้ หากทำติดต่อกันหลายๆครั้ง

จากประสบการณ์ตรง ที่รักษาตัวเองด้วย การฉีด Carboxy นะคะ ต่ายเองฉีดที่บริเวณ หน้าท้อง ต้นขา น่อง ( ตรงส่วนที่เป็นไขมันนะคะ ไม่ใช่ตรงกล้ามเนื้อ )

ต่ายฉีดที่หน้าท้องครั้งละ 500 cc ( พอดีพุงมีไม่เยอะ ) ต้นขา ข้างละ 2500 cc ( ต้นขาใหญ่ค่ะ ไขมันเยอะ Cellulite เวลานั่งเริ่มเห็นชัด ) น่อง ข้างละ 250 cc รวมแล้ว ทำไป 6000 cc ต่อครั้งค่ะ

ทำแบบนี้ 3-4 วันครั้งค่ะ ทำมาประมาณ 15 ครั้งแล้วมั้ง ( ไม่ได้นับครั้งที่แน่นอนค่ะ )

หลังทำทุกครั้ง จะกระหน่ำดื่มน้ำเปล่า ใ้ห้ได้ 2 ลิตร และพยายามเล่นโยคะ คืนหลังจากการทำทุกครั้ง
    ( จริงๆเล่นโยคะ อยู่แ้ล้ว แต่ไขมันส่วนเกินตามต้นแขนต้นขาหน้าท้องไม่ลดเลยค่ะ เลยตัดสินใจฉีดซะเลย )

ผลที่ได้นะคะ หน้าท้องยุบไปเกือบหมดแล้วค่ะ ต้นขาลดลง ข้างละ 2 นิ้ว ( วัดจากต้นขาส่วนบนที่กว้างที่สุดนะคะ ) Cellulite ที่น่อง หายไปหมดแล้วค่ะ ตอนนี้เลยเลิกทำแล้ว เล่นโยคะอย่างเดียว

แต่อยากจะย้ำนะคะ ว่ามันเจ็บมากๆเลยค่ะ ต้องอดทนมากๆ ในการทำแต่ละครั้ง เพราะมันจะเจ็บแสบเวลาที่ก๊าซวิ่งแทรกเข้าไปตามเนื้อเยื่อไขมัน

ส่วน side effect ก็ตามที่ข้างบนบอกเลยค่ะ ว่ารอยเขียวจ้ำๆอาจจะเกิดได้บ้าง หากมีการแตกของเส้นเลือดฝอย สามารถเอาน้ำอุ่นประคบ จะทำให้รอยจ้ำหายไวขึ้นนิดหน่อยค่ะ

การที่จะรักษาเห็นผลหรือไม่ ขึ้นอยู่กับความอดทนของคนไข้ด้วยค่ะ ถ้าอดทนเก่งๆ สามารถมาฉีดได้ต่อเนื่อง ในปริมาณที่เหมาะสม มีการควบคุมอาหาร และออกกำลังการเบาๆไปด้วยหลังทำ ก็จะสามารถเ ห็นผลได้ค่ะ ไม่เสียเงินฟรี

ลองตัดสินใจดูนะคะ

แต่จริงๆ การออกกำลังการดีที่สุดค่ะ อยากให้ออกกำลังกายดูก่อนค่ะ แล้วถ้ามันยังไม่ลดจริงๆ ค่อยหา option เสริม

โชคดีค่า

ไม่ทราบว่าคุณ nimnim ทำที่ไหนคะ รบกวนหลังไมค์บอกที่หน่อยได้มั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook