Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ภาษาจีนกลาง เรียนที่ไหนดีค่ะ

Warning Points:
    0/5

ภาษาจีนกลาง เรียนที่ไหนดีค่ะ

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หน่อยค่ะ ไม่ทราบว่า ใครเคยเรียน หรือ มีญาติเคยเรียนภาษาจีนกลางบ้างค่ะ เรียนที่ไหนดีค่ะ กำลังลังเลว่า จะให้ลูกชายไปเรียนตามสถาบันต่างๆ หรือ หาคุณครูสอนภาษาจีนกลาง ที่รับสอนตามบ้าน มาสอนอย่าง ไหนจะดีกว่ากัน และค่าใช้จ่ายเท่าไรค่ะ ช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ (ใครมีคุณครูดีๆ แนะนำด้วยนะคะ)

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ ครับ ขอนำรูปมาลงเพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์ที่หน้าเวบได้ ครับขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.24h-ads.com/images/produc...42379072_1.jpg ครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม เจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

Sayuri00's Avatar
    Sayuri00 is offline Trusted Member
    0/5
    คุณพ่อก่อนไปอยู่จีน เคยเรียนที่ma-edค่ะ เอาไปใช้พูดในชีวิตประจำวันได้พอสมควรเลยค่ะ
    เขาจะสอบวัดระดับก่อนค่ะ
    http://www.ma-ed.com/2009/

ส่วนตัวเรียนเป็น minor ที่มหาวิทยาลัยอ่ะค่ะ
    "ธงชาติไทยไม่ได้มีแต่สีแดง"

sakay is offline Trusted Member
    0/5
    เราเรียน+รู้จักมาหลายที่ มีทั้งเรียนฟรีและไม่ฟรีค่ะ
    1.OCA อยู่แถววัดดวงแข บรรทัดทองค่ะ ถ้าไม่เคยเรียนเลยคงต้องเริ่มต้นเรียนเสียเงินที่นี่ เค้าปูพื้นฐานดีค่ะ
    2.โรงเรียนของม.หัวเฉียวฯ อยู่หลังรพ.หัวเฉียวค่ะ อันนี้เรียนฟรี แต่ต้องวัดดวงจับฉลากเอาค่ะ รับสมัครต้นเดือนธันวาคมของทุกปี
    แล้วเค้าจะนัดวันจับฉลากค่ะ แต่ที่นี่ควรต้องเคยเรียนมาบ้าง
    3.โรงเรียนของสมาคมราชมังกรนุเคราะห์ (ไม่แน่ใจว่าชื่อถูกภาษาไทยเป๊ะหรือเปล่า ปกติเราเรียกว่า ไป่ซิ่งค่ะ) อันนี้ก็เรียนฟรี
    อยู่ตรงข้ามโรงพยาบาลสมเด็จเจ้าพระยา (คลองสาน)
    4.โรงเรียนตรงข้ามโรงพยาบาลกลาง เรียนฟรีอีกเช่นกัน แต่ที่นี่เราไม่เคยเรียน พี่สาวไปเรียนมา บอกว่าสอนดีค่ะ
    พอดีตอนนี้เราไม่ได้มีรายละเอียดโรงเรียนต่างๆ อยู่ในมือ ถ้าสนใจที่ไหนลอง pm มาก็ได้ค่ะ เดี๋ยวหาเบอร์โทรฯ ของแต่ละโรงเรียนให้
    ถ้าให้แนะนำเอาระหว่างที่ต่างๆ ที่เราเคยเรียนมา เราคิดว่าควรไปเริ่มที่ OCA ค่ะ เพราะจะมีคอร์สเด็ก ผู้ใหญ่ สนทนา ฯลฯ ให้เลือก
    แล้วจะได้ปูพื้นฐานพวกการออกเสียง+pinyin ให้แน่น แล้วจะมีเพื่อน ช่วยเหลือกันได้บ้าง
    ถ้าไปจ้างเหล่าซือมาสอน ถ้าสอนดี+สนุกก็ดีไป แต่ถ้าสอนไม่ดี+ดุ เด็กจะเบื่อ และอาจถอดใจไปเลย เพราะว่ามันยาก (เราว่ายากกว่าภาษาอังกฤษค่ะ)

0/5
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ^ ^

จะลองเอาไปศึกษาดูก่อน ขอบคุณอีกครั้งจ้า

0/5
    ผมรับสอนนะครับ สนใจไหมครับ ? ราคาไม่แพงเลยครับ วางใจได้ สอนตามหลัก okls ครับ

Comments from Facebook