Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 51 1 2 3 11 ... LastLast
Results 1 to 10 of 503

Thread: การเมืองเพื่อส่วนรวม (มิใช่เพื่อส่วนตน)

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    สืบเนื่องจากกระทู้นี้นะคะ ตามไปอ่านกันเอาเองค่ะ ฮาาาา

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=195935

วัตถุประสงค์
    เดี๋ยวรอคุณ เมจิ มาสรุปนะคะ
    เบื้องต้น คือ เพื่อแลกเปลี่ยนทรรศนะทางด้านการเมืองของประเทศไทย
    ภายใต้ระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข

(ทรรศนะ หรือ ทัศนะ หมายถึง ความคิดเห็นที่ประกอบด้วยเหตุผล ซึ่งแม้จะแตกต่างหรือขัดแย้งกันก็นับว่ามีประโยชน์)

กฏเบื้องต้นไม่มีอะไรมากเลยค่ะ

(๑)
    ห้ามมั่วสุม เสพยาเสพติด เล่นการพนัน หรือ คำพูดหรือการกระทำใดๆ
    อันผิดต่อกฏหมาย จริยธรรม ศาสนา และกฏของ Siambrandname นะคะ
    (เพื่อความสบายใจของคุณ WM, คุณ Ant และ เพื่อนๆ สมาชิกท่านอื่นๆ ค่ะ)

(๒)
    ใช้คำพูดสุภาพ (อันนี้ตรูจะทำได้เปล่าอ่าา) ไม่ส่อเสียด ด่่าทอกันนะคะ
    คือกลัวคนอื่นไม่กล้าเข้ามาอ่ะค่ะ - -"

สมาชิกของกลุ่ม จะเป็นใครก็ได้นะคะ เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะคะ ^^

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://webboard.mthai.com/upload_ima...-02/377951.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

s's Avatar
    s is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    สุ ตัวลืมนับเค้าง่ะ

0/5
    i'm in ka
    will try my best to come as much as possible na ka
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีค่า คุณ s & คุณ oohio ว่าแต่ 2 คนนี้ไม่อยากมี avatar มั่งหรือคะ

คุยเรื่องการเมืองจริงๆ ฮ่าาาา

เอ่อ huahorm แกชั้นไม่เห็นแกจริงๆ อ่ะ 5555
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5
    ขออภัยมาดึก พึ่งไปดูหนังผีรอบดึกมา หลับตาปี๋ไปหลายรอบเลย เฮ้ออ โดนแฟนบังคับดู 55555555555555
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

0/5
    มาแร้วค่า แอมนะคะ

ขอเปิดประเด็นเรยดีก่า แบบว่าอยากรู้มากมาย ใครยิงสนธิ อ่า ฮี่ๆๆ เปิดประเด็นแล้วหนีไปนอนแระ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาต่อ

0/5
    อีกนิดนุง... แซวคุณลูกหยี ไปดูหนังแล้วนั่งหลับตาเนี่ยเสียดายตังอ่ะ 5555 ว่าแต่ไปดูเรื่องไรมาคะ

0/5
    มาไทยเวอร์ชั่นละค่ะ หวัดดีอีกรอบนะคะ คุณสุ คุณs คุณลูกหยี และคุณแอมค่ะ

เรื่องใครยิงสนธินี่ไม่รู้จริง ๆ ง่ะ อยากรู้ด้วยคนค่ะ เข้าไปอ่านข่าวใน mgr มีคอมเม้นท์ว่าสร้างกระแส? เพื่อนที่ออสฯ ก็ว่างั้น โอ๋ก็อืม คนเราก็คิดไปได้นะ จะมีใครยอมเจ็บตัวขนาดนั้น เพื่อสร้างกระแสนิ สงสารก็แต่คนขับรถอ่ะ (เหมือนกรณีคนขับรถของ เลขาทั่นนายกเลย เราสงสารเค้ามาก ๆ เลย ถ้าเป็นพ่อแม่หรือญาติพี่น้องตัวเอง เราคงนั่งร้องไห้ตาย)
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5
    หยีไม่คิดว่าสร้างกระแสตอนแรกอ่ะ เพราะมันเฉียดตายเกินไป เสี่ยงมาก ถ้าสร้างกระแสวิธีนี้ ก็โหดร้ายมากอ่ะ
    แต่หลังจากรอดตายมาแล้ว กระแสนี่เริ่มมา ตอนนี้ก็เข้าข่ายสร้างกระแสอยู่บ้าง แต่ก็ดูแล้ว ไม่เห็นกระแสแรงเท่าไหร่นะ หรือ หยีดู the star มากไป 55555555555555
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

Page 1 of 51 1 2 3 11 ... LastLast

Comments from Facebook