Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 39

Thread: ***ช่วยด้วยค๊า.....อยากผอม****

khunaor_aor's Avatar
    khunaor_aor is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Unhappy ***ช่วยด้วยค๊า.....อยากผอม****

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://learners.in.th/file/puri-l/%E...7%E0%B8%99.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

ตอนนี้อ้อกลุ้มใจมากๆเลยคะ น้ำหนักขึ้นเอาๆ (จนไม่อยากชั่งแล้ว ต้องเอาที่ชั่งไปเก็บห้องเก็บของเลย)
    อ้วนจนอืด อึดอัดไปหมด ไม่รู้จะทำยังไงแล้วคะ เศร้าสุดๆ
    (อ้วนเหมือนรูปนี้เลยคะ ----> ) ตอนนี้ก็ใส่เสื้อผ้า size L แล้ว อีกไม่นานคงต้อง up size อีกแน่ๆ
    (ทำไม!!!!!!!! ไม่เข้าใจจริงๆ โดนพระเจ้ากลั่นแกล้ง แงๆๆๆๆ)

ไม่ใช่ว่าอ้อไม่พยายามลดนะคะ อ้อลองมาหลายวิธีแล้ว ทั้งสูตร 3 วัน 7 วัน
    หรือแบบ Atkin ก้อทำมาแล้ว อ้อเคยไม่กินแป้งเลยอยู่เป็นปี ก้อผอมลงนะคะ (ประมาณ 5-6 โล)
    แต่พอกลับมากินปกติ และแล้ว ไขมันมันก้อกลับมาเหมือนเดิม
    อ้อเคยไปหาหมอมาด้วย (เป็นคลินิค ที่พวกวัยรุ่นชอบไปกันง่ะ) ให้ยามากิน ก็ลดลงนะ แต่พอเลิกกินยา ก้ออ้วนกว่าเดิมอีก
    หรือแบบอดข้าว เคยอดแบบไม่กินหลังหกโมงเย็น ลองมาตั้งนาน เป็นเดือน หิวจนปวดกระเพาะ น้ำหนักลดมานื๊ดเดียวจริงๆๆๆ

ที่ยังไม่เคยลอง ก็เข้าไปลดที่ M....F.... หรือ B....S....
    เคยเข้าไปคุยมาเหมือนกัน เจ้าหน้าที่เขาแนะนำ course ให้ สองแสนกว่าบาท
    แต่เขาไม่ยอม garantee ว่าจะลดได้ เขาบอกว่าขึ้นอยู่กับคน ก็เลยยังไม่กล้าลอง
    (เพื่อนๆเคยลองมั๊ยคะ ช่วย share ประสบการณ์หน่อยนะคะ)

เห็นคนอื่น หุ่นดีๆ แล้วหันมองตัวเอง so sad มั๊กๆๆๆๆๆ
    เคยถามตัวเองอยู่เหมือนกัน ว่าทำไมเราต้องเป็นแบบนี้ด้วย
    อ้อก็ไม่ใช่คนกินเยอะนะคะ กินปกติทุกอย่าง เหมือนคนอื่นๆ แต่ทำไมเขาไม่อ้วนก็ไม่รู้
    คืออ้อก้อไม่ได้หวังว่าจะลดให้หุ่นดี ผอมเพรียว (เพราะคงเป็นแค่ฝันมั๊งคะ)
    ขอแค่ใส่เสื้อผ้า size เล็กลง ก้อดีใจแย้ว
    อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยแนะนำหน่อยคะ ใครมีวิธีเด็ดๆ ช่วยบอกต่อด้วย จะเป็นพระคุณมากๆ

อยากผอมมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกจริงๆคะ
    ขอให้รวย ขอให้รวย
    อะไรไม่ดี ก้อให้มันผ่านพ้นไปให้หมดนะ ปีใหม่ขอให้เจอแต่เรื่องดีๆ สาธุ สาธุ

marni_mm's Avatar
    marni_mm is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อุ๊ทานลิโซ่ของคุรน้องพจน์ airyenค่า2เดือนลดไป8โลแล้วทานแค่วันละเม็ดเอง
    ลดมาสารพัดวิธีแล้วล้วนแต่โย่โย่แต่อันนี้วันไหไนลืมทานยาก้ยังไม่ค่อยหิวเหมือนเดิมค่า
    เรื่องจิงมิใช่หน้าม้าค่าหุหุหุหุ
    ของเค้าดีจริงหุหุหุของเค้าแรงหุหุหุห

สนใจติดต่อเธอเองเลยค่าน้องairyenค่า

ลองดูนี่ก็ได้ค่าช่วยหาlinkมาให้หุหุหุหุ

http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=102622
    "รับจัดทัวร์exclusiveค่าjapan hkg korea europe india โดยเฉพาะทัวร์shoppingโดยนักช๊อปตัวจริงคะ vs ให้คำปรึกษาด้านการศึกษาต่อที่ประเทศอินเดียทั้งระยะสั้น-ยาว รวมถึงคอร์สสปา โยคะ ด้วยค่า"

มัทนะพาทา

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    เพื่อนเราไป ว. คลีนิค 2 คน
    ลดความอ้วน พอเลิก ได้น้ำหนักเพิ่มกลับมา
    คนนึง 20โล
    อีกคน 23 โล

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by marni_mm View Post
    อุ๊ทานลิโซ่ของคุรน้องพจน์ airyenค่า2เดือนลดไป8โลแล้วทานแค่วันละเม็ดเอง
    ลดมาสารพัดวิธีแล้วล้วนแต่โย่โย่แต่อันนี้วันไหไนลืมทานยาก้ยังไม่ค่อยหิวเหมือนเดิมค่า
    เรื่องจิงมิใช่หน้าม้าค่าหุหุหุหุ
    ของเค้าดีจริงหุหุหุของเค้าแรงหุหุหุห

สนใจติดต่อเธอเองเลยค่าน้องairyenค่า

ลองดูนี่ก็ได้ค่าช่วยหาlinkมาให้หุหุหุหุ

http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=102622

ลิโซ่ทานแร้วมีอาการข้างเคียงไม่คะ(แอบถามนิดนุง)

เคยทานลิดาปวดหัวมากกกก เลยไม่กล้าแร้ว (กัวตายอนาถ)

อยากผอมเพรียว ไซด์เอสเหมือนกันคร่า^^

เหนเพื่อนแนะนำ รีดักทิว ทานคู่กับ แอลคานิทีน แต่ก็ยังไม่กล้าลอง

แร้วก็มี Xinical ของ Roche อันนี้ไว้เวลาทานมื้อหนักๆ ขับไขมันออกมา

แต่เรายังไม่เคยลองเลยนะคะ มีใครเคยลองแร้วบอกต่อกันบ้างนะคะ

อยากผอมเหมือนกันคร่า^^
    ~P a m m ii e~

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    เรื่องนี้ทำยากมากค่ะ เพราะส่วนตัวเราเป็นคนตะกละมาก 555
    หนักมื้อเย็นทุกวัน อาทิตย์ที่ผ่านมาเข้าห้างทุกวันติดๆกัน
    แถมสั่งเค้กมาทานสองก้อนใหญ่ กินวันละชิ้น สองชิ้น
    เราเป็นคนชอบทานพวกปิ้งๆย่างๆทอดๆ
    อ่นกระทู้แนะนำในเว็บต่างๆแล้วก็ชวนแฟนไปทาน
    บางวันก็พ่อกับแม่ สลับกันอย่างนี้
    พวกเนื้อย่างญี่ปุ่นนี่ชอบมาก ไจแอนท์ เซกิเต ก็ตามไปกิน
    กลับบ้านรู้สึกผิดอย่างแรง ทำไปได้....

ลูกพี่ลูกน้องเราเค้าเป็นเพื่อนกับดาราช่อง3 ที่เป็นผู้หญิง
    เพิ่งออกโฆษณากับศูนย์ลดน้ำหนักแห่งหนึ่งไปไม่นานค่ะ
    เค้าบอกว่าตอนแรกที่ทำคือเจ็บ เพราะเค้าทั้งบีบทั้งนวดพุง แขน
    ขา คือตบให้ไขมันกระจาย ตอนแรกแม่เราเห็นเค้าเดินมาด้วยกัน
    จำแทบไม่ได้ สวยแต่ผอมผิดหูผิดตาไปเลย ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เค้ามีชื่อเสียงว่าอวบมาก555
    ปัจจุบันถามลูกพี่ลูกน้องอีกที เค้าบอกว่า เริ่มอ้วนขึ้นมาอีกแล้ว แถมเนื้อยังเหลวๆด้วย
    เพราะโดนตบจนกระจายไปในตอนแรกค่ะ

ส่วนน้องเราอีกคนก็ผอมลงไปเยอะมากกกกก ถามเค้าว่ากินยาป่าว
    เค้าบอกไม่ได้กิน แต่อาหารทุกมื้อที่เค้ากินจะไม่มีของทอด
    กินแต่ผักต้มเท่านั้น แถมตอนนี้กินอะไรก็ไม่อ้วนขึ้นด้วย เค้าก็แอบเซ็ง
    เพราะคนทักว่าผอมไปทั้งนั้น

ยังไงเอาใจช่วยนะคะ
    RycooL RycooL

0/5
    ปัญหาเดียวกันเลยค่า T^T
    เมื่อก่อนใส่xs s แล้วค่อยๆเลื่อนขึ้นมาเรื่อยๆๆๆ ตอนนี้ขึ้นมาเกือบๆ10โลแล้นนนน

อยากจะบอกว่าการเอาเครื่องชั่งน.น.ไปเก็บเปนวิธีที่ไม่ดีค่ะ การลดน.น.นั้นเราควรจะชั่งน.น.ทุกวัน เพื่อจะได้รุ้ถึงความเปลี่ยนแปลงค่ะ
    ถ้าน.น.ขึ้นเราจะได้รู้ทันที วันรุ่งขึ้นจะทานอะไรจะได้ระวัง หรือถ้ามันลด เราจะได้มีกำลังใจไงคะ ^^

เคยทานลิดาเหมือนกันค่ะ ไม่มีความเปลี่ยนแปลงอะไรทั้งนั้น แถมยังขึ้นๆๆๆๆ
    ส่วนReductilนั้น หายากค่ะ เพราะต้องสั่งโดยแพทย์/เภสัชกรเท่านั่น แถมของปลอมก็เยอะ แพงด้วย
    ที่สำคัญอาการข้างเคียงค่อนข้างเยอะค่ะ ไม่แนะนำอย่างแรง!!

นี่ก็ว่าจะลองตัวลิโซ่ดูเหมือนกันค่ะ อึดอัดไม่ไหวแล้ว ><
    หลังๆคุณแม่อบคุ๊กกี๊บ่อยมากกกก แถมพอรู้ว่าเราจะลดน.น.นี่ชอบทำอาหารล่อ หมดกัน!

เคยดูรายการของOprah Winfreyอยู่ตอนนึงค่ะ เค้าเอาคนที่เคยอ้วนมากๆๆๆ แบบเปนร้อยโลเลยนะคะมาออกรายการ
    หลังจากที่ผอมแล้ว มีผู้หญิงคนนึงค่ะ ร้อยกว่าโลเหมือนกัน ลงมาเหลือ50-60ภายใน1ปีอ่าค่ะ!!

ดูแล้วshockมาก +0+ เคล็ดลับของเค้าทั้งหมดมีแค่ กินแต่ของมีประโยชน์ ไม่อดค่ะ แล้วออกกำลังกายทุกวัน(แต่นี่แหล่ะเปนอะไรที่ยากทีสุด)

^^ สู้ๆๆค่ะ
    Money is not the most important thing in the world. Love is. Fortunately, I love money!

Napapach's Avatar
    Napapach is offline Trusted Member
    0/5
    มาอ่ายด้วยคนคะ
    !!! วันนี้สามีบอกว่าช้านแรดกว่าเมื่อวาน !!!

เวบฝากรูป http://upic.me ใช้ง่ายฝากไฟล์ใหญ่ๆได้คะ

0/5
    Quote Originally Posted by khunaor_aor View Post
    หรือ B....S....
    เคยเข้าไปคุยมาเหมือนกัน เจ้าหน้าที่เขาแนะนำ course ให้ สองแสนกว่าบาท
    แต่เขาไม่ยอม garantee ว่าจะลดได้ เขาบอกว่าขึ้นอยู่กับคน ก็เลยยังไม่กล้าลอง
    (เพื่อนๆเคยลองมั๊ยคะ ช่วย share ประสบการณ์หน่อยนะคะ)
    เคยไปมาแล้วคีา ตอนที่ทำน้ำหนัก ก็ลดจริงๆค๊า
    แต่เมื่อหยุดนี่ดิ น้ำหนักค่อยๆ คืบคลาน เข้ามาเรื่อยๆ จนในที่สุดอ้วนเหมือนเดิม

ตอนนี้เศร้า... เสียดายเงิน

Quote Originally Posted by pammiie View Post

เหนเพื่อนแนะนำ รีดักทิว ทานคู่กับ แอลคานิทีน แต่ก็ยังไม่กล้าลอง

แร้วก็มี Xinical ของ Roche อันนี้ไว้เวลาทานมื้อหนักๆ ขับไขมันออกมา

แต่เรายังไม่เคยลองเลยนะคะ มีใครเคยลองแร้วบอกต่อกันบ้างนะคะ

อยากผอมเหมือนกันคร่า^^
    เราเคยทาน รีดักทิล ของคลีนิก รวิ..ย์ ทานได้ 1 เดือน
    น้ำหนักไม่ลงเลยค่ะ แอบแพงด้วยค่ะ 4000 พันกว่าๆ / 28 เม็ด (แต่อันบนแพงกว่าหลายเท่า)

ถ้าจะทานแนะนำให้ทาน Reduce(รีดิว) ดีกว่าค่ะ ราคาถูกกว่าเยอะ 350 บาท /10 เม็ด
    ตัวยาเหมือนกัน(ไซบรูทามีน) และเห็นผลด้วย มีอาการข้างเคียงนิดหน่อยนะคะ

ส่วนแอลคาร์นิทีน แฟนพี่ชายทานอยู่ น้ำหนักก็เริ่มลงมาแล้ว
    มันทำให้ถ่ายง่ายขึ้น และ ไม่ค่อยหิว
    แถมไม่มีอาการข้างเคียง คือ ไม่ขมปาก และ ไม่มึนหัวนะคะ

เรื่องโยโย่

การที่เราใช้ ตัวช่วยในการลดน้ำหนัก เราจะไม่ค่อยระวังเรื่องการกิน คือว่า กินได้มาก แต่ไม่อ้วน เพราะเรามีตัวช่วยอยู่ นั่นเป็นที่มาของอาการโยโย่ค่ะ
    ดังนั้น ไม่ว่า จะทานอาหารเสริมลดน้ำหนัก ตัวใดก็ตาม แต่เราไม่ดูแล และเปลี่ยนแปลงพฤติกรรมการกิน ยังไงก็เกิดโยโย่แน่นอนนะค๊า

ดังนั้น เมื่อหยุดทานแล้ว เราต้องควบคุมการทานให้ดี พยายามอย่าทานเยอะ กว่าตอนที่ลดน้ำหนัก
    หรือ ทานให้น้อยกว่าตอนที่มีตัวช่วย เพียงเท่านี้ก็จะไม่โยโย่แล้วนะค๊า

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by s View Post
    เคยไปมาแล้วคีา ตอนที่ทำน้ำหนัก ก็ลดจริงๆค๊า
    แต่เมื่อหยุดนี่ดิ น้ำหนักค่อยๆ คืบคลาน เข้ามาเรื่อยๆ จนในที่สุดอ้วนเหมือนเดิม

ตอนนี้เศร้า... เสียดายเงิน

เราเคยทาน รีดักทิล ของคลีนิก รวิ..ย์ ทานได้ 1 เดือน
    น้ำหนักไม่ลงเลยค่ะ แอบแพงด้วยค่ะ 4000 พันกว่าๆ / 28 เม็ด (แต่อันบนแพงกว่าหลายเท่า)

ถ้าจะทานแนะนำให้ทาน Reduce(รีดิว) ดีกว่าค่ะ ราคาถูกกว่าเยอะ 350 บาท /10 เม็ด
    ตัวยาเหมือนกัน(ไซบรูทามีน) และเห็นผลด้วย มีอาการข้างเคียงนิดหน่อยนะคะ

ส่วนแอลคาร์นิทีน แฟนพี่ชายทานอยู่ น้ำหนักก็เริ่มลงมาแล้ว
    มันทำให้ถ่ายง่ายขึ้น และ ไม่ค่อยหิว
    แถมไม่มีอาการข้างเคียง คือ ไม่ขมปาก และ ไม่มึนหัวนะคะ

หรอค่ะ เพื่อนบอกให้ทานคู่กัน

คือเพื่อนแอบเอามาขายอ่า ก็ไม่ถึง4000นะคะ

คือเพื่อนขายคู่กันคือ2อย่าง แอลคา+รีดัทิว 3000 เอง

ได้สองอย่างเลย

ว่าจะลองดู แต่ยังมะมีตังT^T

แต่ไม่แน่ใจว่า จำนวนกี่เม็ด 30 60 90 เอ๊ะ...จำไม่ได้...สมองปลาทอง^^

ส่วนXinical ไว้ทานเวลาไป party
    ~P a m m ii e~

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5
    อยากจะช่วยเหมือนกันอะค่ะ แต่ตัวเองยังเอาไม่รอดเลย เฮ่อ......
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook