Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 39 of 39

Thread: ***ช่วยด้วยค๊า.....อยากผอม****

mally's Avatar
    mally is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    มาแจมค่ะ ว่าจะเข้ามาเขียนตั้งแต่เริ่มตั้งกระทู้ แล้ว แต่ยุ่งมาก (มัวแต่ขายของ) อิอิ

เราก็ลดความอ้วนมาเยอะ เพราะท้องแล้วน้ำหนักขึ้นมา 30 กิโล แล้วความที่น้ำหนักขึ้นเยอะ สะโพกเลยเคลื่อนค่ะ เดินไม่ค่อยได้เพราะเจ็บเท้า สะโพก และ หลัง ทำให้ออกกำลังกายหนักไม่ได้ น้ำหนักเลยเหลือเยอะ และอยู่กับเรานาน

ผ่านไป 1 ปีเราลดน้ำหนักจนเหลือประมาณ 10 กิโล จากก่อนตั้งครรภ์ แต่ทำไงก็ไม่ลง เลยใช้สูตร Atkin เช่นกันค่ะ ก็ลดไป 5 กิโล แต่พอช่วงหลังเครียดมาก แล้วเหมือนสติแตก อยากกินแป้ง โวยวายไร้สาระ จนสามีบอกว่า ไม่ต้องลดแล้ว โอเคแล้ว น้ำหนักก็ค่อย ๆ กลับมาค่ะ

แต่คนเคยผอม มันรับไม่ได้ เพราะเสื้อผ้าเก่าใส่มะได้เลย ก็เลยไปหาหมอกิน reductil ค่ะ กินอยู่ สองเดือน แล้ว maintain 1 เดือน ค่อยหยุดยา น้ำหนักลดไป 6 กิโลค่ะ
    แต่พุงไม่ลง เพราะผ่าคลอด ตอนกิน reductil เราต้องวัดความดันทุกวัน เพราะเป็นคนความดันค่อนข้างต่ำ อยู่แล้ว หน้ามืด ใจสั่นนิดหน่อย ที่ได้มาคือความฉุนเฉียวค่ะ และนอนไม่หลับ
    แต่เราออกกำลังกายควบคู่ไปด้วยนะคะ เล่นโยคะร้อน ค่ะ สัปดาห์ 2-3 ครั้ง รู้สึกสภาพจิตใจดีขึ้น เหงื่อได้ออกไปเยอะมาก

ส่วนพุงเราไปเฟิร์มหุ่น โดยการทำ ultrasound กะ Indiba ด้วยค่ะ จะได้ช่วยกระชับร่างกาย

แต่ตอนนี้น้ำหนักขึ้นมานิดหน่อย กำลังลองกินลิโซ่ อยู่ไม่รู่จะเวิร์ค ปะ ไว้จะมารายงาน แต่ที่แน่ ๆ ต้องออกกำลังกายควบคู่กันค่ะ

ที่สำคัญ ถ้ากินยา ต้องมีเครื่องวัดความดันค่ะ เพราะถ้าต่ำไปเราอาจจิบน้ำแดง เติมน้ำตาลให้ร่างกายนิดหน่อยได้ จะได้ไม่เพลียเกินค่ะ กินน้ำเยอะ ๆ ออกกำลังกายควบคู่ไปด้วยค่ะ

บางทีเหมือนคนบ้านะ ที่ตั้งหน้าตั้งตาลดน้ำหนักอะ แต่มันทำใจไม่ได้ที่จะอ้วน กลัวนะกินยาเนี่ย แต่ก็เหมือนเป็นตัวช่วยอะค่ะ

iLilo is offline Trusted Member
    0/5
    มารอฟังผล ลิโซ่ค่ะ อยากรู้ว่าได้ผลจิงอะป่าว
    อ้วนเหมือนกัน แต่เริ่มทำใจ เอาดีด้านนี้ดีก่า
    5555 แต่ถ้ามันจะผอมกว่านี้ได้อีกสักหน่อยก็จะดี
    ใส่เสื้อผ้าไม่สวย งะ มีใครเคยไปฉีด คาร์บอกซี่ บ้างค่ะ
    อยากแขนเล็กอะ

mally's Avatar
    mally is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by iLilo View Post
    มารอฟังผล ลิโซ่ค่ะ อยากรู้ว่าได้ผลจิงอะป่าว
    อ้วนเหมือนกัน แต่เริ่มทำใจ เอาดีด้านนี้ดีก่า
    5555 แต่ถ้ามันจะผอมกว่านี้ได้อีกสักหน่อยก็จะดี
    ใส่เสื้อผ้าไม่สวย งะ มีใครเคยไปฉีด คาร์บอกซี่ บ้างค่ะ
    อยากแขนเล็กอะ

Carboxy ก็ฉีดมาแล้วค่ะ ขอบอกตรงแขนเจ็บมากกกกกกกกกก ค่ะ มันปวดค่ะ ปวดทั้งตัว ฉีดทั้งตัวเลยยกเว้นน่อง เพราะอ้วนแต่น่องไม่โต อิอิ ทำได้ 7 ครั้งค่ะ ทนไม่ไหว เพราะหลัง ๆ ไขมันเริ่มลดลง จะเจ็บมากขึ้น เห็นผลนะ แต่ แป๊บเดียว

Mesotherapy ก็เคยทำค่ะ ฉีดที่หน้าท้อง กับต้นขา ก็ยุบเห็น ๆ เลยนะคะ แต่พุงช้ำไปหมดเลย แต่หมอใช้ meso gun ยิงนะคะ ไม่เจ็บแต่ระบม ประมาณ 100 นัดได้ค่ะ
    ก็ยุบนะคะ แฟบกันเห็น ๆ แต่กลัวผลข้างเคียงนิดหน่อย

ถามมาซิคะ ดิฉันไปทำมาเกือบหมดแล้ว นี่ว่าจะลอง Slim Up

แต่สามีเริ่มบอกว่าเธอเอาเงินไปซื้อเป๋าดีกว่ามาบ้าลดความอ้วนนะ
    เราบอกว่าถ้าไม่ผอม เดี๋ยวหิ้วเป๋าไม่สวย อิอิ

airyen's Avatar
    airyen is offline Trusted Member
    0/5

Arrow การลดความอ้วน

การลดความอ้วน

สำคัญอยู่ตรงที่ใจคะ
    ถ้าอยากผอมอยากสวยต้องอดทน!

ณ.ปัจจุบันนี้ มีวิธีการลดความอ้วนต่างๆมากมาย คนส่วนใหญ่ถามว่าวิธีไหนดีที่สุด อันนี้ก็แล้วแต่ละร่างกายของแต่ละบุคคลคะ

Carboxyอันนี้ยอมรับว่าเจ็บคะ เจ็บมากๆ
    บางคนเปรียบความเจ็บเหมือนว่า เจ็บน้อยกว่าออกลูกนิดเดียว....
    แต่ถามว่าคุ้มค่าต่อการทำไหม ถ้าคุณสามารถทนเจ็บได้(แอบซาดิสเล็กน้อย)
    แนะนำเลยคะสำหรับแขนและขา อัดซะ1500 ต่อข้าง ไม่ก็อัดๆๆๆเข้าไป
    เหมือนดารา ป.น.ด. หรือ ดูอย่างนักร้องสาว ต.สองตา อันนั้นขาเรียว สวยมากกกกกกกกก
    ชอบตรงที่เวลาก๊าซเข้าไปข้างในร่างกายแล้ว พอเรากดตรงที่มีก๊าซ จะได้ยินเสียงกรุ๊บๆๆเหมือนบีปเยลลี่ที่ไว้ปิดตา
    บางคนทำแล้วก็ยุบเลยในอีกไม่กี่ชม. บางคนกว่าจะยุบก็อีกวันเลย
    แนะนำคนไปฉีดใส่กางเกงแบบยืดๆสบายๆคะ
    (ที่สำคัญต้องทานน้ำอุ่นตามคะ ไม่งั้นที่ฉีดๆมันไม่ค่อยได้ผลคะ คุณหมอแถวพระรามสามแนะมา)

Reductilอันนี้ก็ดีคะ แต่แพงเหลือเกิน....น
    ถามว่ายาตัวนี้ดีไหม จริงๆดีนะคะ
    เพราะยาตัวนี้เป็นยาที่แพทย์มักแนะนำให้ทาน เนื่องจากไม่ค่อยมีผลข้างเคียง หรืออาการกดประสาท เมื่อเทียบกับยาตามหมอ
    ตัวนี้เลยคะดีจริงๆ แต่ว่าสำหรับคนที่ไม่เคยทานยามาก่อนเลย
    แนะนำให้ลองปรึกษาแพทย์ก่อนนะคะ อย่าซื้อมาทานเองคะ
    เพราะคนที่ไม่เคยทานยาลดความอ้วนมาก่อนเลย มักจะมีแอฟเฟคเยอะกว่าคนที่เคยทานมาแล้วหลายขนานคะ
    และจะลดได้เยอะกว่าและรวดเร็วกว่าคนที่เคยทานยามาก่อน
    ปัจจุบันนี้ยาตัวนี้มีผลิตที่เมืองไทยเหมือนกันคะ เรียกว่ายาสูตร ราคาถูกกว่าาามากกกกกก

ฝังเข็มอันนี้ก็เจ็บเหมือนกันคะ แต่ว่าได้ผลไหม??
    ปกติจะเห็นแต่คุณป้าๆไปฝังเข็มกันคะ แต่ว่าต้องใช้ระยะเวลายาวหน่อยคะ
    ถึงจะเห็นผลก็ประมาณสี่เดือนขึ้นไปคะ ส่วนคนผิวขาวๆระวังตอนจิ้มเสร็จแล้วมันจะเป้นจุดๆอะคะ ไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่อันนี้

เมโสเคยไปฉีดเหมือนกัน ก่อนจะฉีดต้องนวดๆๆๆที่หน้าท้องก่อนคะ แล้วก็ใช้เครื่องตีไขมัน
    เหมือนเครื่องนวดหลังมาตีๆๆๆนวดๆๆๆ(คล้ายหมูทุบ)ให้ไขมันเกิดการแตกตัวก่อนคะ จากนั้นก็นวดน้ำมัน นวดครีม
    และก็เอาเข็มฉีดยา มาใส่ตัวจับคล้ายๆปืนฉีดอะคะ จากนั้นก็จิ้มๆๆบริเวณจุดต่างๆของหน้าท้อง
    ปีนฉีดจะยิงหัวเข็มสั้นๆเข้าไป เหมือนที่เจาะเลือดแบบตรวจเอง
    และปีนจะค่อยๆฉีดยาเข้าไปดังกึ๊กๆๆๆ ยาค่อยๆเข้าไปในปริมาณละเท่าๆกันคะ
    บางครั้งฉีดไม่ดี ก็จะเป็นรอยม่วงๆช้ำๆเหมือนเส้นเลือดฝอยแตก สองอาทิตย์ยังไม่หายเลย(เปนบ่อย)
    ยาบางตัวก็ไม่แรงคะ บางตัวก็แรงแบบว่าต้องฉีกสลับกันไป แต่ยาตัวที่แรงนี่ฉีดไปแล้วซี๊ด....ดแสบบบบ...........มาก ฉีดแล้วแดงๆเป็นจุดเลยคะ
    ถ้ายิ่งอ้วนๆตอนจิ้มแล้วยังไม่เจ็บเลย แบบว่าไขมันมันเยอะ
    (เหมือนกะคาบ๊อกซี่ อว้นๆไม่ค่อยเจ็บ แต่ถ้าไขมันน้อยลง!!! เจ๊บมากคะ ยิ่งใกล้กระดูกยิ่งเจ็บ)

ยาหมอแผนไทยซื้อมาหกอาทิตย์ แต่ทานไปแค่เม็ดเดียว
    ปวดท้องจะเป้นจะตายคะ เนื่องจากพริกไทยมันร้อน....น แสบกระเพาะ
    อันนี้ดีไหม ก็..... นับจากจำนวนเม็ดที่ต้องทานในแต่ละวัน .​.​.​.​.​.​.​
    no comment!

ยาหมอคลีนิคยาตามใบสั่งแพทย์ เช่น ยาหมอ ย.ฮ. / ด.ค. / จ ด
    โดยปกติยาส่วนมากที่แพทย์จัดให้ จะเหมือนๆกันคะ แบ่งออกมาเป็น
    ยาขับปัสสะวะ / ยาลดความอ้วน(ซึ่งมีส่วนของยากดประสาทช่วยให้ไม่หิว)/
    ยาครายเครียดหรือยานอนหลับ / ยาช่วยสลายไขมัน / ยาถ่าย
    ปกติยาก็จะมีเหมือนเดิมๆคะ แค่เปลี่ยนปรับสลับกันไปในแต่ละเดือนหรือแต่ละอาทิตย์คะ
    ยาพวกนี้ ไม่ควรซื้อทานเองนะคะ ควรให้อยู่ในความดูแลของแพทย์คะ
    เพราะว่ายาขนิดนี้ค่อนข้างแรงคะ ทานมากๆดื้อยาไปเลยคะ ไม่ควรอย่างยิ่ง

Xenical แคปซูนดักไขมัน
    ยาตัวนี้ เมื่อก่อนแพ๊งแพง แต่เด็วนี้หาทานได้ไม่ยากคะ
    ถามว่าดีไหม ก็ยังแนะนำนะคะ สำหรับคนที่ต้องออกไปทานข้าวข้างนอกบ่อยๆ หรือต้องไปงานสังสรรค์เป็นประจำ
    ยาตัววนี้ช่วยดักไขมันระหว่างมื้อคะ... ถ้าเราไม่กินข้าวกินอาหาร กินยาเข้าไปก็ไม่ได้ช่วยอะไรคะ
    ต้องสำหรับคนที่กินอาหารมันๆ ในมื้อนั้นคะ
    แนะนำว่าหลังจากทานยาควรระวัง ห้ามตด!!! เด็ดขาด เพราะจะมีน้ำมันออกมาด้วย!@# ควรอยู่บ้านหลังจากทานยาคะ
    ยาตัววนี้ไม่ได้ช่วยให้ขับไขมันของเก่าออกมา แต่ช่วยในเรื่องของใหม่ที่วางอยู่ข้างหน้าเรานั่นไง

Liso ลิโซ่
    คงเรียกได้ว่าเป็นทางเลือกใหม่ สำหรับคนที่อยากลดนน. ในราคาที่ย่อมเยาว์มากกว่าคะ
    ยาชนิดนี้ช่วยเรื่องการเผาผลาญของอาหารคะ
    ไม่ต้องออกกำลังกาย ไม่ต้องทานยาเยอะ แค่วันละหนึ่งเม็ดตอนตื่นมา
    กินข้าวได้ทุกมื้อ ทำได้ทุกอย่าง...
    effect มี2 วันแรกเท่านั้นเองคะ อย่างเบสิกๆที่คนขายพูดกันเลยคือ
    รู้สึกเหนื่อย และเพลียคะ นั่งเฉยๆอยู๋ในห้องแอร์ก็ยังรู้สึกร้อน และมีเหงื่อออก แถมกระหายน้ำอีกดว้ยคะ
    ทานยาแล้วทานข้าวได้ไหม? จริงๆแล้วก็ยังทานข้าวได้นะคะ รู้สึกหิวด้วย แต่พอเราไปนั่งทานจริงๆ ก็จะทานได้ไม่มากคะ เพราะเหมือนว่า กระเพาะเราเล็กลง ถ้าใครทานแล้วมีแอฟเฟคมากไป แนะนำให้ทานหลังอาหารเช้าคะ
    ยาตัววนี้ก็ระยะยาวคะเห้นผล

ชาหรือกาแฟที่ช่วยเรื่อง ลดนน.
    อันนี้ก็ได้ผลระยะยาวคะ แต่ก็ไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่คะ
    เพราะคนคิดว่าการดื่มชาหรือกาแฟที่ว่าทานแล้วช่วยเรื่องขับถ่าน
    อันนี้ไม่สนับสนุนเท่าไหร่คะ เพราะว่าปกติร่างกายของคนเราจะสามารถทำการขับถ่ายได้เองเป็นปกติ
    แต่เมื่อเราทานเครื่องดื่มที่มีตัวกระตุ้นให้เราถ่าย จะทำให้ความสามารถในการขับถ่ายลดน้อยลงคะ
    ข้อแนะนำถ้าต้องการเข้าห้องน้ำในตอนเช้า!!! ตื่นมาแล้วควรดื่มน้ำอุ่นๆ
    เพราะน้ำอุ่นช่วยได้...

อาหารเสริมเอาไว้ทานแทนมื้ออาหารนะคะ สามารถช่วยลดนน.ได้คะ
    แต่ไม่ได้เอามาทานร่วมกันอาหารระหว่างมื้อนะคะ ทั้งข้าวทั้งอาหารเสริม อันนี้ถ้าทานเป็น combo set ร่วมกันไปแลัวละก็ รับรองได้อ้วนมาตรฐาน ส่งออกเลยคะ

ยาถ่ายอันนี้อย่าไปทานเลยคะ แต่ก่อนนิยมกันแบบว่า ช๊อกโกแลคยาถ่าย อร๊อยอร่อยบุคแรค
    กินๆๆๆเข้าไป แต่ตอนจะเข้าห้องน้ำนี่ ทรมานมากมาย เพราะจะปวดท้องมากๆ
    จริงๆแล้วก็ไม่ได้ช่วยหรอคะ แต่ถ้าถ่ายมากๆจะทำให้สูญเสียน้ำไปนะคะ ร่างกายเพลียดว้ย ไม่ควรเลยคะ ไม่แนะนำอย่างแรง

ดูดไขมันอันนี้น่ากลัวอยู่ พี่ไปทำมา ก้จะเป็นเหมือนรอยรู แบบว่าเล็กๆอะคะ
    เคยเห้นวิธีทำให้เคเบิลทีวี เค้าจะเอาแท่งเหล็กๆดูดๆสอดเข้าไปในผิวหนัง
    แล้วจะใช้ตัวนั้นดูดๆเหมือนเครื่องดูดฝุ่น ดูไขมันออกมาคะ
    เห้นแล้วทรมาน(เห็นเลือดแล้วปวดท้อง) ไม่แน่นำอีกคะ เพราะบางคนมีรอยเหมือนแผลเป็น ตอนทำก็จะระบมๆไปเลย แต่ต้องรักษาความสะอาดแผลนะคะ เพราะแผลอาจติดเชื้อได้
    ถามว่าวิธีนี้สามารถกลับมาอ้วนอีกได้ไหม แน่นอนคะ กลับมาอว้นได้อยู๋แล้ว

วิธีไหนดี!! ทางออกอย่างประหยัด!!

1. ง่ายสุดๆกับวิธีแรก คือการลดอาหารมื้อเย็นคะ ไม่ควรทานอะไรเลยหลังสี่โมงเย็น ถ้าทำได้ถือว่าคุณสุดยอด แต่ถ้าไม่ได้ ให้พยายามลดแป้งคะ
    2. งดเครื่องดื่มอัดลม แอลกอฮอล์ และของหวานๆคะ ไม่ได้ห้ามเลย แต่ นิดๆหน่อยๆพออร่อย
    3. หารสอง ทุกอย่างหารสอง คือ การกินทุกอย่างให้เหลือเพียงแค่ครึ่งเดียวเท่านั้น อย่างเค้กหรือคุกกี้ ให้ทานแค่ครึ่งชิ้นพอคะ แต่ไม่ได้หมายถึงจากกินสองคำให้เหลือ คำเดียว(แบบว่ายัดทั้งชิ้นคำเดียวหมด)
    4. กินผลไม้ให้มากขึ้น แต่ไม่ได้หมายถึง กิน ทุเรียน กินองุ่นนะ มะม่วงก็อ้วน อะไรที่มีรสหวาน มันคือน้ำตาล ท่องไว้ๆ
    5. อย่านอนดึก การนอนดึก ทำให้เราหิว เป้นเหตุทำให้เราหาอะไรทานอีก ไม่ควรๆคะ
    6. ระวังเรื่องของจุกจิ๊ก เช่น อมยิ้ม หมากฝรั่ง น้ำผลไม้ ข้าวโพด ของทานเล่น และอื่นๆอีกมากมาย เป็นอันตรายที่มาโดยไม่รู้ตัวจิงๆคะ (น้ำจิ้มดว้ย)
    7. เคี้ยวนานๆ อาหารจะได้ย่อยเร็วๆ
    8. วิ่ง......รู้ไหมเป็นวิธีที่ลดความอ้วนได้ดีจริงๆคะ ถ้าคุณอยู่ในซอยแบบว่าวิ่งปากซอยท้ายซอยก็ได้คะ สักยี่สิบรอบติดๆกันนะคะ ห้ามหยุด รับรองผอมจริงๆ
    9. เมือเราเห็นความพัฒนาของร่างกายของตัวเอง ควรให้รางวัลคะ**** เช่นไปซื้อชุดใหม่ หรือกระเป๋าใบใหม่ หรือเข้าร้านอาหารดีๆสักมื้อ เพื่อเป็นรางวัลของตัวเองที่เรามีความตั้งใจ ถ้าเรามีความตั้งใจ แต่ไม่มีรางวัลอะไรให้กับตัวเองเลย บางครั้งการที่เราจะหลุดกลับไปอ้วนเหมือนเดิมได้นั้น มีความเป็นไปได้สูงคะ

ถามว่าทำไม airyen ถึงลดได้ เป็นเพราะมีความฝันไว้ว่าปีหน้าจะใส่ชุดเจ้าสาวให้ได้คะ
    ถ้าคุณเธอไม่มาขอสักที ก็ไม่รงไม่รอแล้วคะ เพราะเค้าบอกกันมาว่า สวยแล้วเลือกได้ ไม่รู้จิงหรือปล่าวนะ เอิ๊กๆๆๆๆ

+ข้อเสีย+

1. แน่นอน ถ้าเราลดความอ้วน แบบฮวบหรือหักโหม เกินไป ผมจะร่วงอย่างแรงคะ แนะนำรีบไปหาหมอเกี่ยวกับผมคะ หรือไปหาหมอที่ดังๆเรื่องหัวล้าน(pm มาถามได้คะมีที่นึงดังมากๆแบบว่าอายุ 60-70 ผมกะคิ้วยังขึ้นเป็นชินจัง แล้วถ้าเป็นส่วนอื่นหล่ะ ไม่ต้องจินตนาการคะ)
    2. เล็บฉีก
    3. ผิวหน้าหยาบแห้ง ปากแห้ง ควรบำรุงอย่างมากๆคะ เพราะร่างกายขาดสารอาหารบางชนิด
    4. กินยามากๆแล้ว ปลาทอง อันนี้เรื่องจริง โง่ดว้ย ไม่ใช่แค่ความจำสั้น
    5. หมดแรง ไม่มีแรง เพราะไม่ได้ทานอาหารเพียงพอต่อความต้องการ เป็นเหตุให้ร่างกายอ่อนแอคะ
    6. ระวังกลิ่นปาก คนส่วนใหญที่ทานยาลดความอ้วน มักจะไม่ค่อยได้ทานอะไร ดังนั้น ควรติดไว้เสมอๆเลยคะ เพราะมันมีจริงๆ ยิ่งไม่ค่อยได้พูด หรือทานอาหารน้อยกว่าปกติคะ
    7. บางคนใจสั่น หรือมึนหัวเวียนหัว ทำให้เป็นลมได้คะ ระวังจริงๆ
    8. ยาบางตัวกินแล้วคึกเหมือนยาม้าไปเลย ไม่ต้องหลับไม่ต้องนอนไปสองสามวัน แต่บางคนทานแล้วซึมเศ้ราได้คะ ถ้าอยู่คนเดียวแล้วถ้าบรรยากาศมันไม่ไดี เด้วมันหดหู่จริงๆคะ

อันสุดท้ายพึ่งนึกขึ้นได้
    By pass กระเพาะอาหารคะ***
    อันนี้เป็นวิธีที่ตัวเองคิดว่า ฉันต้องทำแน่นอนในอนาคตคะ เพราะคิดว่า คงยากที่ตัวเองจะลดนน.เองได้ละ
    จริงๆวิธีนี้เอาไว้ใช้สำหรับคนที่มีนน.ตัวเกินมากๆๆๆ ถ้าเทียบกับอายุอะคะ
    วิธีทำเหมือนกับว่า จะเจอะรู สี่หรือหก จำไม่ได้คะ
    มีกล้องแล้วก็ตัวบังคับ สองหรือสี่อัน เอาไว้เย็บกระเพาะอาหารกับลำไส้ให้เล็กลงคะ
    อันนี้ ก้จะส่งผลระยะยาวคะ ผอมแน่นอน ว่าแต่น่ากลัวอยู่
    แต่ว่าจะทานอาหารได้น้อยกว่าปกติมากๆ และจะขับถายบ่อยกว่าคนอื่นคะ
    เห้นว่าที่ Leeds ดัง

จำไว้คะว่าต้องอดทนๆถ้าอยากสวย ต้องห้ามตามใจปากและหมั่นช่างนน.คะ
    อันสตรี ไร้ศีล ก็สิ้นสวย บุรุษด้วย ไร้ศีล ก็สิ้นศรี
    แม้ภิกษุ ไร้ศีล ก็สิ้นดี ถึงเมธี ไร้ศีล ก็สิ้นงาม
    http://i461.photobucket.com/albums/qq333/airyen/cartoon/kapook_6738.gif

khunaor_aor's Avatar
    khunaor_aor is offline Trusted Member
    0/5
    อ้อเองคะ เจ้าของกระทู้ ขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะคะ

อ้อกำลังกลุ้มใจ แบบว่าวิธีที่ต้องเจ็บตัว ก็ไม่กล้าทำอะคะ เป็นคนกลัวเข็มมากๆ
    กำลังคิดว่าวิธีกินยาน่าจะเป็นวิธีที่ดีกว่า รบกวนเพื่อนๆอีกครั้งได้ไหมคะ
    ถ้าเราจะกินยา ยาตัวไหนที่ side effect น้อยสุด และก็ yoyo น้อยสุด
    ถ้าจะให้อดเอง แล้วออกกำลังกาย บอกตรงๆ เคยลองแล้วคะ แต่ทำไม่ได้ ใจไม่แข็งพอ
    เลยต้องหาตัวช่วย มาช่วยซะหน่อย
    เมื่อกี้ยังเมาท์กะเพื่อนอยู่ เพื่อนยังว่าไม่ว่าจะให้อ้อทำอะไร เห็นอ้อทำได้หมด ยกเว้นอย่างเดียว คือลดหุ่น ไม่เห็นเคยทำได้ซะที T_T

เฮอ!!! คิดแล้วเศร้าจริงๆ เครียด ๆ ๆ ๆ ยังงี้ต้องไปหาอะไรกิน แก้เครียดดีกว่า
    (ล้อเล่นคะ อิอิ)
    ขอให้รวย ขอให้รวย
    อะไรไม่ดี ก้อให้มันผ่านพ้นไปให้หมดนะ ปีใหม่ขอให้เจอแต่เรื่องดีๆ สาธุ สาธุ

0/5
    ขอแนะนำให้พี่มั่งนะคะ (ขออนุญาตเรียกพี่ค่ะ)
    ตอนขึ้นปี1อ่ะค่ะ เข้าไปสูง161หนัก46 อ่ะค่ะ แต่ตัวบวมๆเพราะไม่เคยออกกำลังกายทุกชนิดค่ะ
    เกลียดการออกกำลังกายมากๆ
    ผ่านไปปีสองเดือน น้ำหนักขึ้นมา6กิโลค่ะ และขึ้นมาเรื่อยๆจนครบ12กิโล เป็น 58กิโล ภายในเวลา6เดือน
    เครียดมากเลยค่ะ พยายามอด กินยาลดความอ้วน ของคณะแพทย์รังสิต อะไรก็ไม่รู้อ่ะค่ะ ที่มันเป็นสมุนไพร
    กินแล้วลดไป7กิโลค่ะ ซูบเลย แต่ไม่ผอมนะคะ แต่เวียนหัวตลอดเวลาค่ะ
    พอเลิกกิน ก็หนักขึ้นมาอีกค่ะ 58เท่าเดิมเลย
    ก็เลยเลิกกินค่ะ หันไปกินDHC แทน พวก เมรีโตโตะ คารุนิจิน ไคโตซัน อะไรพวกนี้อ่ะค่ะ โหมกินเข้าไป
    ไม่ได้ผลค่ะ ลดไปไม่ถึง5กิโล
    สุดท้าย ตอนปิดเทอมใหญ่ขึ้นปี2 ไปว่ายน้ำค่ะ ว่ายทุกวัน
    3เดือน กลับมา46เท่าเดิมเลยค่ะ
    แต่ว่ายตอนเที่ยงๆนะคะ จากตัวขาวมากเหมือนจิ้งจก กลายเป็นดำๆค่ะ ฮ่าๆๆ
    ที่ว่ายตอนเที่ยงเพราะ ว่ายเสร็จ จะได้ไปกินข้าวเที่ยงได้อย่างสบายใจไงคะ
    อ้ออ แต่ไม่กินข้าว นะคะ ถ้าอยากกินแป้งจริงๆ จะกินก๋วยเตี๋ยวเนื้อเปื่อย อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ ที่มันเผ็ดๆจะได้ช่วยเผาผลาญ

ตอนนี้ก็ยังว่ายอยู่ค่ะ สุขภาพแข็งแรงค่ะ กระชับด้วย ไม่ต้องพึ่งยาเลย
    ถ้าพี่มีเวลา ไปว่ายน้ำสิคะ ว่ายสระ50เมตร สองสามรอบก็พอ ว่ายจำพวก ฟรีสไตล์ กบ
    แล้วพอเหนื่อย ก็เกาะโฟมเตะขาเอา ช่วยให้ขาเล็กค่ะ

แนะนำจริงๆค่ะไปว่ายน้ำ ไม่เปลืองเงิน และสุขภาพดีไม่เหมือนกินยาเลยนะคะ

paofia's Avatar
    paofia is offline Trusted Member
    Blog Entries
    13
    0/5
    เราบริหารการกินให้เป็นเวลา และก็ออกกำลังกายบ้าง

ลดไป 15 โลค่ะ

0/5

Thumbs up ลองนี่สิ

ปกติเรากินยายันฮีนะ 9 เดือนแร้วมั้ง พอไม่กินมันจะโย่โย่ พอดีไปเจอเวบนึงคะ ชื่อยาได ได หัว ของเค้าดีนะ มีเจลร้อนด้วย พอดีต้องไปงานแต่งพี่ เลยต้องลดหุ่นอะ ขอบอกว่าดีเกินคาด มีข้างเคียงเล็กน้อย ปวดหัว 2 วันแรก นอกนั้นปกติคะ แต่แอบๆจะท้องผูก น้องเค้าเลยให้กินยาคูลล ก่อนนอนทุกคืน ตอนนี้โดยรวมลดลงมา 4 โลค่ะ

0/5

Thumbs up Tra ของนูสกินผอมแน่นอนคร่าา

เจ ลองทานมาหลายอย่างแล้วค่ะ ลิโซ่ กาแฟลดน้ำหนัก แคมบริดจ์ รวมทั้งการเข้าสถาบันความงามทั้งหลายแต่ไม่มีอะไรได้ผลเลยค่ะ
    จนได้มาเจอกับโปรแกรม TRA ที่ดูแล 10 กลไก พร้อมปรับหลักโภชนาการค่ะ 1 เดือนลดลงถึง 5 กิโลเลยค่ะ ตอนนี้ลงมา 7 กิโลแล้วค่ะ จาก 54 กก. เหลือ 47 กก. เปลี่ยนไซส์กางเกงจาก 29 ลงมาที่ 27 (แต่ตอนนี้หลวมแล้วค่ะ)

มันเป็นอาหารเสริม ไม่ใช่ยา จึงไม่โยโย่ค่ะ ตอนนี้ออกจากโปรแกรมแล้วน้ำหนักก็ไม่ขึ้นค่ะ

เข้าดูรีวิวของเจได้เลยค่ะ ... เพราะความสวยรอไม่ได้ อิอิ

http://http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=255654

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook