Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 39

Thread: ***ช่วยด้วยค๊า.....อยากผอม****

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by pammiie View Post
    หรอค่ะ เพื่อนบอกให้ทานคู่กัน

คือเพื่อนแอบเอามาขายอ่า ก็ไม่ถึง4000นะคะ

คือเพื่อนขายคู่กันคือ2อย่าง แอลคา+รีดัทิว 3000 เอง

ได้สองอย่างเลย

คลีนิค รวิ..ย์ ค่ะ เค้าขาย 4000 พันกว่าค่ะ

ข้อควรทราบ
    1. ยา Reductil ในปัจจุบัน ยังไม่มี Local made ออกจำหน่าย
    เนื่องจากยังติดลิขสิทธิ์อยู่ หรือพูดง่าย ๆ คือ บริษัท Abbott ผูกขาดการผลิตยา Reductil
    แต่เพียงผู้เดียว
    ดังนั้นหากบอกว่ามี Local made นั่นแสดงว่าเป็นยาปลอม หรือทำเลียนแบบ

2.ยา Reductil (R) มีขนาด 10, และ 15 มิลลิกรัมเท่านั้น ไม่มีขนาดยา 20 มิลลิกรัมเด็ดขาด แล้วกล่องนึงมี 28 เม็ด

ต้องระวังของปลอมหน่อยนะคะ

0/5
    ฮืม การลดน้ำหนัก โดยทั่วไปแล้วต้องเข้าใจก่อนว่า การที่น้ำหนักตัวเพิ่มมีสาเหตุจากอะไร จริงๆแล้วแทบจะเรียกได้ว่ามีสาเหตุเดียวคือการทานอาหาร (ในคนปกติที่ไม่ได้เป็นโรคนะครับ) ส่วนใหญ่ผู้หญิงมักจะโทษว่า 1-มีลูกเลยอ้วน 2-พ่อแม่อ้วนเป็นกรรมพันธ์ 3- ทานยาคุม ฉีดยาคุม 4-ทานยาลดน้ำหนัหยุดยาเลยอ้วน 5-ทำหมันเลยอ้วน ซึ่งเป็นความเข้าใจผิดมาตลอด
    วิธีการลดน้ำหนักมีวิธีเดียว(เท่านั้น) คือ...การคุมอาหาร โดยทั่วไปผมแนะนำผู้ที่จะลดน้ำหนักทำดังนี้(ไม่ได้บังคับนะครับ)1-คือของเหลวต่างๆให้ทานน้ำเปล่าเป็นน้ำเย็นน้ำอุ่นน้ำแข็งก็ได้แต่ให้เป็นน้ำเปล่า งดให้หมดเลยชา กาแฟน้ำอัดลมทุกชนิด นมจืด นมเปรี้ยว ชาเขียวไมโล โอวัลติน โยเกิร์ต นมพร่อง มันเนย ชาเย๊นโอเลี้ยง น้ำเต้าหู้(แม้จะไม่ใส่น้ำตาลก็ตาม) แก้วมังกร น้ำสำรอง สรุปถ้าไม่ใช่น้ำเปล่าต้องไม่ทานนะครับ 2-มื้อเย็นให้งดจริงๆ ไม่ใช่งดข้าวแล้วไปทานผักผลไม้ ส้มตำ ขนมปังแทน ผมยืนยันว่าการไม่ทานมื้อเย็นไม่ส่งผลเสียใดๆทั้งสิ้นในการกำรงชีวิต เพียงแต่ในช่วงแรกๆ ผู้หญิงมักหงุดหงิน(แทบขาดใจตาย) ให้สังเกตพระดูก็ได้ เพียงแต่ช่วงแรกๆค่อยๆฝึกงดเท่านั้นเองแล้วจะชิน ข้อ2 ส่วนใหญ่แล้วผู้หญิงจะทำได้ยากมากครับเป็นปกติอยู่แล้ว 3-งดทานของจุกจิกทุกอย่าง
    ส่วนการลดน้ำหนักโดยใช้ตัวช่วยต่างๆเช่น การเข้า M..F หรือที่โฆษณาอื่นๆ แม้กระทั่งยาลดยืนยันว่าไม่มีความจริง ถ้าจริงคนรวยก็ผอมได้ทุกคน หรือ ถ้าจริงลองใช้บริการดูก็ได้ โดยที่เราไม่คุมอาหารเลยลองดูว่าจะลดไหม หรือลองสังเกต คนรวยๆ ทำไมเขาไม่ผอมหุ่นสวยๆ ทั้งที่จ่ายได้ทุกๆอย่าง แต่สิ่งที่ทำไม่ได้คือการคุมอาหารนะครับ
    สิ่งที่ผมอธิบายไปส่วนใหญ่แล้วผู้หญิงจะทำไม่ค่อยได้ เพราะเป็นธรรมชาติของผู้หญิงที่ส่วนใหญ่ชอบการรับประทาน ลองสังเกตุดูก็ได้นะครับ เวลาจะทานอะไรก็ตาม ผู้หญิงมักมีเหตุผลในการทานเช่น วันนี้ทานไปก่อนพรุ่งนี้ค่อยงด อันนี้เป็นผักผลไม้ทานแล้วไม่อ้วน อันนี้ทานนิดเดียวไม่อ้วน คือพยายามต่อรองกับตัวเองเพื่อที่จะทานอาหารนั้นๆ เพราะฉะนั้นสังเกตุว่า คลินิกความงามเปิดที่ไหนก็รวยครับ ส่วนเรื่องยาลดน้ำหนัก ถ้าจะทานแนะนำว่า ยาเป็นแค่ตัวช่วยให้ทานได้น้อยลง ทานยาแล้วเรารู้สึกไม่หิวมีปากแห้งคอแห้งให้ทานน้ำมากๆ อันตรายไม่มีถ้ารับการรักษาจากแพทย์นะครับ การหยุดยาไม่มีผลกับน้ำหนักนะครับ ถ้าไม่ทาน พร่ำเพรือยังไงน้ำหนักก็ไม่ขึ้นนะครับ เพียงแต่เวลาหยุดยาจะหิวมากๆ เรียกว่าโหยก็ได้ ถ้าไม่มั่นใจว่าจะคุมความหิวได้ให้ไปหาหมอเพื่อลดขนาดยาลงหรือที่เรีบกว่าตัดยานะครับ ส่วนการนวดตัว หรือสถานความงามต่างๆ จะกี่แสนหรือกี่ล้านก็ตามก็ต้องคุมอาหาร เหมือนกันนะครับ ส่วนการออกกำลังกายจริงแล้วดีมากแต่เวลาพูดแล้วเหมือนจะทะเลาะกันเพราะ คนที่จะลดต้องสมัครใจทำมากกว่าที่จะบังคับให้ออกกำลังกาย ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ คุมคุมคุมอาหาร
    เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด

Papae is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by khunaor_aor View Post

ที่ยังไม่เคยลอง ก็เข้าไปลดที่ M....F.... หรือ B....S....
    เคยเข้าไปคุยมาเหมือนกัน เจ้าหน้าที่เขาแนะนำ course ให้ สองแสนกว่าบาท
    แต่เขาไม่ยอม garantee ว่าจะลดได้ เขาบอกว่าขึ้นอยู่กับคน ก็เลยยังไม่กล้าลอง
    (เพื่อนๆเคยลองมั๊ยคะ ช่วย share ประสบการณ์หน่อยนะคะ)
    เคยทดลองที่ B...S... มาแล้วค่ะเสียเงินไปตั้งเยอะ ลดลงไปได้นิดหน่อยเองค่ะ แถมหลังจากนั้นไม่นานก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมค่ะ เสียดายเงิน เคยทำสูตร 3 วันนะคะ ลดลงมา 2 โล
    แต่พอทานเยอะๆก็เริมกลับมาอวบอ้วนอีกแล้วค่ะ

แอบเข้ามาจดเคล็ดลับของเพื่อนๆไปใช้บ้าง

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by s View Post
    คลีนิค รวิ..ย์ ค่ะ เค้าขาย 4000 พันกว่าค่ะ

ข้อควรทราบ
    1. ยา Reductil ในปัจจุบัน ยังไม่มี Local made ออกจำหน่าย
    เนื่องจากยังติดลิขสิทธิ์อยู่ หรือพูดง่าย ๆ คือ บริษัท Abbott ผูกขาดการผลิตยา Reductil
    แต่เพียงผู้เดียว
    ดังนั้นหากบอกว่ามี Local made นั่นแสดงว่าเป็นยาปลอม หรือทำเลียนแบบ

2.ยา Reductil (R) มีขนาด 10, และ 15 มิลลิกรัมเท่านั้น ไม่มีขนาดยา 20 มิลลิกรัมเด็ดขาด แล้วกล่องนึงมี 28 เม็ด

ต้องระวังของปลอมหน่อยนะคะ

อืม.....--" แต่ก็ฟังแค่เพื่อนบอก แต่ก็ยังไม่เคยเหนของจิงเหมือนกันค่า

ถ้าจะทานจิงๆจะศึกษาก่อนคร่า^^ขอบคุนสำหรับขอมูลคร่า
    ~P a m m ii e~

funny's Avatar
    funny is offline Trusted Member
    0/5
    เราเคยใช้บริการของ M...F.... บอกเลยว่าไม่ได้ผลค่ะสุดท้ายพึ่งมีดหมอค่ะ

Naparuedee's Avatar
    Naparuedee is offline Trusted Member
    0/5
    เค้าบอกว่าให้ sit up 200 ที เช้าและก่อนนอนทุกวัน
    เดินเร็ว 30 นาที อาทิตย์ละ 3 ครั้ง
    ปั่นจักรยาน 30 นาที อาทิตย์ละ 2 ครั้ง

แล้วจะผอมเพรียว หุ่นดี ไม่ต้องควบคุมอาหารด้วย แต่ ทำไม่ไหวอ่ะ ใครเอาไปทำแล้วได้ผลช่วยบอกด้วยนะคะ

BenZyBenz's Avatar
    BenZyBenz is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาแอบดูด้วยคนค่ะ
    ตอนนี้ก้อเหมือนคุณจขกท.อ่ะค่ะ
    กลายเป็นสาว Size L แล้ว
    อยากกลับไปเป็นสาว Size S เหมือนเดิมง่า T-T

0/5
    เพื่อนทำวิธีนี้ค่ะ ทานอาหารครบทุกสามมื้อแต่ "งดของทอดของมัน ทานคาร์โบโฮเดรดน้อยมากๆ ถ้าเป็นขนมปังจะต้องเป็นโฮลวีทเท่านั้นหรือขนมปังดำ และได้แค่วันละหนึ่งแผ่น ดื่มแต่กาแฟดำ และออกกำลังกายโดยวิธีเดินหรือวิ่งลู่" ทุกวันเช้าและก่อนนอนหรือยกตัวอย่างเช่นบ้านเธออยู่สุขุมวิท 49 จะไปซื้อของที่มาบุญครองหรือเซ็นทรัลชิดลมหรือประตูน้ำเธอใช้วิธีแต่งตัวชุดออกกำลังกายสวมแว่นกันแดด เสื้อแจ๊กเกต สะพายเป้หลังที่บรรจุน้ำดื่มกระเป๋าตังค์โทรศัพท์มือถือหรือของที่ต้องใช้ไว้แล้วเริ่มเดินค่ะ เดินจริงๆค่ะพี่น้อง เดินไปทุกที่ที่เธอต้องการจะไปแล้วขากลับก้อให้คนขับรถไปรับค่ะ ปรากฎว่าเธอน้ำหนักลดลงเป็นสิบกี่โล พอมเพรียวใหญ่เลยค่ะ แต่เราทำอย่างเธอไม่ได้อ่ะ และตอนนี้มีพวกเพื่อนทำตามอย่างเธอน้ำหนักก้อลงกันใหญ่เลยเหลือแต่เรานี่แหล่ะ พี่น้องงงงงงงงงงงงงงงง ฮือออออออออออออออออ ป.ล พวกเธอทั้งหมดเป็นฝรั่งค่ะ เราเคยเจอเธอเดินท่อมๆอยู่แถวๆพระรามสี่หวังดีจอดรถแวะรับ ชีบอก "โนแต้งกิ้ว ไอแค่เดินไปชอปปิ้งที่คาร์ฟูร์แค่นั้นเอง"
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    เห็นด้วยกับ ค.ห ข้างบนค่ะ ^^
    เราก็ทำแบบนี้แหล่ะ แล้วได้ผลด้วยนะ
    ลง 5 โลไม่ถึงดือนนึงอ่ะ
    ทานข้าวเช้าด้วยนะคะ เราทานข้าวเช้าทุกวัน ส่วนมากจะเป็น oatmeal
    ทานแล้วถ่ายสบายยยยเลยย อิอิ อิ่มด้วย
    oatmeal quaker 1/3 ถ้วย ต้มกับ นม 0% 2/3 ถ้วย ใส่น้ำตาลช้อนชา นึง
    ตอนเช้า สักสายๆก็หยิบ apple เขียวมาผลนึงค่ะ
    ตอนหิวให้หยิบผลไม้ แอ้ปเปิ้ล ฝรั่ง นี่กินเข้าไปค่ะ ไม่อ้วน ผิวดีด้วยๆๆๆ
    ความจริงอาหารอร่อยแต่ไม่อ้วนก็มีนะเช่น
    ปลาแซลมอลพริกไทยดำเนี้ยดีมากๆ ปลาก็ดีอยู่แล้ว ส่วนพริกไทยดำเร่งการเผาพลาญค่ะ
    สลัดอะโวคาโด ก็เยี่ยมค่ะ
    เรามีอีกเมนูแนะนำ ไก่ซอสโยเกิร์ตๆๆ
    อันนี้เอาอกไก่หมักโยเกิร์ตรสธรรมชาติปรุงด้วยพริกไทยดำเกลือนิดนึง
    แล้วย่างกับกระทะ อร่อยและ healthy ด้วยค่ะ
    ทุกมื้อพยายามบอกขอผักเยอะๆนะคะ
    อย่างสุกี้ก็ใส่ผักเยอะๆๆๆวุ้นเส้นน้อยๆๆ

แค่นี้ก็โอแล้วน้า
    แต่ถ้าใครมีเวลาวิ่งสัก 30 นาทีทุกวันก็เยี่ยมไปเลยคะ
    รับรองผอมชัวร์จ้า
    คอนเฟิร์ม!

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    มันอยู่ที่ใจจริง ๆ ค่ะ

เราก็เป็น อดตามใจปากไม่ได้ และเรื่องจริง ๆ ที่ทำแล้วได้ผลจริง ๆ ก็คือ

1.เลือกอาหารที่กินค่ะ กินครบทุกมื้อแต่งดของทอด หวาน มัน
    2.ไม่มีการขอสองค่ะ หนึ่งจานพอ
    3.ไม่กินมื้อดึก..
    4.เดิน หรือขึ้นบันได ทำอะไรก็ได้ ที่เพิ่มการเคลื่อนไหวร่างกาย

ไอ้เราอ่ะ ขึ้น ๆ ลง ๆ เพราะกินเก่งนี่แหละ
    พยายามกินแค่ผู้หญิงปกติหนึ่งคน แต่ตอนนี้กินได้เท่ากับคนสามคน เฮ้อ..

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook