Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 44

Thread: เมื่อสามีไปหลงรักน้องสะไภ้ ทำไงดีล่ะทีนี้

rdg's Avatar
    rdg is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เอ่อ. .
    ถ้าคุณสามีรู้จักผิดชอบชั่วดีและควรไม่ควร มันก็น่าจะแก้ไขได้ค่ะ
    เพราะบางครั้งต่อให้เผลอใจไป แต่ถ้าเรายังมีสติและไตร่ตรองผิดชอบชั่วดีได้ รู้จักบทบาทและหน้าที่ของตัวเอง เค้าคงรู้ว่าอะไรควรไม่ควรค่ะ

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านจบแล้วต้องขอถอนใจแรงๆ เวรกรรมจริงๆ
    เรื่องนี้สงสารเด็กตาดำๆ จริงๆ ค่ะ ไม่ว่าจะอย่างไร คนที่สะเทือนมากที่สุดคือเด็กๆ ค่ะ ไม่รู้คุณน้องสะใภ้มีลูกด้วยหรือเปล่า เฮ้อ.....

0/5

Unhappy

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆค่ะ ที่เข้ามาให้กำลังใจ

เพื่อนบอกว่าโกรธมากๆ เสียใจมากๆ และอายมากๆ ไม่กล้าบอกใครเลย ก็ได้แต่ด่าๆแฟนไป เขาก็ได้แต่ "ค่ะๆ" กับ "ไม่รู้" และ "ขอโทษ" แล้วบอกเพื่อนเราว่าทำอะไรให้นึกถึงลูกด้วย

เพื่อนเลยงงค่ะ ว่าทำไมเรากลายเป็นฝ่ายที่ต้องนึกถึงลูก แล้วเค้าทำไมไม่รู้สึกก่อนหน้านี้ล่ะ

เพื่อนบอกว่าไม่รู้จะทำไง คงปล่อยให้แฟนชอบน้องสะไภ้ต่อไปให้ถึงที่สุด อยากไปก็ไป แต่เราบอกว่าไม่ได้หรอก มันจะพังกันทั้ง2 ครอบครัว เพราะต่างก็มีลูกทั้งคู่ ต้องคุยกับทั้งแฟนและน้องสะไภ้ให้เค้าห่างๆกันซะ

ตอนนี้น้องสะไภ้ก็ทำตัวปกติ เย็นนี้ก็ยังคงพาลูกมาเล่นด้วยกัน ไอ้น้องชายก็ยังไม่รู้เรื่อง (ทำไมมันความรู้สึกช้าจังวะ)

เฮ้อ ติดตามต่อไปนะคะท่านผู้ชม

Tinuviel is offline Trusted Member
    0/5
    บอกคุณน้องชายค่ะ
    อยากได้น๊า...
    Classic jumbo caviar GREY โซ่ทอง(สงสัยต้องมือสอง) // Classic jumbo caviar GREY โซ่เงิน(นี่ก็คงต้องมือสอง) // GST caviar GREY โซ่เงิน(รอมือสองอีกแหง) // GST caviar RED lipstick

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบอกว่าอ่านแล้ว .... อึ้ง .... ค่ะ

แล้วถ้าเป็นตัวเองไม่รู้จะทำยังไงดีเหมือนกัน มืดแปดด้านค่ะ

จริงๆเรื่องจิตใจมันบังคับกันไม่ได้ ก็ยังดีที่เค้ายังยอมรับ ดีกว่าหลอกลวงกันต่อไป

ขนาดเพื่อนเราเจอกรณีว่าแฟนไปชอบเพื่อนตัวเอง ยัง อึ้ง แล้วเลย ทั้งๆที่เพื่อนไม่ได้มีอะไรดีไปกว่าเค้าเลย ใจมันห้ามกันไม่ได้

แต่ น่าจะมีจิตสำนึกบ้างนะคะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    อึ้งอ่ะ อุ้มเลยเหรอ เป็นเอ๊ะถ้าไม่คิดอะไรนี่มีดิ้นอ่ะค่ะ ยอมตกลงมาเจ็บตัวดีกว่าให้ผู้ชายอื่นที่ไม่ใช่สามี(ที่นั่งตรงหน้า) อุ้มอ่ะ เหอเหอเหอ
    เป็นเอ๊ะก้อต้องมีประชุมสี่คนนะคะ ทั้งตัวเอง สามี น้องสะใภ้ แล้วก้อน้องชายอ่ะค่ะ ให้สรุปไปเลยว่าจะเอาไง
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5

Wink

แต่เราเห็นว่า สามีเพื่อนคุณ เค้าก็ยังดีที่ยอมรับนะคะ หาได้ยากนะสำหรับผู้ชายสมัยนี้ ต้องจับให้ได้คาหนังคาเขาถึงจะยอมรับ แต่นี่ทำให้เห็นกะตา แล้วยอมรับด้วย โอ้วแม่เจ้า!!!

ถ้าเป็นเรา ให้อภัยกับคนรู้สึกสำนึกผิดจริงๆ ถือว่าเป็นการให้อภัยที่คุ้มค่านะคะ และเมื่อรู้สึกผิดแล้วก็ไม่ควรให้เกิดขึ้นอีกเป็นครั้งที่ 2 เพราะนั่นก็เกินกว่าการให้อภัยแล้วค่ะ

เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ นะคะ
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

0/5
    อ่านแล้วอึ้ง พร้อมกับถอนใจไปจริงๆคะ แต่มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนจริงๆนะคะ

ยากจังเลย โจทย์ข้อนี้
    อิ่ม....................

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nam View Post
    ทำไมสามีเพื่อนคุณถึงทำกับภรรยาและน้องชายได้ขนาดนี้ เค๊ายังมีสำนึกของความเป็น พ่อ สามี และ พี่ ที่ดีอยู่มั๊ย?????

คุณnam ตอบแทนหมดแล้วค่ะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    สงสารเพื่อนคุณ ayuมากๆค่ะ
    เรื่องแบบนี้เป็นใครคงต้องอึ้งและเสียใจมากๆเลยค่ะ
    RycooL RycooL

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook