Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: มาโชว์ของรักบนโต๊ะเครื่องแป้ง ตัวไหนมาแรงบ้างนะ ^^

Warning Points:
    0/5

มาโชว์ของรักบนโต๊ะเครื่องแป้ง ตัวไหนมาแรงบ้างนะ ^^

เนื่องในโอกาสฤกษ์งามยามดี ขอโชว์ของรักบนโต๊ะเครื่องแป้งที่มี ที่ใช้อยู่เป็นประจำพร้อมให้คะแนนความพึงพอใจกันซะหน่อยค่ะ (มีไม่มากนะ แต่อยากรีวิว อิอิ)

ชิ้นแรก เป็นชิ้นเด็ด ที่ใช้อยู่เป็นประจำทุกวัน นั่นก็คือ โปรวาเมดกลูต้าเซรั่มค่ะ ตัวนี้เค้าเคลมว่าขาว ใส ลดเลือนจุดด่างดำได้ดี เนื้อบางเบา และที่สำคัญราคาไม่แพงค่ะ ซื้อมาจากวัตสันในราคา 590 บาท ถูกใจตรงที่กลิ่นหอมอ่อนๆ ทาแล้วรู้สึกสดชื่นและไม่เหนียวเหนอะหนะจ้า

ตัวกลูต้านี้นะ ทำให้เราไม่ต้องใช้คอนซิลเลอร์อีกต่อไปแล้ว เพราะจุดด่างดำมันจางลง เรากล้าเผยผิวใสออกไปข้างนอกด้วยล่ะ ปลื้มฝุดอ่ะ > < ใครที่หน้าเป็นรอยแผลสิวหรือหมองคล้ำจากแดด เราว่าเจ้ากลูต้าตัวนี้น่ารับไว้พิจารณานะ

คุมมัน ไม่เหนียวเหนอะหนะให้ 4 เต็ม 5

ความชุ่มชื่นให้ 4 เต็ม 5 เหมาะกับคนหน้ามันอย่างเรา

กลิ่นหอม ให้ 5 เต็ม 5 เพราะเราชอบกลิ่นประมาณนี้ ออกแนวกลิ่นดอกไม้หอมๆ

เห็นผลจริงมั้ย ให้ 4 เต็ม 5 เราว่าเห็นผลได้ในระดับที่เหมาะสมกับราคาเชียวล่ะ

คะแนนความพึงพอใจ ให้ 5 เต็ม 5 ซื้อต่อแน่ เพราะไม่แพงและใช้ดีที่ซู้ดดด

ชิ้นต่อไปเป็น สเปรย์ฉีดผิวบำรุงผิวกายของ origin ค่ะ จำได้ว่าตอนนั้นซื้อมาราคา 850 บาท ซื้อมาเพราะตอนนั้นเห่อทำสปาผิว พอฉีดลงไปจะเป็นกลิ่นขิง ออกแนวสมุนไพร ชื่นใจ สำหรับเรา ชอบกลิ่นประมาณนี้ เมื่อสเปรย์ลงผิวแล้วรู้สึกว่ามันไปหน่อยและไม่ชุ่มชื่นเท่าที่ควร ตัวนี้ที่เคาน์เตอร์ไม่มีขายแล้วนะคะ

ความชุ่มชื่น เราให้ 1 เต็ม 5 เราว่าไม่เวิร์คสำหรับเรานะ ออกแนวทำให้ผิวมันมากกว่า

กลิ่นหอมเราให้ 4 เต็ม 5 เพราะเราชอบกลิ่นประมาณนี้ หักไป 1 คะแนนตรงที่แฟนไม่ชอบ บอกว่าเหม็นตืด 555

เห็นผลจริงมั้ย ให้ 1 เต็ม 5 เราว่าฉีดไปแล้วไม่ช่วยอะไร แถมเวลาอากาศร้อนๆทำเราผื่นขึ้นหน่อยๆด้วยความมันที่ค้างบนผิวนั่นล่ะ

คะแนนความพึงพอใจ ให้ 2 เต็ม 5 แต่คงไม่ซื้อต่อนะ เพราะก็ไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่ แต่ขนาดขวดพกพาง่ายดี

ชิ้นที่ 3 เป็นโทนเนอร์ White perfect ของลอรีอัล

ตัวนี้ เราชอบในระดับหนึ่ง และซื้อใช้ต่อมาเรื่อยๆ เพราะราคาไม่แพง 259 บาทมั้งถ้าจำไม่ผิด แล้วก็เช็ดทำความสะอาดรูขุมขนได้ดี ติดตรงที่เราว่าน่าจะมีแอลกอฮอล์มากไปซะหน่อย ใครแพ้ง่าย น่าจะไม่เหมาะมั้ง มันอาจระคายเคือง

เรื่องกลิ่นหอม เราให้ 2 เต็ม 5 เพราะแอลกอฮอล์กลิ่นแรงไปหน่อย

เห็นผลจริงมั้ย ให้ 3 เต็ม 5 ทำความสะอาดและกระชับรูขุมขนได้โอเคในความคิดเรา

คะแนนความพึงพอใจ ให้ 3 เต็ม 5 ซื้อต่อนะ เพราะเรายังหาโทนเนอร์ยี่ห้ออื่นที่เหมาะกับหน้าเราไม่ได้อ่ะ

ชิ้นต่อไป เป็นกันแดดโปรวาเมดค่ะ ด้วยความที่หน้าเราเป็นกระง่ายมาก หลอดนี้เลยเป็นของคู่กายไปซะละ เนื้อครีมไม่ข้น บางเบา เกลี่ยง่าย สีของครีมเป็นสีเนื้อ เวลาทาลงไปที่ผิวไม่ต้องกลัววอกนะคะ เพราะมันซึมไปกับสีผิวเลย เหมาะกับสาวๆทุกสีผิว ใช้ได้ดีเลยทีเดียว

ก่อนใช้ แนะนำให้เขย่าก่อนนะคะ คืออันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของเรา เพราะเราชอบคิดว่า ครีมกันแดด ถ้าตั้งไว้เฉยๆ มันจะแยกชั้นน่ะค่ะ 555

คุมมัน ไม่เหนียวเหนอะหนะให้ 4 เต็ม 5 ชอบมาก ทาลงผิวแล้วซึมปรื๊ด ซึมปรื๊ดเลยจ้า ไม่ทำให้หน้าเยิ้มระหว่างวันด้วย

ความชุ่มชื่นให้ 3 เต็ม 5 เพราะนี่มันครีมกันแดดน่ะค่ะ ไม่ใช่มอยส์เจอร์ เลยอาจจะไม่ได้มอบความชุ่มชื่นให้ผิวโดยตรง แต่เหมาะกับผิวมันอย่างเราสุดๆ

กลิ่นหอม ให้ 5 เต็ม 5 เพราะเราชอบกลิ่นประมาณนี้ ออกแนวกลิ่นดอกไม้หอมๆ แต่ตัวนี้กลิ่นจะเบากว่าโปรวาเมดกลูต้านิดหน่อย

ประสิทธิภาพในการกันแดด เราให้ 5 เต็ม 5 เพราะสำหรับเราที่ทำงานในห้องแอร์ ไม่ได้ไปเจอแดดข้างนอกเท่าไหร่ เราว่าโอเคเลยด้วยค่า SPF 60

คะแนนความพึงพอใจ ให้ 5 เต็ม 5 ซื้อต่อแน่นอน ก็ของเค้าดีจริง อุดหนุนโปรวาเมดมาตั้งแต่สมัยสาวๆแล้วยังไม่คิดเปลี่ยนใจ > <

ชิ้นสุดท้ายคือ โทนเนอร์เช็ดเครื่องสำอางของนิติพลค่ะ ราคาขวดละ 100 บาท อันนี้ชอบนะ ถูกดี แล้วไม่แพ้ด้วย สิวไม่เห่อค่ะ ใช้มาเป็นขวดที่เท่าไหร่แล้วไม่รุ อิอิ

โทนเนอร์ตัวนี้ เช็ดแล้วหน้าไม่แห้ง ยังทิ้งความชุ่มชื่นให้กับผิวหน้าได้อย่างดี กลิ่นหอมอ่อนๆคล้ายๆโปรวาเมดตัวกลูต้าเลย ถ้าใครแต่งหน้าจัดอาจจะต้องเช็ดหลายรอบนิดนุง เพราะโทนเนอร์ตัวนี้ เราว่าเหมาะกับคนแต่งหน้าไม่จัดนะ เช็ดตาเช็ดปากได้แบบ 3 in 1 สบายๆในราคาร้อยเดียว

ความชุ่มชื่นไม่ทำให้ผิวแห้งตึงให้ 4 เต็ม 5 ดูเหมือนว่าตัวนี้จะไม่มีแอลกอฮอล์ เหมาะกับทุกสภาพผิวนะ

กลิ่นหอม ให้ 5 เต็ม 5 เพราะกลิ่นหอมอ่อนๆนี่ล่ะ ชนะใจ

คะแนนความพึงพอใจ ให้ 4 เต็ม 5 ใช้มาหลายขวดแล้ว ถูกดี แต่อาจต้องเช็ดซ้ำซักสองรอบถึงจะเกลี้ยงค่า

และนี่ก็คือรีวิวเบาๆสำหรับไอเท็มบนโต๊ะเครื่องแป้งที่ใช้เป็นประจำของเรา ตัวไหนใช้ดีก็อยากบอกต่อนะ ^^ ส่วนเพื่อนๆคนไหน อยากแชร์ของบนโต๊ะเครื่องแป้ง ก็เข้ามาแชร์มาพูดคุยกันได้เลยค่า อันไหนใช้ดี ใช้ไม่ดีอย่างไร มาแชร์กัน

0/5

Re: มาโชว์ของรักบนโต๊ะเครื่องแป้ง ตัวไหนมาแรงบ้างนะ ^^

กันแดดของโปรวาเมดน่าสนใจดีค่ะ

0/5

Re: มาโชว์ของรักบนโต๊ะเครื่องแป้ง ตัวไหนมาแรงบ้างนะ ^^

เป็นสินค้าที่ดีและน่าสนใจมากๆ ราคาน่ารักอีกด้วย
    slotxo

Comments from Facebook