Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: • (。・ω・)ノ゙กลับมาแล้วจ้าา UPDATE!น้ำหอมเพียบ จ้าา!! สาวๆๆ ส่งฟรีทุกรายการจ้าา..มาแวะเร็วๆๆๆ!!!! ✿(>_<)✿น้ำหอม เครื่องสำอางค์น่าใช้มากมาย♥ใหม่และมือสอง♥Chanel✿Nars✿Bobbi brown✿Gurlain✿Nars✿Smashbox✿Dior อื่นๆอีกมากมายจ้า♥♥♥

Warning Points:
    5/5

Talking • (。・ω・)ノ゙กลับมาแล้วจ้าา UPDATE!น้ำหอมเพียบ จ้าา!! สาวๆๆ ส่งฟรีทุกรายการจ้าา..มาแวะเร็วๆๆๆ!!!! ✿(>_<)✿น้ำหอม เครื่องสำอางค์น่าใช้มากมาย♥ใหม่และมือสอง♥Chanel✿Nars✿Bobbi brown✿Gurlain✿Nars✿Smashbox✿Dior อื่นๆอีกมากมายจ้า♥♥♥

กติกาการช๊อปปเล็กน้อยน๊าาค๊าา
    [B][SIZE="4"]แม่ค้าใจดี สนใจจิงๆเข้ามาต่อรองราคาได้น่ะค่ะแต่สมเหตุสมผลหน่อยน่ะ (T_T) ไม่งั้นแม่ค้าเสียใจไม่กล้าตอบบกลับได้้้!!!! อิอิ
    -แม่ค้าสะดวก ทาง Email:nicky_nunnaps@hotmail.com ค่ะ PM เข้า inboxไม่ได้ โทรศัพท์อาจไม่สะดวกรับเนื่องจากทำงานประจำจ้า 0817969991 รบกวนหลัง 18:00 ค่ะ
    -สินค้าใหม่ รบกวน"ต่อราคาแบบน่ารัก"น่ะจ๊ะลูกค้าที่น่าร๊ากก เพราะเรามีติดไม้ติดมือหามาให้ได้ลองกันในราคา สบายๆ รับรองว่าราคาถูกกว่าเคาร์เตอร์มากมายจ้าา และเป็งของแท้แน่นอนน แน่นอนว่า หากลดได้ก้อลดจ้า สินค้าใหม่ราคาถูกมากแล้วงดเมล์ต่อราคาน่ะค่ะ นอกจากซื้อหลายรายการลองคุยดู ^^
    -ขอรับแต่ CF จ้า ไม่รับ CC น๊าาคร่าา
    แต่!!นอกจากสุดวิสัยจริงๆจริง แต่รบกวนแจ้งให้ทราบหน่อยน่ะค่ะ อันนี้ไม่ว่ากันค่ะ คนที่หายไปเฉยๆไม่ BLค่ะ แต่ไม่ขอขายหรือตอบเมล์อีกเลยน่ะค่ะ
    -ขออนุญาติปล่อยของให้ลูกค้าที่พร้อมโอนก่อนน่ะค่ะ ยังไงก่อนโอนโทรหรือสอบถามกันก่อนจ้าา
    -สภาพสินค้าทุกตัวเหมือนตามรูปที่ลงเลยน่ะค่ะ ของแท้100% ค่ะ ใช้เองไม่นิยมเครื่องสำอางค์ปลอมค่ะ ไม่อยากหนังหน้าพัง (^__^)
    -สถานะสินค้าจะขึ้น sold out เมื่อลูกค้าแจ้งโอนเงิน ขออนุญาติลบภาพออกค่ะ
    -สินค้าไม่รับเปลี่ยนและคืน ทุกกรณีน่ะค่ะ ดังนั้น อ่านข้อมูลและสอบถามหรือขอรูปเพิ่มเติมกันได้เต็มที่ค่ะ
    -ส่งแบบลงทะเบียน 30 บาท แบบ EMS 50 บาทค่ะ
    -ลูกค้าทุกท่านรบกวนโอนเงินให้ครบตามจำนวนที่ตกลงกันไว้น่ะค่ะ

-ลูกค้าที่โอนเงินแล้วแจ้งมาที่เบอร์ 081-796-9991 # nicky ค่ะ

ส่งสินค้าจันทร์-เสาร์
    -มีบัญชีธนาคาร กสิกรไทย-กรุงไทย-กรุงเทพ-ไทยพานิชย์

Jill Stuart Loose Powder #04 Glow สีหายากรุ่นใหม่ไม่มีเบอร์นี้แล้วค่ะ เป็น 01# natural แทน(Used!! สภาพ 85%กล่องครบ ซักพัฟให้ค่ะ ขอบกระปุกไม่สวยนักค่ะ เก็บไว้กะกระปุกรองพื้น พรีมาประมาณปลายปีที่แล้วใช้น้อยมากก เสียดาย555 ) ทาไปครั้งแรกเนียนมากๆ และก็บางเบา หลงรักทันที ตัวพัฟของjill เนื้อดีมาก พัฟอันอื่นมาลองทา ทาไปแล้วก้ไม่เนียนเท่ากับใช่พัฟของjill แต่เรื่องปกปิดก้ไม่มากได้ลุคเนียนใสแต่ไม่ปกปิด เนื้อละเอียดมากๆ ละเอียดกว่าแป้งฝุ่นปกติทั่วไป เหมาะสำหรับสาวๆที่ต้องการผิวลุคคุณหนูเนียนละเอียด หลังลงบีบี หรือรองพื้น สำหรับสาวๆที่ผิวดีอยู่แล้วใช้เดี่ยวๆ หรือลงหลังเบส หรือกันแดดได้เลยเป็นอันจบแถมมีกลิ่นหอมอ่อนๆน่าหอมแก้มที่สุดเย มันบางเบานะคะ แบบแตะนิดเดียวก็ปกปิดดีแล้ว (บางวันไม่โทรมมากแทบไม่ต้องใช้คอนซีลเลอร์) เนื้อแป้งเข้าไปเคลือบผิวและอำพรางรูขุมขน เติมเต็มผิวได้เป็นอย่างดี ช่วยให้ผิวดูเปล่งปลั่ง เนียนเรียบ ผสมชิมเมอร์ทำให้ผิวเปล่งประกายไม่แห้งกร้าน แล้วโปะทับหลายๆหนก็ไม่หนาด้วยค่ะ มีวิ้งค์ๆด้วย ทำให้หน้าดูสว่างอ่ะค่ะ พรีมา 2,300 ค่ะ ลดราคาหลุดจองค่ะ 1,350 บาท

Bobbi Brown Foundation Stick # Warm natural เหมาะสำหรับผิวขาว ถึง ขาวเหลืองค่ะ (มือสอง สภาพกิ๊ก กล่องหาย ขายสุดถูก) ตัวนี้เป็นรองพื้นสติคเนื้อดีเกลี่ยง่ายมาก เป็นอะไรที่ใช้ง่ายมากๆ เอามาปาดปื้ดๆลงบนหน้าเป็นเส้นๆ เช่น ที่หน้าผาก 1-2 เส้น ที่แก้มข้างละ 2-3 เส้น จมูก 1 เส้น คาง 1 จุด แล้วใช้ฟองน้ำเกลี่ยรองพื้นมาเกลี่ยให้เสมอกัน ชอบที่พอเกลี่ยเสร็จเรียบร้อยแล้ว มันจะกลืนไปกับผิวหน้า ไม่ดูหนาๆ โบ๊ะๆ หรือไปตกอยู่ตามรูขุมขนอ่ะ หน้าเนียนมากๆเหมือนไม่ได้ทาอะไรแต่ผิวเนียนขึ้นเยอะนะคะ ใช้ง่ายค่ะ เสร็จแล้วก็ใช้ปลายน้ิวกดๆ ซับๆ เบาๆ รอยแปรงจะหายไป ทาแป้งฝุ่นทับแล้วเป็นอันเสร็จพิธี ให้ความชุ่มชื้นกำลังดี สีสวยไม่วอก เนื้อรองพื้นนั้นริชมากพอที่จะใช้เป็นคอนซีลเลอร์ในยามคับขันได้ เราน่ะใช้ปาดใต้ตาบ่อยๆ เอามาปิดรอยสิว หรือรอยด่างดำได้อีกด้วย ใช้แปรงทาคอนซีลเลอร์์มาช่วยลงกับหน้า แล้วใช้นิ้วตบๆ แปะๆ ให้เรียบ ก็ปกปิดได้ดีพอสมควรเลย สูตรเนื้อบางเบา เน้นการปกปิดที่เรียบเนียนอย่างดีเยี่ยม และติดทนนานได้ตลอดทั้งวัน โดยไม่ทำให้หน้ามันเยิ้มหรือเป็นคราบ ประกายเปล่งปลั่งละมุนละไมให้ใบหน้าดูเป็นธรรมชาติ พร้อมด้วยส่วนผสมที่คงความชุ่มชื่นสูง เกลี่ยง่าย กันน้ำ กันเหงื่อ พกพาได้อย่างสะดวก เราว่าปกปิดแพนด้า จากการอดหลับอดนอน หรือจากสาเหตุอื่นๆ ไ้ด้ดีมากกคะ คอนเฟิม เนียนมาก หน้าดูไบรท์ขึ้นมากคะ ปกปิดหมดแถมยังเนียนติดทนดีด้วย ใช้มาหลายแท่งแล้วค่ะ ข้อเสียอย่างเดียวคือ ไม่มีกันแดดในตัว ซื้อมาราคา 1,450 บาท มือสอง กล่องหายแล้ว ใช้ไป 20% ค่ะ ช่วงนี้ทำเลเซอร์มางดรองพื้นค่ะ เลยขอส่งต่อก่อน ค่อยไปหาซื้อใหม่ ส่งต่อ 830 บาท

USED!! PERFUME มือสองง สภาพนางฟ้าจ้าา ตามรูปทุกประการค่ะ ส่วนใหญ่เป็นtester เพราะชอบซื้อแบบที่เป็น tester หน้าเคาร์เตอร์ห้างค่ะ แอบตัดจาก BA ที่สนิทๆมา เพราะค่อนข้างเชื่อว่า tester กลิ่นมันทนและไม่เพี้ยนอ่า บางทีซื้อขวดขายไปแร้ว กลิ่นไม่เหมือนตอนเทสเลยพยายามหาเป็นเทสเตอร์ตลอดจ้า บางรายการอาจไม่มีกล่องน่ะค่ะเพราะย้ายที่อยู่ ราคาเริ่มต้นที่ 430 กันเลยก๊าบบ ดังนั้นขอความกรุณาลูกค้าที่น่ารักทุกท่าน งดต่อราคาน้ำหอมเซ็ทนี้น่ะค่ะ ยกเว้นซื้อมากก่า 1 ขวด ขอเอาทุนไปซื้อของใหม่ หากขายไม่ได้เก็บเข้ากรุค่ะ อิอิ

Carolina Herrera 212 EDP ขนาด 50 ml สินค้า Tester กล่องหายจ้า เหลือ 40ml sold

COLOR="blue"]Ferragamo Charms EDP 100ml สินค้าTester +กล่องน้ำตาล เหลือ 80%
    SOLD

Moschino OH de Moschino EDT 75 ml. สินค้าTester ฝาครบ+ กล่องขาว รุ่นนี้หอมมว๊ากก หายากแระ เคาร์เตอร์ไทยไม่มีแว้ววว เหลือ 90% แนว floral Fruity น้ำหอมที่โด่งดังเปิดตัวใน ปี 1996 โดยแบรนด์ของ MOSCHINO สำหรับคุณสุภาพสตรีโดยเฉพาะความหอมหวาน ๆ ที่แสนจะนุ่มละมุนเกินบรรยาย เป็นน้ำหอมที่เน้นถึงความโรแมนติกให้กับคนที่อยู่ใกล้ได้รับรู้ นอกจากนั้นแล้ว ยังแสดงให้เห็นถึงความหรูหร่าในตัวคุณออกมาได้อย่างชัดเจน ส่งต่อ 750 บาท

Versace Signature EDP 100Ml เหลือ 75% มีกล่องค่ะแต่โลโก้กลมๆหน้าขวดหลุดไปแย๊วว อย่างที่เห็นในภาพ (T^T เนื่องจากใส่ไว้ในตู้เย็น ระหว่างย้ายบ้านเอาออกมา มานหลดหายไปอ่ะค่ะแต่ไม่มีผลต่อน้ำหอมค่ะ)ตัวนี้เป็นกลิ่นสดชื่น คล้าย ๆ D & G Feminine เพียงแต่ Versace นั้นมี concept สร้างความรู้สึกคลาสสิค กลิ่นจึงหรูหรา และสมูทมาก เขาเบลนด์ได้ดีจริง ๆ เสียดายที่ชื่อ perfumer ไม่ได้รับการเปิดเผย เป็นกลิ่น floral ที่ให้ความรู้สึกอ่อนเยาว์ ในขณะเดียวกัน ออร่าของ sophistication ยังปรากฏในช่วงกลางและเบสด้วย ถือเป็นกลิ่นสำหรับสาวยุคใหม่ที่ทำงานเก่ง คล่องแคล่ว ดูมีพลัง แต่ยังมีความสดใสอยู่ด้วย กลิ่นเปิดด้วย fruity note แต่ไม่หนัก ไม่ชัดเจนเหมือนน้ำหอมที่ยืนอยู่บน theme ของผลไม้ ไม่นานนัก เมื่อเข้าสู่ช่วงกลาง จะเสมือนกลายเป็นอีกกลิ่น มีความเป็นผู้ใหญ่ขึ้นมาอีกหน่อย และกลิ่น floral ก็ได้เวลาโลดแล่นปล่อยออร่าออกมาให้ได้กลิ่นกัน ราวกับยกสวนดอกไม้ในฤดูร้อนมากันเลยทีเดียว ส่วนตัวชอบช่วงเบส เพราะกลิ่นซีดาร์และกลิ่นโทนอบอุ่น ออก powdery หน่อย ๆ ให้ความรู้สึกว่าวันนึงกลิ่นนี้อาจจะกลายเป็นน้ำหอมคลาสสิคได้ไม่ยากนัก ใส่ทำงาน ออกงาน ออกเดท ได้หมดค่ะ ตัวนี้รู้สึกกำลังจาเลิกผลิตแล้วค่ะ ออกตัวใหม่แทน ส่งต่อ 750 บาทพอก๊าบบ/CF BY P.TIP KA

Estee Lauder Pure White Linen Pink Coral EDP 50 ML กล่องหาย เหลือ 80% รุ่นนี้เป็น fresh version ของ White Linen นะค่ะ และยังจัดอยู่ในกลุ่ม Floral Aldehyde เป็นกลิ่นโทนดอกไม้ที่สดชื่นแบบแรง ๆ กลิ่นเตะจมูกสุด ๆ กลิ่นนึงเมื่อเทียบกับน้ำหอมรุ่น flanker ที่มาใน light version กลิ่นนี้สะอาดสดชื่นชวนให้นึกถึงเสื้อสีขาวที่เพิ่งซักมาใหม่ ๆ และลงน้ำยาปรับผ้านุ่มกลิ่นฟลอรัลเข้ม ๆ ใช้คำว่า soapy กับกลิ่นนี้เหมาะที่สุดแล้ว และไม่ soapy แบบสบู่สะอาดทั่ว ๆ ไป กลิ่นมีความซับซ้อนระหว่าง marine และ floral accords สลับกันไป บางวูบได้กลิ่นสะอาด ๆ บางวูบได้กลิ่น floral จ๋าเลยค่ะ แถม sillage ก็กระจายดีมาก และทนเกิน 10 ช.ม. เนื่องจากมาในเบส EDPใส่ไปทำงาน เข้าประชุม เล่นกีฬาได้หมด แต่เริ่มทดลองใช้ซัก 2 สเปรย์ก่อน ถ้าแรงไม่พอค่อยเพิ่มนะจ๊ะ ส่งต่อ 890 บาท

Chloe Love EDP 50 ML สินค้า tester จะไม่มีโซ่ที่คล้องฝากะขวดจ้า ไม่มีกล่องด้วยน่ะค่ะ เหลือ 85% กลิ่นหอม hiso ราคาหนักเอาการขนาด tester ยังราคา 2,500 จ้า ตัวนี้จะเป็นที่หนึ่งในใจ และเลือกใช้ทุกวันแน่ๆ ถ้าไม่ติดที่ราคา มันเป็นน้ำหอมที่หอมจริง และแพงจริงๆๆๆๆๆๆๆ กลิ่นเย้ายวนหรูหรา เซ็กซี่แบบดูเป็นผู้ดีอังกฤษ ปกติ50ML ราคา 3,xxx บาทเลยน๊าา ส่งต่อ 1,150 บาทค่ะ/CF BY P.TIP KA

Chanel - Ombre D'Eau Fluid Iridescent Eyeshadow - FLUID IRIDESCENT EYESHADOW# สีpink น่าร๊ากกมั๊กๆ (Size จริง /nobox )อายชาแนล สีชมพู ไม่มีกล่องนะคะ เป็น Eyeshadow แบบliquid ที่มี pigment เยอะมากๆ สีคม มากๆ แต่งแบบ dewy look ถ้าใครไม่เคยทาอายแชโดว์แบบน้ำห้ามพลาดคะ แบบนี้ทาแล้วตาจะดูสวยมากนะคะ ทาง่ายมาก แห้งไว แต่ไม่ใช่ปาดแล้วแห้งเลยน่ะจ๊ ค่ะ พอปาดปุ๊ป เอามือละเลงก็หายเนียน คนหนังตามัน ๆ เอาอยู่ค่ะ เวลาเกลี่ยลงบนเปลือกตา เราสามารถปรับให้สีเข้มอ่อนได้ตามน้ำหนัก มือค่ะ ถ้าจะทาเป็นเบสก่อนทาอายแชโดว์ผงก็ยิ่งสวยคะ จะทำให้สียิ่งชัด และติดทนนานน ใช้อายแบบน้ำแล้วค่อยตามด้วยอายแชโดว์ผง แล้วค่อยกรีดไลน์เนอร์ ตาจะสวยหวานกว่าเดิมเป็นกองเลยค่ะ เขย่าก่อนใช้จ้าา ราคาปรกติ 1,200 ตอนแรกก็มีมาไม่เต็มอยู่แล้ วนะคะ อันนี้ใช้ไปประมาณ 3-4 ครั้ง ตีต่ำๆ 90% ขาย 300 บาท ค่ะ

GUERLAIN BRAND>>

Guerlain Parure Pearly White Brightening Compact Foundation Pure Radiance-ultimate Correction – Spf20-pa++(New!/ testerเทียบเท่าไซร์จิงพร้อมพลาสติกครอบ มี 2 สีค่ะ)
    # 11 ROSE FRISSON WHITE เทียบเท่า NC30 ขายราคาพิเศษ 650 บาท
    # 42 OCRE SATIN WHITE เทียบเท่า NC25
    ขายราคาพิเศษ 650 บาท ตลับจิงราคา 2,750 บาท
    รองพื้นแบบอัดแข็งบรรจุตลับ Parure Pearly White ปรับระดับโทนสีได้ตามปรารถนา แม้จะอยู่ท่ามกลางอากาศร้อนของฤดูกาล หรือภายใต้สภาพความชื้นระดับสูง รองพื้นสูตรอัดแข็ง อุดมไปด้วยอณูเม็ดแป้งขนาดเล็กละเอียดเป็นพิเศษ ให้สัมผัสสบายผิวเพื่อช่วยลำเลียงสารกระจ่างโทนผิวชั้นนำที่ผสมผสานอยู่ร่วมกับส่วนผสมปกป้องผิว ก่อผลลัพธ์ การแต่งหน้าแบบผิวซาตินโปร่งใส เผยประกายผุดผาดเรืองรองดุจสกาวมุกขาว อันสืบเนื่องมาจากอณู mother-of-pearl ธรรมชาติ ผิวหน้าละมุนละไมด้วยประสิทธิภาพแต่งเติมความงาม กระจ่างโทนผิว พร้อมช่วยดูดซับซีบัม น้ำมันส่วนเกิน และเหงื่อ รองพื้นรุ่นนี้จึงเหมาะสำหรับใช้เกลี่ยพื้นผิวให้เรียบเนียน บดบังริ้วรอยข้อบกพร่องได้ดี เนื้อสัมผัสแบบแม็ต ตอบสนองต่อความต้องการรองพื้นที่ให้ผลละเมียดละไมอย่างต่อเนื่องเนิ่นนาน เมื่อใช้ร่วมกับ The Enhancer ในบรรจุภัณฑ์รุ่นใหม่ ก็จะช่วยทวีประกายเรืองรองของผิวพรรณให้ถึงขีดสุดดุจเป็น ตัวเสริมอานุภาพความงามจากรองพื้น เพื่อเผยประกายเปล่งปลั่งเพริศพรายผ่าน “แถบ” แสงขาว สูตรผลิตภัณฑ์อุดมไปด้วยเกล็ดอณู mother-of-pearl ธรรมชาติ เกลี่ยไล้เนื้อผลิตภัณฑ์เบาๆ ไปตามบริเวณที่ปรารถนาเพื่อก่อประติมากรรมรูปหน้าโดยอาศัยเทคนิคแสง และเงา

RMK BRAND >>

RMK Ingenious Jelly Cheeks blush #JE-02 Apricot ออกโทน สีส้มอมชมพูค่ะ (Used!! กล่องครบ ตีต่ำๆ 80% )บลัชออนเนื้อนุ่มๆ แบบเนื้อครีมอัดแน่น มีแปรงไว้ปัดเฉพาะเนื้อเจลลี่เลยค่ะ ปัดแล้วจะออกแนวแก้มใสๆ ฉ่ำๆ สีมันจะเหมือนระเรื่อเหมือนลูกตำลึงสุก ธรรมชาติกลืนกับผิวเลย แต่สีติดชัด ปัดหลังลงแป้งแล้วนะคะ สวยจริงๆ ค่ะ รุ่นนี้ขายดีมากเลย สามารถเน้นโครงสร้างของใบหน้าได้ดี มีลักษณะเป็นเนื้อครีม สามารถเกลี่ยไปบนผิวหน้าได้ดี อีกทั้งยังมี shimmer ช่วยทำให้เป็นประกายแวววาว ข้อแนะนำที่ดี ก็คือ ใช้แต่น้อยก่อน ถ้าคิดว่ายังมองไม่เห็น ก็ค่อยเพิ่มปริมาณเป็นสองเท่า เริ่มไล่สีตรงส่วนที่กินบริเวณมากที่สุดของแก้ม ก็คือใต้โหนกแก้ม หรือสันแก้มตรงตำแหน่งใต้ตา จากนั้นยิ้มให้กับตัวเองในกระจก และปัดไล่ขึ้นตามแนวสันแก้มขึ้นไปหาขมับ เกลี่ยสีให้กลมกลืนกับสีผิวขึ้นไปหาแนวตีนผม เพื่อให้ละเมียดละไมเป็นธรรมชาติ สีคงที่ ติดและคลุมผิวได้ดี และเช็ดออกได้ ไม่เป็นคราบ อีกทั้งยังต้องคำนึงถึงการระคายเคืองต่อผิวหนังด้วยจ้า ซื้อมา 1580 บาท ส่งต่อ 450 บาทพอจ้าเอาไปลองกัน

SMASHBOX BRAND >>

SMASHBOX BLUSH/SOFT LIGHTS DUO # FILM/PREMIERE (NEW!! ขนาดจริง /no box)บรัชออน/ไฮไลท์และบรอนเซอร์ สองสีในตลับใหญ่สุดคุ้ม ตัวบรัชจะเหมือนสี proof sheet สีที่ขายดีที่สุดสีนึงเลยค่ะ.. สีออกโทนชมพูสวยๆ น่ารักๆ โทนสีจะประมาณชมพู 90% ปนส้มนิดๆ ประมาณ 10% ไฮไลท์โทนนู๊ดสีเหลืองทองประการังประกายชิมเมอร์ ปัดแล้วทำให้แก้มดูใสเหมือนเด็กสุขภาพดี และสีแดงบ่มแดด ทำให้แก้มดูแดงระเรื่อเหมือนอยู่กลางแดด จะปัดสีเดียว หรือปัดสีแดงก่อนตามด้วยสีส้มก็จะได้ค่ะ แก้มจะดูแดง ๆ เงา ๆ บรัชออนเนื้อละเอียดสีสวยติดทน ของแท้จากเคาร์เตอร์ USA โดยตรงจ้า ปกติ 1,450 หักค่ากล่องหาย ลด 50% ไปเลย ส่งต่อ 590 บาทก๊าบบ

Smashbox blush # PUBLISH (New!! ขนาดจิง/no box) บรัชออนโทนชมพูส้ม เนื้อละเอียดอัดแน่นค่ะ ปัดลงบนผิวแก้มแล้ว เหมือนแก้มแดงเพราะโดนหยิกนิดหน่อยสีจะคล้ายๆ NARS Exibit A ผสมกับ Angelika แต่ไม่มีวิ้ง เราว่าสีสวย ติดทน เนื้อเนียนติดทนมากๆ.. ปัดแล้วใช้ได้ทุกงานเลย เพราะสีแนวสุภาพดีแล้วก็ค่อนข้างเข้ากับโทนสีผิวของคนเอเชีย ขอแนะนำเลยสำหรับสาวผิวขาว มันน่ารักมาก บางวันไม่ต้องแต่งหน้ามาก แค่เขียนตานิดหน่อย ปัด blush สีนี้ก็เดินออกไปข้างนอกสวยๆ ได้แล้วเม็ดสีเยอะมาก เพราะฉะนั้นปัดแค่นิดเดียวสีก็ติดแล้ว แนะนำว่า ไม่ต้องปัดเยอะจะดูธรรมชาติมากกว่า คุณสมบัติคล้ายพวก Nars, Mac เลยนะ สีติดทน ลองมาแล้ว ต่อให้หน้าเรามันขนาดไหน แก้มก็ยังเป็นสีอยู่อ่ะ เรามั่นใจว่าคุณภาพทัดเทียม Nars และ MAC แน่นอน...ด้วยราคาที่ถูกกว่าเยอะมากกกก ปกติ 950 บาท หักค่ากล่องหาย ขายแค่ 390 บาทค่ะ งดต่อจ้า

NARS BRAND >>

1,2,3 Nars Blush (4.8 g) ขนาดจริง เรียงจากซ้ายไปขวาจ้า (ราคาป้าย 1,150 บาท)
    USED!! 95% แต่สภาพใหม่นิ๊งๆตาข่ายตรึมม กล่องครบ ขายราคาเดียว 690 บาทค่ะ
    >>DOLICE VITA คล้าย TAOS ออกโทน แดงชมพูแต่ไม่มีวิ้งค่ะ

NARS NARS Velvet Matte Lip Pencil ขนาดขายปกติ 2.44g พร้อมกล่อง ลิปในรูปแบบดินสอขนาดจัมโบ้ ให้ฟินิชแบบซาตินกึ่งด้าน จับถนัดมือใช้ง่าย ไม่เกินขอบปาก ตินทนนานหลายชั่วโมง วาดขอบปากสร้างขอบปากแก้ไขปากให้ได้รูปสวย #Walkyrie (สีกลาง) ชมพูน้ำตาลประกายทอง ดูดีมว๊ากก
    ของใหม่!! ราคา 950 ขาย 390 บาทจ้าา

7.NARS lip gloss/lip stain gloss duo#moon fleet/indian red
    ลิปกลอสสองสีในด้ามเดียวกัน สามารถทาเฉดสีเดียวหรือทาทับให้มิติ USED!! สภาพ 90% กล่องครบ ขายราคา 350>> 299 บาทจ้าา

ETTUSAIS BRAND >>
    .Ettusais aquatic shimmer gloss ( Pink,Beige,Red) ลิปสติกใหม่จากเอต์ตูเซ่ส์ที่เป็นทั้งลิปMATTE และลิปกลอสในแท่งเดียวกัน เริ่มด้วยการระบายด้านที่เป็นลิปMATTEให้เต็มเรียวปาก และเพิ่มความแวววาว สดใสด้วยลิปกลอสประกายมุก สร้างความชุ่มชื้นให้กับเรียวปากของคุณ ราคาป้าย 800 บาท ขายแค่ 490 >> 390 บาทจ้า

IPSA BRAND >>

IPSA Essence lip gloss# E811 สีส้มวิ้งๆน่าร๊ากก ลิปกลอสสีสันสดใส พร้อมบำรุง มีคุณสมบัติช่วยทำให้ริมฝีปากนุ่มนวลและเรียบเนียนไร้ริ้วร่องบนริมฝีปาก เต็มไปด้วยความอวบอิ่มที่เกิดขึ้นจากภายในด้วยความชุ่มชื้นที่ล้ำลึก ทั้งยังปรับและเปลี่ยนความหมองคล้ำของริมฝีปากให้จางลง ด้วย Hesperidin ที่มีอยู่ในเปลือกของผลส้มยูสุ และในทันทีที่แตะลิปกลอสลงบนริมฝีปากจะ ลิปจะช่วยดึงความยวนเย้าที่เคยซ่อนไว้และความน่ารักของหญิงสาวให้ปรากฏริมฝีปากได้มีความแวววาวสดชื่นเย้ายวนได้นานหลายชั่วโมง ป้าย 980 บาท ขาย 470>> 390 บาทจ้าา

7.IPSA SKIN BEAUTY FACE COLOR# pink บลัชออน ของใหม่+ตลับsize จริงน่ะค่ะ เก๋ที่ขนาดเล็กพกพาง่าย สีชมพู dolly สวยๆ ที่สำคัญเวลาปัดออกมาไม่หลอกหน้า ดูใสๆ ชมพูสุขภาพดี เป็นธรรมชาติ มีชิ้นเดียวกล่องครบค่ะsold

NOPS BRAND >>

Nops ขนาดพกพาคุ้ม (30 g) New!! ครีมอาบน้ำ,สครับนม,ล้างหน้านม,โลชั่นมะกอก>> หลอดละ 75 บาท
    Free บำรุงผม+เจลล้างมือ >>>> เมื่อซื้อยกชุด (รับส่วนลดเพิ่มจาก 320 เหลือ 300 บาท)

1.body wash amani USED!! สภาพ 80% ขาย 80 บาท
    [/COLOR]5.Boot mediteranien scrub NEW!! ขายหลอดละ 100 บาท

ขอบคุณ SBN ค่ะ
    Last edited by nicky_loewe; 02-26-2012 at 09:50 PM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->