Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 32

Thread: ชวนเพื่อนๆ แนะนำร้านส้มตำเจ้าอร่อยค่ะ

Hybrid View

Nattamol's Avatar
    Nattamol is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile ชวนเพื่อนๆ แนะนำร้านส้มตำเจ้าอร่อยค่ะ

สืบเนื่องจากทู้ที่แล้วที่ชวนให้เพื่อนๆ SBN มาช่วยกันแนะนำร้านอาหารญี่ปุ่นแสนอร่อยกันไปแล้ว

ทู้นี้เลยขออนุญาตเปลี่ยนเป็นอาหารอีสานรสแซ่บกันบ้าง

เชื่อว่าเพื่อนๆ คงมีเจ้าประจำที่ติดอกติดใจกันไม่มากก็น้อยใช่ไหมเอ่ย

ช่วยๆ กันแนะนำนะคะ จะมีชื่อหรือไม่ไม่สำคัญค่ะ ใกล้-ไกล ไม่เกี่ยงด้วยค่ะ

ส่วนตัวเป็นคนชอบทาน ตระเวณซื้อทานเป็นประจำเลย แหะ แหะ

เริ่มจากร้านส้มตำสุดโปรดของโอปอเองก่อนเลยนะคะ

- ยอดลาบเป็ดอุดร พระราม 9 (เลยพรีเมียร์ไปนิดหน่อย)
    เจ้านี้กุ้งเผาสุดยอด ลาบเป็ดก็อร่อย แต่ส้มตำเฉยๆ ค่ะ

- ลาบสุดใจ ปากซอยทองหล่อ 13 (เป็นรถเข็นอยู่ริมถนน โทรสั่งได้แต่ไปถึงก็ต้องรออยู่ดี)
    อร่อยทุกอย่างเท่าที่เคยชิมค่ะ ส้มตำปูปลาร้าอร่อยมากกกกกกกกกกกกกก

- ร้านส้มตำกลางซอยโชคชัยร่วมมิตร (เป็นห้องแถวขายเฉพาะตอนเย็นค่ะ)
    ส้มตำโคราช และก้อยคั่วอร่อยมาก แต่ทำทุกอย่างได้เผ็ดจับใจ ต้องย้ำมากๆ ว่าขอไม่เอาร้องไห้นะคะ

- ร้านตำซั่วตรงข้ามอาคารว่องวาณิช พระราม 9 (โทรสั่งได้ และบริการส่งบริเวณใกล้เคียงแต่คิดค่าส่งนิดหน่อยค่ะ)
    ตำซั่วสุดยอด อย่างอื่นก็พอโอเคค่ะ

อีกอันอยากแนะนำสำหรับใครที่มีโอกาสไปเที่ยวขอนแก่นค่ะ
    - ตลาดโต้รุ่งขอนแก่น (ขายตอนเย็น)
    ร้านส้มตำอร่อยทุกร้าน เคยไปหลายรอบ ชิมมาแล้วเกือบทุกร้าน อร่อยหมดค่ะ ไม่น่าเชื่อ

ยังมีอีกหลายร้านแต่ตอนนี้นึกไม่ออกแล้ว

เพื่อนๆ SBN มีร้านไหนที่ถูกใจกันบ้างค่ะ ช่วยๆ กัน post นะคะ เผื่อผ่านไปจะได้แวะซื้อกลับมาชิม

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ
    หลงรักน้องแนล

0/5
    เอาที่นึกออกตอนนี้ก็ร้านตำแหลก ของเปิ้ลวีนัส ตรงถ.สุขาภิบาล 3 อร่อยทีเดียวค่ะ เราชอบกินตำปูม้าของเค้า แต่จริง ๆ มีอีกหลายอย่างที่อร่อย ยังไงลองดูนะคะ
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

w_mod's Avatar
    w_mod is offline Trusted Member
    0/5

ส้มตำของชอบบบบ

- ครกไม้ ไทยลาว แยกลาดปลาเค้า (รึเปล่า ไม่แน่ใจ) อร่อยทุกเมนู โดยเฉพาะ ตำลาว ปู เด็ดมากกกก
    - ส้มตำตู้กระจก (ร้านเค้าชื่อไรก็ไม่รู้แต่มดกะเพื่อน ๆ เรียกกันอย่างงี้ ) อยู่ดอนเมือง ซอยสรณคมณ์ 5 (ไม่แน่ใจอีกแล้ว) แต่ปากซอยจะเป็นร้านทองค่ะ
    - อร่อยแน่นอน แยกพระราม 9 หร่อยดีค่ะ
    จิง ๆ มีเยอะกว่านี้แต่ยังนึกไม่ออก ใครมีแหล่งเด็ด ๆ มาบอกกันบ้างนะคะ
    เป็นแฟนแอร์ต้อง...อดทนเพราะแอร์ช้อป...เหลือทน

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    รอฟังคำตอบเหมือนกันอ่า
    เราย้ายบ้านมา แถวนี้นะ
    ไม่มีความอร่อยเลย แต่สงสัย เปิดบอลงะ
    คนเลยแน่นทุกวัน

0/5
    ชอบส้มตำทอดมั้ยคะ ขอแนะนำร้านบัวตอง เพชรบูรณ์
    เดี๋ยวนี้โทรสั่งได้กับไปรษณีย์ไทยทุกสาขา ขอบอกว่าอร่อยมาก

อีกเจ้าที่เพิ่งชิมมา ชื่อตะลำตำ ที่อเวนิวรัชโยธิน ตำไข่เค็ม อร่อยมาก

แต่เจ้าประจำคือ อตก. ค่า
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5

Thumbs up

ขอแนะนำบ้างนะค่ะ มีร้านนึงค่ะ อยู่ตรงข้ามคาร์ฟูร์รัชดา ชื่อร้าน แซ่บวัน มะรู้มีใครเคยทานอะยัง ขายดีมาก มีบริการส่งด้วยนะค่ะ ตำซั่ว อร่อยเด็ดสุดๆเลยค่ะ กะปลาเผา ถูกมั่กๆ

0/5

Thumbs up

ของร้านพี่เปิ้ล นี่ ตำมะม่วง ปลากรอบ อร่อยเด็ดไม่เหมือนใครค่ะ และหาทานที่ไหนไม่ได้แล้วในปท.ไทย อิอิ
    Quote Originally Posted by oohio View Post
    เอาที่นึกออกตอนนี้ก็ร้านตำแหลก ของเปิ้ลวีนัส ตรงถ.สุขาภิบาล 3 อร่อยทีเดียวค่ะ เราชอบกินตำปูม้าของเค้า แต่จริง ๆ มีอีกหลายอย่างที่อร่อย ยังไงลองดูนะคะ

inukwang's Avatar
    inukwang is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบร้าน เดอะ ครก สยาม ซ.2 ค๊า
    ตำปูปลาร้าซูดดดดยอดเลยย
    โกรธเขา เกลียดเขา
    เหมือนเอาไฟเผา ใจเราเอง เห้ออ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านเรือนทอง ถนนนราธิวาสราชนครินทร์ค่ะ
    ส้มตำอร่อยดี แต่เรากินตำไทยนะคะ

อีกร้านก็เจ้เล้ง ซอยพุทธบูชา36 ขายส้มตำ ยำต่างๆ มีข้าว สปาเกตตี้ด้วยค่ะ

ถ้าไกลหน่อยก็ร้าน ตำไทย ตั้งอยู่ถนนพระราม2 แต่เลยเซ็นทรัลไปเยอะหน่อยไปทางสมุทรสาคร
    สำหรับคนจะไปชะอำ หรือหัวหิน ก็แวะทานได้ค่ะ อยู่ตรงข้ามร้านอาหารญี่ปุ่นโอมาอิชิที่อยู่ด้านหน้าสนามกอล์ฟค่ะ ราคาแบบประหยัด มีก๋วยเตี๋ยวขายด้วย
    RycooL RycooL

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านส้มตำตรงข้ามคาร์ฟูร์รัชดา แต่ว่าไม่ใช่ร้านอร่อยแน่นอนนะคะ เพราะว่าร้านอร่อยแน่นอน มันไม่อร่อย

แล้วถ้าใครชอบ ปูปลาร้า เหมือนลิละก็ (คนสวย มักชอบทานปลาร้า เอ... หรือคิดไปเองคนเดียว ว่าสวย 55)แนะนำร้านลุงรถเข็น หน้าบ้านกลางกรุง ฝั่งตรงข้ามทองหล่อ 13 ชอบมั่ก ๆ ลุงตำได้รสชาติที่ราบสูงดีอ่ะ ชอบ ๆ

แต่ว่า จะให้ดีหากร้านไหนเพื่อน ๆ มีเบอร์โทร แนะนำว่าเอามาแปะเอาไว้ด้วยดีกว่า เผื่อว่าบางร้านเค้าบริการส่ง เพื่อน ๆ ในนี้จะได้ลองลิ้มชิมกัน ดีเมะค๊า
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook