Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 30 of 30

Thread: รวมเพลงไพเราะจากแผ่นฟิล์ม...

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนที่มานั่งฟังเป็นเพื่อนนะคะ วันนี้หนึ่งว่างนั่งฟังเพลิดเพลินมาก อิอิ...มีความสุขกับวันหยุดพักผ่อนทุกคนคร้า...
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN
    Thanks IAm ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5
    ขอบคุณมากค่ะ คุณหนึ่ง สำหรับกระทู้รวมเพลงไพเราะจากแผ่นฟิล์ม...
    เห็นแล้วกรี๊ดดด ชอบๆๆๆๆๆๆ ค่าาา ฟังเพลงแล้ว อินไปกับหนัง อยากกลับไปดูหนังอีกๆๆๆๆ

ว่าแล้ว แอมก็มีเพลงมาฝากเหมือนกันค่ะ

จากเรื่อง Armageddon ค่ะ

ชอบเรื่องนี้มากๆค่ะ อยากแนะนำให้เพื่อนๆได้ดู
    อยากดูอีกๆ แค่นั่งฟังเพลง ดูmv ก็....เศร้า.....T-T

อีกเพลงนึงค่ะ
    จากเรื่อง Twilight (ภาค 1)

เพลงนี้อยู่ตอนฉากสุดท้ายของหนัง ตอนที่พระเอก-นางเอก เต้นรำกัน ฟังทีไรก็อินทุกทีค่ะ
    Last edited by IAm; 12-02-2011 at 12:31 AM.

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    Like wnonach, Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    4
    0/5
    ทำนองเพลงเพราะๆ จากเรื่อง Up ค่ะ

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    Like wnonach, Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    ขอบคุณมากครับ แอบเข้ามาเปิดฟังหลายรอบเลย
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Like wnonach, IAm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

9
    0/5
    ขอบคุณคุณ wnonach ที่ตั้งกระทู้นี้และขอบคุณเพื่อนสมาชิกอื่นๆ ที่มาแบ่งปันด้วยครับเพลงเพราะๆ ทั้งนั้นไม่ได้ฟังมานานแล้วไม่เคยฟังก็หลายเพลง ฟังไปฟังมาเพลินเปิดลิสต์ใหม่เลยนะครับ เพลย์ลิสต์นี้ครับ sbnTownMovieSong ไว้ได้ฟังเพลินๆ กันครับ

ตกหล่นเพลงใด และเพื่อนๆ เพิ่มเพลงหใม่อะไรบอกได้เลยนะครับ (ส่งพีเอ็มมาบอกได้เลยครับ) จะได้ไปเพิ่มเพลงในเพลย์ลิสต์ ไว้ได้ฟังกันครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับการแบ่งปันเพลงเพราะๆ ให้ฟังกันครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks IAm ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    ก่อนอื่น..ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้มากกก เลยค่ะ ที่ตั้งกระทู้นี้มา ถูกใจมากๆๆ ตอนเห็นครั้งก็เหมือนถูกกระตุ้นต่อมให้ไปค้นๆๆ เพลงจากหนังที่ชอบ.. (แต่ก็ไม่ได้เอามาโพสค่า พลัดไปพลัดมา ล่วงเลยมาวันนี้ -_-")

ชอบเรื่องนี้ค่า Armageddon
    มีเพลงนี้ด้วย ...

Leaving on a Jet Plane - John Denver

Like wnonach ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่นำเพลงมาร่วมแชร์ให้ฟังกันนะคะ หนึ่งดีใจที่มีคนชอบคล้ายๆกัน สนุกและปลื้มมากๆเลยค่ะ

ขอขอบคุณ เวปมาสเตอร์ ด้วยนะคะน่ารักตลอดช่วยจัดลิสให้ฟังกันค่ะ ขอให้เพื่อนๆมีความสุขกันทุกคนนะคะ จะปีใหม่แล้ว วันเวลาผ่านไปเร็วเหลือเกิน เดี๋ยวปี เดี๋ยวปี ทำตัวแก่ไม่ทันเวลา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วแวะมาฟังเพลงกันอีกนะคะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

0/5
    สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะ ช้าไปนิดแต่ก็ยังทันอยู่เนอะ วันนี้หนึงไปเจอเพลง Take my breath away จากหนังเรื่อง Top Gun เก่าไปสักหน่อยนะคะ พี่ทอมเรายังหล่อใสกิ๊กมากกค่ะ ไปฟังกันนะคะ

0/5
    ไหนๆก็เก่าแล้วนะคะ มีแถม Grease - Summer NIghts สักเพลง แต่เพลงในหนังเรื่องนี้มีเยอะมาก เดี๋ยวหนึ่งหามาเพิ่มให้นะคะ ลองฟังกันดูนะคะถ้าเป็นรุ่นใหญ่ก็คงจะคุ้นกันละคร้า อิอิ

Last edited by wnonach; 04-17-2012 at 07:13 AM.

0/5
    จากเรื่อง Saturday Night Fever ค่ะ

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook