Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: อยากทามจมูก

gamy is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

อยากทามจมูก

ฮ่าๆๆๆๆ สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆ มาโพสในห้องนี้ครั้งแรกเลยอยากจาถามว่าทามจมูกที่ไหนดีค่ะ
    เอาแบบธรรมชาติๆอ่าค่ะ ไม่ชอบที่มานดูเปนแท่งๆ ถ้าพี่ๆคนไหนมีประสบการณ์ด้านนี้มาแย้ว รบกวนช่วยบอกหนูหน่อยนะคะ เอาทั้งชื่อ สถานที่ตั้ง และก็ชื่อแพทย์ด้วยนะคะ
    อ่อ!งบประมาณด้วย จาได้นำมาเปนข้อมูลในการตัดสินใจ อยากสวยบ้างเน้อ....

0/5
    ตรงๆเลยนะคะ ศัลยกรรมไม่ได้ทำให้เราสวยขึ้น แต่ทำให้เรารู้สึกดีขึ้นกับตัวเองมากขึ้นเท่านั้นเองค่ะ

ตอนนี้เรื่องศัลยกรรมเป็นเรื่องธรรมดามากๆๆสำหรับผู้หญิงเราไปแล้วอ่ะค่ะ
    เหมือนเราไปหาหมอสิวอะไรประมาณนั้น และก็เป็นอะไรที่สังคมยอมรับมากขึ้น
    แต่ก่อนใครไปทำอะไรมาต้องปิดกันสุดชีวิต แต่เดี๋ยวนี้ไม่ต้องแล้ว
    เพราะตอนนี้ค่านิยมคือ หากทำอะไรแล้วไม่เดือดร้อนใคร เรามีความสุขก็ทำไปเลย
    ดังนั้น จะทำศัลยกรรมนิดๆหน่อยๆก็เป็นเรื่องที่ใครหลายคนบอกว่า ทำไปเลยถ้าทำแล้ว
    มีความสุขและรู้สึกมั่นใจมากขึ้น

ลิก็เห็นด้วยส่วนนึงนะคะ ว่าถ้าทำแล้วเรารู้สึกดีกับตัวเเองมากขึ้นก็ทำไปเถอะค่ะ
    แต่ลิว่าคนไม่สวย ทำยังไงก็ไม่สวยอ่ะ และยิ่งไปทำมันยิ่งประหลาดไปอีก

ในทางกลับกันคนที่สวยอยู่แล้ว ก็ไม่รู้จะไปทำอีกทำไม เห็นเพื่อนสวยๆหลายคนไปทำ
    ออกมาสวยน้อยกว่าเก่าเพราะมันดูล้นๆเกินๆ ผิดธรรมชาติ

แล้วก็พวกสื่อ ชอบนำเสนอดาราที่สวยขึ้นเพราะต้องไปทำศัลยกรรมมาแน่ๆ
    ขอบอกเลยว่า ไม่เสมอไปค่ะ คนเราจะสวยไม่ใช่แค่ตื่นมาจมูกโด่งขึ้นแล้วจะสวยนะ
    มันต้องหลายๆอย่างประกอบกันทั้งทรงผม การแต่งหน้า การแต่งตัว ความมั่นใจฯลฯ
    ลิว่าผู้หญิงจะสวยหรือดูดี มันอยู่ที่attitude 90%อ่ะค่ะ อีก10%ยกให้groomingละกัน

ลิมีเพื่อนหลายคนเคยไปเสริมจมูก สารพัดหมอ ไม่ว่าหมอปรีชา หมอกมล หมอสมศักดิ์ฯลฯ
    สิ่งที่ทุกคนได้มาเหมือนๆกันคือ จมูกโด่งขึ้น หน้าคมขึ้น แต่ไม่ธรรมชาติอ่ะค่ะ
    (แถมหน้าดูมีอายุขึ้นด้วยอ่ะ)คือจะเป็นแท่งมาเชียว ยิ่งเวลาถ่ายรูปยิ่งเห็นชัดมาก
    ส่วนตัวลิยังไม่เคยเจอใครเสริมจมูกแล้วดูไม่รู้เลยนะคะ นอกจากเคสที่ใช้เนื้อเยื่อหรือกระดูก
    อ่อนของตัวเองเสริมแบบนี้จะเนียนมากค่ะ แต่วิธีแบบนี้จะเสริมโด่งมากไม่ได้ และวิธีทำยุ่งยากกว่า

ลิว่าถ้าไม่ได้น่าเกลียดก็ไม่จำเป็นอ่ะค่ะ คือไม่ใช่ว่าทุกคนที่จมูกแบนจะไม่สวยนะ
    คือคนหน้าสวยไม่ใช่ว่าต้องจมูกโด่งอ่ะค่ะ
    เคยเจอคนสวยที่จมูกแบนก็มี บางทีถ้าเค้าจมูกโด่งอาจจะไม่สวยก็ได้นะ

แต่ถ้าอยากทำจริงๆก็อยากให้ลองไปคุยกับคุณหมอหลายๆท่านค่ะ
    และเลือกทำกับคุณหมอที่เราสื่อสารในสิ่งที่เราต้องการกันรู้เรื่องหรือจูนกันได้
    เพราะศัลยกรรมก็เหมือนงานศิลปะ เปรียบเสมือนเรากำลังตามหาช่างแต่งหน้า
    ที่จะต้องมาแต่งให้เราแบบถาวร ล้างออกไม่ได้ เพราะศัลยกรรมมันจะอยู่ติดตัวเราไปตลอด
    นอกจากเราจะไปเอาออกแล้วทำใหม่ ซึ่งคงไม่มีใครอยากจะทำบ่อยๆหรอกใช่มั้ยคะ

ขอแนะนำว่าอย่าไปทำตามใคร เพราะโครงสร้างหน้าตาแต่ละคนไม่เหมือนกัน
    บางทีหมอคนนี้อาจจะทำคนนั้นสวย แต่ทำกับเราไม่สวยก็ได้
    และที่สำคัญมากๆคือ ต้องหาคุณหมอที่มีจรรยาบรรณ ดูแลหลังการผ่าตัดด้วย
    เพราะเพื่อนสนิทไปทำกับคุณหมอชื่อดังมาก แต่หมอเย็บแผลไม่ดีจมูกอักเสบ
    เพื่อนกลับไปหา หมอก็ไม่ยอมรับว่าเป็นความผิดพลาดของตนเอง
    จนเพื่อนต้องไปหาหมอท่านอื่นให้แก้ไขให้
    ยังไงค่อยๆเลือกหมอนะคะ คุณหมอแต่ละท่านจะมีสไตล์การทำที่แตกต่างกันค่ะ

จากปสก.ที่เห็นของเพื่อนๆที่ไปทำนะคะ

>หมอปรีชา จะเน้นธรรมชาติ แต่เพื่อนลิก็ไม่ธรรมชาตินะ55 งง และปัจจุบัน
    คุณหมอไม่ได้ผ่าตัดเองแล้วค่ะ ให้ลูกศิษย์และผู่วยที่เป็นพลาสติกเหมือกนันทำการผ่าตัดแทนค่ะ

>หมอสมศักดิ์ จะชอบทำจมูกยาวๆมีติ่งตรงปลายหรือที่เรียกว่าเสริมแบบมีขา และคนนี้overpriceไปมากค่ะ ไม่สมราคา

>หมอที่เมโกะคลีนิค จะทำแนวperfectionist อธิบายไม่ถูก แต่ประมาณว่าจะทำแบบ
    เป็นสันสวย แต่จะดูศัลยกรรมมากๆๆอ่ะค่ะ พอจะนึกออกมั้ย

>หมอที่คลีนิคหลุยส์ ที่นี่ทำแล้วแข็งมาก แบบดูรู้ว่าไปเสริมมาเลย

>หมอจรัญ เคยทำจมูกเพื่อนลิเบี้ยวค่ะ เลยดูไม่ออกว่าทำแนวไหน

ทั้งหมดคือปสก.ที่ลิเคยเห็นของเพื่อนๆไปทำมานะคะ ยังไงลองฟังท่านอื่นมาแชร์ปสก.
    อีกละกันนะคะ ต่างคนต่างเวลา ทำหมอคนเดียวกัน อาจจะออกมาคนละแนวก็ได้ค่ะ

ปล.ย้ำอีกทีว่าไม่ได้แอนตี้การทำศัลยกรรมนะคะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    คุณลิ มาเหมือนกันเลย หวัดดีค่า

ลิ (เหมือนกัน อิอิ) ไม่แนะนำอย่างแรงค่ะ เพราะว่ามีเพื่อนอยู่ในวงการนางแบบ และพริตตี้เยอะมาก พวกนี้เรียกว่าตัวแม่ทางด้านศัลยกรรมเลยก็ว่าได้ หมอดีหมอเก่งที่ไหนถามได้ ตอบได้รู้จักหมด (เก่งกว่า อับดุล อีก อิอิ แอบนอกเรื่อง)

ต้องคอยปวดหัวตลอดการใช้งาน ใช้ไปสักพัก เกิดเบี้ยวบ้าง (ทั้ง ๆ ที่สังเกตแล้วบางทีบังไม่เห็น) มีนู่นบ้าง นี่บ้างให้ต้องมีอันไปแก้ ปรับแต่งกันอยู่เรื่อย ๆ แต่ละครั้งก็แสนเจ็บ จะทำไงได้ละคะ ทำมาแล้ว อีกอย่างเพื่อน ๆ เค้าใช้หน้าตาเป็นส่วนหนึ่งของอาชีพไอ้ไม่ทำก็ไม่ได้ ไม่แก้ก็ไม่ได้อีก ทุกวันนี้บ่นมากันหลายราย บางคนต้องเสียเงินไปเอาออกอีกอ่ะค่ะ

ถ้าทำตา หรืออย่างอื่นยังพอคุยนะคะ ทำจมูกเนี่ยไม่แนะนำจริง ๆ ประสบการณ์ตรงจากคนใกล้ตัวค่ะ

ปล. เข้าใจค่ะ ว่าผู้หญิงอย่าหยุดสวย เพราะบางทีคนเราแอบคิดที่อยากแต่งโน่นเสริมนี่บ้างเป็นธรรมดา ตามประสาผู้หญิงน่ะค่ะ
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

0/5
    Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    ลิว่าผู้หญิงจะสวยหรือดูดี มันอยู่ที่attitude 90%อ่ะค่ะ อีก10%ยกให้groomingละกัน
    โดน อย่าง แรง
    สบาย สบาย

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    อยากกกทามมมมมมม
    แต่กลัวเจ็บ ทำใจไม่ได้
    ทุกวันนี้เวลาเอามือลูบหน้าตัวเอง เเล้วมันเรียบบบบไปเลยอ่ะ
    แบนซ้า....- -"

inukwang's Avatar
    inukwang is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เพื่อนพึ่งไปทำกะ คุณหมอ ปรีชามาค่ะ งามขึ้นอย่างเห็นได้ชัด และดูธรรมชาติดีค่ะ
    โกรธเขา เกลียดเขา
    เหมือนเอาไฟเผา ใจเราเอง เห้ออ

0/5

Talking

ต้องทำใจไว้ก่อนเลยนะคะ ว่าทำแล้วจะตกเป็นทาสซิลิโคนไปตลอดชีวิต เพราะถึงหมอจะทำได้เป็นธรรมชาติแค่ไหนก็รู้อยู่ดีว่าทำอ่ะค่ะ ยิ่งโด่งยิ่งยาวก็ยิ่งอันตรายค่ะ และยิ่งใช้เทคนิคพิเศษเช่นกระดูกตัวเองฯ ก็ยิ่งแก้ยากถ้ามีปัญหาอ่ะค่ะ

ถ้ามีปัญหาขึ้นมาแล้วอยากเอาซิลิโคนออกก็ทำได้ค่ะ แต่จมูกเราจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป ยกเว้นว่าเอาอันเก่าออก เปลี่ยนอันใหม่ ซึ่งอาจสวยหรือไม่สวยก็ได้ แล้วแต่ดวง แล้วแต่หมอ

ถ้าอยากทำก็เลือกหมอที่ทำสไตล์ที่เราชอบนะคะ ต้องคุยกับหมอให้เข้าใจตรงกันนะคะว่าแบบไหนที่เราชอบ ราคาแพงก็ไม่ใช่จะดีเสมอไปค่ะ ที่สำคัญอย่าทำแบบที่ไม่ใช่ซิลิโคนแท่งนะคะ พวกฉีดๆทั้งหลาย ไม่ว่าจะดังแค่ไหนก็ตาม (ยกเว้นแบบที่มันจะหายไปได้อ่ะค่ะ ไฮยารูลอน อะไรซักอย่าง)

เคยอยากทำเหมือนกันค่ะ แต่หลังจากหาข้อมูลมาเยอะแยะแล้ว..คิดอีกรอบดีก่า
    2 DEC.

Kingyo's Avatar
    Kingyo is offline Trusted Member
    0/5
    เคยคิดจะทำเหมือนกันค่ะ

แต่ไปอ่านเคสที่มีปัญหามาแล้ว ระทมแทนมากๆ สยองเลย ไม่กล้าลองเลยทีเดียว

เลยเลิกคิดแล้วล่ะค่ะ (เพราะจริงๆจมูกเราก็ไม่ถึงกับแหมบ แค่ไม่โด่งง่ะ T^T)

ทุกวันนี้หาฮไลท์มาไล้ดั้งเอา ก็พอช่วย

เวลาถ่ายรูปก็หันข้างหน่อย นอกจากหน้าจะดูเรียวแล้ว จมูกยังดูมีดั้งด้วยค่ะ

---

แต่ถ้าอยากจะทำจริงๆแนะนำว่าคิดหน้าคิดหลังดีๆนะคะ

ดูว่าได้มันคุ้มเสียมั๊ย ชัวร์หรือเปล่าว่าทำมาแล้วจะสวย 100% อ่าค่ะ
    + + Wish List + +

Louis Vuitton Speedy Multicolor BLACK or White?? O_O....>__<'

and Balenciaga!!!

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Glam View Post
    ต้องทำใจไว้ก่อนเลยนะคะ ว่าทำแล้วจะตกเป็นทาสซิลิโคนไปตลอดชีวิต
    อุ๋ยย คำนี้โดนค่ะ
    เคยอยากทำเหมือนกัล แต่กัวตอนแก่ๆตัวลงไปแล้วผิวหนังเราจะบางลงๆ และชั้นไขมันใต้ผิวก็จะน้อยลงด้วย สรุปว่าพอตอนแก่ๆ จมูกจะเหมือนหนังหุ้มแท่งสิลิโคนเลยอ่ะจ่ะ แบบไมเคิล กะมาดอนน่าอะ แล้วก็ดาราไทยก็อย่างอภัสราก็เหมือนกันอ่ะ จมูกเค้าน่ากัวนะเราว่า แต่ถ้าทำไม่โด่งมาก และเปงคนเนื้อจมูกเยอะก็อาจจะไม่เปงไรมั้งคะ

จิว่าถ้าอยากทำจริงๆ แล้วเป็นคนจมูกพอโด่งอยู่แล้วแต่ไม่ได้รูปก้อลองแบบแค่เหลากระดูกอ่อนตรงปายๆจมูก อย่างเดียวให้ดูเรียวเป็นสันขึ้น แล้วก็ตัดปีกจมูกออกหน่อย ก็จะดูจมูกเล็กและดูยาวดูมีสันมากขึ้นอะ อันนี้เห็นเพื่อนไปทำมาตอนปีหนึ่งปิดเทอม เปิดเทอมมาสวยเลย แล้วก็ทำแล้วจบแล้วจบเลยด้วย ไม่เปงทาสซิลิโคนอ่ะ ฮิๆ แต่ถ้าจมูกแบนราบไปเลยเนี่ย ก็คงใช้วิธีนี้มะด้ายย

ps แต่จริงๆ แล้วก็เหมือนที่เพื่อนๆหลายคนบอกค่ะว่าอย่าไปทำตามกระแส เพาะจิงๆ จิเหงหน้าหลายคนไม่ทำน่ะดีที่สุด ไม่เจ็บตัวด้วย แต่ก็ยังไม่วาย เง้อออ เสียดายความสวยเดิมๆที่ดูโอเคอยู่แร๊วอ่า

gamy is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านทุกความคิดเหนของพี่ๆเพื่อนๆแย้ว รู้สึกต้องคิดใหม่จิงๆค่ะ
    เฮ่อ...!! ก็ยอมรับว่าอยากเสริมเพราะให้ดูดีขึ้นแต่ความคิดเหนของคุณลินี่โดนสุดๆ
    สงสัยคิดใหม่ดีกว่า ลองปรับการแต่งตัว บุคลิกภาพ รายงี้ดีกว่าเน้อ...
    ความคิดเหนของทุกคนช่วยได้จิงๆ เด๋วตัดสินใจใหม่อีกทีดีกว่า ขอบคุณนะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook