Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 18 of 18

Thread: อยากทามจมูก

Warning Points:
    0/5
    เพื่อนทำกับหมอธนกฤต ที่คลีนิกตรงสุขุมวิท 22 จ้ะ ก้อออกมาดูดีนะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    เราเคยทำค่ะ 5 ครั้ง
    ทำแล้วแก้ ทำแล้วแก้ จนเสียสุขภาพจิตไปหมด
    เพื่อนๆๆๆที่ทำจมูกก็เป็นแบบเรา ทำมาแล้วไม่ถูกใจหรือเบี้ยวบ้างอะไรบ้าง
    ลงเอยด้วยการไปหาหมอคนใหม่มาแก้ให้ เป็นวงจรอุบาทว์ไปเรื่อยๆค่ะ

เรากล้าบอกได้เลยว่าประมาณ5% เท่านั้น ที่ทำจมูกมาแล้วเจ้าตัวพอใจมาก
    ที่เหลือคือทำออกมาไม่สวย ไม่พอใจ และ มีปัญหา เช่นเบี้ยว เอียง ทะลุ
    sea:sand:sun=ME^__^

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    งั้นฟังStoryของอุ้มดูนะค่ะ เรื่องจริงค่ะ
    วันหนึ่งสมัยเป็นวัยรุ่น เดินไปหาคุณแม่

อุ้ม: แม่ค่ะ อยากทำจมูก

แม่: ทำไม ที่มีอยู่ก็ดีอยู่แล้วนี่ลูก

อุ้ม :ที่บ้านเราใครๆก็ โด่ง มีอุ้มคนเดียว

แม่ :ที่เราไม่โด่งเพราะ อะไร รู้ไหม?

อุ้ม: อะไรค่ะ

แม่ :อ้วนไง

อุ้ม :????? ทำหน้างงๆๆ

แม่ :ไปออกกำลังกาย พอผอมก็จะโด่ง

ผ่านไปหนึ่งปี

พี่ๆๆ อ้าว...น้องอุ้มไม่เจอกันตั้งนาน ไปทำอะไรมาค่ะ สวยขึ้น จมูกโด่งเชียว ทำที่ไหนธรรมชาติจัง บอกพี่ๆๆได้ไหม

อุ้ม ....................

พี่ๆๆ :ไหนจับเดะ (แล้วก็จับอย่างแรง บีบด้วย)

อ้าวของจริงนิ นึกว่าไปทำมา

............จบ...............

สรุป ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดีชอบมีคนทักว่าไปทำมา

น้องค่ะพี่ว่า ถ้าน้องยังเด็กอยู่รอสักอายุยี่สิบขึ้นไปค่อยตัดสินใจอีกที่

ถ้าน้องหุ่นอวบๆ ลองลดนน.ดูนะค่ะ พี่ว่าอาจโด่งขึ้น พูดจริงนะ เหมือนพี่ไง
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5

Talking

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    เพื่อนทำกับหมอธนกฤต ที่คลีนิกตรงสุขุมวิท 22 จ้ะ ก้อออกมาดูดีนะ
    เอ่อ..หมอเค้าชื่อคมกริชรึเปล่าคะ
    2 DEC.

allthatfabulous is offline Trusted Member
    0/5
    เคยรู้สึกอยากทำเหมือนกัน
    เพราะไม่มีเลยจิง ๆ (ถ้าเห็นรูปเราใส่แว่นก็เพราะบังดั้งนี่แหล่ะ อิอิ)

แต่มาคิดดูก็รู้สึกว่าเราไม่เคารพตัวเอง ไม่พอใจในตัวเองเกินไปหน่อยแล้ว
    สาวมั่นอย่างเราเลย ...ไม่ทำดีกว่า

สวยจากข้างในก็ได้(เฟ้ย) 5555

0/5
    ช่ายค่ะ
    หมอ คมกริด
    ซอย โรงเรียน สายน้ำผึ้ง

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    หมอคมกริชค่ะ......
    เราพาน้องไปทำ..ตอนนี้ทั้งบริษัทของน้องเราตามไปทำกันหมดเลย

เราเลยไปทำตาม ขนาดเราไปหาหมอเสริมสวยที่อื่นๆๆพนักงานยังวิ่งมาถามกันทุกคนว่าไปทำจมูกมาจากที่ไหน เค้าทำอยู่ร้านเสริมความงามยังไม่เคยเห้นจมูกใครสวยเด่นแต่เป้นธรรมชาติเท่าจมูกเราเลย ขอเบอร์หมดคมกริชกันทุกราย........

เพื่อนเราคนนึง....ตอนแรกๆๆโดนล้อว่าเป็นจินตรา พูนxxx เพราะจมูกโต....ตอนหลังเราแนะนำให้ไปทำที่นี่ ขอบอกกลับมาอีกที เธอคนนี้ กลายเป้น จากจินตรา เปลี่ยนเป้น เจนิเฟอร์ อนิสตั้นเลย
    คือหน้าแบบว่าสวยเด่น เหมือนฝรั่งมาเลย.....เราเห้นยังแบบว่า โหหหหห......มันสวยขึ้นจริงๆๆๆ

gamy is offline Trusted Member
    0/5
    หรอค่ะ แล้วราคาอยู่ประมานเท่าไหร่ค่ะของหมอคมกฤษอ่าค่ะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook