Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: ไปอเมริกา

Warning Points:
    0/5

ไปอเมริกา

เราจะไปอเมริกาตอนธันวาเราควรเตรียมเสื้อผ้ายังไงไปค่ะ เพื่อนช่วยบอกหน่อยเตรึยมไปไม่ถูกเลยค่ะ

0/5

RE: ไปอเมริกา

ขอแนะนำว่าให้เชคสภาพอากาศที่ www.weather.com ดูนะ แค่ใส่ชื่อเมืองกะประเทศก้อจะรู้ได้คร่าวๆ จ้า เราใช้เวปนี้ทุกทีเวลาไป ตปท เพราะเราก้อมีปัญหาเกี่ยวกับสภาพอากาศเหมียนกัน กลัวหนาว กลัวฝน และที่สำคัญกลัวอดช้อปจ้า

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    0/5

น่าจะหนาวแล้วนะคะ แต่มันก็แล้วแต่เมืองที่จะไปค่ะ แนะนำให้เช็คตามที่เพื่อนบอก
    เราไปมาสองเมืองในเวลาเดียวกัน ที่นึงหนาวมาก อีกที่นึงร้อนอย่างกะเมืองไทย ปรับตัวไม่ทันเลย

Gibb's Avatar
    Gibb is offline Trusted Member
    0/5

ถ้าจะไป LA เครียมเสื้อหนาวไปเยอะหน่อยก็ดีค่ะ อากาศหนาวไม่เท่าไร แต่ลมเนี่ยเย็นซะ แล้วยิ่งถ้ามีโปรแกรมไปลาสเวกัสแล้วด้วย เตรียมไปเยอะ ๆ นะคะ หนาวมากจริง ๆ

0/5

คุณ frang จะไปรัฐไหนล่ะคะ อิอิ
    ถ้าไปแถบ Michigan (บ้านอยู่นั่น อิอิ ), Chicago หรือทางตอนเหนือของอมเริกา เตรียม Coat ไปเยอะเลยน่า กะ Boots ถุงมือ ผ้าพันคอ หมวก อะไรก็ได้ทีทำให้อุ่นๆ เพราะหนาวมาก แต่ก้ดี ได้ไปเห็นหิมะ อย่าลืมไปเล่น สกี น่าคะ

แต่ถ้ามาทางตอนกลาง หรือ out west ไป อากาศน่าจะประมาณ ทางเชียงใหม่ เชียงรายบ้านเรา อิอิ กลางคืนเย็นหน่อย แต่ตอนกลางวันอากาศคงอุ่น แต่ไม่ถึงกะร้อนมากมายค่ะ

แต่ยังไงรอเช็คภูมิอากาศก่อนเดินทางนะคะ
    <a href="http://www.myglitterspace.com">

0/5

ไม่ทราบว่า คุณ frang จะไปรัฐไหน ถ้าเป็น chicago ตอนนี้หนาวมากค่ะ อากาศประมาณ 38F หิมะตกปรอยๆคะ windy ด้วย :? ควรเอา coat, scarf, beanie, gloves, and earmuffs ไปนะคะแต่ถ้าเป็น LA ก็น่าจะ ok คะ อุ่นขึ้นหน่อยไม่มีหิมะด้วย

Comments from Facebook